[Funland] So sánh Công Phượng và Công Vinh lúc 20-21 tuổi

emdotlam

Xe tải
Đấy là cụ đang nói về thành công của danh hiệu cá nhân chứ chưa nói về level
Khi Vinh tầm đó, em chưa thấy Vinh đá được cái kiểu làm các hàng phòng thủ của ĐNA pải dè chừng. Ở đây chưa bàn về sự thể hiện của Phượng trước hảo thủ châu lục cỡ Yoshida
Phượng cũng đầy bản lĩnh và kiên cường : trở về sau khi bán áo, bổ cam ở Nhật. Ảnh hưởng sau mối tình nhảm nhí với con bé Hòa minzi, bị dập vùi cái vụ năm sinh. Bị đánh hội đồng cùng HAGL ở Vleague vì cái tội là lính của anh Đức :) Báo chí, dư luận ko cho thằng bé sống yên. May là nó ko thành dạng thần đồng sớm nở trưa tàn ( chả kịp đợi đến tối :) ) mà nó đã đứng vững được đến giờ. Nó quá bản lĩnh. Nó ko tinh khôn như ai đó nhưng nó cũng có thừa mạnh mẽ.
Em thấy cụ nói đúng. Thêm 1 điều mà theo em thấy thì dù cùng là tiền đạo nhưng CV thiên về kiểu trung phong còn CP thì đá khá tự do và có thiên hướng dạt cánh và sộc vào vòng cấm. Dứt điểm thì CV đa dạng hơn nhưng kỹ thuật thì CP hơn dù đôi khi hơi tối.
Tuy nhiên, với CV thì có cái gì đó em không thích lắm và sau khi cặp với em TT thì éo thể thích 1 tẹo nào.
Xét cho cùng thì như ngta nói lịch sử chỉ ghi danh người thắng cuộc. Có thành tích thì sẽ dễ để ngta nhớ đến hơn

Mrphuongxd

Xe tải
Nghĩ đơn giản đi một chút cụ ơi !!!:))

Cả hai thằng cùng lứa, cùng lên U nhưng rõ ràng thời điểm lên U Quyết xuất sắc hơn Vinh nhiều lần.:)

Còn nhớ một trận (đá với Hàn Quốc thì phải), lúc đó 19t, thằng lùn Văn Quyến đứng trước hai hậu vệ to lớn của đối phương, sau phút lưỡng lự, hắn chủ động đá bóng vào chân đối phương. Thằng kia giật mình và thằng lùn lách qua hai thằng chạy lấy bóng dưới sự ngỡ ngàng của đối phương.

Trong con người Quyến, có đầy đủ tố chất của sao bóng đá. Láu cá, bản lĩnh, sức khoẻ (tuy hơi lùn) ... hắn làm em nhớ đến Maradona.:)

Lại nếu:)) không vướng bán độ, hoặc rơi vào môi trường bóng đá lành mạnh, hắn sẽ là một tượng đài bóng đá. Chắc chắn.:-bd
Quyến giỏi, nhưng vẫn vote Vinh vì nó nỗ lực không mệt mỏi. Quyến có thiên phú và giỏi hơn nhưng không nỗ lực quyết tâm như Vinh, lại thêm vụ bán độ. Em không thích chữ "nếu" của nhiều cụ vì đời không cho ta "nếu". Ngày xưa em thần tượng Quyến, ghét Vinh. Nhưng sau này thấy Vinh nỗ lực quá nên thay đổi quan điểm. Vinh vẫn là tiền đạo cắm hay nhất đến hiện tại, ghi nhiều bàn thắng cho tuyển VN nhất. Công của nó ko nhỏ đâu.
Tí quên mất. So CV vs CP thì ở độ tuổi này CP chưa bằng Vinh được, nhưng sẽ vượt đẳng cấp CV sớm thôi. Còn có ghi dc nhiều bàn thắng cho tuyển như Vinh không thì chưa biết.

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Nghĩ đơn giản đi một chút cụ ơi !!!:))

Cả hai thằng cùng lứa, cùng lên U nhưng rõ ràng thời điểm lên U Quyết xuất sắc hơn Vinh nhiều lần.:)

Còn nhớ một trận (đá với Hàn Quốc thì phải), lúc đó 19t, thằng lùn Văn Quyến đứng trước hai hậu vệ to lớn của đối phương, sau phút lưỡng lự, hắn chủ động đá bóng vào chân đối phương. Thằng kia giật mình và thằng lùn lách qua hai thằng chạy lấy bóng dưới sự ngỡ ngàng của đối phương.

Trong con người Quyến, có đầy đủ tố chất của sao bóng đá. Láu cá, bản lĩnh, sức khoẻ (tuy hơi lùn) ... hắn làm em nhớ đến Maradona.:)

Lại nếu:)) không vướng bán độ, hoặc rơi vào môi trường bóng đá lành mạnh, hắn sẽ là một tượng đài bóng đá. Chắc chắn.:-bd
Văn quyến thành tích thế nào? Ghi được bao nhiêu bàn và giành danh hiệu gì trước khi bán độ anh biết ko?
Chả có gì cả!
Còn kém xa so công Vinh
Trước khi bán độ thì nó đã xuống phong độ trầm trọng do ăn gian tuổi và ăn chơi chả lo tập luyện gì
Ko bán độ thì quyến cũng hết thời

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Tại sao khi CV còn đá thì Anh Đức bị cô lập? Còn bây giờ các cụ cứ tiếc hùi hụi khi Asian Cup vừa rồi Anh Đức không đá. Nói vậy đủ hiểu các con số của CV ở tuyển QG nó dư lào. :)

SkyBay

Xe tải
Vinh nó kết liễu UAE khi cả trận có đúng 1 cơ hội khiến UAE ko còn cơ bật lại tại cúp châu á 2007 đó cụ :))
Vâng, em tính sót giải đó. Nhưng đó cũng là giải duy nhất đẳng cấp Châu Á mà Vinh cùng đồng đội được tham gia với tư cách chủ nhà!

Thật sự là trình độ và đẳng cấp lứa cầu thủ hiện tại so với tất cả các lứa cầu thủ trước đây của Việt Nam là khác nhau rất xa (nếu lấy tiêu chí đẳng cấp Châu Á làm thước đo), vì vậy mọi sự so sánh sẽ là rất khập khiễng!

Mrphuongxd

Xe tải
Đấy là cụ đang nói về thành công của danh hiệu cá nhân chứ chưa nói về level
Khi Vinh tầm đó, em chưa thấy Vinh đá được cái kiểu làm các hàng phòng thủ của ĐNA pải dè chừng. Ở đây chưa bàn về sự thể hiện của Phượng trước hảo thủ châu lục cỡ Yoshida
Phượng cũng đầy bản lĩnh và kiên cường : trở về sau khi bán áo, bổ cam ở Nhật. Ảnh hưởng sau mối tình nhảm nhí với con bé Hòa minzi, bị dập vùi cái vụ năm sinh. Bị đánh hội đồng cùng HAGL ở Vleague vì cái tội là lính của anh Đức :) Báo chí, dư luận ko cho thằng bé sống yên. May là nó ko thành dạng thần đồng sớm nở trưa tàn ( chả kịp đợi đến tối :) ) mà nó đã đứng vững được đến giờ. Nó quá bản lĩnh. Nó ko tinh khôn như ai đó nhưng nó cũng có thừa mạnh mẽ.
Cụ xem lại chứ trận nào đội bạn cũng nói CV là mục tiêu kèm cặp số 1. CP bây giờ thì có những trận họ không thèm nhắc đến.

toanlun

Xe tải
thằng văn quyết rác rưởi các cụ cung so vào làm gì nhỉ :T

SkyBay

Xe tải
Văn quyến thành tích thế nào? Ghi được bao nhiêu bàn và giành danh hiệu gì trước khi bán độ anh biết ko?
Chả có gì cả!
Còn kém xa so công Vinh
Trước khi bán độ thì nó đã xuống phong độ trầm trọng do ăn gian tuổi và ăn chơi chả lo tập luyện gì
Ko bán độ thì quyến cũng hết thời
Văn Quyến sau khi hết hạn treo giò, mặc dù vẫn còn trẻ tuổi nhưng cũng có đá được nữa đâu. Điều đó chứng tỏ sự thật là em nó đã đạt đỉnh về trình độ ở tuổi còn rất trẻ (Việt Nam cũng có nhiều dạng cầu thủ ở dạng này).

SkyBay

Xe tải
Cụ xem lại chứ trận nào đội bạn cũng nói CV là mục tiêu kèm cặp số 1. CP bây giờ thì có những trận họ không thèm nhắc đến.
Đợt Văn Quyết tham gia đội tuyển ở giải Asiad thì đối phương cũng đánh giá Văn Quyết là cầu thủ nguy hiểm số 1 cần kèm cặp đấy :). Vậy nên, mấy lời lẽ đánh giá từ đối thủ chỉ để biết cho vui thôi cụ ạ :D

Mrphuongxd

Xe tải
Đợt Văn Quyết tham gia đội tuyển ở giải Asiad thì đối phương cũng đánh giá Văn Quyết là cầu thủ nguy hiểm số 1 cần kèm cặp đấy :). Vậy nên, mấy lời lẽ đánh giá từ đối thủ chỉ để biết cho vui thôi cụ ạ :D
Vầng. Do cụ nói đội bạn chỉ sợ mỗi CP.

SkyBay

Xe tải
Vầng. Do cụ nói đội bạn chỉ sợ mỗi CP.
Nếu xét về tiều chí tầm ảnh hưởng và vai ttò của 1 cầu thủ thì Công Phương thua xa so với Công Vinh (nó giống kiểu so sánh ánh sáng của con đom đóm với ánh trăng vậy).

Nhưng nói thật là xét về sự nguy hiểm, tính đột biến, bất ngờ khi đá với các đội bóng mạnh và đẳng cấp mạnh hơn hẳn thì mình thấy Công Phượng hơn Công Vinh. Thực tế là Công Phượng cũng đã ghi được nhiều bàn thắng khi gặp các hàng phòng ngự đẳng cấp của Hàn, I rắc, Nhật .... Còn các mẫu tiền đạo khác đá trung phong cắm như Công Vinh hoặc như Tiến Linh, Đức Chinh hiện tại thì khi gặp các hậu vệ của các đội bóng đó thì mình xem thấy vô vọng lắm, kg có cửa vào (mặc dù kiểu tiền đạo này ghi được rất nhiều bàn thắng khi gặp các đội có hàng phòng ngự yếu).

Vie.ABC

Xe điện
Công Phượng và Công Vinh, lức tuổi 20-22 đếu đã giành huy chương vàng VFF.

Công Vinh chạy chỗ giỏi. chớp thời cơ giỏi.

Công Phượng thì có khả năng tự tạo cơ hội và quấy rối hàng thủ đối phương.

Nếu đấu với những đội cao, to thì có lẽ Công Phượng lợi thế hơn nhờ kỹ thuật.

Em thích Công Phượng hơn, mặc dù nó vẫn cắm đầu lao vào đối phương, nhưng có cơ hội đột biến.

Mời các cụ chém
Quan trọng là MÈO nó phải bắt được CHUỘT ...Hiện tại và tương lai gần thì Tiền nó hơn , vợ nó hơn thằng còn lại .

quochiep

Xe tăng
CV nó ko tài năng bằng VQ nhưng nó có ý chí hơn tất cả các cầu thủ cùng thời với nó . Khi mà cả nền bóng đá toàn bán độ , chạy chọt thì nó dám đứng lên tố cáo ( có lẽ đây cũng là một trong những nguyên nhân mà nó bị ghét ) . Trong cả nền bóng đá nghiệp dư thì nó rất chuyên nghiệp và biết nghĩ cho sự nghiệp của mình nên mặc dù ko có tài năng nổi trội nhưng đã đạt đc những thành công mà hiếm có cầu thủ VN nào đạt đc ( Giành mọi vinh quang trong nc , Cup Aff , qua châu âu chơi bóng , cưới vợ ca sỹ và thành tỉ phú ) . Nhiều người yêu mến VQ nên ghét CV nói rằng VQ ko bán độ thì CV ko có cửa nhưng thứ 1 bán độ là ko thể chấp nhận đc dù có tài năng thế nào đi nữa , thứ 2 với sự nổi tiếng quá sớm và ăn chơi như VQ thì ko bao giờ lên đến đỉnh cao đc . Còn nói đến CP , cầu thủ này mới chỉ ở dạng tiềm năng . Có kĩ thuật nhưng lối đá rất tối cứ có bóng là lao đầu vào hàng thủ đối phương . Đá bóng mà mặt cứ cúi gằm vào trái bóng ko phối hợp đc với đồng đội thì kĩ thuật như Messi cũng ko làm ăn gì đc . Dù sao cũng còn trẻ có thể phát triển hơn về tư duy chơi bóng và hoàn thiện khả năng dứt điểm .

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
CV nó ko tài năng bằng VQ nhưng nó có ý chí hơn tất cả các cầu thủ cùng thời với nó . Khi mà cả nền bóng đá toàn bán độ , chạy chọt thì nó dám đứng lên tố cáo ( có lẽ đây cũng là một trong những nguyên nhân mà nó bị ghét ) . Trong cả nền bóng đá nghiệp dư thì nó rất chuyên nghiệp và biết nghĩ cho sự nghiệp của mình nên mặc dù ko có tài năng nổi trội nhưng đã đạt đc những thành công mà hiếm có cầu thủ VN nào đạt đc ( Giành mọi vinh quang trong nc , Cup Aff , qua châu âu chơi bóng , cưới vợ ca sỹ và thành tỉ phú ) . Nhiều người yêu mến VQ nên ghét CV nói rằng VQ ko bán độ thì CV ko có cửa nhưng thứ 1 bán độ là ko thể chấp nhận đc dù có tài năng thế nào đi nữa , thứ 2 với sự nổi tiếng quá sớm và ăn chơi như VQ thì ko bao giờ lên đến đỉnh cao đc . Còn nói đến CP , cầu thủ này mới chỉ ở dạng tiềm năng . Có kĩ thuật nhưng lối đá rất tối cứ có bóng là lao đầu vào hàng thủ đối phương . Đá bóng mà mặt cứ cúi gằm vào trái bóng ko phối hợp đc với đồng đội thì kĩ thuật như Messi cũng ko làm ăn gì đc . Dù sao cũng còn trẻ có thể phát triển hơn về tư duy chơi bóng và hoàn thiện khả năng dứt điểm .
Quyến béo gian lận tuổi cho nên hết 23 tuổi là nó thọt vì đã qua thời đỉnh cao.
Những gì các ông thấy nó tài năng chẳng qua là các giải U khi nó hơn các cầu thủ khác 4-5 tuổi thì dĩ nhiên phải hay nhưng khi hết 23 nghĩa là tuổi thực khoảng 29-30 là hết xí quách.
Vinh và Anh Đức đúng tuổi nên tụi nó trụ lâu dài

quochiep

Xe tăng
Những gì các ông thấy nó tài năng chẳng qua là các giải U khi nó hơn các cầu thủ khác 4-5 tuổi thì dĩ nhiên phải hay nhưng khi hết 23 nghĩa là tuổi thực khoảng 29-30 là hết xí quách.
Việc gian lận tuổi của bóng đá VN là chuyện thường nhất là các địa phương nặng thành tích nên ko xét việc đó cụ ạ . Chỉ xét về xuất phát điểm từ khi lên đội 1 thôi thì VQ nó nổi sớm hơn CV mặc dù 2 thằng gần như cùng lứa . Nhưng ăn chơi đến mức cá độ như VQ thì dù có tài năng cỡ nào cũng lụi tàn sớm chứ chẳng cần phải bị cấm thi đấu .

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Việc gian lận tuổi của bóng đá VN là chuyện thường nhất là các địa phương nặng thành tích nên ko xét việc đó cụ ạ . Chỉ xét về xuất phát điểm từ khi lên đội 1 thôi thì VQ nó nổi sớm hơn CV mặc dù 2 thằng gần như cùng lứa . Nhưng ăn chơi đến mức cá độ như VQ thì dù có tài năng cỡ nào cũng lụi tàn sớm chứ chẳng cần phải bị cấm thi đấu .
Trước khi Quyến bán độ thì Vinh đã có Quả bóng vàng 2004.
Mà bóng vàng của Vinh là thi đấu võ league chứ không phải bóng vàng nhờ thi đấu với bọn kém tuổi hơn ở seagames như Quyến béo
Thằng quyến đá võ league chả làm được gì

juve99

Xe cút kít
[/QUOTE]
Cụ lấy ttin đâu mà bảo Q béo gian lắm tuổi thế :)), 1 tuổi thôi cụ ơi ( lời của một chú tập cùng Q sau này có đá bóng cùng e )

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lấy ttin đâu mà bảo Q béo gian lắm tuổi thế :)), 1 tuổi thôi cụ ơi ( lời của một chú tập cùng Q sau này có đá bóng cùng e )[/QUOTE]
Vì em thấy quá 23 là nó mất tích hẳn nên đoán thế
Bọn khác không đi tù vẫn quay lại được riêng nó mất hẳn luôn