[Funland] Shopee ghê quá

phuongan

Xe điện
Em chỉ ghê shopee sau khi đọc tổng kết này:

Rồi bây giờ là thầy Park - không biết có ám khói gì thầy không hik

slaz8

Xe ba gác
Dốt thì chịu khó tiếp thu đi . Cái trò chụp mũ trẻ con lắm .
Thà nhận dốt đi em phổ cập kiến thức cho 1 buổi là ổn tha hồ mua hàng online :))
Bị bóc phốt xấu hổ đổi giọng à? Đây là thái độ đối xử với khách hàng cuả shopee hay của riêng ban?
Nêu là cá nhân, ai khiến bạn chõ mõm vào việc của tôi?
Thái độ của bạn tôi biết ngay từ lúc đầu quất còm rồi. Tôi đâu phải không biết mánh khóe của bọn lừa đảo trên shopee. chính vì biết các trò lừa đảo của bọn bất lương, nên tôi mới viết bài cảnh báo cccm trên này, tránh bị bọn bất lương lợi dụng.
Bạn giả vờ hỏi thăm, nhằm định hướng để bẻ cong bài cảnh báo của tôi, tai sao?
Muốn lợi dụng kẽ hở lừa dảo hay sao, mà trước sau đều chửi bới khách hàng thế?
Tôi không khiến bạn quóte bài, hay hỏi han, Cũng không có nhu cầu học cái gì từ những kẻ bất lương như bạn đâu. Kẻ thấy người khác bị nạn mà còn vùi dập họ thì là bất nhân vô đạo. thế thì những hành động lời nói của bạn có bao nhiêu % là sự thật?
Phường gian manh dối trá như bạn, chỉ chực lừa đào khách hàng thì phổ cập cái gì được cho ai? mà lên giong? trơ trẽn hết mức.

pisces_hn

Xe container
Mua shopee đúng là tiền nào của ấy. Có mấy lần em ham rẻ mua đồ về dùng không tốt chứ mua cái bình thường thì bao giờ cũng rẻ hơn ở ngoài.

slaz8

Xe ba gác
tóm tắt lại cách lừa đảo của gian thương trên shopee và kễ hở bị lợi dung.
1/ sau khi đặt hàng thì giao hàng rất chậm
2/ nhân hàng thì chỉ xem hình thức, còn sản phẩm là hàng nhái, chỉ giông hình thức, không có công dụng như quảng cáo
3/ phản hồi đổi trả hàng, thì giả vờ cho phép thỏa thận hoàn tiền. nhưng thực tế là lợi dung khách hàng không để ý do bận rộn , rồi hoàn tiền 123 VND vào tài khoản , và nói là bồi hoàn (, thậm chí không cần lấy lại sản phảm giả luôn)
- do sô tiền hoàn quá ít chỉ 100-200VND ( một trăm đồng , dến hai trăm đồng) nên nhìn vào tk sẽ không nhận ra sự thay đổi giá trị của tài khoản.
Đến khi tra xét lại mail hay sms thì muộn thời gian thỏa thuận
Mục 3 chính là kẽ hở bị gian thương trên Shopee lợi dụng.
cccm mua hàng trên trang shopee này cần phải tỉnh táo, vì mặt hàng chúng nó bán cho mình thực chất chỉ là cái tên, còn sản phẩm ship cho mình không hề có chức năng như quảng cáo.( thậm chí chúng bán xong sẽ không cần lấy lại sản phẩm lởm dã ship cho mình).
tất cả nhưng việc trên là câu chuyện thực của tôi đã bị bọn bán trên shopee lừa. Nick trên shopee là Lilu999.
Cụ nào cần đối chứng thì tôi sẽ cho các bằng chứng giao dịch.

slaz8

Xe ba gác
lưu ý mua đò trên shopee không hề rẻ. tôi mua với giá dắt hơn hàng chợ gấp 3 lần, nhưng sản phẩm lại là hàng nhái, chất lượng sp không bàng mua ở chợ dân sinh.
Cụ nào cần đối chứng , tôi sắn sàng dẫn chứng sản phẩm bán ở ngoài rẻ hơn =1/3 giá của tôi mua trên shopee. tôi sẽ dẫn đên tận nơi , cho chụp ảnh lại luôn làm bằng chứng

1.25 ton

Xe điện
Em thấy Lazada xử lý khiếu nại tốt hơn Shopee.

Có đợt em mua hàng từ China qua Shopee, nhận hàng mà hàng không hoạt động ( cái máy giá tầm 900K Vnd) , em khiếu nại hoàn tiền, Shopee nó bắt em tự gửi hàng về Shopee ở Tp.HCM để nó kiểm tra có đúng là hỏng hay không. Phí chuyển hàng về Tp.HCM là hơn 250k ( mà Shoppe nó bắt phải gửi bằng bưu điện ), nó hứa là hỗ trợ tiền ship, nhưng thực tế là nó cho em 50K xu = 50,000 Vnd. Hoàn được tiền thì mất 200k tiền ship . Thế là từ đó em ít mua của Shopee hẳn.

Mua Lazada cũng có hàng phải trả lại, nhưng Lazada họ cho shiper đến nhận hàng trả lại, em không phải trả phí ship trả hàng. Vừa rồi 9/9 em cũng mua hàng lazada, có đơn lâu không nhận được, em chát nhờ nhân viên Lazada hủy hộ, nó hủy luôn và hoàn tiền. Nói chung mua Lazada ngon hơn mua ở Shopee nhiều.

1.25 ton

Xe điện
Cụ dẫn chứng cái nào niêm yết tượng trưng khác với giá bán lên đây em giải thích cho ạ !
Riêng shopee ko có kiểu đó đâu cụ .
Tiền hoàn lại thì chuẩn theo giá trị giao dịch cụ đã thanh toán kể cả phí ship ạ , chứ ko phải theo giá niêm yết
Có nhé cụ, Ví dụ như loa bluetooth: Ảnh hàng và giá trên trang là 90 K, nhưng khi bấm vào chi tiết thì nó ra nhiều loại, loại 300k, 400k, 500K.... Shopee không có vụ hoàn tiền ship nhé, chỉ cõ hỗ trợ một phần bằng shopee xu thôi ạ, chắc bằng 1/5 phí ship.

Bobbo

Xe điện
Sàn TMĐT nào cũng có những qui định riêng, ko để ý thì dễ ăn đòn

my dinh

Xe điện
Cám chym

born2go

Xe điện
Các cụ xê hết ra

phamtienvuong

Xe buýt
Website
shope.ee
bị lừa thì 1 lần có thể coi như dễ dãi xuề xoà, chứ nhiều lần thì 1 là vì tham 2 là vì ng.u, không thì cả 3 :D
1 là ngu thật,2 là quá thừa xiền :D
sàn nào cũng có những quy định riêng, chịu khó xem kỹ đánh giá sp và xem độ tin cậy của shop đó thì mua thôi. E mua vài trăm đơn hàng trên shopee rồi, tạm hài lòng với giá tiền và chất lg mình mua

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Có nhé cụ, Ví dụ như loa bluetooth: Ảnh hàng và giá trên trang là 90 K, nhưng khi bấm vào chi tiết thì nó ra nhiều loại, loại 300k, 400k, 500K.... Shopee không có vụ hoàn tiền ship nhé, chỉ cõ hỗ trợ một phần bằng shopee xu thôi ạ, chắc bằng 1/5 phí ship.
Lúc đó cụ phải đọc xem cái gì là 90K - có thể là adapter cho loa, có thể là thẻ nhớ..., chẳng nhẽ cụ cứ thấy niêm yết là bấm bừa???
Mà cái đăng đấy nó niêm yết nhiều loại thì muốn mua cũng phải lựa option mới thanh toán được.
Nói chung Shopee hay ở đâu cũng có người này người kia, quan trọng là hỗ trợ khách hàng tốt là ok: Amazon hay Ebay em cũng đều đã dính bị bùng hàng nhưng kiện xong tiền vẫn về mình như cũ, chẳng qua mất thời gian và công sức chút thôi.

goldmonkey

Xe container
bị lừa thì 1 lần có thể coi như dễ dãi xuề xoà, chứ nhiều lần thì 1 là vì tham 2 là vì ng.u, không thì cả 3 :D
Em cũng hay mua lặt vặt trên Shopee, tương đối hài lòng. Mua trên sàn TMĐT thì sàn nào cũng thế thôi, ăn lol là chuyện bt. ;))

goldmonkey

Xe container
Lúc đó cụ phải đọc xem cái gì là 90K - có thể là adapter cho loa, có thể là thẻ nhớ..., chẳng nhẽ cụ cứ thấy niêm yết là bấm bừa???
Mà cái đăng đấy nó niêm yết nhiều loại thì muốn mua cũng phải lựa option mới thanh toán được.
Nói chung Shopee hay ở đâu cũng có người này người kia, quan trọng là hỗ trợ khách hàng tốt là ok: Amazon hay Ebay em cũng đều đã dính bị bùng hàng nhưng kiện xong tiền vẫn về mình như cũ, chẳng qua mất thời gian và công sức chút thôi.
Chắc có thằng nó dí dao vào cổ bắt mua cụ ạ. ;))

Tunglong88bg

Xe máy
Mua trên mấy ông tmđt em mua vớ vẩn thôi, chứ đồ cũng k biết thế nào mà lần đâu các cụ a

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Mua trên mấy ông tmđt em mua vớ vẩn thôi, chứ đồ cũng k biết thế nào mà lần đâu các cụ a
Các hãng lớn cũng có gian hàng, em vẫn mua cả tivi tủ lạnh ầm ầm mà. :)
Chính mấy món cùi bắp mới hay có gian thương vì ít tiền người mua bỏ qua không kiện hay đánh giá.

ZoBon

Xe buýt
Website
zobo.com.vn
Ko có cụ nào nhắc tới sendo nhỉ.

nghienruou

Xe điện
Em có đặt 1 đơn hàng của shopee, hnay nhận được hàng nhưng không đúng chủng loại. Em tính trả lại hàng mà thủ tục nó cồng kềnh quá trời :(