[Funland] So sánh Công Phượng và Công Vinh lúc 20-21 tuổi

thinhduybao

Xe điện
mọi sự so sánh đều là khập khiễng.
những em thấy chủ đề cũng hay đấy :))
mở rộng so sánh các cầu thủ trên hàng công của VN từ trước đế nay đi các cụ.
em thích "Sơn công chúa" nhất các cụ ah.
Nếu có danh hiệu thánh bán độ, em sẽ vote cho công chúa của cụ.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Về tiềm năng thì khi Công Phượng 30 tuổi nhìn lại bảng thành tích có thể vượt Công Vinh, vì Công Phượng có thể gặt thêm thành tích cấp châu lục, CV thì chỉ có thành tích Đông Nam Ớ.

Havo

Xe Cứu Trợ
CPhượng đá U thì e ko thích, ko ủng hộ.
Bây giờ hết cửa đá U rồi thì ok, e ủng hộ nó đá trên tuyển vì phải công nhận ku này nó có ý chí phấn đấu, tiến bộ trông thấy, là tiền đạo có khả năng hoạt động độc lập tốt nhất VN hiện nay (khả năng đập nhả phối hợp với hàng tiền vệ cũng hơn mấy ông TĐ còn lại trên tuyển). HI vọng e nó tiếp tục tiến bộ, thái độ yêu nghề được như CVinh, thì rồi sẽ vượt CVinh.

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Văn Quyến thì đỉnh cao rồi, tiếc là anh lại đi sai đường.

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
Chuyên môn bóng đá mỗi thời mỗi khác khó so sánh cụ ah. Còn vợ ngon thì thời nào cũng giống nhao. hehe.

Ý cụ là Hồng Sơn của Câu lạc bộ Quân đội ah? Cụ ấy là tiền vệ thôi cụ ơi.
à, em mở rộng ra hàng công mà, ngày xưa xem vẫn nhớ, HS HĐ, 2 cụ này cũng vang danh cả khu vực 1 thời mà.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Vinh là dạng khổ luyện thành tài. Vinh không có được gọi là thiên phú cả. Nếu so Vinh thì nên so với Đức Chinh. Tuy nhiên Đức Chinh đợt này dính vào MXH nhiều quá nên phong độ đi xuống. Nếu không kịp thời quay lại Chinh sẽ không tồn tại được ở ĐTVN nữa.
Phượng là dạng thiên phú và gần đây là khổ luyện. Nếu giữ vững sự phát triển này thì trong vòng 5 năm tới Phượng sẽ vẫn là chủ lực của ĐTVN.

Dodge Ram

Xe điện
Vâng, chữ nếu của cụ rất hay. Cụ có bảo Messi, Ronaldo chẳng là gì nếu Văn Quyến không bán độ cũng không ai phản đối được :))
Nghĩ đơn giản đi một chút cụ ơi !!!:))

Cả hai thằng cùng lứa, cùng lên U nhưng rõ ràng thời điểm lên U Quyết xuất sắc hơn Vinh nhiều lần.:)

Còn nhớ một trận (đá với Hàn Quốc thì phải), lúc đó 19t, thằng lùn Văn Quyến đứng trước hai hậu vệ to lớn của đối phương, sau phút lưỡng lự, hắn chủ động đá bóng vào chân đối phương. Thằng kia giật mình và thằng lùn lách qua hai thằng chạy lấy bóng dưới sự ngỡ ngàng của đối phương.

Trong con người Quyến, có đầy đủ tố chất của sao bóng đá. Láu cá, bản lĩnh, sức khoẻ (tuy hơi lùn) ... hắn làm em nhớ đến Maradona.:)

Lại nếu:)) không vướng bán độ, hoặc rơi vào môi trường bóng đá lành mạnh, hắn sẽ là một tượng đài bóng đá. Chắc chắn.:-bd

Stark88

Xe buýt
Đấu ao làng thì CV thể hiện tốt hơn nhưng ra sân chơi Châu Lục thì CP nó vượt xa CV rồi.

Nghĩ đơn giản đi một chút cụ ơi !!!:))

Cả hai thằng cùng lứa, cùng lên U nhưng rõ ràng thời điểm lên U Quyết xuất sắc hơn Vinh nhiều lần.:)

Còn nhớ một trận (đá với Hàn Quốc thì phải), lúc đó 19t, thằng lùn Văn Quyến đứng trước hai hậu vệ to lớn của đối phương, sau phút lưỡng lự, hắn chủ động đá bóng vào chân đối phương. Thằng kia giật mình và thằng lùn lách qua hai thằng chạy lấy bóng dưới sự ngỡ ngàng của đối phương.

Trong con người Quyến, có đầy đủ tố chất của sao bóng đá. Láu cá, bản lĩnh, sức khoẻ (tuy hơi lùn) ... hắn làm em nhớ đến Maradona.:)

Lại nếu:)) không vướng bán độ, hoặc rơi vào môi trường bóng đá lành mạnh, hắn sẽ là một tượng đài bóng đá. Chắc chắn.:-bd
Có một cái trong các yếu tố cụ nêu cu Quyến không có cụ nhé, đấy là bản lĩnh. Bản lĩnh của cu Quyến chẳng là gì so với cu Vinh, và hiện tại cu Vinh vẫn đang là tượng đài của bóng đá VN mặc dù rất nhiều người anti em nó.

Vì nếu (xin phép cụ dùng từ nếu) cu Quyến có bản lĩnh thì đã không sa đà vào các cuộc ăn chơi trác táng đến mức phải bán đi phẩm giá của mình.

Còn cháu Phượng và cháu Hải em đánh giá kỹ thuật cá nhân tốt nhất lứa bây giờ. Tư duy chơi bóng thì cháu Hải khôn hơn (chắc do dân HN khôn hơn dân NA :))). Nhưng cháu Phượng khi được HLV cho rê bóng tự do thì lại phát huy được phẩm chất nhiều hơn.

juve99

Xe cút kít
Vinh là dạng khổ luyện thành tài. Vinh không có được gọi là thiên phú cả. Nếu so Vinh thì nên so với Đức Chinh. Tuy nhiên Đức Chinh đợt này dính vào MXH nhiều quá nên phong độ đi xuống. Nếu không kịp thời quay lại Chinh sẽ không tồn tại được ở ĐTVN nữa.
Phượng là dạng thiên phú và gần đây là khổ luyện. Nếu giữ vững sự phát triển này thì trong vòng 5 năm tới Phượng sẽ vẫn là chủ lực của ĐTVN.
Cũng chẳng hẳn là Vinh khổ luyện đâu cụ, ai đá bóng cũng hiểu, chỉ luyện được thể lực, kỹ năng sút tiếp bóng... Vinh nó được trời phú cho khả năng săn bàn thính nhạy, chạy chỗ chọn vị trí tốt, tốc độ nó cũng được trời phú, lúc trẻ có lẽ nó chạy nhanh nhất trong số các tđ VN từng sản sinh, nếu nói nó khổ luyện thành tài vẫn có chút mâu thuẫn vì đến lúc giải nghệ kỹ năng đỡ bước 1 và tiếp bóng trên ko vẫn rất kém...túm lại là Vinh dc trời phú cho tư duy đá bóng và tốc độ vì 2 yếu tố này gần như rất khó và k thể cải thiện từ lúc bước chân vào nghiệp quần đùi áo số.

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Cụ Tố phán chuẩn
Nhiều pha đi bóng của CP làm gợi nhớ Maradonna, so thế cũng hơi quá nhưng quả thật em nó đi bóng rất hay bất chấp đối thủ là gì

Dodge Ram

Xe điện
Có một cái trong các yếu tố cụ nêu cu Quyến không có cụ nhé, đấy là bản lĩnh. Bản lĩnh của cu Quyến chẳng là gì so với cu Vinh, và hiện tại cu Vinh vẫn đang là tượng đài của bóng đá VN mặc dù rất nhiều người anti em nó.

Vì nếu (xin phép cụ dùng từ nếu) cu Quyến có bản lĩnh thì đã không sa đà vào các cuộc ăn chơi trác táng đến mức phải bán đi phẩm giá của mình.
Em nói là Bản Lĩnh trong trận đấu thôi, hắn rất tự tin khi có trái bóng trong chân.

19 đôi mươi thì ai chả có lúc phạm sai lầm, môi trường BĐ lúc đó thì ô nhiễm, Công Vinh chưa đến tuổi làm thay đổi cục diện nên chưa vào tầm ngắm thôi.:)

Nếu :)) bầu Đức mời được thầy Pack sang lúc đó thì tốt biết mấy.:D

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Cụ Tố phán chuẩn
Nhiều pha đi bóng của CP làm gợi nhớ Maradonna, so thế cũng hơi quá nhưng quả thật em nó đi bóng rất hay bất chấp đối thủ là gì
CP quả thực rất nghị lực, đợt vừa fan cả nước quay lưng nhưng em ý không hề gục ngã.

Bigfire2019

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu sao chứ em chả ưa Công Vinh tí nào, thời đấy em chỉ thích Văn Quyến thôi

mitdac1819

Xe điện
Em không thích Vinh trong cách sống, hơi showbiz. Nhưng nếu ss thì Phượng chả có cửa gì mà đòi ss với Vinh, Phượng là 1 sản phẩm của lều báo, Đức Nổ cho lên mây, đá cực tối, chả bao giờ ngẩng đầu lên nhìn xung quanh. Năm 19 tuổi, CV đã đạt quả bóng vàng VN, còn Phượng đến giờ còn chả đạt được gì. Về số bàn thắng cũng vậy, CV đang là người ghi bàn nhiều nhất cho đội tuyển VN. Vinh có thể không khéo bằng Phượng, tốc độ cũng không bằng, nhưng khả năng chọn vị trí, tận dụng cơ hội, bản năng săn bàn thì Phượng còn lâu mới bằng được Vinh

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em thấy CP hay vì em nó không bị ngợp cho dù đối thủ là ai. Do vậy CP hay ghi bàn ở những trận đấu với đội bóng trên cơ. Còn chuyện rê dắt thì đâu phải trận nào cũng thế đâu. Có lẽ là do chỉ đạo của HLV thôi cụ ơi. Từ thời ông Park, 3 tiền đạo của mình đập nhả với nhau tốt phết. CP đeo số 10 là chuẩn đó. Thời CV đá em không xem, nhưng có lẽ vai trò của CV khác với CP nên khó so sánh. Có thể so CV với Anh Đức, Tiến Linh và Đức Chinh thì đúng hơn, vì vai trò đá trên sân là giống nhau.

Cong Vênh đá với các đội châu á như Nhật Bản đã tự tin và gây khó khăn cho họ như ku Phượng đã làm được chưa
Cá nhân em thích Huỳnh Đức, kiểu Anh Đức nhưng level cao hơn tý