[Funland] Shopee ghê quá

smallcarvn

Xe buýt
Bọn này giao hàng chậm nên em chả bao giờ mua, em toàn mua bên sendo, nếu bên sendo ko có thì thôi.

Thấy trên shopee có cả shop của người TQ bên TQ bán trực tiếp luôn, các doanh nhân đánh hàng Quảng Châu thế này thì khó làm ăn rồi.
Cụ tìm hàng gì cứ khoanh vùng hàng quốc tế là nó dẫn link đến hàng Tàu, mua của thương gia Tàu rẻ hơn, cả ship cũng rẻ hơn mua của thưing gia Việt.

Sonduong.BMV

Xe container
Nó hay là đồ gì nó cũng có và rẻ nhưng nó đểu là một số shop bán đồ đểu.
Có những mặt hàng trên shopee bán giá chỉ 1/10 giá sản phẩm cùng loại mà một số shop giao bán trên facebook.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em có đặt 1 đơn hàng của shopee, hnay nhận được hàng nhưng không đúng chủng loại. Em tính trả lại hàng mà thủ tục nó cồng kềnh quá trời :(
Trả hàng đơn giản mà cụ. Cụ bấm trả hàng hoàn tiền, đính kèm ảnh sản phẩm và mã vận đơn rồi chờ 2-3 ngày.

Ship trong HN 16k, từ nam ra bắc 32k,…. Thế mà từ Thâm Quyến, Thượng Hải,… sang ta chỉ có 10k. Thượng vàng hạ cám cái gì cũng có.

Phỗng new

Xe điện
Có cái ông gì có vẻ cay cú với shopee nhỉ?
Mua online ở đâu cũng thế thôi. Feedback nó sinh ra để làm gì? Tham thì amazon hay ebay cũng dính lừa đảo hết.

Miki2016

Xe buýt
Em thấy Lazada xử lý khiếu nại tốt hơn Shopee.

Có đợt em mua hàng từ China qua Shopee, nhận hàng mà hàng không hoạt động ( cái máy giá tầm 900K Vnd) , em khiếu nại hoàn tiền, Shopee nó bắt em tự gửi hàng về Shopee ở Tp.HCM để nó kiểm tra có đúng là hỏng hay không. Phí chuyển hàng về Tp.HCM là hơn 250k ( mà Shoppe nó bắt phải gửi bằng bưu điện ), nó hứa là hỗ trợ tiền ship, nhưng thực tế là nó cho em 50K xu = 50,000 Vnd. Hoàn được tiền thì mất 200k tiền ship . Thế là từ đó em ít mua của Shopee hẳn.

Mua Lazada cũng có hàng phải trả lại, nhưng Lazada họ cho shiper đến nhận hàng trả lại, em không phải trả phí ship trả hàng. Vừa rồi 9/9 em cũng mua hàng lazada, có đơn lâu không nhận được, em chát nhờ nhân viên Lazada hủy hộ, nó hủy luôn và hoàn tiền. Nói chung mua Lazada ngon hơn mua ở Shopee nhiều.
Cụ có tâng bốc Lazada quá không vậy ? E thấy bọn Laz rất khốn nạn . E mấy lần bị là săn dc hàng giảm giá rất rẻ , nó hủy cmn đơn hàng đấy với lý do hết hàng. Nhưng thực tế nó k hết mà giá bán tăng lên , muốn mua bao nhiêu cũng có. Phản ánh với Laz nó xl xuông xong bảo mình đặt lại. Lần gần đây nhất e đặt đơn hàng ở HCM và thanh toán trước bằng ví ZALO PAY . Nó ngâm hàng hơn 2 tháng ko ra khỏi HCM . Rồi nó hủy luôn đơn với lý do QN bị phong toả nên hàng k vào dc. Cmnn , QN e hàng vẫn vào ầm ầm, xong lằng nhằng gần tháng nó k chịu trả tiền vào ví Zalo của e, nó trả bằng cái mã giảm giá. Bực mà k lầm j dc chúng nó.

Sonduong.BMV

Xe container
Cụ có tâng bốc Lazada quá không vậy ? E thấy bọn Laz rất khốn nạn . E mấy lần bị là săn dc hàng giảm giá rất rẻ , nó hủy cmn đơn hàng đấy với lý do hết hàng. Nhưng thực tế nó k hết mà giá bán tăng lên , muốn mua bao nhiêu cũng có. Phản ánh với Laz nó xl xuông xong bảo mình đặt lại. Lần gần đây nhất e đặt đơn hàng ở HCM và thanh toán trước bằng ví ZALO PAY . Nó ngâm hàng hơn 2 tháng ko ra khỏi HCM . Rồi nó hủy luôn đơn với lý do QN bị phong toả nên hàng k vào dc. Cmnn , QN e hàng vẫn vào ầm ầm, xong lằng nhằng gần tháng nó k chịu trả tiền vào ví Zalo của e, nó trả bằng cái mã giảm giá. Bực mà k lầm j dc chúng nó.
“Bom“ vài phát.

thinhtd

Xe container
Hic hic. Tối nay em phải rửa bát. :((
Đặt cái đơn mà mãi không nhận được hàng.

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
3/ phản hồi đổi trả hàng, thì giả vờ cho phép thỏa thận hoàn tiền. nhưng thực tế là lợi dung khách hàng không để ý do bận rộn , rồi hoàn tiền 123 VND vào tài khoản , và nói là bồi hoàn (, thậm chí không cần lấy lại sản phảm giả luôn)
- do sô tiền hoàn quá ít chỉ 100-200VND ( một trăm đồng , dến hai trăm đồng) nên nhìn vào tk sẽ không nhận ra sự thay đổi giá trị của tài khoản.
Đến khi tra xét lại mail hay sms thì muộn thời gian thỏa thuận
Mục 3 chính là kẽ hở bị gian thương trên Shopee lợi dụng.
cccm mua hàng trên trang shopee này cần phải tỉnh táo, vì mặt hàng chúng nó bán cho mình thực chất chỉ là cái tên, còn sản phẩm ship cho mình không hề có chức năng như quảng cáo.( thậm chí chúng bán xong sẽ không cần lấy lại sản phẩm lởm dã ship cho mình).
tất cả nhưng việc trên là câu chuyện thực của tôi đã bị bọn bán trên shopee lừa. Nick trên shopee là Lilu999.
Cụ nào cần đối chứng thì tôi sẽ cho các bằng chứng giao dịch.
KHông hiểu ý bác ở mục 3/:
Nếu nó hoàn ít tiền, chỉ 123VND ==> Tài khoản không hề biến động - trong khi bác đang chờ đợi nó Biến động mạnh, cỡ 300K, ví dụ vậy.
Thế thì bác phải để ý mới phải, chính vì "nhìn vào tk sẽ không nhận ra sự thay đổi giá trị của tài khoản.".

Còn nếu bác không để ý (vì Tài khoản của bác thực tế không đổi, ví dụ là nó vẫn cố định ở mức 789.xyz đồng), thì ráng chịu vậy.
Vì bác đang trong quá trình ĐÒI TIỀN NÓ kia mà??!!

Đợt gần nhất, tôi hay mua Shopee, vì nó giao hàng khá nhanh.
Tất nhiên, tôi cố ý chọn các shop ở Hà Nội.
Trước tôi hay mua ở Tiki.

OTheAh

Xe tăng
Shopee ở Việt Nam cũng chưa lâu nhưng phải nói tốc độ phát triển của họ quá nhanh, mặt hàng phong phú, cần gì có nấy. Em mua hàng trên Shopee hầu như tuần cũng phải một vài lần mua hàng, nhưng tưởng là có tất vậy mà nhiều thứ mình cần cũng không có. Đố các cụ/ mợ biết Shopee còn thiếu hàng hóa gì chưa bán mà rất gần với nhu cầu cuộc sống con người (hàng hóa nghiêm túc nhé).
Ba con sói ah cụ

111NoName111

Xe tải
Ship trong HN 16k, từ nam ra bắc 32k,…. Thế mà từ Thâm Quyến, Thượng Hải,… sang ta chỉ có 10k. Thượng vàng hạ cám cái gì cũng có.
Vì:
1. Thuế hàng tiêu dùng bán lẽ giữa VN-TQ đâu đó 0%.
2. Từ TQ (các shop TQ đều ở Thâm Quyến) vận chuyển hàng sang VN bằng đường sắt & đường biển, do đó chi phí logistic siêu rẻ, trái ngược với VN vận chuyển = đường bộ, lại thêm hàng loạt BOT trải khắp nước, dẫn đến chi phí logistic nội bộ siêu đắt.
3. Họ xây dựng mạng lưới vận tải nội thành riêng để tối ưu chi phí vận chuyển nội thành, 1 phần cũng có đốt tiền trợ giá vận tải nội thành để chiếm lĩnh thị trường.
4. Shopee, Lazada đều của TQ, Tiki cũng có cổ phần lớn của TQ. Do đó, ngoài việc kiếm lời từ sàn, họ cũng có "nghĩa vụ" (mà CCP giao cho) là "con đường" để hàng hóa do TQ sx thâm nhập ĐNA.

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Shopee mình mua toàn gặp phải bọn treo đầu dê bán thịt chó thôi. Ảnh mô tả rất đẹp, hàng thực tế thì khác, đang trả lại mấy đơn.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Shopee mình mua toàn gặp phải bọn treo đầu dê bán thịt chó thôi. Ảnh mô tả rất đẹp, hàng thực tế thì khác, đang trả lại mấy đơn.
Shopee e thấy chỉ nên mua hàng ở các nhà bán hàng mình biết trước đó rồi , hôm rồi em mua 1 đơn mà phải đổi trả

ruby_eagle

Xe điện
ko hiểu sao thằng Amazon ko vào thị trường vn nhỉ? Mảnh đất béo bở, toàn các chị thích mua đồ online.