[Funland] So sánh Công Phượng và Công Vinh lúc 20-21 tuổi

Xe gòng

Xe điện
thằng Quyến mà ko bán thì bọn còn lại ko đủ tuổi mà so sánh luôn, kể cả CV, QH hay xyz nào đó

juve99

Xe cút kít
thằng Quyến mà ko bán thì bọn còn lại ko đủ tuổi mà so sánh luôn, kể cả CV, QH hay xyz nào đó
Quyến mà cao thêm 20cm, chạy tít như Usal bolt, dứt điểm như Batis nữa thì hcv Seagame chắc chắn :))

Xe gòng

Xe điện
Quyến mà cao thêm 20cm, chạy tít như Usal bolt, dứt điểm như Batis nữa thì hcv Seagame chắc chắn :))
lắm yêu cầu vãi mít... quan trọng là thần thái cụ ơi, e xem nó đá thì rất cảm xúc!!!

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Phe Anti Nghệ dạo này ko thấy nữa nhỉ ? :) Park dân Hàn mà cũng lôi kéo 4, 5 chú vào đá, chú nào cũng nổi cả. Ko lẽ Pak gốc Nghệ ? Toàn thấy vinh danh bầu Đức, vinh danh clb này kia, nhưng tuyệt ko nhắc tới SLNA.

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Tư duy cỡ zidane lừa bóng như si lùn bật cao như ro đĩ thì việt dự wc lâu rồi

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
lắm yêu cầu vãi mít... quan trọng là thần thái cụ ơi, e xem nó đá thì rất cảm xúc!!!
Em xem nó đá từ cái hồi u16 thắng khựa 3-2 ở Đà nẳng
Và em khẳng định luô là nó hết thời từ 2004-2005 trước cả vụ bán độ

flying fish

[Tịch thu bằng lái]
Công Phượng và Công Vinh, lức tuổi 20-22 đếu đã giành huy chương vàng VFF.

Công Vinh chạy chỗ giỏi. chớp thời cơ giỏi.

Công Phượng thì có khả năng tự tạo cơ hội và quấy rối hàng thủ đối phương.

Nếu đấu với những đội cao, to thì có lẽ Công Phượng lợi thế hơn nhờ kỹ thuật.

Em thích Công Phượng hơn, mặc dù nó vẫn cắm đầu lao vào đối phương, nhưng có cơ hội đột biến.

Mời các cụ chém
Công Phượng hay hơn Công Vinh ở độ lắt léo. Công Vinh hay hơn Công Phượng ở khả năng dẫn dắt lối chơi toàn đội, CV làm thủ lĩnh tốt hơn...:D

mọi sự so sánh đều là khập khiễng.
những em thấy chủ đề cũng hay đấy :))
mở rộng so sánh các cầu thủ trên hàng công của VN từ trước đế nay đi các cụ.
em thích "Sơn công chúa" nhất các cụ ah.
Em cũng giống cụ. Có rất nhiều lứa cầu thủ đạt được danh hiệu vô địch cùng ĐTQG Việt Nam nhưng k ai có thể có được nhiều cảm tình của NHM hơn danh thủ Nguyễn Hồng Sơn!

anycole

Xe tải
Gúc gờ không tính phí đâu cụ nhé, hà nội t&t
Hờ hờ, em dạy t&t đây cụ....em dạy văn hoá. Những lứa đầu các em ăn học nghỉ ngơi tập luyện tại TT TĐTT TH, sau này chuyển về MĐ thì em thôi. Em hóng nghe cccm bàn luận.

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Cả hai cầu thủ này em thấy chỉ khá trong lứa của mình thôi.
-Công Vinh chả là gì nếu Văn Quyến không bán độ.
-Công Phượng rê rắt tốt, nhưng làm mất bóng cũng nhiều. Còn kém xa Quang Hải trong tận dụng thời cơ.
Câu đậm này rất hay được các fan bóng đá phong trào truyền tai nhau để tỏ vẻ hiểu biết nhưng ai theo dõi bóng đá đều thấy là rất ngu.

Thằng Công Vinh nó được quả bóng vàng năm 2004, khi thằng Văn Quyến đang ở đỉnh cao. Cuối 2005 thằng Quyến mới bán độ.

Vì thế, khi thằng Quyến chưa bán độ thì đã bị Vinh vượt mặt rồi chứ không cần phải "nếu".

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Ngu á ???

Thế thằng Công Vinh là bố mài đá hay được chưa? =))

đcm, bóng đá nó cũng chỉ là trò chơi, tau thấy thằng Quyến nó mang lại cảm xúc cho tau nhiều hơn tau nói vại, tau kcm đứa nào tâng bốc Công Vinh hay Công Phượng ...

p/s: Tau xem bóng từ thời Ba Đẻn, Cao Cường ... nghe chưa thằng hãm (.).
Nói ngu đến lúc bị chỉ ra chỗ ngu thì nhục quá cắn càn :)) :)) :))

Lonelywolf831

Xe tải
Cả hai cầu thủ này em thấy chỉ khá trong lứa của mình thôi.
-Công Vinh chả là gì nếu Văn Quyến không bán độ.
-Công Phượng rê rắt tốt, nhưng làm mất bóng cũng nhiều. Còn kém xa Quang Hải trong tận dụng thời cơ.
- VQ với tính cách ông sao, không chịu tập luyện, sinh hoạt điều độ thì không tù vì bán độ chắc gì phong độ đã lâu bền được mà hơn CV. Đến Ronaldinho còn dẹo sớm nữa là thằng Quyến tù. - CP bảo nó nhãn quan chiến thuật không bằng QH thì đúng, chứ kỹ thuật và tận dụng thời cơ chỉ có hơn chứ không kém QH.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

tica

Xe điện
Tại sao khi CV còn đá thì Anh Đức bị cô lập? Còn bây giờ các cụ cứ tiếc hùi hụi khi Asian Cup vừa rồi Anh Đức không đá. Nói vậy đủ hiểu các con số của CV ở tuyển QG nó dư lào. :)
Cụ có xem Anh Đức đá trước khi Anh Đức 27 tuổi không ạ? Nếu Đức Chinh được gọi là chân gỗ thì Anh Đức trước tuổi 27 là gỗ sưa ngàn tuổi. Thời trước làm sao cạnh tranh được với Việt Thắng, Thanh Bình. Sau này khi Hữu Thắng gọi lên tuyển Anh Đức từ chối lúc đó Cv với tư cách là đội trưởng lên tiếng là việc bình thường. Không thể đổ cho ngần ấy năm Anh Đức bị CV cô lập được.

Uyenhd

Xe buýt
So sánh dựa trên cảm tính thì khác gì bảo Tôn Ngộ Không đánh nhau với Songoku ai thắng?
Mà lạ cái cái là so sánh thì phân tích dựa trên điểm mạn, điểm yếu giống như cụ Juve99 em thấy hợp lý. Chứ sao lại cứ dìm người này, nâng người kia theo quan điểm của mình.
Với em, CV là cầu thủ giỏi ở Việt Nam, đóng góp nhiều cho ĐTQG, cần được trân trọng. Ngoài đời tư bảo nhìn thế lọ thế chai nhưng tuyệt nhiên chưa có tin nó lừa tiền, ăn chặn hay dối trá gì.
CP là cầu thủ cầu tiến, lì lợm cả về thể chất và tinh thần, giữ được điều này em nó sẽ còn tiến xa. Thậm chí nếu ra nước ngoài, em đánh giá cơ hội thành công của CP là tốt nhất ở đội Việt Nam cùng với Văn Hậu, do có sự lì lợm, tốc độ và sức rướn tốt.
Còn chỉ so vào thời điểm lúc 21 tuổi, về thành tích cá nhân thì CV rõ ràng là tốt hơn CP vào lúc 21 tuổi.
Em rất đồng ý với nhận xét của cụ.
Công Phượng cá tính, có kỹ thuật cá nhân tốt, sức khỏe tốt, thiên hướng chơi bóng hơi ích kỷ... là mẫu cầu thủ khác biệt so với đa số những cầu thủ khác
Đội bóng nào cũng cần những cầu thủ như vậy để gây đột biến

phamhoangtb

Xe buýt
Website
www.facebook.com
CP hay CV đều là Công Nghệ An cần mẫn chịu khó. CV thành danh cũng nhờ Văn Quyến bán độ mà có cơ hội vượt lên. CP có vẻ chuẩn chỉ hơn.

Hùm Xám 99

Xe hơi
So sánh lúc 21 tuổi.
Hiện giờ không rõ CP bao nhiêu tuổi nhỉ? TV có đợt làm căng, xong lại dẹp vụ đó, thông tin cứ mù mờ