[Funland] Shopee ghê quá

duytrong

Xe lăn
Em mua be3n Lazada thấy cũng ổn mà dễ xử dụng, bên Shope em thấy loằng ngoằng hơn.

Sonduong.BMV

Xe container
Chả nhẽ lại chơi trò mèo vờn chuột với nó nhỉ ?
Mua online thường thì chỉ mua những thứ ít tiền, có khi tiền ship nhiều hơn tiền hàng nhưng bọn chúng bán cho đồ hỏng nên bực mình thì mình chơi lại cho shop nó bán hàng có tâm hơn thôi.

Camry270772

Xe buýt
Mua 2 cái vấu của cái máy xay. 2 cái hỏng cả 2 mà shop nó vấn bảo của nó tốt, không có ren thì lắp kiểu gì mà nó nói vẫn lắp được. Cái khác thì ren nghiêng nó vẫn nói dùng được. Mấy hôm nữa em cũng bom vài đơn để shop nó bán hàng tử tế hơn.

1.25 ton

Xe điện
Cụ có tâng bốc Lazada quá không vậy ? E thấy bọn Laz rất khốn nạn . E mấy lần bị là săn dc hàng giảm giá rất rẻ , nó hủy cmn đơn hàng đấy với lý do hết hàng. Nhưng thực tế nó k hết mà giá bán tăng lên , muốn mua bao nhiêu cũng có. Phản ánh với Laz nó xl xuông xong bảo mình đặt lại. Lần gần đây nhất e đặt đơn hàng ở HCM và thanh toán trước bằng ví ZALO PAY . Nó ngâm hàng hơn 2 tháng ko ra khỏi HCM . Rồi nó hủy luôn đơn với lý do QN bị phong toả nên hàng k vào dc. Cmnn , QN e hàng vẫn vào ầm ầm, xong lằng nhằng gần tháng nó k chịu trả tiền vào ví Zalo của e, nó trả bằng cái mã giảm giá. Bực mà k lầm j dc chúng nó.
Đây em chụp ảnh cụ xem nhé.

cascadabadboy

Xe buýt
Lại nhớ cái thời 2010 em từ SH ra HN sống, rất khó chịu vì HN thương mại điện tử quá kém trong khi SG thì mỗi cái Web 5giây mua gì trên đấy cũng có hay các shop bán đồ chơi xe máy độ có diễn đàn và web riêng cả. May có mấy ông lớn vào mà giờ được cào bằng

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
1. Bọn nó có cái dây vận chuyển riêng dạng như tiêu cục ngày xưa. Ngay thậm chí thằng bán cũng không biết chúng nó chuyển như nào, chỉ biết là hàng sẽ tới nơi đúng hẹn với giá đấy. Hàng có đi sang Mỹ rồi quay về Campuchia cũng không sao, miễn giữ được giá vận chuyển cho mày như thế + đúng hẹn.

2. Thêm nữa là giá vận chuyển không bao giờ được phép đắt hơn giá hàng hóa bác ạ, như thế nghĩa là sai nguyên tắc. Nếu vận chuyển đắt hơn nghĩa là phương pháp của anh đang sai hoặc khả năng của anh kém.

Chứ không phải nó tính vào giá rồi đâu, vì biết ông mua ở đâu mà tính.

Cái số 2 ý chúng nó quan tâm ở tầm quản trị quốc gia bác ạ.

Nên nghe cái bọn ngồi bàn về Logistic ở cái xứ nào đấy.....kế hoạch cảng kẹo nọ chai.....đúng là ngứa cmn mít chỉ muốn cho mỗi chú một đạp bác ạ.
Cái số 2 ấy, nó làm thế nào cụ nhỉ. ship với giá 10k về Hà Nội , kể cả tổng kho có ở sát cửa khẩu đi chăng nữa.

HA.acoustic

Xe hơi
Cái số 2 ấy, nó làm thế nào cụ nhỉ. ship với giá 10k về Hà Nội , kể cả tổng kho có ở sát cửa khẩu đi chăng nữa.
Vụ này cháu cũng có thắc mắc mà chưa tìm hiểu, chắc phải các cụ trong ngành logictic mới rõ. Công nhận là phí vc nhiều cái thấp bất ngờ kiểu như hồi xưa hàng điện tử tiêu dùng bên Tàu mới rộ lên thì mọi người vẫn thắc mắc tại sao bộ comple bán lẻ 300-400k trong khi đó tiền công may ở mình đã tầm đó.

joix

Xe điện
Ship 10k là do Shopee hỗ trợ thôi cụ,e ship nội địa Trung Quốc từ Thâm Quyến về đến kho ở Đông Hưng đã 10-20 yuan rồi.(36-71k VND)

kamikaze1281

Xe điện
Vụ này cháu cũng có thắc mắc mà chưa tìm hiểu, chắc phải các cụ trong ngành logictic mới rõ. Công nhận là phí vc nhiều cái thấp bất ngờ kiểu như hồi xưa hàng điện tử tiêu dùng bên Tàu mới rộ lên thì mọi người vẫn thắc mắc tại sao bộ comple bán lẻ 300-400k trong khi đó tiền công may ở mình đã tầm đó.
Ship 10k là do Shopee hỗ trợ thôi cụ,e ship nội địa Trung Quốc từ Thâm Quyến về đến kho ở Đông Hưng đã 10-20 yuan rồi.(36-71k VND)
Thế thì em nghĩ là nó hỗ trợ trong một thời gian nhất định cho mọi người quen với việc mua hàng. Khi đã nghiện rồi thì nó sẽ hết hỗ trợ :D.

joix

Xe điện
Thế thì em nghĩ là nó hỗ trợ trong một thời gian nhất định cho mọi người quen với việc mua hàng. Khi đã nghiện rồi thì nó sẽ hết hỗ trợ :D.
Thương gia Trung Quốc bán trên Shopee rất nhiều,e nghĩ đây là chính sách hỗ trợ của Shopee đối với shop nước ngoài để tăng tính cạnh tranh,hơn nữa hệ thống Log bên đó khá tốt nên thời gian ship nhanh hơn mình.

poiuy

Xe ba gác
Em có đặt 1 đơn hàng của shopee, hnay nhận được hàng nhưng không đúng chủng loại. Em tính trả lại hàng mà thủ tục nó cồng kềnh quá trời :(
Thủ tục của nó cũng đơn giản thôi. Bấm trả hàng - chọn đưa hàng ra J&T - in phiếu trả, quay phim đóng gói, dán phiếu - Đem ra J&T gần nhất. Xong.

HA.acoustic

Xe hơi
Kiểu xe công nghệ thời đầu bác nhỉ, cuốc đi toàn 10k với 0 đ, đi riết thành thói quen

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Bác biết làm gì, thằng Tầu nó bán cho bác nó cũng không biết & không quan tâm đâu. Chúng nó làm theo dây chuyền rồi, công đoạn nào biết công đoạn ý.

Bác nhận được giá rẻ/đúng hạn là được rồi.

tungLam.nwl

Xe tăng
Ngay từ lúc cài đặt đã đòi khai báo lung tung nên em xóa app ngay xài Lazada.

kamikaze1281

Xe điện
Bác biết làm gì, thằng Tầu nó bán cho bác nó cũng không biết & không quan tâm đâu. Chúng nó làm theo dây chuyền rồi, công đoạn nào biết công đoạn ý.

Bác nhận được giá rẻ/đúng hạn là được rồi.
Em học hỏi ấy mà, chả là hàng của em bây giờ cũng phải tìm cách hạ chi phí vc xuống.

Lại nhớ cái thời 2010 em từ SH ra HN sống, rất khó chịu vì HN thương mại điện tử quá kém trong khi SG thì mỗi cái Web 5giây mua gì trên đấy cũng có hay các shop bán đồ chơi xe máy độ có diễn đàn và web riêng cả. May có mấy ông lớn vào mà giờ được cào bằng.
Chắc cụ không để ý chứ thời 2007 ở HN đã có trang muare thuộc ttvnol rồi . Đến 2010 thì xuất hiện thêm vật giá , rồi mấy trang ăn theo groupon là hotdeal , mua chung .
Thời điểm đấy chưa có uber , grab nên việc giao hàng không thuận tiện .
Tiki , sendo , lazada , shopee xuất hiện cùng hệ thống vận chuyển tốt nên đã loại hết các trang web kia .

nghienruou

Xe điện
Trả hàng đơn giản mà cụ. Cụ bấm trả hàng hoàn tiền, đính kèm ảnh sản phẩm và mã vận đơn rồi chờ 2-3 ngày.
Thủ tục của nó cũng đơn giản thôi. Bấm trả hàng - chọn đưa hàng ra J&T - in phiếu trả, quay phim đóng gói, dán phiếu - Đem ra J&T gần nhất. Xong.
Em ngại nhất khoản đóng gói rồi quay clip các kiểu, mệt phết ạ.
P/S: Em tick vào mục đơn vị chuyển phát đến lấy nhưng chưa thấy đến lấy như thời gian trên app :(

poiuy

Xe ba gác
Em ngại nhất khoản đóng gói rồi quay clip các kiểu, mệt phết ạ.
P/S: Em tick vào mục đơn vị chuyển phát đến lấy nhưng chưa thấy đến lấy như thời gian trên app :(
Đợi đến lấy rất lâu nên mình mang ra cho nhanh.