Thảo luận Sh 2017 lỗi ỳ máy gằn xe

facebook001

Xe tải
Nghiêm trọng thế hả cụ, mà sao bộ côn rẻ thế e tưởng phải mấy củ?
mỡ nó ngấm vào r thì sao làm ji đc cụ :D
côn zin chỉ vậy thôi :D với lại bộ côn sau chỉ là 1/3 cấu tạo trong bưởng côn thôi :D còn côn trước và dây curoa nữa

facebook001

Xe tải
Độ xong đi đc ko cụ, nếu chỉ tầm 2-3tr mà đi ok e cũng làm
xe e 125 đi bài êm , hơi ỳ hơn zin 1 tí tẹo lúc đề pa với leo hầm gửi xe , sàn xe + chỗ để côn sau k còn rung như côn zin , đi dưới 40km/h tiếng kêu rất nhỏ và đều chứ k lạo sạo rào rào mỗi lúc 1 kiểu như côn zin , trên 40km/h xe gần như k có tiếng động , toàn tiếng gió , nói chung là tiếng gào côn giảm 1 nửa , độ ổn định và độ êm của xe khác biệt rõ rệt :D à làm xong hết rodai thay dầu Ravenol + lap Liqui thì êm hơn chút nữa :3 tiếng ồn theo e còn = 1/3 zin , thay dầu xong thấy hơi bất ngờ
thằng b e 125 đang đi bài bốc , êm hơn zin 1 tí tẹo hoặc sêm sêm ( k đáng kể ) , rất bốc , gần bằng 150 , thốc cái là vọt :3 lúc thốc có gào nhưng tiếng gào chắc chắn chứ k gào kiểu muốn bể máy như côn zin =))
nhưng e thích đi êm hơn nên làm bài êm ^^ đi bốc tắc đường sợ húc đít ng khác lắm =))
nc đáng đồng tiền bát gạo , chỗ này đang đc ae hội sh tin yêu :v

CanBoNgam

Xe tải
xe e 125 đi bài êm , hơi ỳ hơn zin 1 tí tẹo lúc đề pa với leo hầm gửi xe , sàn xe + chỗ để côn sau k còn rung như côn zin , đi dưới 40km/h tiếng kêu rất nhỏ và đều chứ k lạo sạo rào rào mỗi lúc 1 kiểu như côn zin , trên 40km/h xe gần như k có tiếng động , toàn tiếng gió , nói chung là tiếng gào côn giảm 1 nửa , độ ổn định và độ êm của xe khác biệt rõ rệt :D à làm xong hết rodai thay dầu Ravenol + lap Liqui thì êm hơn chút nữa :3 tiếng ồn theo e còn = 1/3 zin , thay dầu xong thấy hơi bất ngờ
thằng b e 125 đang đi bài bốc , êm hơn zin 1 tí tẹo hoặc sêm sêm ( k đáng kể ) , rất bốc , gần bằng 150 , thốc cái là vọt :3 lúc thốc có gào nhưng tiếng gào chắc chắn chứ k gào kiểu muốn bể máy như côn zin =))
nhưng e thích đi êm hơn nên làm bài êm ^^ đi bốc tắc đường sợ húc *** ng khác lắm =))
nc đáng đồng tiền bát gạo , chỗ này đang đc ae hội sh tin yêu :v
Thế là thay bộ côn khác hả cụ, côn zin tháo ra giữ lại ạ?

facebook001

Xe tải
Thế là thay bộ côn khác hả cụ, côn zin tháo ra giữ lại ạ?
cụ thích thì giữ lại thôi :D chứ cầm về thanh lí cũng chả ai mua đâu , nhà có xe vợ hay bme ji đấy thì để lại sau cũ thay vào đỡ tốn tiền :v
vì côn tất cả xe honda lắp chung được , khác cái dây curoa thôi :D

CanBoNgam

Xe tải
cụ thích thì giữ lại thôi :D chứ cầm về thanh lí cũng chả ai mua đâu , nhà có xe vợ hay bme ji đấy thì để lại sau cũ thay vào đỡ tốn tiền :v
vì côn tất cả xe honda lắp chung được , khác cái dây curoa thôi :D
Thanks cụ tư vấn!

xuanhung59

Xe đạp
E đang hoang mang quá các cụ ạ, chả là e có lấy 1 e sh 125 2017 cbs ở hồng hạnh phố huế, ngân sách có hạn nên e
lấy bản thiếu niên nhi đồng 125 cbs, xem các bài review trên mạng thấy toàn êm với vọt lướt, thôi thì tiền ít 125 e cũng ko dám đòi hỏi bốc lướt như 150 chỉ cần êm ái .e ít đi mới chạy đc hơn 300km, nhưng máy khá ì và gằn, nhất trong dải tốc 30-40km, từ 0-30km máy rất ỳ,30-40km nếu đều ga thì máy gằn từng hồi không quá to nhưng vẫn có thể nghe đc dù đg đông.lên tầm 50km thì xe mới bt. Đang roda nên e cũng ko chạy quá 60km. E có xem 1 số bài thì thấy các đời tr bản 125 cũng hay bị lỗi lap, côn, chả nhẽ bản 2017 này vẫn bị.cụ nào có kn hoặc cũng đi đời này vào xem hộ e với chứ e thấy hơi thất vọng vì con xe này.biết là hàng nội nhưng bỏ ra 90tr mua con xe thế này thì hơi buồn!
cái này không rõ có phải là bệnh chung của động cơ esp không. xe ab125 cũng bị và mình đang đi ab đời 2016. nó bị rung theo nhịp ở tốc độ 40-50. mình qua các topic hỏi thì đều kêu bệnh của xe và chưa chữa dc. bạn đi qua 1000km mà vẫn bị thì mình nghĩ là bệnh của động cơ esp

matiz08

Xe điện
Xe mình SH việt 125i, cũng mua được 03 năm rồi. Hôm trước vừa tiện thay sang cái bugi denso iridium thì thấy xe vọt hơn hẳn. Vọt hơn so với cả hồi đầu mua chạy bugi theo xe.

ai_ni

Xe hơi
Cố tí lên 150 thì ok hơn, 125 hwa hết roda thì ỳ cũng phải

CanBoNgam

Xe tải
cái này không rõ có phải là bệnh chung của động cơ esp không. xe ab125 cũng bị và mình đang đi ab đời 2016. nó bị rung theo nhịp ở tốc độ 40-50. mình qua các topic hỏi thì đều kêu bệnh của xe và chưa chữa dc. bạn đi qua 1000km mà vẫn bị thì mình nghĩ là bệnh của động cơ esp
Hình như ab với sh125 chung động cơ khác bộ côn thôi cụ nhỉ

CanBoNgam

Xe tải
Xe mình SH việt 125i, cũng mua được 03 năm rồi. Hôm trước vừa tiện thay sang cái bugi denso iridium thì thấy xe vọt hơn hẳn. Vọt hơn so với cả hồi đầu mua chạy bugi theo xe.
E thấy đồ theo xe khá lởm!chắc chạy 1 tg nữa khéo thay bugi theo cụ,đơn giản khéo cải thiện đc nhiều

matiz08

Xe điện
E thấy đồ theo xe khá lởm!chắc chạy 1 tg nữa khéo thay bugi theo cụ,đơn giản khéo cải thiện đc nhiều
Đồ theo xe của ông SH Việt nói chung chắc chắn là lởm để cắt giảm chi phí mà cụ,:). Cái bugi thì cụ thích thay luôn đi cũng được, đảm bảo chạy ưng ý hơn hẳn đấy. Còn không thì hãng nó cũng khuyến cáo 1v thay bugi hay sao đó.

CanBoNgam

Xe tải
Đồ theo xe của ông SH Việt nói chung chắc chắn là lởm để cắt giảm chi phí mà cụ,:). Cái bugi thì cụ thích thay luôn đi cũng được, đảm bảo chạy ưng ý hơn hẳn đấy. Còn không thì hãng nó cũng khuyến cáo 1v thay bugi hay sao đó.
Em nghĩ shviet này phải nội địa hoá đến 99% còn 1% chắc là cái thương hiệu honda của nhật nên chất lg mới thế này cụ nhỉ, đi mà chán, đi mấy e sh nhập của bạn bè mà thấy buồn cho xe mình, trừ cái khác biệt về điện do không chịu đc khí hậu nhiệt đới thì sh nhập vẫn nhất,13k$ kể cũng đáng!

MrTrung113

Đi bộ
E lấy 125 cbs đi lăng quăng trong nội thành hà nội thấy ổn mà . Chưa thấy lỗi gì ngoài lỗi làm mình ngồi thoải mái và máy ngon hơn nhiều con zip trước e đi

Aqvamen

Xe tải
Em nghĩ shviet này phải nội địa hoá đến 99% còn 1% chắc là cái thương hiệu honda của nhật nên chất lg mới thế này cụ nhỉ, đi mà chán, đi mấy e sh nhập của bạn bè mà thấy buồn cho xe mình, trừ cái khác biệt về điện do không chịu đc khí hậu nhiệt đới thì sh nhập vẫn nhất,13k$ kể cũng đáng!
độ êm của yên và giảm xóc, độ bốc của máy, độ sang chảnh đúng là thua xa
nhưng bù lại rẻ bằng 1/3, công nghệ mới, khóa an toàn ... thì hơn mà
nếu nhập em thấy lấy sh300i ngon hơn, giá same same 150i nhập cũ mà hơn hẳn về mọi mặt, chỉ có cái hơi to hơi nặng thôi

matiz08

Xe điện
Nói là buồn thì mình thấy cũng ko hẳn lắm, vì tiền nào của nấy thôi bạn. Với tầm tiền đó thì SH Việt cũng đã có đối thủ nào đâu. Nói chung vận hành thì không được êm ái mượt mà như SH nhập, nhưng trong dòng xe việt cao ráo thì là ok rồi. Mình thì cũng chẳng phải mua SH vì thương hiệu gì, mà chủ yếu thích mua xe lốp to để đi cho an toàn, với thích hơn các loại lốp nhỏ. Ngồi cao nó cũng thích hơn,:).

newch

Xe tăng
Em đang đi cái Việt thứ 2
Cái thứ 2 đã khắc phục được vụ giảm xóc, còn yên xe đã vẫn khá cứng

Xe SH theo em biết là bản toàn cầu, Ita hay VN thì cũng chỉ khác nhau ở option. Từ SH2011 thì Honda VN đã xuất đồ sang Ita rồi

2 cái Việt em chạy thấy ổn, ko thấy khác biệt nhiều ngoài đặc điểm từng đời

Nếu cụ thích dòng đời cũ ( nhiều cụ vẫn có khái niệm gọi đời cũ là xe nhập, dáng nhập...) thì tìm mua xe cũ thử xem, tiền mua xe mới + tiền độ chắc cũng được con đời cũ 125 khá ổn

Chỉnh sửa cuối: