[Funland] So sánh Công Phượng và Công Vinh lúc 20-21 tuổi

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em có so Vinh với Phượng đâu.

Nhiều cụ anti Vinh kêu Vinh không là gì so với các cầu thủ khác.

Nhưng những con số thống kê nó không biết nói dối. Hiện nay chưa ai làm được như Vinh.

Dù em không thích cách đá của Vinh nhưng những đóng góp của em ấy cho bóng đá VN là không thể phủ nhận.
Số liệu cụ mới nhìn đã thấy hai chỗ sai rồi. Nên các số liệu khác cũng chả tin được.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Nói về Công Vinh, Công Phượng theo em cũng nên xem những cống-hiến cho ĐTQG, thời Công Vinh hầu như trận nào cũng có thể là bán-độ, cả 1 thế hệ bán độ, lừa người hâm mộ với những tỉ số đã được chúng dàn xếp trước. CV không nhúng chàm cũng đã là cố gắng.
Thời Công Phượng sự cống hiến nhiều hơn, CP có nhiều đồng đội tài năng hơn.

shiluo

Xe container
Cụ định so với CV là so về cái gì? Ghi bàn? Hay đường chuyền? Hay phá bóng? Và so với ai? Cụ tìm các số liệu thống kê về bóng đá Việt Nam đi sẽ thấy.
Tiền đạo thì người ta tính bàn thắng là dễ nhất và là thông số được đánh giá cao nhất
Cụ thử tìm những chân sút nội so với CV ở giải VĐQG với đội tuyển đi cụ

Tiền đạo thì người ta tính bàn thắng là dễ nhất và là thông số được đánh giá cao nhất
tiêu chí bàn thắng chưa đủ, thậm chí thiếu nhiều để đánh giá 1 tiền đạo
ví dụ ở nước ngoài có tiền đạo huyền thoại người Philippines ghi bao nhiêu bàn, kỷ lục ở Barca cũng rất mờ nhạt trong lịch sử CLB (chắc cụ gu gồ may ra nhớ được)
Inzaghi có thể ghi bàn nhiều hơn Ro béo ở một mùa giải, danh hiệu nhiều hơn, nhưng đẳng cấp và tạo ra hứng thú cho người xem thì mãi là chiếu dưới

shiluo

Xe container
tiêu chí bàn thắng chưa đủ, thậm chí thiếu nhiều để đánh giá 1 tiền đạo
ví dụ ở nước ngoài có tiền đạo huyền thoại người Philippines ghi bao nhiêu bàn, kỷ lục ở Barca cũng rất mờ nhạt trong lịch sử CLB (chắc cụ gu gồ may ra nhớ được)
Inzaghi có thể ghi bàn nhiều hơn Ro béo ở một mùa giải, danh hiệu nhiều hơn, nhưng đẳng cấp và tạo ra hứng thú cho người xem thì mãi là chiếu dưới
Tóm lại là cụ chỉ tin vào cảm tính chứ không phải lý tính chứ gì, những cái không đong đếm được cụ mới tin là chính xác chứ gì
Inzaghi trong suốt sự nghiệp có gì hơn Rô béo vậy cụ? So sánh toàn sự nghiệp chứ CV có những mùa chấn thương ghi được có 1-2 bàn thôi ^^
Em chưa thấy ở nước nào mà cầu thủ ghi bàn nhiều nhất cho ĐTQG, đồng thời ghi bàn nhiều nhất ở giải VĐQG mà bị đánh giá thấp cả. Nhất là thành tích đó lại gần gấp đôi những cầu thủ tiếp theo ^^
Theo em được biết thì Công Vinh được bầu chọn vị trí số 3 trong những chân sút xuất sắc nhất lịch sử của ĐNA đấy cụ, thế mà về trong nước lại được đánh giá là kém ^^

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nếu vậy thì Pelé không vĩ đạo chút nào rồi, vì Pelé còn kém cái ông gì của Iran.

Tóm lại là cụ chỉ tin vào cảm tính chứ không phải lý tính chứ gì, những cái không đong đếm được cụ mới tin là chính xác chứ gì
Inzaghi trong suốt sự nghiệp có gì hơn Rô béo vậy cụ? So sánh toàn sự nghiệp chứ CV có những mùa chấn thương ghi được có 1-2 bàn thôi ^^
Em chưa thấy ở nước nào mà cầu thủ ghi bàn nhiều nhất cho ĐTQG, đồng thời ghi bàn nhiều nhất ở giải VĐQG mà bị đánh giá thấp cả. Nhất là thành tích đó lại gần gấp đôi những cầu thủ tiếp theo ^^
Theo em được biết thì Công Vinh được bầu chọn vị trí số 3 trong những chân sút xuất sắc nhất lịch sử của ĐNA đấy cụ, thế mà về trong nước lại được đánh giá là kém ^^
cụ đồng hương với Cong Vênh ạ? vậy thì thôi

shiluo

Xe container
Nếu vậy thì Pelé không vĩ đạo chút nào rồi, vì Pelé còn kém cái ông gì của Iran.
Đang so trong nước cụ lại nhảy ra so các nước với nhau thế?
Ông Iran đấy ở Iran cũng bị đánh giá là kém nhiều cầu thủ Iran khác à cụ?

Alonghethaychua

Xe tải
Để so sánh em chỉ thấy thế này: Khi CP cầm bóng luôn tạo cho cảm giác sự phấn khích. Khi CV 'cầm bóng' em chỉ nghĩ đến em Tiên :D

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Cụ nói đúng! Chả có lí do gì 1 thằng tiền đạo nắm kỉ lục ghi bàn ở cả ĐTQG lẫn V-League mà lại bị đánh giá thấp hơn những thằng khác kém xa nó cả.

Còn như VD về ông người Phi của Barca trên kia thì chúng ta ko phải cule, chúng ta sẽ ko để ý (mà cũng bởi ông ấy quá xa xăm rồi). Nhưng điều đó ko có nghĩa ông ấy kém tài hơn những Kluivert, Etoo hay Enrique sau này ở vị trí tiền đạo cho Barca (Si lùn thì ko tính). Nếu lấy cái thông số "đc biết đến nhiều" để so sánh thì Puskas chả là gì so với Kun ;))

superPDP

Xe điện
Cụ có xem bóng đá không ?
Không ai phủ nhận tài năng của Vinh cả. Nhưng 2 cầu thủ này là 2 dạng phát triển khác nhau. Thời của Vinh nhân tài như lá mùa thu, thời bây giờ đào tạo trẻ của VN đang tốt nên các nhân tốt khá ngang nhau.
Riêng về bầu Đức, nếu không có bầu Đức thì bóng đá VN chắc chắn không có sức bật như bây giờ. còn nhớ năm 2002 ( hạng nhất ) 2003, 2004 nếu không có bầu Đức đi đầu trong việc mua sao số, thuê cầu thủ nước ngoài nổi tiếng về thì có lẽ bây giờ VL vẫn là sân chơi của mấy chú da đen balo.
Tiếp đó là đào tạo trẻ, bầu Đức cũng đi đầu trong việc đào tạo 1 cách bài bản và chuyên nghiệp, điều này như rắc tiêu vào mũi các ông bầu khác để hôm nay chúng ta có trái ngọt là lứa trẻ tài năng này.
KO liên quan lắm tới chủ đề

SkyBay

Xe tải
Cả hai cầu thủ này em thấy chỉ khá trong lứa của mình thôi.
-Công Vinh chả là gì nếu Văn Quyến không bán độ.
-Công Phượng rê rắt tốt, nhưng làm mất bóng cũng nhiều. Còn kém xa Quang Hải trong tận dụng thời cơ.
Công Phượng còn có thể ghi bàn vào lưới các đội đẳng cấp Châu Lục (Hàn, Nhật, Tây Á ....) ở các giải đấu lớn chứ Công Vinh và Văn Quyến chỉ giỏi khi đá với các đội ao làng (Văn Quyến thì ghi được 1 bàn vào lưới Hàn ở vòng loại gì đó và cũng là duy nhất bàn đó thì phải)!

Công Phượng còn có thể ghi bàn vào lưới các đội đẳng cấp Châu Lục (Hàn, Nhật, Tây Á ....) ở các giải đấu lớn chứ Công Vinh và Văn Quyến chỉ giỏi khi đá với các đội ao làng (Văn Quyến thì ghi được 1 bàn vào lưới Hàn ở vòng loại gì đó và cũng là duy nhất bàn đó thì phải)!
sẽ có người vào lấy cả sự nghiệp Cong Vênh vào so sánh với cu Phượng ở tuổi đôi mươi thôi cụ
Xem Phượng đá còn thấy cảm xúc, em thề là có thời gian rất nhiều người ghét khi CV ghi bàn, ấy mới lạ
Ở đời sống khôn quá nên bị ghét, chứ cầu thủ khác giàu hơn gấp nhiều lần thì chả ai ghét (Anh Đức, Huỳnh Đức là ví dụ)

HuyArt

Xe lăn
Cả hai cầu thủ này em thấy chỉ khá trong lứa của mình thôi.
-Công Vinh chả là gì nếu Văn Quyến không bán độ.
-Công Phượng rê rắt tốt, nhưng làm mất bóng cũng nhiều. Còn kém xa Quang Hải trong tận dụng thời cơ.
Xe ô tô chạy bằng xăng chứ không phải dầu mỏ
Cái đoạn đĩa bị vấp rằng VQ không bán độ thì CV không đủ tuổi nên next đi thì hơn
Kém QH trong tận dụng thời cơ thế mà trong 5 bàn thắng ở Asian cup lần này CP nó in cỡ giày của nó trên bóng trong 4 bàn đấy

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đang so trong nước cụ lại nhảy ra so các nước với nhau thế?
Ông Iran đấy ở Iran cũng bị đánh giá là kém nhiều cầu thủ Iran khác à cụ?
So trong nước thì cụ định so cái gì? Ghi bàn cho tuyển quốc gia hay ghi bàn cho clb hay là ghi bàn trong một mùa bóng?

shiluo

Xe container
sẽ có người vào lấy cả sự nghiệp Cong Vênh vào so sánh với cu Phượng ở tuổi đôi mươi thôi cụ
Xem Phượng đá còn thấy cảm xúc, em thề là có thời gian rất nhiều người ghét khi CV ghi bàn, ấy mới lạ
Ở đời sống khôn quá nên bị ghét, chứ cầu thủ khác giàu hơn gấp nhiều lần thì chả ai ghét (Anh Đức, Huỳnh Đức là ví dụ)
Theo em biết thì Crístiano Ronaldo cũng bị hơn 1 nửa thế giới ghét, nhưng quan trọng gì, anh ta vẫn là cầu thủ tài năng

shiluo

Xe container
So trong nước thì cụ định so cái gì? Ghi bàn cho tuyển quốc gia hay ghi bàn cho clb hay là ghi bàn trong một mùa bóng?
Em không biết cụ có biết đọc hiểu không
Em đang bảo cụ so sánh trong nước với nhau, ai so được với Công Vinh khi ghi bàn ở ĐTQG và giải VĐQG <= Tiêu chí đánh giá cao nhất cho 1 ông tiền đạo
Còn cụ lôi Công Vinh ra so với Batistuta chẳng hạn thì em cũng ạ cụ
Nhân tiện cụ nhắc Iran thì em được biết Ali Daei là huyền thoại sống của Iran, mặc dù không ai so ông ta với Pele cả ^^