[Funland] So sánh Công Phượng và Công Vinh lúc 20-21 tuổi

SkyBay

Xe tải
sẽ có người vào lấy cả sự nghiệp Cong Vênh vào so sánh với cu Phượng ở tuổi đôi mươi thôi cụ
Xem Phượng đá còn thấy cảm xúc, em thề là có thời gian rất nhiều người ghét khi CV ghi bàn, ấy mới lạ
Ở đời sống khôn quá nên bị ghét, chứ cầu thủ khác giàu hơn gấp nhiều lần thì chả ai ghét (Anh Đức, Huỳnh Đức là ví dụ)
Em chỉ đưa ra các thống kê thực tế để mọi người tự so sánh chứ kg đưa ý kiến cảm tính cá nhân. Tất nhiên việc ghi bàn cũng còn dựa vào nhiều yếu tố khác như đồng đội .... Nhưng rõ ràng, ở thời của Công Phượng thì mình đã có thể đá gần ngang ngửa với các đội bóng lớn của Châu Á. Còn thời Công Vinh thì mình vẫn đang ngụm lặn ở xứ ao làng, gặp Thái thì sợ như sợ cọp!

Vongai

Xe buýt
E chưa thấy tiền đạo nào của VN hay hơn Công Vinh cả. Đó là quan điểm của riêng e.
Nhìn thằng Công Vinh là em đã muốn Next rồi - Em thề với cụ là nếu có POLL cầu thủ nào bị ghét nhất- đây là người xem ghét chứ ko phải báo chí ghét nhé - thì thăng này ăn giải nhất ngay.
Trình độ thường thương bậc trung, nhưng chiêu trò và láo lếu có thừa

Becgie

Xe điện
Tóm lại là cụ chỉ tin vào cảm tính chứ không phải lý tính chứ gì, những cái không đong đếm được cụ mới tin là chính xác chứ gì
Inzaghi trong suốt sự nghiệp có gì hơn Rô béo vậy cụ? So sánh toàn sự nghiệp chứ CV có những mùa chấn thương ghi được có 1-2 bàn thôi ^^
Em chưa thấy ở nước nào mà cầu thủ ghi bàn nhiều nhất cho ĐTQG, đồng thời ghi bàn nhiều nhất ở giải VĐQG mà bị đánh giá thấp cả. Nhất là thành tích đó lại gần gấp đôi những cầu thủ tiếp theo ^^
Theo em được biết thì Công Vinh được bầu chọn vị trí số 3 trong những chân sút xuất sắc nhất lịch sử của ĐNA đấy cụ, thế mà về trong nước lại được đánh giá là kém ^^
Cụ nói đúng! Chả có lí do gì 1 thằng tiền đạo nắm kỉ lục ghi bàn ở cả ĐTQG lẫn V-League mà lại bị đánh giá thấp hơn những thằng khác kém xa nó cả.

Còn như VD về ông người Phi của Barca trên kia thì chúng ta ko phải cule, chúng ta sẽ ko để ý (mà cũng bởi ông ấy quá xa xăm rồi). Nhưng điều đó ko có nghĩa ông ấy kém tài hơn những Kluivert, Etoo hay Enrique sau này ở vị trí tiền đạo cho Barca (Si lùn thì ko tính). Nếu lấy cái thông số "đc biết đến nhiều" để so sánh thì Puskas chả là gì so với Kun ;))
Xe ô tô chạy bằng xăng chứ không phải dầu mỏ
Cái đoạn đĩa bị vấp rằng VQ không bán độ thì CV không đủ tuổi nên next đi thì hơn
Kém QH trong tận dụng thời cơ thế mà trong 5 bàn thắng ở Asian cup lần này CP nó in cỡ giày của nó trên bóng trong 4 bàn đấy
VN mình nó thế mà. GS Ngô Bảo Châu đạt Nobel mà về VN chả được chào đón máy, trong lúc sang Pháp, Mỹ thì khác. :))

HuyArt

Xe lăn
Em không thích Vinh trong cách sống, hơi showbiz. Nhưng nếu ss thì Phượng chả có cửa gì mà đòi ss với Vinh, Phượng là 1 sản phẩm của lều báo, Đức Nổ cho lên mây, đá cực tối, chả bao giờ ngẩng đầu lên nhìn xung quanh. Năm 19 tuổi, CV đã đạt quả bóng vàng VN, còn Phượng đến giờ còn chả đạt được gì. Về số bàn thắng cũng vậy, CV đang là người ghi bàn nhiều nhất cho đội tuyển VN. Vinh có thể không khéo bằng Phượng, tốc độ cũng không bằng, nhưng khả năng chọn vị trí, tận dụng cơ hội, bản năng săn bàn thì Phượng còn lâu mới bằng được Vinh
50 bàn thắng của CV ở giải quốc nội, thậm chí của tuyển quốc gia không giá trị bằng 5 bàn thắng của CP gần đây
Đẳng cấp là khác nhau
Mặc dù em là fan hâm mộ CV, nhưng khách quan mà nói thì các bàn thắng của CP giá trị hơn rất nhiều

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em không biết cụ có biết đọc hiểu không
Em đang bảo cụ so sánh trong nước với nhau, ai so được với Công Vinh khi ghi bàn ở ĐTQG và giải VĐQG <= Tiêu chí đánh giá cao nhất cho 1 ông tiền đạo
Còn cụ lôi Công Vinh ra so với Batistuta chẳng hạn thì em cũng ạ cụ
Nhân tiện cụ nhắc Iran thì em được biết Ali Daei là huyền thoại sống của Iran, mặc dù không ai so ông ta với Pele cả ^^
Công Vinh đã bao giờ là vua phá lưới chưa cụ?

Còn về cống hiến cho tuyển quốc gia cụ lại so một ông đá 12 năm với một ông mới đá sang năm thứ 4. Mà tổng số bàn thắng cho các cấp độ đội tuyển từ U19 trở đi CP ghi nhiều bàn thắng hơn CV đó cụ. 70/64

juve99

Xe cút kít
Công Phượng còn có thể ghi bàn vào lưới các đội đẳng cấp Châu Lục (Hàn, Nhật, Tây Á ....) ở các giải đấu lớn chứ Công Vinh và Văn Quyến chỉ giỏi khi đá với các đội ao làng (Văn Quyến thì ghi được 1 bàn vào lưới Hàn ở vòng loại gì đó và cũng là duy nhất bàn đó thì phải)!
Vinh nó kết liễu UAE khi cả trận có đúng 1 cơ hội khiến UAE ko còn cơ bật lại tại cúp châu á 2007 đó cụ :))

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Em ko còm nữa. Ngồi đọc các cụ thôi.
Nói chung có cãi nhau hay ko thì cũng chỉ nói lên 1 điều : các cụ và em đều yêu bóng đá.
Vì vây, cụ nào cùng ý kiến thì em vote. Cụ nào khác ý kiến, em cũng ko phàn nàn.
Sắp Tết rồi. Kính chúc các cụ sức khoẻ ạ

shiluo

Xe container
Công Vinh đã bao giờ là vua phá lưới chưa cụ?
Còn về cống hiến cho tuyển quốc gia cụ lại so một ông đá 12 năm với một ông mới đá sang năm thứ 4. Mà tổng số bàn thắng cho các cấp độ đội tuyển từ U19 trở đi CP ghi nhiều bàn thắng hơn CV đó cụ. 70/64
Công Vinh chưa là vua phá lưới vì cạnh tranh với cầu thủ ngoại, đồng ý là CV kém hơn cầu thủ ngoại nhưng vượt trội so với cầu thủ nội, ok chưa cụ? ^^
Cụ giờ lôi giải trẻ ra để hù nữa à? Ba Đức trong năm ra lò đem U19 đi chinh chiến khắp nơi lại chẳng nhiều bàn - và em đánh giá là lợi bất cập hại. Em chờ CP lớn lên để so sánh tiếp chứ em không đếm cua trong lỗ ^^
Em chỉ phản hồi về so sánh CV với những cầu thủ khác nói chung của Việt Nam chứ không riêng CP, em chỉ phản hồi những bài viết đó thôi chứ CP của cụ thì còn phải chờ ^^

HuyArt

Xe lăn
Tuyển Việt Nam bây giờ CP và QH có bóng là hay bị đánh hội đồng phết đấy. CP hơi lành ở chỗ chưa biết ăn vạ. Nhìn Phượng hôm đá với Nhật giành được bóng ở những pha bóng bất lợi hơn mới thấy em nó trâu bò như nào.

Thế nhưng có điểm lạ là tại sao em nó hay bị dư luận vùi dập thế nhỉ? Mọi người hay tung hô VQ nhưng em nhớ VQ trước cũng có chuyền và phối hợp với ai đâu?

Rất mong mọi người xem bóng đá một cách không có thành kiến.
Cùng với trào lưu các ông bầu và các đội bóng trải đệm oánh hội đồng team HAGL thì cộng đồng mạng m.õm vuông cũng đú theo
Chứ đợt vừa rồi CP cháu nó có công lớn trong các giải tầm châu lục đấy, các cháu khác của HAGL thì xuống phong độ rồi

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Công Vinh chưa là vua phá lưới vì cạnh tranh với cầu thủ ngoại, đồng ý là CV kém hơn cầu thủ ngoại nhưng vượt trội so với cầu thủ nội, ok chưa cụ? ^^
Cụ giờ lôi giải trẻ ra để hù nữa à? Ba Đức trong năm ra lò đem U19 đi chinh chiến khắp nơi lại chẳng nhiều bàn - và em đánh giá là lợi bất cập hại. Em chờ CP lớn lên để so sánh tiếp chứ em không đếm cua trong lỗ ^^
Em chỉ phản hồi về so sánh CV với những cầu thủ khác nói chung của Việt Nam chứ không riêng CP, em chỉ phản hồi những bài viết đó thôi chứ CP của cụ thì còn phải chờ ^^
Vậy đợi khi nào CP đá đủ thời gian như CV thì ta bàn tiếp cụ nhá.

Ngay năm đầu tiên ra mắt CP đã làm 35 bàn thắng. CV 4 năm đầu đá cho U20 ghi được 5 bàn.

Cụ nói đến cầu thủ ngoại thì cụ có thấy trình độ bóng đá bây giờ khác thời CV lắm rồi không?

Tiểungưnhi88

Xe điện
Cả hai cầu thủ này em thấy chỉ khá trong lứa của mình thôi.
-Công Vinh chả là gì nếu Văn Quyến không ban độ.
-Công Phượng rê rắt tốt, nhưng làm mất bóng cũng nhiều. Còn kém xa Quang Hải trong tận dụng thời cơ.
Nếu công phượng vừa chạy vừa dứt điểm vào, thì em nó đã chơi tầm châu âu, khó lắm khó tin cụ thử pàm cầu thủ ra sân 7 rê bóng tốc độ cao xong đóng hết lực hãy đánh giá cầu thủ,
Còn quang Hải của ta hãy, nếu dứt điểm tớ ko ai kèm quả đó tốt hơn,
Ko ai ở VN đi bóng trong phạm vi hẹp tốt đc hơn công phượng.

Tóm lại là cụ chỉ tin vào cảm tính chứ không phải lý tính chứ gì, những cái không đong đếm được cụ mới tin là chính xác chứ gì
Inzaghi trong suốt sự nghiệp có gì hơn Rô béo vậy cụ? So sánh toàn sự nghiệp chứ CV có những mùa chấn thương ghi được có 1-2 bàn thôi ^^
Em chưa thấy ở nước nào mà cầu thủ ghi bàn nhiều nhất cho ĐTQG, đồng thời ghi bàn nhiều nhất ở giải VĐQG mà bị đánh giá thấp cả. Nhất là thành tích đó lại gần gấp đôi những cầu thủ tiếp theo ^^
Theo em được biết thì Công Vinh được bầu chọn vị trí số 3 trong những chân sút xuất sắc nhất lịch sử của ĐNA đấy cụ, thế mà về trong nước lại được đánh giá là kém ^^
Các cụ anti cu Vinh không bao giờ tin vào các con số thống kê cụ ạ. Các cụ ấy nói ai giỏi, ai kém là đương nhiên nó phải thế :))

Bọn tây lông nó có cái rất ngu là bất kể ngành nghề nào chúng nó cũng có số liệu thống kê, nên chúng nó mới phát triển vượt bậc như bây giờ.

HuyArt

Xe lăn
Giờ vẫn còn nhiều người cuồng Quyến béo nhỉ?

Em chỉ xin hỏi Quyến béo làm đc gì để các cụ cuồng thôi?
Em liệt kê nhé!

2000: Cầu thủ hay nhất giải U16 châu Á tại VN nhưng mất tích ở trận bán kết :)) .
2003: ghi 9 bàn tại V-League, ghi 1 bàn vào lưới HQ, ghi 1 siêu phẩm ở chung kết thua Thái Lan tại SG, QBV
Chấm hết!

Giờ em hỏi tiếp, cái giải U16 châu Á là giải nào, đá mấy năm 1 lần, năm 2000 thì đội nào vô địch :)) . Đố các cụ trả lời đc nếu ko tra google
Cầu thủ nào cũng có 1 vài khoảnh khắc xuất thần trong đời. Các cụ nhớ kĩ về Quyến béo nên nghĩ nó giỏi chứ nó chả là gì so với bàn của Vinh nó ghi vào lưới Thái năm 2008 hay ghi bàn tại Asian Cup 2007, toàn giải cao cấp gấp mấy Sea Games.
Còn ai bảo Vinh ko bằng Quyến? Chơi cùng nhau 2 năm 2004, 2005 thì Vinh nó đoạt QBV 2004, QBB 2005. Lúc đó Quyến còn chưa bán độ nhé! Hay là Vinh thời đó mua giải? :))

Cụ nào cuồng Quyến vào trả lời giúp em!
Thành tích của VQ khéo ngang Linh Chinh(tức là Tiến Linh và Đức Chinh)
Cộng đồng mạng nhà ta xem bóng đá rất cảm tính, thế nên bàn luận bóng đá đôi khi cũng quá khích:D

juve99

Xe cút kít
CP mà băng cắt đánh đầu tốt, dứt điểm 2 chân ở mọi tư thế khó hay, tỉnh táo hơn nữa, nhanh và cao thêm 15cm thì CV hay chỉ đáng học việc cho CP :))

HuyArt

Xe lăn
Em ko còm nữa. Ngồi đọc các cụ thôi.
Nói chung có cãi nhau hay ko thì cũng chỉ nói lên 1 điều : các cụ và em đều yêu bóng đá.
Vì vây, cụ nào cùng ý kiến thì em vote. Cụ nào khác ý kiến, em cũng ko phàn nàn.
Sắp Tết rồi. Kính chúc các cụ sức khoẻ ạ
Em thấy cụ bình luận về bóng đá rất chuẩn, chắc dân trong nghề

tica

Xe điện
So sánh dựa trên cảm tính thì khác gì bảo Tôn Ngộ Không đánh nhau với Songoku ai thắng?
Mà lạ cái cái là so sánh thì phân tích dựa trên điểm mạn, điểm yếu giống như cụ Juve99 em thấy hợp lý. Chứ sao lại cứ dìm người này, nâng người kia theo quan điểm của mình.
Với em, CV là cầu thủ giỏi ở Việt Nam, đóng góp nhiều cho ĐTQG, cần được trân trọng. Ngoài đời tư bảo nhìn thế lọ thế chai nhưng tuyệt nhiên chưa có tin nó lừa tiền, ăn chặn hay dối trá gì.
CP là cầu thủ cầu tiến, lì lợm cả về thể chất và tinh thần, giữ được điều này em nó sẽ còn tiến xa. Thậm chí nếu ra nước ngoài, em đánh giá cơ hội thành công của CP là tốt nhất ở đội Việt Nam cùng với Văn Hậu, do có sự lì lợm, tốc độ và sức rướn tốt.
Còn chỉ so vào thời điểm lúc 21 tuổi, về thành tích cá nhân thì CV rõ ràng là tốt hơn CP vào lúc 21 tuổi.

Phục Quy

Xe tăng
Các cụ so sánh thì các cụ phải so sánh ở Tuyển QG chứ đừng đem ba cái U vớ vẩn vào , hơn chục năm trước VN không hề chú trọng bóng đá trẻ mấy , mays cái giải U quốc tế thường tham gia cho đủ mâm ! Ngay cả các giải U thì CP cũng chả có thành tích nào trong các giải chính thức cả , mấy cái giải mà HAGL tổ chức thì nó chỉ là giao hữu mà thôi .
Dù em chả thích CV nhưng công bằng mà nói về tiêu chí của tiền đạo thì CP chưa bằng CV được đâu , nhất là sự nhạy bén , bản lĩnh + ranh ma !