SF phần II: Nhận hàng

Ducnamnd

Xe buýt
Cái bác KV này chỉ chơi với bác nào đã mua xe thì phải, lúc mình pm hỏi kinh nghiệm mua xe cũng như kiến thức lựa chọn option thì thấy "im như thóc" làm em buồn quá. Trước sau thì cũng vào hội OF mà bác lại có sự "cẩn thận" vậy? Em là em kính nể cái kiến thức của bác KV, nhưng ko biết bác ấy có định kiến gì ko mà đến vài cái pm cũng ko có phản hồi gì hết.
Dẫu sao cũng xin bác 1 chân vào hội SF dù rằng chưa mua xe nhé.(b)
Bá cáo với cụ Hoa sung và XichloBmw là em đã mua bảo hiểm chỗ bác SonRack Gara Tiền Phong 87 Láng Hạ với giá là 10 834 000 VND có bảo hiểm thủy kích, chưa bảo hiểm dân sự cho bên thứ 3 (cái này chờ ra biển mới mua). Em chọn chỗ này vì có nhiều bác của 87 cùng là mem OF nên cũng tiện, với lại được nhiều cụ đánh giá cao về khoản sơn tút của 87 rất tốt (Cái này giai đoạn đầu anh em đi xe mới dùng chủ yếu) nên em chọn, chất lượng dịch vụ thì em chưa dùng (Hy vọng không phải dùng) nên chưa rõ vậy nên không có cảm nhận gì. Tuy nhiên, như bác sơn nói là khi cần sơn tút mình chỉ phải vác xe đến, vất đó, ký mấy cái rồi zìa :) hôm sau đến lấy xe.

Cò mồi

Xe tăng
Mà cụ kiến ơi, xe SF em ngồi trong, lúc dừng đèn đỏ em cứ nghe thấy tiếng cành cành của máy dầu cụ ạ :21:
Thế nên mới nói là máy dầu dù tốt và tiên tiến đến bao nhiêu đi chăng nữa thì cũng không bao giờ có thể êm bằng máy xăng được và lại hôi nữa, các cụ thích máy dầu thì phải chấp nhận thội

Ducnamnd

Xe buýt
Vợ cả nhà em quen hồi đi xe xăng, lúc xe nổ máy cứ đứng ngay sau xe nói chuyện, giờ chạy máy dầu, mụ không để ý cũng đứng đằng sau xe buôn dưa lê lúc em đang nổ máy, giờ đang kêu đau đầu và say như vừa đi xe buýt về :21:

ong mật

Xe hơi
Xe các cụ mua với giá chỉ có 41k thì nó kêu to là phải ,tiền nào của nấy mà :P. Kinh tế tiết kiệm là một chuyện... giêng em rất kết và mê muội cái tiếng cành cành của máy xe dầu ,được cái santafe vừa có cái tiếng cành cành đó nhưng ngồi trong xe lại êm mới chết chứ ,chả thế nên từ hồi mua đến giờ em chưa có gì để than phiền cả ,đóng kín cửa bật điều hòa thơm tho , đi mãi mới phải đổ nhiên liệu..tóm lại càng ngày càng yêu (u)

Chỉnh sửa cuối:

kienvang

Xe buýt
Cái bác KV này chỉ chơi với bác nào đã mua xe thì phải, lúc mình pm hỏi kinh nghiệm mua xe cũng như kiến thức lựa chọn option thì thấy "im như thóc" làm em buồn quá. Trước sau thì cũng vào hội OF mà bác lại có sự "cẩn thận" vậy? Em là em kính nể cái kiến thức của bác KV, nhưng ko biết bác ấy có định kiến gì ko mà đến vài cái pm cũng ko có phản hồi gì hết.
Dẫu sao cũng xin bác 1 chân vào hội SF dù rằng chưa mua xe nhé.(b)
Sorry bác nếu đã làm cho bác nghĩ như vậy! Thời gian gần đôi, quả tình tôi cũng tương đối bận, mấy hôm nay mới hở ra được 1 tí để ol chat chit với a e.
Tuy nhiên, nếu tôi nhớ ko nhầm, tôi còn PM trả lời cho bác ở OS, cả vụ đăng kí làm thành viên của bác nữa mà...
Nếu bác cần chia sẻ thêm thông tin cứ phone cho nó nhanh, list SFC bác ạ.
MOng bác sớm tham gia với SFC!
Nói nhỏ với bác trong gần 250 mem của SFC tối thiểu 1/3 trong Nam, ngoài Bắc tham khảo với tôi trước khi mua xe; kể cả 3 ông hội phó SFC là Chevol, Hunguyen123, MrPinocio ;)

Chỉnh sửa cuối:

kienvang

Xe buýt
Vợ cả nhà em quen hồi đi xe xăng, lúc xe nổ máy cứ đứng ngay sau xe nói chuyện, giờ chạy máy dầu, mụ không để ý cũng đứng đằng sau xe buôn dưa lê lúc em đang nổ máy, giờ đang kêu đau đầu và say như vừa đi xe buýt về :21:
Có phải lúc đầu nhà bác chạy Sedan? Nếu vậy là do bà xã chưa quen với hệ thống giảm xóc của SF rồi ;) Gia đình nào mới chạy SF cũng vậy, phải mất chắc tối thiểu 1-2 tháng để quen xe. Mấy thằng nhóc nhà tôi và bà cả hồi mới chạy SF luôn mồm kêu là tệ hơn Mit Gala Lancer vì say xe hơn :21: Nhưng bây giờ, ko muốn ngồi xe khác rồi trừ khi nâng cấp lên Acura hoặc X5 trở lên...;)
SF là CUV, unibody và sedanlike nên hơi êm, lúc đầu đi sẽ cảm giác bồng bềnh, dễ say xe! Nếu chạy xe SUV thực sự như Mit Pajero... đi sẽ xóc hơn nhưng sẽ không dễ bị say xe!

Fiat_ELX

Xe điện
Phải ghi nhận bác chủ thớt thực sự là người tiêu dùng thông minh. Có câu 'chỉ có người mua nhầm, người bán không nhầm' nhưng có lẽ không đúng với bác chủ thớt vào thời điểm này.
Chúc mừng bác !!!

Ducnamnd

Xe buýt
Phải ghi nhận bác chủ thớt thực sự là người tiêu dùng thông minh. Có câu 'chỉ có người mua nhầm, người bán không nhầm' nhưng có lẽ không đúng với bác chủ thớt vào thời điểm này.
Chúc mừng bác !!!
Cụ nói quá lời rồi, em gặp may như này là hoàn toàn nhờ vào anh em trên OF cả đấy cụ ạ :)
@Kiến vàng: Đùng là mấy đời xe trước em toàn chạy sedan cụ ạ, cợ bản mụ vợ em say là khả năng hít phải hơi xe máy dầu khi đứng ngay sau xe nói chuyện lúc nó nổ. Còn ngồi trong thì mụ ấy thích lắm, bảo đáng đồng tiền bát gạo, và không thấy mụ ấy tiếc vụ lỗ hơn 200 chai tiền em bán con xe mới mua để đổi SF :21:
Nhưng công nhận với cụ kiến là SF khi dừng đèn đỏ mà để D nó rung và kêu cành cành hơi to, nếu về N thì không bị rung nữa và tiếng kêu nhỏ hơn. Cái này khác hoàn toàn với xe máy xăng. Tiếng ồn dưới gầm vọng lên của SF cũng không phải nhỏ ạ. Nhưng về tổng thể so với cái giá 44.5K em bỏ ra để sở hữu em này thì em kết luận là Phê cụ ạ

me oto

Xe tăng
Hôm qua e cũng tới địa chỉ 268 trung kính,giá MLX bi h vẫn 41 ngàn nhưng tính bằng $,SLX ko có hàng ,sau tết mới có(nhưng chỉ có loại 2 túi khí).

remlun

Xe tải
xe đẹp quá, chúc cụ trăm năm hạnh phúc với em nó. đã rót riệu mời cụ rồi đới

Phú Ông

Xe container
Cụ chủ thớt đúng là người gặp may mắn lắm!
Tui cũng vậy... He he .... dắn đo mãi, mất bao nhiêu công tìm xe, có lúc đã xin nhập Hội Ford rồi - vì đã chuẩn bị tiền để lấy xe nhưng lại bị họ bán mất!
Đang chết đói lại vớ chiếu manh..., lấy được vợ Santa Fe rưng mờ già lắm (đời 2003)! :'(

danglong

Xe tăng
Sorry bác nếu đã làm cho bác nghĩ như vậy! Thời gian gần đôi, quả tình tôi cũng tương đối bận, mấy hôm nay mới hở ra được 1 tí để ol chat chit với a e.
Tuy nhiên, nếu tôi nhớ ko nhầm, tôi còn PM trả lời cho bác ở OS, cả vụ đăng kí làm thành viên của bác nữa mà...
Nếu bác cần chia sẻ thêm thông tin cứ phone cho nó nhanh, list SFC bác ạ.
MOng bác sớm tham gia với SFC!
Nói nhỏ với bác trong gần 250 mem của SFC tối thiểu 1/3 trong Nam, ngoài Bắc tham khảo với tôi trước khi mua xe; kể cả 3 ông hội phó SFC là Chevol, Hunguyen123, MrPinocio ;)
Phùhhhh lâu mới thấy Bác Chủ Tịch SFC lên tiếng! Lâu không thấy bác vào hâm nóng SF em lo quá, chỉ sợ bác chuyển xe khác thì tiếc quá - Khó tìm ai yêu SF bằng bác.

Số lượng người mua SF do tham khảo Kienvang hoặc đọc các thông tin cũ của bác Kienvang em chắc rất nhiều đấy! (b)

Ducnamnd

Xe buýt
Công nhận là phần lớn các kiến thức của em về SF là từ những bài viết của cụ Kiến vàng đấy ah

hoangdrive

Xe máy
tuyệt vời .........giấc mơ hơi xa ..nhung se thành hiện thực

dungrau

Xe tải
đọc bài của các cụ e chán luôn con vợ 2 civic của e...bao giờ bán đuọc civic e cũng đổi xe thôi

sepbu

Xe điện
Cái này là cửa hút gió cho điều hòa không khí (chứ không phải cho máy đâu) cụ à!
Cái hộp lọc gió cho máy nó nằm sau cái ắc cu cơ, cụ nhầm thì chít!

Chúc mừng cụ! Xe đời mới đẹp quá! Bao giờ rửa xe thì hú anh em SFC nhá!
Em bắt quả tang cụ Phuongcuunet bỏ nha FIAT sang đây nhé ! :'(