[Funland] So sánh Công Phượng và Công Vinh lúc 20-21 tuổi

nemesian

Xe buýt
Không so ai hơn ai. Nhưng em có cảm tình vỡi Phượng hơn. Chúc mừng em nó, càng ngày đá càng tiến bộ, trưởng thành và chững chạc hơn trong cuộc sống

canhhoabatdiet

Xe container
Có một cái trong các yếu tố cụ nêu cu Quyến không có cụ nhé, đấy là bản lĩnh. Bản lĩnh của cu Quyến chẳng là gì so với cu Vinh, và hiện tại cu Vinh vẫn đang là tượng đài của bóng đá VN mặc dù rất nhiều người anti em nó.

Vì nếu (xin phép cụ dùng từ nếu) cu Quyến có bản lĩnh thì đã không sa đà vào các cuộc ăn chơi trác táng đến mức phải bán đi phẩm giá của mình.

Còn cháu Phượng và cháu Hải em đánh giá kỹ thuật cá nhân tốt nhất lứa bây giờ. Tư duy chơi bóng thì cháu Hải khôn hơn (chắc do dân HN khôn hơn dân NA :))). Nhưng cháu Phượng khi được HLV cho rê bóng tự do thì lại phát huy được phẩm chất nhiều hơn.
Tượng đài con khỉ. Thằng Công Vinh là thằng lừa thầy phản bạn, bất nhân. =))
Đàn anh trong thể thao mấy ai ưa nó? Đừng nói là đàn anh ghen tị với nó =))

juve99

Xe cút kít
Em không thích Vinh trong cách sống, hơi showbiz. Nhưng nếu ss thì Phượng chả có cửa gì mà đòi ss với Vinh, Phượng là 1 sản phẩm của lều báo, Đức Nổ cho lên mây, đá cực tối, chả bao giờ ngẩng đầu lên nhìn xung quanh. Năm 19 tuổi, CV đã đạt quả bóng vàng VN, còn Phượng đến giờ còn chả đạt được gì. Về số bàn thắng cũng vậy, CV đang là người ghi bàn nhiều nhất cho đội tuyển VN. Vinh có thể không khéo bằng Phượng, tốc độ cũng không bằng, nhưng khả năng chọn vị trí, tận dụng cơ hội, bản năng săn bàn thì Phượng còn lâu mới bằng được Vinh
cụ nhầm, lúc trẻ Vinh nó chạy ko hv nào của VN đuổi kịp, điểm mạnh của nó là tốc độ, dù kỹ năng qua người kém, chủ yếu qua người bằng tốc độ, so về tốc độ CP ko có cửa so vs CV...

mitdac1819

Xe điện
Đấy là cụ đang nói về thành công của danh hiệu cá nhân chứ chưa nói về level
Khi Vinh tầm đó, em chưa thấy Vinh đá được cái kiểu làm các hàng phòng thủ của ĐNA pải dè chừng. Ở đây chưa bàn về sự thể hiện của Phượng trước hảo thủ châu lục cỡ Yoshida
Phượng cũng đầy bản lĩnh và kiên cường : trở về sau khi bán áo, bổ cam ở Nhật. Ảnh hưởng sau mối tình nhảm nhí với con bé Hòa minzi, bị dập vùi cái vụ năm sinh. Bị đánh hội đồng cùng HAGL ở Vleague vì cái tội là lính của anh Đức :) Báo chí, dư luận ko cho thằng bé sống yên. May là nó ko thành dạng thần đồng sớm nở trưa tàn ( chả kịp đợi đến tối :) ) mà nó đã đứng vững được đến giờ. Nó quá bản lĩnh. Nó ko tinh khôn như ai đó nhưng nó cũng có thừa mạnh mẽ.
Những cái cụ nói thì liên quan mệ gì đến level, còn quan điểm cụ là Phượng hơn thì thôi, khỏi tranh luận, Nói như cụ, CV trong môi trường bị vùi dập vì không chịu bán độ, bị lên báo suốt ngày vì dính với em Tiên, bị anh em trong đội ghét vi đi phô vụ bán độ lại không cờ bạc chè thuốc gì với anh em, may mà nó không chán, bỏ nghề bóng, đứng vững được. Vậy là nó quá bản lĩnh:T:T

mitdac1819

Xe điện
cụ nhầm, lúc trẻ Vinh nó chạy ko hv nào của VN đuổi kịp, điểm mạnh của nó là tốc độ, dù kỹ năng qua người kém, chủ yếu qua người bằng tốc độ, so về tốc độ CP ko có cửa so vs CV...
Vâng, em nhầm, sau quả chấn thương năm 2009 hay 010 gì đó, nó mới nhát chân. Phong thái của Vinh khá giống M.Owen, kiểu tiền đạo như thế, thời nay hlv không ưa dùng lắm, mẫu tiền đạo lùi như CP sẽ được sd nhiều hơn, nhưng nếu đánh giá về thành tích các kiểu thì Phượng đúng là không thể bằng Vinh được

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Chuẩn ạ, em nhớ vụ này rồi.
Mợ, mấy thằng quan chức quay ra nịnh cầu thủ, nghĩ là làm ngơ để cho nó đá . Miễn thắng là được ( và " miễn thắng là được" cũng chính là vấn đề bọn thằng Vượng đưa ra xuê xoa anh em ) thì các quan thầy cũng xem như chuyện bỏ qua.
Lại lần nữa, em lại : mợ mấy thằng quan chức dạo đó.
Chúng bán cả giải luôn, trận gặp Mã Lai ngày 2/12/2005 đã bán 1-1, trận đấu này Công Vinh không biết nên thi đấu hăng, cuối cùng ghi bàn nâng tỷ số lên 2-1, phá vỡ hợp đồng bẩn của bọn bán độ. Chúng a kay ác.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ không xem 2 quả cắm đầu lao thẳng vào hậu vệ đội bạn, trong khi 2 bên đồng đội xin bóng à@@
Cụ xem hai quả đấy có chuyền được không đã? Và như em nói nhiệm vụ của Phượng trận đó là quẩy lấy phạt.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Những cái cụ nói thì liên quan mệ gì đến level, còn quan điểm cụ là Phượng hơn thì thôi, khỏi tranh luận, Nói như cụ, CV trong môi trường bị vùi dập vì không chịu bán độ, bị lên báo suốt ngày vì dính với em Tiên, bị anh em trong đội ghét vi đi phô vụ bán độ lại không cờ bạc chè thuốc gì với anh em, may mà nó không chán, bỏ nghề bóng, đứng vững được. Vậy là nó quá bản lĩnh:T:T
Ơ, tự nhiên văng :))
Thế ko đọc phần trên à ? Phượng nó làm các hàng phòng thủ pải dè chừng, hiểu chứ :)
Vinh có được đặt mua, được để ý như Phượng cùng tầm tuổi ko ?
Có thấy HLV Úc cay cú ra sao ko ?
Có biết cdv Thái nó cay cú ko ?
Cái thớt này nó so sánh khi cùng độ tuổi. Lúc Vinh bằng tuổi Phượng thì Vinh là gì ở ĐNA. Khi đó có mỗi Quyến ghi bàn vào lưới Hàn mới được bay lên cao.

Còn Vinh ấy, nó là đàn em của Thắng tù. Cùng quan hệ của nó với Hoàng lắc ( thằng Huy Hoàng ) nên nó ko si nhê gì. Đến cả đội tay to đất Vinh cũng ko tính sổ mà bao che nó. Sau này nó chơi với cả đội Dt, Tv, Qt thì nó sợ cái gì. Nó ấy, thằng Công Vênh ấy, là cầu thủ khôn ngoan nhất nhì lịch sử bóng đá Việt nam.
Bộ cụ tưởng nó lật kèo anh Hiển là nó thật thà ngây thơ ấy à. Nó quá tinh khôn.

One-77

Xe cút kít
Em vào nghe tranh luận :))

mitdac1819

Xe điện
Ơ, tự nhiên văng :))
Thế ko đọc phần trên à ? Phượng nó làm các hàng phòng thủ pải dè chừng, hiểu chứ :)
Vinh có được đặt mua, được để ý như Phượng cùng tầm tuổi ko ?
Có thấy HLV Úc cay cú ra sao ko ?
Có biết cdv Thái nó cay cú ko ?

Còn Vinh ấy, nó là đàn em của Thắng tù. Cùng quan hệ của nó với Hoàng lắc ( thằng Huy Hoàng ) nên nó ko si nhê gì. Đến cả đội tay to đất Vinh cũng ko tính sổ mà bao che nó. Sau này nó chơi với cả đội Dt, Tv, Qt thì nó sợ cái gì. Nó ấy, thằng Công Vênh ấy, là cầu thủ khôn ngoan nhất nhì lịch sử bóng đá Việt nam.
Bộ cụ tưởng nó lật kèo anh Hiển là nó thật thà ngây thơ ấy à. Nó quá tinh khôn.
CV nó khôn ngoan thì em công nhận, khôn nhất mẹ nó luôn chứ chả phải khôn nhì, em cũng không ưa gì cách sống ngoài xh của CV, nhưng trong sân bóng, nó tài thì phải công nhận. Còn cụ nâng tầm ông Phượng như thế thì em cũng ạ cụ, quá cả lều báo, tiền đạo éo nào mà hàng phòng thủ không phải dè chừng, hlv úc nào cay cú, cay cú ở cái giải nutifood ấy à, tài thế sao phải ra nước ngoài phát tờ rơi, cắt cam. Văn Đức, Quang Hải giải afc đá không nổi, 1 phần vì từ đầu năm cày ải quá nhiều, hết pin. còn Công Phượng ở giải AFF thì ít được sử dụng do có Anh Đức và Hà Đức Chinh đá, nên thể lực đến giải này còn tốt, nên nổi hơn các cụ khác, mà toàn đến phút 70 lại được thay ra, Quang Hải trận nào cũng cày đủ 90 phút

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Tuyển Việt Nam bây giờ CP và QH có bóng là hay bị đánh hội đồng phết đấy. CP hơi lành ở chỗ chưa biết ăn vạ. Nhìn Phượng hôm đá với Nhật giành được bóng ở những pha bóng bất lợi hơn mới thấy em nó trâu bò như nào.

Thế nhưng có điểm lạ là tại sao em nó hay bị dư luận vùi dập thế nhỉ? Mọi người hay tung hô VQ nhưng em nhớ VQ trước cũng có chuyền và phối hợp với ai đâu?

Rất mong mọi người xem bóng đá một cách không có thành kiến.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Chúng bán cả giải luôn, trận gặp Mã Lai ngày 2/12/2005 đã bán 1-1, trận đấu này Công Vinh không biết nên thi đấu hăng, cuối cùng ghi bàn nâng tỷ số lên 2-1, phá vỡ hợp đồng bẩn của bọn bán độ. Chúng a kay ác.
Trận này có quả đá liên tiếp 2 phát mà cứ đập 2 cột dọc ra ngoài :) sút vào cột khó lắm mà cũng sút trúng :))
Hình như sau đó Quốc Anh bị thay ra. Ngay và luôn.
Vinh phá kèo. Dũng cảm.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Tuyển Việt Nam bây giờ CP và QH có bóng là hay bị đánh hội đồng phết đấy. CP hơi lành ở chỗ chưa biết ăn vạ. Nhìn Phượng hôm đá với Nhật giành được bóng ở những pha bóng bất lợi hơn mới thấy em nó trâu bò như nào.

Thế nhưng có điểm lạ là tại sao em nó hay bị dư luận vùi dập thế nhỉ? Mọi người hay tung hô VQ nhưng em nhớ VQ trước cũng có chuyền và phối hợp với ai đâu?

Rất mong mọi người xem bóng đá một cách không có thành kiến.
Phượng bị ghét vì tại HAGL. HAGL bị ghét vì... em ko nói nữa. Chán , mợ bọn VFF
Em thích Phượng, tuy đá còn chưa sáng nước nhưng nó có cảm xúc.

thinhduybao

Xe điện
Trận này có quả đá liên tiếp 2 phát mà cứ đập 2 cột dọc ra ngoài :) sút vào cột khó lắm mà cũng sút trúng :))
Hình như sau đó Quốc Anh bị thay ra. Ngay và luôn.
Vinh phá kèo. Dũng cảm.
Sút trúng cột bán độ cho kín, em nhớ Nguyễn Văn Dũng của Nam định ngày xưa đã từng làm.

faceid4

Xe tải
Cu CP cứ mặc cmn truyền thông, chăm chỉ tập luyện và nghe góp ý thì hết tuổi nghề cũng chả thua CV đâu. Giờ tính ra nó là tiền đạo toàn cbn diện nhất VN rồi. Đá 9.5 hay 10 nó đều làm được.

juve99

Xe cút kít
Vâng, em nhầm, sau quả chấn thương năm 2009 hay 010 gì đó, nó mới nhát chân. Phong thái của Vinh khá giống M.Owen, kiểu tiền đạo như thế, thời nay hlv không ưa dùng lắm, mẫu tiền đạo lùi như CP sẽ được sd nhiều hơn, nhưng nếu đánh giá về thành tích các kiểu thì Phượng đúng là không thể bằng Vinh được
Cả sự nghiệp CV, đúc kết lại điểm mạnh nhất là tốc độ nên luôn dc xếp đá cánh dạt biên dù dứt điểm gần rất tốt, sau 26-27t mới đá sát 16m50 hơn và ít di chuyển rộng , ss CP - CV sẽ ko bao giờ có hồi kết vì 2 trường phái khác nhau, ở VN cũng khó có cầu thủ để làm thước đo vs CP ngoại trừ Tuấn Thành của CAHN trước kia, hơi khập khiễng nhưng CP nên so vs Tavez là hợp lý để lấy làm mốc, mẫu td lùi, cắm đầu lao vào bất kể hàng hv cứng rắn nào mà vẫn tự tin mình sẽ vượt qua, tốc độ và kỹ thuật ko vượt trội nhưng lì lợm, k e dè sẵn sàng va chạm vs lối đá rát mà ko chùn chân...CP có dẻo hơn Văn Đức nhưng ngay cả kỹ năng qua người ở các động tác khó nhìn rất đơn giản chưa chắc Phượng đã bằng Văn Đức

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
CV nó khôn ngoan thì em công nhận, khôn nhất mẹ nó luôn chứ chả phải khôn nhì, em cũng không ưa gì cách sống ngoài xh của CV, nhưng trong sân bóng, nó tài thì phải công nhận. Còn cụ nâng tầm ông Phượng như thế thì em cũng ạ cụ, quá cả lều báo, tiền đạo éo nào mà hàng phòng thủ không phải dè chừng, hlv úc nào cay cú, cay cú ở cái giải nutifood ấy à, tài thế sao phải ra nước ngoài phát tờ rơi, cắt cam. Văn Đức, Quang Hải giải afc đá không nổi, 1 phần vì từ đầu năm cày ải quá nhiều, hết pin. còn Công Phượng ở giải AFF thì ít được sử dụng do có Anh Đức và Hà Đức Chinh đá, nên thể lực đến giải này còn tốt, nên nổi hơn các cụ khác, mà toàn đến phút 70 lại được thay ra, Quang Hải trận nào cũng cày đủ 90 phút
Vinh nó sang BDN cũng chơi rong suốt đấy cụ, vì quan hệ với Calisto nên thông qua con trai Calisto mà được đá vài trận vui vẻ.
Sang Nhật thì đội ấy ở J2. Và nó đang tạo hiệu ứng lớn. Nó là bia , là đồ uống thôi.
Cỡ Santa Clara hay Lexoe ( ko nhớ rõ tên, tại hay kêu là lòe xòe :D ) thì cũng như bia Sapporo
Thằng Vinh nó rất quái, đã khoác cái vỏ bọc thành đạt doanh nhân. Giờ hình như đang học luật nữa.
Em ko nâng tầm Phượng, em chỉ nói khi cùng tuổi, Vinh chả hơn được Phượng. Còn sau này ko biết. Muốn thành công pải khôn ngoan. Tài đá bóng chưa đủ ạ

faceid4

Xe tải
Phượng bị ghét vì tại HAGL. HAGL bị ghét vì... em ko nói nữa. Chán , mợ bọn VFF
Em thích Phượng, tuy đá còn chưa sáng nước nhưng nó có cảm xúc.
Đậu xanh rau má bọn vườn cải. Có cái bài phỏng vấn thằng CP cứ xuáy vào vụ con bồ nó đến nỗi nó phải “xin đừng hỏi chuyện cá nhân, em chỉ muốn đá bóng thôi”.