[Funland] So sánh chung cư 120 Định Công và 176 Định Công

littlekittie

Xe hơi
Đấy em nói đúng ko các cụ, làm online được nhưng ko làm, mở bán online từ tháng trước thì đã xong được 1 tháng rồi =))

tuan2681

Xe điện
Em nghĩ nó đôn lên thôi. Chứ bản thân nếu người bán có lời thì họ cũng bán. Quan trọng cung cầu gặp nhau. Như con K35 bên cạnh có mấy căn đòi 34tr/m2, 2 lô gia em thấy treo cả 4 5 tháng nay rồi. Thực tế mà chiến thôi các cụ
Vâng cun. Giá rao là giá kì vọng. Phải xem giao dịch thực tế có không và giá ntn nữa cụ. Bds nào cũng vậy mà
176DC có chủ nhà đòi 38 , tầng mái. Nhưng có nhat tầng trung chỉ đòi 35 thôi.
Nói chung gặp người cần bán thật thì mới dễ gặp nhau

littlekittie

Xe hơi
Cái booking này chả có lợi gì cho ng mua hết. Chỉ lợi cho ng bán giữ dc chân khách thôi :))
Rút ngắn thời gian mà bác, vì cái này còn định để hết giãn cách mới làm, thì mọi thứ nó lại lùi thêm mấy tuần

cruzevn

Xe hơi
Cái booking này chả có lợi gì cho ng mua hết. Chỉ lợi cho ng bán giữ dc chân khách thôi :))
Nhất trí với cụ.

Rút ngắn thời gian mà bác, vì cái này còn định để hết giãn cách mới làm, thì mọi thứ nó lại lùi thêm mấy tuần
Không rõ bds như thế nào chứ bên xe ô tô em là cứ cọc ra là giữ giá + khuyến mại. Không mua đòi cọc khó lắm. Nên nếu mà cái trò cọc là cũng phức tạp người mua + lợi người bán hơn cụ à. Tóm lại tiền đi rồi theo e là khó hồi. Trừ khi chính sách giá fix cứng rõ ràng thì mới đảm bảo được .

littlekittie

Xe hơi
Em cũng khá ưng khu HUD3 Nguyễn Đức Cảnh và tòa Hòa Phát ở NĐC, hai tòa này cũng có tiềm năng khi mà đường Nguyễn Đức Cảnh nó mở rộng.
Khu Nam Đô cũng rất ổn, khuôn viên, dịch vụ đầy đủ, giao thông thuận lợi.
Cụ đánh giá sao về khu chung cư của bên Quân đội ấy tự nhiên quên tên, nằm trên phố Tân Mai, đi qua Hòa phát một chút và gần đến hồ Đền Lừ. Em thấy khu đó khá ok.
Nhà e đợt tìm mua nhà đi ko sót dự án nào r. Có xem qua bên K35 thì tính thời gian xây + đắp chiếu + mở bán đến nay cũng chục năm rồi ấy cụ. Mang tiếng mua mới mà nhà tuổi đời lâu r nên e ko mua. Thiết kế cũng cũ. Mà hồi nhà e đi xem nó có 21,22tr/m2 thui. Giờ nó có lên giá e cũng ko tiếc :))
HUD 3 NĐC với Hoà phát thì cạnh nhau nhưng cũng ko có khuôn viên, đường lại bé. Nên hồi đó nhà e cũng ko chốt. Nhưng e thấy giá cũng hợp lý thiết kế mới. Cụ mà ko kỹ tính như nhà e thì nhiều lựa chọn mà.

littlekittie

Xe hơi
À với tản mạn với các cụ chút về huyền học. Đại loại e có đọc 1 bài chia sẻ của 1 anh tư vấn phong thuỷ, a này rất giỏi trong hội kinh dịch về phong thuỷ luôn. Thì có nói đến nhà mình ở khi còn nhỏ sẽ có 1 vài đặc điểm, mà sau này khi lớn lên, khi lấy chồng thì ngôi nhà ấy cũng sẽ đặt trong vị thế có những đặc điểm ấy.
Em mới nghiệm lại, nhà ở quê của em đối diện bên tay trái là cây xăng, bên phải nhà có 1 cây cầu đi qua sông.
Lớn lên ngôi nhà htai bọn em đang ở, do bố mẹ e mua, thì chếch bên tay trái phía đối diện cũng có cây xăng, và bên phải có cây cầu chỗ Kim Ngưu.
Hồi đó em có ướm thử, thì mới giật mình thấy cả 120 ĐC và 176 ĐC đều có đặc điểm giống vậy, nên 1 phần tin chắc sau này mình sẽ mua ở đây. Xàm nhể các cụ =)) =))

tuan2681

Xe điện
Nhất trí với cụ.

Không rõ bds như thế nào chứ bên xe ô tô em là cứ cọc ra là giữ giá + khuyến mại. Không mua đòi cọc khó lắm. Nên nếu mà cái trò cọc là cũng phức tạp người mua + lợi người bán hơn cụ à. Tóm lại tiền đi rồi theo e là khó hồi. Trừ khi chính sách giá fix cứng rõ ràng thì mới đảm bảo được .
Đây nó là đặt chỗ 2-30tr k phải cọc đâu cụ.
Chưa có giá chính xác nên gọi là đặt chỗ thiện trí.

cruzevn

Xe hơi
Nhà e đợt tìm mua nhà đi ko sót dự án nào r. Có xem qua bên K35 thì tính thời gian xây + đắp chiếu + mở bán đến nay cũng chục năm rồi ấy cụ. Mang tiếng mua mới mà nhà tuổi đời lâu r nên e ko mua. Thiết kế cũng cũ. Mà hồi nhà e đi xem nó có 21,22tr/m2 thui. Giờ nó có lên giá e cũng ko tiếc :))
HUD 3 NĐC với Hoà phát thì cạnh nhau nhưng cũng ko có khuôn viên, đường lại bé. Nên hồi đó nhà e cũng ko chốt. Nhưng e thấy giá cũng hợp lý thiết kế mới. Cụ mà ko kỹ tính như nhà e thì nhiều lựa chọn mà.
Đấy N01B giờ đòi 34 căn 2 lô gia đó. Bên đấy giờ k rao dưới 28 đâu. Kinh lắm mà vẫn không sổ nhé.

cruzevn

Xe hơi
À với tản mạn với các cụ chút về huyền học. Đại loại e có đọc 1 bài chia sẻ của 1 anh tư vấn phong thuỷ, a này rất giỏi trong hội kinh dịch về phong thuỷ luôn. Thì có nói đến nhà mình ở khi còn nhỏ sẽ có 1 vài đặc điểm, mà sau này khi lớn lên, khi lấy chồng thì ngôi nhà ấy cũng sẽ đặt trong vị thế có những đặc điểm ấy.
Bảo sao mà cụ chờ tận mấy năm.

littlekittie

Xe hơi
Bảo sao mà cụ chờ tận mấy năm.
Người mua hệ tâm linh cụ ạ :D
Nó là 1 phần để nhà e kiên trì đợi thui. Chứ nói thật đợi lâu thế cũng hơi tiếc ấy. Vì hồi mới cưới mua đâu thì h cũng lãi cả mấy trăm rồi. Nhưng thôi mua để ở nên tính chỗ nào cđt uy tín chút.

cruzevn

Xe hơi
Người mua hệ tâm linh cụ ạ :D
Nó là 1 phần để nhà e kiên trì đợi thui. Chứ nói thật đợi lâu thế cũng hơi tiếc ấy. Vì hồi mới cưới mua đâu thì h cũng lãi cả mấy trăm rồi. Nhưng thôi mua để ở nên tính chỗ nào cđt uy tín chút.
E đọc bài của nhóm cư dân T&T vĩnh hưng thấy cũng ...pro lắm. Biết thế nào là uy tín cụ. có cái chắc chắn là có lởm vẫn có sổ thôi

tuan2681

Xe điện
E đọc bài của nhóm cư dân T&T vĩnh hưng thấy cũng ...pro lắm. Biết thế nào là uy tín cụ. có cái chắc chắn là có lởm vẫn có sổ thôi
A Hiển lâu nay là dân buôn , ngân hàng chứ đã làm bds mấy đâu cụ
Tầm tập đoàn thì lớn chứ mảng bds thì chỉ nhiều đất dạng thâu tóm thôi chứ phát triển lên thành dự án và bàn giao rồi ít lắm.
Ở HN con này mới là cái chung cư thứ 2 anh ấy bàn giao được thôi.
Pháp lý thì khả năng cao là ok thôi.

littlekittie

Xe hơi
Đúng rồi cụ, có niềm tin là ra sổ được thôi. Chứ còn những cái khác thì hên xui ạ.

The Avenue

Xe buýt
Định công mà cũng lên 40 rồi á các cụ. Dịch càng căng. Giá càng tăng nhể :))

makemoneyk

Xe tải
Dịch nên ít chung cư mới xây dựng thêm. Cầu lớn hơn cung Nên giá cứ thế tăng thôi.

cruzevn

Xe hơi
Vẫn đề ở đây là liệu sau này giá cc liệu tăng tiếp hay giảm mà đầu tư hay gọi là đu đỉnh. Mường tượng hiện tại 1 năm cầm 2 tỷ gửi ngân hàng 1 tháng dc 10 triệu lãi là ít. Nếu mua nhà để ở không nói, nhưng độ đôi năm bán hay cho thuê lại để ra đc 10tr/tháng liệu khả thi không? Đây cũng là vđ em lăn tăn khi nó lên 33-35 tr

GiangNH3011

Xe tải
Nhìn chung thôi cứ nằm vùng các cụ ạ. Dịch này làm không ra đâu. Em tính ra nếu cứ làm giành ra 30-40tr/tháng thì có mà mất tận gần 10 năm.mới ra 1 căn cc. Mà vđ làm.gì để giành đc ngần đó
Mỗi tháng để dành 30-40tr thì giờ tổng thu nhập 2 vợ chồng phải 90-100tr/tháng rồi. Với giá chung cư như các cụ đang nói dao động ở thời điểm hiện tại là 35-40tr thì tương lai 10 năm có khi nó gấp đôi giá. Tiết kiệm 10 năm chắc mua được căn 60m2. Mong muốn mua chung cư mạn Định Công của em nó cứ xa dần..., 4 quận nội thành thì thật là chưa dám nghĩ đến luôn.