[Funland] Shopee ghê quá

slaz8

Xe ba gác
Vấn đề là sp cụ mua trị giá bao nhiều tiền?
Hoàn tiền ko trả hàng chắc chắn là mua của shop China,nó đề nghị hoàn tiền 123đ cụ có quyền từ chối và tiếp tục gửi đề nghị hoàn tiền 100% giá trị sp,nếu nó ko đồng ý và khiếu nại lên Shopee lúc đó Shopee sẽ yêu cầu cụ gửi bằng chứng chứng minh chất lượng sp ko đạt yêu cầu sử dụng,Shopee sẽ quyết định có hoàn tiền cho cụ hay ko.
(E tuần trước vừa mua một món shop nước ngoài (Trung Quốc) hàng nhận dc lỗi ko thể sử dụng,lập tức yêu cầu hoàn tiền 100% ko bao gồm phí ship (ko có tùy chọn trả hàng) shop đề nghị hoàn 100đ,e ko đồng ý và gửi khiếu nại lên Shopee,shop cũng khiếu nại Shopee là đã giao hàng đúng chất lượng,Shopee đề nghị e gửi bằng chứng,e gửi mã vận đơn,clip test sp và lỗi cụ thể,8h sau Shopee nhắn chấp nhận yêu cầu hoàn tiền và tiền về ví Shopee của e sau đó 1h.
Cái này cũng ko đáng gì,nhưng e muốn xem Shopee bảo vệ người mua hàng thế nào,e đánh giá là ok,còn việc cụ của,phần lớn là do cụ ko sát sao trong việc hoàn tiền thôi,nói chung mất thời gian.
Mọi khi mua của Tiki hay ladada thì không có cái quy cách thỏa thận hoạn tiền như bên shopee, cứ phản hồi là ship đên nhận hàng, sau đó shop đổi hoặc hoàn tiền.
Nhưng trên shopee có cách hoàn tiền thỏa thuận rất sơ hở như cụ đã biết. do vậy nếu bận hoặc quá nhiều giao dịch trong 1 ngày là khác hàng dễ bị lừa như bài em cảnh báo.
Do vậy Shoppee nên sửa lại điều khoản, chỉ cần chèn lệnh là tiền hoàn tối thiểu bằng 50-%70% giá trị giao dịch thi nếu khách hàng có bận hay quên thời hạn thì họ sẽ không bị thiệt hại. Đièu này chỉ có tốt cho cả 2. Shop thi uy tín hơn , còn khách thì không bị mất trắng như trường hợp của em.
Em góp ý chứ không có ý định 1 mình chống lại cả shopee như cụ Xe đàu kéo chụp mũ đâu. vì làm gì có thời gian mà lên chửi nhau như thế.
Nhưng thái độ làm việc của shopee như vậy khiên em sẽ nghĩ lại và không thể tin tưởng shopee được nữa.
Cảm ơn cụ chia sẻ

Pencom

Xe tải
Tín đồ mua hàng Online, hôm nay 10.10 săn được mỗi nhiêu đây đơn

joix

Xe điện
Mọi khi mua của Tiki hay ladada thì không có cái quy cách thỏa thận hoạn tiền như bên shopee, cứ phản hồi là ship đên nhận hàng, sau đó shop đổi hoặc hoàn tiền.
Nhưng trên shopee có cách hoàn tiền thỏa thuận rất sơ hở như cụ đã biết. do vậy nếu bận hoặc quá nhiều giao dịch trong 1 ngày là khác hàng dễ bị lừa như bài em cảnh báo.
Do vậy Shoppee nên sửa lại điều khoản, chỉ cần chèn lệnh là tiền hoàn tối thiểu bằng 50-%70% giá trị giao dịch thi nếu khách hàng có bận hay quên thời hạn thì họ sẽ không bị thiệt hại. Đièu này chỉ có tốt cho cả 2. Shop thi uy tín hơn , còn khách thì không bị mất trắng như trường hợp của em.
Em góp ý chứ không có ý định 1 mình chống lại cả shopee như cụ Xe đàu kéo chụp mũ đâu. vì làm gì có thời gian mà lên chửi nhau như thế.
Nhưng thái độ làm việc của shopee như vậy khiên em sẽ nghĩ lại và không thể tin tưởng shopee được nữa.
Cảm ơn cụ chia sẻ
Cái ''sơ hở'' này theo ý kiến của cụ là chính sách của Shopee,trong đó khi yêu cầu hoàn tiền,cụ có thể đưa ra số bất kỳ trong giới hạn tiền mua hàng cụ đã thanh toán,ngược lại shop cũng có thể đề nghị hoàn tiền cụ theo một số khác ít hơn mức cụ yêu cầu (cái này tùy vào shop) các đề nghị của 2 bên nếu ko dc bên còn lại phản hồi trong 24h thì mặc nhiên có hiệu lực.
Nếu 2 bên ko đạt dc thỏa thuận thì Shopee sẽ ra quyết định cuối cùng căn cứ vào phản hồi của cụ về chất lượng sp.
Nói chung việc trả hàng hoàn tiền là điều ko ai mong muốn,nhưng mua bán ở sàn nào thì nên nắm rõ chính sách của sàn đó để tránh thiệt hại cho mình thôi cụ.

Đơn giản thôi. Cụ làm ở shoppee thì xem hộ em trường hợp này.
Cụ đọc xong cụ thử đoán xem nó lách luật chỗ nào nhé.
nếu cụ giúp được thì nhièu cụ khac sẽ ko bị lừa nữa. Đơn giản thế thôi

trường hợp này giải quyết sao cụ Xe Đầu Kéo
Hay là shop này ở China nên nó đề nghị bớt cho cụ 123 nhân dân tệ ?

slaz8

Xe ba gác
Cái ''sơ hở'' này theo ý kiến của cụ là chính sách của Shopee,trong đó khi yêu cầu hoàn tiền,cụ có thể đưa ra số bất kỳ trong giới hạn tiền mua hàng cụ đã thanh toán,ngược lại shop cũng có thể đề nghị hoàn tiền cụ theo một số khác ít hơn mức cụ yêu cầu (cái này tùy vào shop) các đề nghị của 2 bên nếu ko dc bên còn lại phản hồi trong 24h thì mặc nhiên có hiệu lực.
Nếu 2 bên ko đạt dc thỏa thuận thì Shopee sẽ ra quyết định cuối cùng căn cứ vào phản hồi của cụ về chất lượng sp.
Nói chung việc trả hàng hoàn tiền là điều ko ai mong muốn,nhưng mua bán ở sàn nào thì nên nắm rõ chính sách của sàn đó để tránh thiệt hại cho mình thôi cụ.
vấn đè kẽ hở của SP bị lợi dụng, em bị dính nên em cảnh báo.
Và SP nếu tôn trọng khách hàng thì nên cư sử đúng mực, chứ vào hùa chửi khách như cụ Xe đàu kéo thể hiện, thì chỉ có Shopee mới thấy. qua đó dánh giá vê shopee không an toàn
Hay là shop này ở China nên nó đề nghị bớt cho cụ 123 nhân dân tệ ?
em ghi rõ là 123 VND mà cụ. với sô tiền nhỏ này,về tk rất khó để cho mình nhận ra sự thay đổi tk. và đến khi biết thì quá hạn. đây chính là điều em cảnh báo kẽ hở của sp mà gian thương bán trên shopee lợi dụng. Và em chưa bao giờ thấy shopee thanh toán bằng ngoại tệ, đó là phạm pháp mà cụ.

minhvan

Xe tải
E hay mua cả shopee và lazada, lazada hàng ko phong phú bằng nhưng ship rẻ
..

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
cụ cũng là rảnh háng quá. tôi biết rõ cái trò lừa đảo nên viết rõ ra cho mọi người tránh. sao lại không biết cái cụ nghĩ? dâị diện SP, không giúp dược gì nạn nhân, nhưng toàn nhảy vào chửi khách hàng.
Bộ mặt thật Shoppee là thế sao? :)) hay ai thuê cụ chửi à?
Dốt thì chịu khó tiếp thu đi . Cái trò chụp mũ trẻ con lắm .
Thà nhận dốt đi em phổ cập kiến thức cho 1 buổi là ổn tha hồ mua hàng online :))

Chỉnh sửa cuối:

toyennha

Xe lăn
Em mua là chọn shop NN. Nếu ko có thì chọn ngoại thành. Cuối cùng là nội thành. Giờ càng gần phí ship càng đắt. Từ khi nó bỏ hết ko cho cách hãng Giao nhận làm. Mà các cụ xác định rõ luôn chờ lâu. Nó cứ viện llys do shop có thể ở khu phong tỏa cách ly

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Có khi bữa nào rảnh các cụ tổ chức 1 lớp gọi là trao đổi kiến thức cũng như kinh nghiệm mua hàng online nói chung và shopee nói riêng nhỉ :)) Em nghĩ sẽ xôm phết đấy !

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em mua là chọn shop NN. Nếu ko có thì chọn ngoại thành. Cuối cùng là nội thành. Giờ càng gần phí ship càng đắt. Từ khi nó bỏ hết ko cho cách hãng Giao nhận làm. Mà các cụ xác định rõ luôn chờ lâu. Nó cứ viện llys do shop có thể ở khu phong tỏa cách ly
Em thì ngược lại . Chọn nội thành ship hỏa tốc là nhanh nhất , sau mới đến vùng khác .
Nó ko cho chọn đơn vị vc thì em cứ đặt thấy shopee express là hủy xong đặt lại bao giờ ra đơn vị khác thì thôi :))

rgbhis

Xe tăng
Trên shopee có shopee mall, mua hàng ở những shop đó e thấy rất yên tâm, nếu có voucher thì còn rẻ hơn đc khá nhiều. Nhưng cái tiện nhất là trên shopee mua được nhiều món độc đáo mà ở cái phố huyện nhà e ko thể nào mua được.

Khoadag1991

Xe tăng
Em thì ngược lại . Chọn nội thành ship hỏa tốc là nhanh nhất , sau mới đến vùng khác .
Nó ko cho chọn đơn vị vc thì em cứ đặt thấy shopee express là hủy xong đặt lại bao giờ ra đơn vị khác thì thôi :))
Càng ngày càng khó đấy cụ, shopee Ex nó đang dần phủ gần hết rồi, mục tiêu đến cuối năm là phủ 90-95% mà cụ. Còn 1 số tuyến Shopee Ex nó chưa triển khai đc thì nó nhả ra cho các dvvc khác gặm xương ấy mà @@. Như bọn Lazada thì Lex nó vẫn nắm hết đấy thôi, lâu lâu ninjavan, best ex nó vào đc vài đơn, khoai...

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Càng ngày càng khó đấy cụ, shopee Ex nó đang dần phủ gần hết rồi, mục tiêu đến cuối năm là phủ 90-95% mà cụ. Còn 1 số tuyến Shopee Ex nó chưa triển khai đc thì nó nhả ra cho các dvvc khác gặm xương ấy mà @@. Như bọn Lazada thì Lex nó vẫn nắm hết đấy thôi, lâu lâu ninjavan, best ex nó vào đc vài đơn, khoai...
Vâng cụ !
Trước khách của em toàn đặt qua ghtk nhưng giờ lâu lâu mới có 1 đơn , còn lại thì shopee ex nó ôm hết . Thi thoảng có đơn của J&T thì tụi này của tàu nên cũng dễ hiểu . Còn lại mấy hãng VN như GHN với ghtk toàn xịt , bên GHN được cái có ship đi nước ngoài nên lâu lâu vẫn ăn được đơn đi nc ngoài

nghecon050509

Xe buýt
Chắc là quan tài thật là chưa bán (chứ mô hình thì cháu thấy có bán rồi 150k) :D

BacQuePhuong

Xe tải
hình như sắp tới quy định về thương mại xuyên biên giới hiệu lực thì chả có mua hàng ở tàu giá rẻ nữa đâu, nó sẽ túm đầu ông TMĐT oánh thuế la liệt

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nhân tiện nói về trả hàng hoàn tiền .
năm ngoái em bán cho khách trong Đà nẵng 1 món gần 600k , hắn ko ưng ý nên bấm trả hàng hoàn tiền . Em thường giải quyết nhanh gọn nên ok luôn thì nó phần " trả hàng rồi mới hoàn tiền " và phần "hoàn tiền ngay " . Em cũng muốn khách vui vẻ nên bấm hoàn tiền ngay . Khách nhận được tiền ngay luôn thế là im ko gửi trả hàng cho em , nhắn tin mãi cứ lấy cớ dịch dã ko gửi hàng được . Đến nay chắc được 1 năm rồi , coi như mất toi :(

bloodheartvn

Xe điện
Bây h đơn vị vận chuyển của Shopee làm ì ạch láo vcđ. Em đặt hàng ở HN và giao ở HN từ 6/10, lúc hết giãn cách. Cửa hàng giao ngay khi đó, vậy mà bên vận chuyển nó định 26/10 mới giao hàng. Gọi điện hỏi thì lý do lýs trấu, trong khi các hàng khác thì giao ầm ầm

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Bây h đơn vị vận chuyển của Shopee làm ì ạch láo vcđ. Em đặt hàng ở HN và giao ở HN từ 6/10, lúc hết giãn cách. Cửa hàng giao ngay khi đó, vậy mà bên vận chuyển nó định 26/10 mới giao hàng. Gọi điện hỏi thì lý do lýs trấu, trong khi các hàng khác thì giao ầm ầm
Nhiều khi không có người, bác ạ.
Tôi order hàng trên BigC, chưa kịp hỏi thì cháu baby đã thẽ thọt bẩu: Nhà anh gần, anh sẽ phải đợi độ 3-4 ngày, vì bên em không có người.
Lái xe chưa kịp quay lại Hà Nội.

Bình thường, BigC giao hàng trong 24 tiếng.