[Funland] So sánh Công Phượng và Công Vinh lúc 20-21 tuổi

f1_hn

Xe container
Cả sự nghiệp CV, đúc kết lại điểm mạnh nhất là tốc độ nên luôn dc xếp đá cánh dạt biên dù dứt điểm gần rất tốt, sau 26-27t mới đá sát 16m50 hơn và ít di chuyển rộng , ss CP - CV sẽ ko bao giờ có hồi kết vì 2 trường phái khác nhau, ở VN cũng khó có cầu thủ để làm thước đo vs CP ngoại trừ Tuấn Thành của CAHN trước kia, hơi khập khiễng nhưng CP nên so vs Tavez là hợp lý để lấy làm mốc, mẫu td lùi, cắm đầu lao vào bất kể hàng hv cứng rắn nào mà vẫn tự tin mình sẽ vượt qua, tốc độ và kỹ thuật ko vượt trội nhưng lì lợm, k e dè sẵn sàng va chạm vs lối đá rát mà ko chùn chân...CP có dẻo hơn Văn Đức nhưng ngay cả kỹ năng qua người ở các động tác khó nhìn rất đơn giản chưa chắc Phượng đã bằng Văn Đức
Chuẩn là CP đá giống phong cách Tevez...

Mời cụ tìm được thằng nào có con số thống kê khủng như thằng cu Vinh đến thời điểm hiện tại.

Còn chuyện tình cảm yêu ghét, cụ đừng đưa vào người ta lại cười cho. Ở cái xứ này thằng nào giỏi chẳng bị ghét.
Anh Đức giỏi, giàu hơn Cong Vênh nhiều, có thấy ai ghét đâu cụ
Đợt nào tự truyện Cong Vênh đồng đội cạch luôn

shiluo

Xe container
Ơ, tự nhiên văng :))
Thế ko đọc phần trên à ? Phượng nó làm các hàng phòng thủ pải dè chừng, hiểu chứ :)
Vinh có được đặt mua, được để ý như Phượng cùng tầm tuổi ko ?
Có thấy HLV Úc cay cú ra sao ko ?
Có biết cdv Thái nó cay cú ko ?
Cái thớt này nó so sánh khi cùng độ tuổi. Lúc Vinh bằng tuổi Phượng thì Vinh là gì ở ĐNA. Khi đó có mỗi Quyến ghi bàn vào lưới Hàn mới được bay lên cao.
Còn Vinh ấy, nó là đàn em của Thắng tù. Cùng quan hệ của nó với Hoàng lắc ( thằng Huy Hoàng ) nên nó ko si nhê gì. Đến cả đội tay to đất Vinh cũng ko tính sổ mà bao che nó. Sau này nó chơi với cả đội Dt, Tv, Qt thì nó sợ cái gì. Nó ấy, thằng Công Vênh ấy, là cầu thủ khôn ngoan nhất nhì lịch sử bóng đá Việt nam.
Bộ cụ tưởng nó lật kèo anh Hiển là nó thật thà ngây thơ ấy à. Nó quá tinh khôn.
Hàng thủ ĐNA mà không dè chừng CV à? Nó là thằng ghi bàn thắng nhiều nhất cho ĐTQG, gần gấp đôi cầu thủ tiếp theo mà bảo không phải dè chừng ^^
Từ hơn chục năm trước cho đến khi giải nghệ các đội đá với Việt Nam khi được hỏi chỉ nhắc đến Công Vinh thôi, chắc nó nhắc cho vui chứ không dè chừng ^^
Còn chuyện Vinh là đàn em được bao che cụ bịa ra để nhét vào cho Vinh à? Thế thì hơi xấu tính đó cụ. Nó là thằng nhà quê chân đất đi lên, chuyển khắp các CLB mà dám bảo nó được bảo kê? Thằng Vinh ngay cả ở SLNA cũng không được thích vì nó CHUYÊN NGHIỆP quá: Không rượu chè, bài bạc, ăn chơi để HÒA ĐỒNG với ANH EM
Còn không thích so ở tuyển thì đơn giản hơn chuyện cứ so thành tích ghi bàn ở giải VĐQG - nơi ai cũng có cơ hội thể hiện bản thân, hiện tại chỉ có CV mới so được với cầu thủ ngoại thôi, còn lại không đủ tuổi. Đến khi giải nghệ thí số bàn của Vinh gấp đôi cầu thủ nội tiếp theo đấy
Tóm lại lứa cầu thủ này đang rất tốt, nhưng cũng đừng mang ra để dìm CV một cầu thủ đóng góp tốt nhất cho ĐTQG tính đến bây giờ. Bao giờ những thành tích của Vinh được vượt qua thì so sánh cũng chưa muộn, đừng đếm cua trong lỗ

mặt mỏng quẹt, nói chuyện mắt đảo như rang lạc
làm em nhớ đến cụ tulai ở vụ xe tự lái

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Em thấy CP giống Mẹc xi, còn CV giống Ronaldo :))

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phải biết rằng năm 2004 khi chưa xảy ra vụ bán độ, khi ấy Quyến vẫn đang ở đỉnh cao danh vọng, được truyền thông tung hô, nhưng Vinh lại đoạt giải quả bóng vàng Việt Nam, và danh hiệu vua phá lưới vleage. Nếu cùng thời điểm như thế năm 2018 hãy ss CP có đè được Quang Hải hay không, cv nó khôn mà nó không có tài ghi bàn thì cũng còn lâu mới nổi được cụ nhá.
Năm 2004 là năm Quyến sa sút vì ăn chơi và đánh nhau. Khi đó Quyến đang chạy Spacy cụ ạ. Vụ ném ly và tát tai ở sàn gì ko nhớ . Hình như Dido kiên quyết loại Quyến năm đó.
Đó là cái thời mà Ánh Cường và Như Thuật còn vớt vát tí tên tuổi .

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Cả hai cầu thủ này em thấy chỉ khá trong lứa của mình thôi.
-Công Vinh chả là gì nếu Văn Quyến không bán độ.
-Công Phượng rê rắt tốt, nhưng làm mất bóng cũng nhiều. Còn kém xa Quang Hải trong tận dụng thời cơ.
Nghĩ đơn giản đi một chút cụ ơi !!!:))

Cả hai thằng cùng lứa, cùng lên U nhưng rõ ràng thời điểm lên U Quyết xuất sắc hơn Vinh nhiều lần.:)

Còn nhớ một trận (đá với Hàn Quốc thì phải), lúc đó 19t, thằng lùn Văn Quyến đứng trước hai hậu vệ to lớn của đối phương, sau phút lưỡng lự, hắn chủ động đá bóng vào chân đối phương. Thằng kia giật mình và thằng lùn lách qua hai thằng chạy lấy bóng dưới sự ngỡ ngàng của đối phương.

Trong con người Quyến, có đầy đủ tố chất của sao bóng đá. Láu cá, bản lĩnh, sức khoẻ (tuy hơi lùn) ... hắn làm em nhớ đến Maradona.:)

Lại nếu:)) không vướng bán độ, hoặc rơi vào môi trường bóng đá lành mạnh, hắn sẽ là một tượng đài bóng đá. Chắc chắn.:-bd
Em nói là Bản Lĩnh trong trận đấu thôi, hắn rất tự tin khi có trái bóng trong chân.

19 đôi mươi thì ai chả có lúc phạm sai lầm, môi trường BĐ lúc đó thì ô nhiễm, Công Vinh chưa đến tuổi làm thay đổi cục diện nên chưa vào tầm ngắm thôi.:)

Nếu :)) bầu Đức mời được thầy Pack sang lúc đó thì tốt biết mấy.:D
Tuổi tôm nếu so với Văn Quyến
Giờ vẫn còn nhiều người cuồng Quyến béo nhỉ?

Em chỉ xin hỏi Quyến béo làm đc gì để các cụ cuồng thôi?
Em liệt kê nhé!

2000: Cầu thủ hay nhất giải U16 châu Á tại VN nhưng mất tích ở trận bán kết :)) .
2003: ghi 9 bàn tại V-League, ghi 1 bàn vào lưới HQ, ghi 1 siêu phẩm ở chung kết thua Thái Lan tại SG, QBV
Chấm hết!

Giờ em hỏi tiếp, cái giải U16 châu Á là giải nào, đá mấy năm 1 lần, năm 2000 thì đội nào vô địch :)) . Đố các cụ trả lời đc nếu ko tra google
Cầu thủ nào cũng có 1 vài khoảnh khắc xuất thần trong đời. Các cụ nhớ kĩ về Quyến béo nên nghĩ nó giỏi chứ nó chả là gì so với bàn của Vinh nó ghi vào lưới Thái năm 2008 hay ghi bàn tại Asian Cup 2007, toàn giải cao cấp gấp mấy Sea Games.
Còn ai bảo Vinh ko bằng Quyến? Chơi cùng nhau 2 năm 2004, 2005 thì Vinh nó đoạt QBV 2004, QBB 2005. Lúc đó Quyến còn chưa bán độ nhé! Hay là Vinh thời đó mua giải? :))

Cụ nào cuồng Quyến vào trả lời giúp em!

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Hàng thủ ĐNA mà không dè chừng CV à? Nó là thằng ghi bàn thắng nhiều nhất cho ĐTQG, gần gấp đôi cầu thủ tiếp theo mà bảo không phải dè chừng ^^
Từ hơn chục năm trước cho đến khi giải nghệ các đội đá với Việt Nam khi được hỏi chỉ nhắc đến Công Vinh thôi, chắc nó nhắc cho vui chứ không dè chừng ^^
Còn chuyện Vinh là đàn em được bao che cụ bịa ra để nhét vào cho Vinh à? Thế thì hơi xấu tính đó cụ. Nó là thằng nhà quê chân đất đi lên, chuyển khắp các CLB mà dám bảo nó được bảo kê? Thằng Vinh ngay cả ở SLNA cũng không được thích vì nó CHUYÊN NGHIỆP quá: Không rượu chè, bài bạc, ăn chơi để HÒA ĐỒNG với ANH EM
Còn không thích so ở tuyển thì đơn giản hơn chuyện cứ so thành tích ghi bàn ở giải VĐQG - nơi ai cũng có cơ hội thể hiện bản thân, hiện tại chỉ có CV mới so được với cầu thủ ngoại thôi, còn lại không đủ tuổi. Đến khi giải nghệ thí số bàn của Vinh gấp đôi cầu thủ nội tiếp theo đấy
Tóm lại lứa cầu thủ này đang rất tốt, nhưng cũng đừng mang ra để dìm CV một cầu thủ đóng góp tốt nhất cho ĐTQG tính đến bây giờ. Bao giờ những thành tích của Vinh được vượt qua thì so sánh cũng chưa muộn, đừng đếm cua trong lỗ
Cụ có đọc hiểu so sánh lứa tuổi của thớt ko ? Đang so cùng lứa 20-23. Lôi sự nghiệp 10 năm ra doạ Phượng à.
Cụ có biết Phượng nó bao tuổi ko?
Ngại gõ phím với cụ .
Còn bàn về cs ngoài bóng đá
Cụ biết Vinh đc ai bảo kê ko
Thử viết ra những cái tên sau đây đi : Dt, Hv và Qt.
Nếu như thật hiểu về bóng tối sau lưng thằng Vênh, cụ nhá .
Tôi ạ các cụ. Chả nhẽ tôi up sdt thằng Vênh đây cho các cụ biết :)

shiluo

Xe container
Em liệt kê nhé!
2000: Cầu thủ hay nhất giải U16 châu Á tại VN nhưng mất tích ở trận bán kết :)) .
2003: ghi 9 bàn tại V-League, ghi 1 bàn vào lưới HQ, ghi 1 siêu phẩm ở chung kết thua Thái Lan tại SG, QBV
Chấm hết!
Giờ em hỏi tiếp, cái giải U16 châu Á là giải nào, đá mấy năm 1 lần, năm 2000 thì đội nào vô địch :)) . Đố các cụ trả lời đc nếu ko tra google
Cầu thủ nào cũng có 1 vài khoảnh khắc xuất thần trong đời. Các cụ nhớ kĩ về Quyến béo nên nghĩ nó giỏi chứ nó chả là gì so với bàn của Vinh nó ghi vào lưới Thái năm 2008 hay ghi bàn tại Asian Cup 2007, toàn giải cao cấp gấp mấy Sea Games.
Còn ai bảo Vinh ko bằng Quyến? Chơi cùng nhau 2 năm 2004, 2005 thì Vinh nó đoạt QBV 2004, QBB 2005. Lúc đó Quyến còn chưa bán độ nhé! Hay là Vinh thời đó mua giải? :))
Em nhớ có lần Vinh nói: Nếu Quyến không vấp ngã thì ĐTQG đã có cặp tiền đạo là Vinh-Quyến chứ không ai lấy cơ hội của ai
Thực ra thì Quyến vấp ngã là cơ hội cho Thanh Bình, Quang Hải,.. chứ không phải là cơ hội cho Công Vinh

Kim J. Ủn

Xe tăng
Đm các cụ đừng lôi thằng Bán độ vào so sánh nhé.
Thằng đó chả là cái *** gì so với CV, CP và rất nhiều cầu thủ khác. Nhất là khoản đạo đức và sự khổ luyện

Cứ mở mồm ra là NẾU không bán độ. Đm Nếu nó không bán độ thì đời nó đã khác, nhưng tự nó bán chứ ai bắt nó bán. Bên cạnh đó khi chưa phát hiện ra bán độ nó cũng đã là đứa mắc bệnh ông sao, lười luyện tập, coi mình là bố thiên hạ rồi

Em hơi gay gắt tí vì đi đâu cũng gặp câu chuyện Nếu VQ ko bán độ rồi

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Em nhớ có lần Vinh nói: Nếu Quyến không vấp ngã thì ĐTQG đã có cặp tiền đạo là Vinh-Quyến chứ không ai lấy cơ hội của ai
Thực ra thì Quyến vấp ngã là cơ hội cho Thanh Bình, Quang Hải,.. chứ không phải là cơ hội cho Công Vinh
Vinh nó là mẫu CF kiểu Poacher còn Quyến béo đá lùi, dạng SS. Hai dạng này có thể đá cùng nhau trên sân. Tuy nhiên em cá nhiều cụ còn ko phân biệt nổi 2 dạng này nhưng vẫn chém là nhờ Quyến béo vào tù thì Vinh mới nở hoa (dù Vinh nó đoạt QBV 2004 ngay năm đầu đá chuyên nghiệp).

shiluo

Xe container
Cụ có đọc hiểu so sánh lứa tuổi của thì k ?
Cụ có biết Phượng nó bảo tuổi ko?
Ngại gõ phím với cụ .
Còn bàn về cs ngoài bóng đá
Cụ biết Vinh đc ai bảo kê ko
Thử viết ra những cái tên sau đây đi : Dt, Hv và Qt.
Nếu như thật hiểu về bóng tối sau lưng thằng Vênh, cụ nhá .
Tôi ạ các cụ. Chả nhẽ tôi up sdt thằng Vênh đây cho các cụ biết :)
Cụ toàn tin vỉa hè mấy thằng chém gió trên mạng rồi nghiễm nhiên là đúng chứ làm như nằm gầm giường nhà người ta, bớt ảo tưởng đi

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]

Em liệt kê nhé!

Chấm hết!

Cụ chuẩn. Quyến nó sa sút chơi bời từ trước cả seagame rồi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Các bàn thắng của CV:

Các bàn thắng của CP:

Các cụ xem và tự rút ra nhận định riêng của mình.

Và em cũng lưu ý một điểm, sơ đồ chiến thuật của hai thời khác nhau nên cũng khó so. Thời ông Park tiền đạo chưa chắc đã được giao nhiệm vụ ghi bàn, có thể là làm tường, có thể là hút hậu vệ cho tuyến 2 khi bàn, v.v. Nên cũng khó so sánh lắm.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Đm các cụ đừng lôi thằng Bán độ vào so sánh nhé.
Thằng đó chả là cái *** gì so với CV, CP và rất nhiều cầu thủ khác. Nhất là khoản đạo đức và sự khổ luyện

Cứ mở mồm ra là NẾU không bán độ. Đm Nếu nó không bán độ thì đời nó đã khác, nhưng tự nó bán chứ ai bắt nó bán. Bên cạnh đó khi chưa phát hiện ra bán độ nó cũng đã là đứa mắc bệnh ông sao, lười luyện tập, coi mình là bố thiên hạ rồi

Em hơi gay gắt tí vì đi đâu cũng gặp câu chuyện Nếu VQ ko bán độ rồi
OK cụ. Quyến nghỉ 2 năm xong lụn bại
Quốc Anh nghỉ 2 năm rưỡi xong giành QBV :))
Hải lâm, Bật Hiếu, Văn Trương nghỉ xong quay lại vẫn khoác áo đội tuyển.
Đừng nghĩ Quyến giỏi :))

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Đang so Vinh và Phượng khi Cùng Tuổi lại đem cả sự nghiệp ra khè :))

Kim J. Ủn

Xe tăng
OK cụ. Quyến nghỉ 2 năm xong lụn bại
Quốc Anh nghỉ 2 năm rưỡi xong giành QBV :))
Hải lâm, Bật Hiếu, Văn Trương nghỉ xong quay lại vẫn khoác áo đội tuyển.
Đừng nghĩ Quyến giỏi :))
Thế mà các cụ trên cứ ca ngợi nó.
1 thằng lười, không chịu rèn luyện, cứ nghĩ mình là giỏi nhất rồi thì lấy đâu ra thành tích
Cứ nhìn hình thể nó là biết, cầu thủ mà béo lên như lợn thì đá đấm đếch gì nữa

shiluo

Xe container
Cụ có kinh nghiệm nằm gầm giường rồi à :))
Em không khẳng định em biết gì, em chỉ cần suy đoán chứ không phải dùng "tin mật" như cụ - đừng ảo tưởng
Thằng Vinh mà dính dây rợ thì nó đã không phải bôn ba khắp các CLB, và nó càng không dám ra tự truyện bóc những khoảng tối của BĐVN, như thế nó sẽ là thằng ăn gạch đầu tiên - những mảng tối của nó sẽ được những người khác phơi hết ra. Nó có thể là thằng không được lòng người khác (em thấy trong giới cầu thủ ngày xưa cũng không cần được lòng làm gì - muốn được lòng thì mình phải sống giống số đông), nhưng em tin nó là thằng đi lên bằng nỗ lực bản thân, nó là thằng nghiêm túc với sự nghiệp của nó nên nó khác với rất nhiều người xung quanh nó