SF phần II: Nhận hàng

Ducnamnd

Xe buýt
Em vừa hỏi chị Hằng định quất thêm 1 con MLX nữa dưng mà giá chị Hằng báo đã lên 43.000usd rồi.
Cụ xem lại xem, giá hôm qua bạn em lấy MLX chỗ đó vẫn 41K mà, cụ nên đến thương thảo giá trực tiếp cụa ạ

holland2006

Xe hơi
Cảm ơn cụ Nam, em chiều nay vừa lấy MLX của 1 chỗ bên Đông Anh do mấy bác dưới Hải Quan giới thiệu, giá cũng chỉ là 41.000usd thôi. Nhanh gọn bác ạ!Tks cụ đã cho anh em thôgn tin để đàm phán (b)(b)

Ducnamnd

Xe buýt
Cảm ơn cụ Nam, em chiều nay vừa lấy MLX của 1 chỗ bên Đông Anh do mấy bác dưới Hải Quan giới thiệu, giá cũng chỉ là 41.000usd thôi. Nhanh gọn bác ạ!Tks cụ đã cho anh em thôgn tin để đàm phán (b)(b)
Cụ nên công bố thông tin nơi mua để anh em có chỗ tốt tham khảo cụ ạ. Chúng ta nên giúp nhau để mua được giá tốt

holland2006

Xe hơi
Cụ nên công bố thông tin nơi mua để anh em có chỗ tốt tham khảo cụ ạ. Chúng ta nên giúp nhau để mua được giá tốt
Em cũng chờ nhận xe xong xuôi đã rồi sẽ công bố địa chỉ cho chắc ăn cụ ạ. Nhân tiện, cụ cho em xin cái list option của MLX Full để em check khi nhận xe được ko? Thanks cụ!

Civic2306

Xe điện
Các cụ cố gắng đưa các địa chỉ gara giá rẻ lên để anh em tham khảo, tránh bị các sâu nó làm thịt. Trên OF em thấy cũng có nhiều sâu ở các gara đăng ký nick, nhưng khi nhắn tin báo giá cho em thì chả thấy có tý tình cảm OF nào trong đó cả :21: chặt đẹp dã man con ngan :))

Cấu hình này em lấy bên OS cụ tham khảo thử xem

Cấu hình SANTA FE MLX 2.0 1 cầu:

Loại xe:Thể thao việt đạt tiêu chuẩn châu Âu
Số chổ ngồi:07 chổ
Động cơ tiêu chuẩn Euro 3
Kiểu động cơ:Diesel VGT 2.0L
Công suất cực đại (Hp/rpm):151/4000
Dung tích bình nhiên liệu (75L)

HỆ SỐ TRUYỀN ĐỘNG
Một cầu
Kiểu hộp số:Hộp số tự động 5 cấp

HỆ THỐNG TREO
Trước:Đĩa tự làm mát loại 16 inch
Sau:Đĩa tự làm mát 11 inch với hệ thông cảnh báo mòn má phanh

CÁC THIẾT BỊ AN TOÀN
2 túi khí bên lái và phụ
Hệ thống chống bó cứng phanh ABS
Hệ thống phân bố lực phanh điện tử EBD

KÍCH THƯỚC
Dài x Rộng x Cao (mm):4650 x 1890 x 1795
Chiều dài cơ sở (mm):2700
Khoảng cách 2 vệt bánh xe:Trước x Sau (mm):1615 x 1620
Bán kính vòng quay tối thiểu (mm):5450
Tự trọng (kg):1813/1893
Khoảng sáng gầm xe (mm):203
Khà năng lội sâu (mm):500

LỐP VÀ VÀNH XE
Cỡ lốp:235/60R18
Vành hợp kim nhôm:7,0J x 18

TRANG THIẾT BỊ
Ghế da,sấy ghế
Ghế lái điều chỉnh điện
Tấm chắn nắng có gương trang điểm (phía lái và hành khách)
Kính chiếu hậu trong xe chống chói
Điều khiển âm thanh,thoại rảnh tay trên vôlăng
Điều hòa tự động 2 vùng nhiệt độ, 2 dàn lạnh
Radio + CD/MP3, Cổng USB+Ipod
Nâng hạ chân ga,thắng
Đèn trần ở hàng ghế thứ 2 và 3

holland2006

Xe hơi
Các cụ cố gắng đưa các địa chỉ gara giá rẻ lên để anh em tham khảo, tránh bị các sâu nó làm thịt. Trên OF em thấy cũng có nhiều sâu ở các gara đăng ký nick, nhưng khi nhắn tin báo giá cho em thì chả thấy có tý tình cảm OF nào trong đó cả :21: chặt đẹp dã man con ngan :))

Cấu hình này em lấy bên OS cụ tham khảo thử xem
Thanks cụ. Của em cũng đầy đủ dư thông tin của cụ. Em chỉ sợ nó cắt mất option thì hóa ra mình mua lại thành đắt! Hy vọng em qua mấy ông anh Hải Quan giới thiệu sales sẽ ko cắt cái gì của mình! Ngày kia em nhận xe xong xuôi sẽ thông tin lại chi tiết chỗ bán nhé!

jack_derida2000

Xe tăng
Em chỉ phân vân mỗi cái là với những option thế này, cộng với trọng lượng khá nặng mà máy dầu 2.0 thì lúc nhấn ga vượt là biết ngay nó thế nào

XichLoBMW

Xe tải
Chúc mừng kụ Xichlo BMV và kụ Ducnamnd nhé!
Chúc các kụ "iêu" vợ hai SF ngày càng nhiều...nhiều...hơn,có khi nào còn hơn vợ cả ko ta???:)):)):))
Nhà em xin gửi kụ (b)(b)(b) chúc giáng sinh vui vẻ,hạnh phúc!
Cám ơn kụ nhiều. Hôm nay mới nhận xe nhưng đang băn khoăn cái vụ tăng thuế, ko biết có kịp giấy tờ ko. Đang xe trận VN - Thái mà VN đang ăn 2 - 0 nên tâm trạng đang rất phấn khích bác ah. Mong anh em mình sớm có bữa off gặp nhau như Tất niên chẳng hạn (b)(b)(b) Chúc kụ giáng sinh vui vẻ(b)

Ducnamnd

Xe buýt
Em chỉ phân vân mỗi cái là với những option thế này, cộng với trọng lượng khá nặng mà máy dầu 2.0 thì lúc nhấn ga vượt là biết ngay nó thế nào
Cụ chưa chạy máy dầu mà phán cứ như tiên chỉ ấy nhỉ. Máy dầu 2.0 công suất 151 nên cụ chỉ cần đạp nhẹ ga ở vòng tua máy 1500 - 2000 là xe nó chồm phát lao như tên, lưng dính đét vào ghế (em vừa kiểm chứng xong) Trước em chạy Civic 2.0, cam 2.4 mà muốn có độ vọt như vậy thì cũng phải cần vòng tua máy khoảng 2000. Trong khi xác 2 thằng nhẹ hơn SF mấy trăm cân. Khỏi cần so sánh nữa nhé.

@Xichlo: Chúc mừng cụ đã có xe. Em lấy xe trước cụ tý nhưng hôm đó phải bán vàng sớm nên thiệt mất 100 chai cụ ạ, tặc lưỡi thôi thì tết nhất rồi, có xe chạy mấy hôm trời lạnh vừa qua cũng thấy hoàn toàn xứng đáng

chic

Xe máy
Cám ơn kụ nhiều. Hôm nay mới nhận xe nhưng đang băn khoăn cái vụ tăng thuế, ko biết có kịp giấy tờ ko. Đang xe trận VN - Thái mà VN đang ăn 2 - 0 nên tâm trạng đang rất phấn khích bác ah. Mong anh em mình sớm có bữa off gặp nhau như Tất niên chẳng hạn (b)(b)(b) Chúc kụ giáng sinh vui vẻ(b)

Nếu tính cả thuế tăng thì xe của cụ phải nộp là bao nhiêu thế? Hôm nay em hỏi mấy nơi, chỗ thì vẫn còn xe giao ngay, chỗ thì nói phải ra tết, mà giá cả cũng cứ loạn cả lên. Điên thật

holland2006

Xe hơi
Nếu tính cả thuế tăng thì xe của cụ phải nộp là bao nhiêu thế? Hôm nay em hỏi mấy nơi, chỗ thì vẫn còn xe giao ngay, chỗ thì nói phải ra tết, mà giá cả cũng cứ loạn cả lên. Điên thật
USD hôm nay lên đột biến rồi các cụ ạ, hiện tại là 17,350 trong khi hôm qua là 16,989, mà ko có nguồn để mua nữa nên giá xe sẽ lên thôi!

Ducnamnd

Xe buýt
Giá áp phí tước bạ của SF hiện nay là 760 triệu, các cụ cứ thế mà nhân nhé

chic

Xe máy
Giá áp phí tước bạ của SF hiện nay là 760 triệu, các cụ cứ thế mà nhân nhé
Thôi để em nhân giúp cho:
- Từ nay đến 31/12/2008: không kịp lấy xe nên không quan tâm
- sang năm 2009: 760tr x 12% = 91,2tr

Đô tăng, thuế cũng tăng, đường tới showroom xa quá dần.
Dầu giảm 1k/1l chả ăn thua

Chỉnh sửa cuối:

hoa sung

Xe hơi
Hic Báo cáo các cụ là em cũng đã lấy xe hôm qua roài! Hôm nay cũng đã đi lắp đôi cản trước sau vào rồi trông cũng ra dáng phết các cụ ạ!
Cả đêm qua vác xe ra đường cổ vũ bóng đá và Nô em, sáng nay vứt về cơ quan nằm để đợi biển rùi. Lấy xe cũ ra đi thì quả thật em có thấy rõ là xe không bốc bằng xe xăng đâu các bác ạ! Em xài một con Honda Accord đời 91, số sàn, đời thấp nhưng máy của em nó còn gần như mới, ngon lắm! Đi đồng thời cả hai xe thì mới thấy rõ độ trễ chân ga của xe máy dầu lớn hơn hẳn các bác ạ, lại còn là số tự động nữa nên cảm giác độ bốc rõ ràng là kém hơn hẳn! Tuy nhiên cũng chẳng vì vậy mà em kém hài lòng với vợ mới của em đâu ạ!
To @ ducnamnd & XicLoBMV: Hình như thuế trước bạ của SLX cao hơn của MLX hay sao ấy các cụ ạ, thằng cu em nó mua MLX đã nộp thuế rồi nó bảo vậy, chẳng biết có đúng không nữa, các cụ confirm lại dùm em cái!

Ducnamnd

Xe buýt
Hic Báo cáo các cụ là em cũng đã lấy xe hôm qua roài! Hôm nay cũng đã đi lắp đôi cản trước sau vào rồi trông cũng ra dáng phết các cụ ạ!
Cả đêm qua vác xe ra đường cổ vũ bóng đá và Nô em, sáng nay vứt về cơ quan nằm để đợi biển rùi. Lấy xe cũ ra đi thì quả thật em có thấy rõ là xe không bốc bằng xe xăng đâu các bác ạ! Em xài một con Honda Accord đời 91, số sàn, đời thấp nhưng máy của em nó còn gần như mới, ngon lắm! Đi đồng thời cả hai xe thì mới thấy rõ độ trễ chân ga của xe máy dầu lớn hơn hẳn các bác ạ, lại còn là số tự động nữa nên cảm giác độ bốc rõ ràng là kém hơn hẳn! Tuy nhiên cũng chẳng vì vậy mà em kém hài lòng với vợ mới của em đâu ạ!
To @ ducnamnd & XicLoBMV: Hình như thuế trước bạ của SLX cao hơn của MLX hay sao ấy các cụ ạ, thằng cu em nó mua MLX đã nộp thuế rồi nó bảo vậy, chẳng biết có đúng không nữa, các cụ confirm lại dùm em cái!
Chúc mừng cụ có xe mới, cụ may cái là có ngay bộ ốp cản theo màu xe. Em và bác xichlo chắc phải đợi sau, em là cứ trừ phéng 5 chai, khi nào có ốp em đến :P
Cụ cho em xin cái ảnh con xe cụ sau khi lắp ốp nhé, em xem có đẹp không để còn múc. Được tin cụ lấy được xe là mừng rồi, hy vọng thoát vụ thuế tước bạ 12%
Sáng mai em đi đăng ký cụ ạ, tình hình có gì em sẽ về bá cáo cụ nhé. Cụ nhớ cho em xin cái ảnh ốp cản đấy.
Tối qua em lại sợ CA nên ứ dám vác xe đi cổ vụ. Mà sao cụ lại so SF với em Acord đời 91 thế, tội nghiệp em nó quá :21: Máy dầu thì đương nhiên không vọt bốc bằng máy xăng rồi, nhất là lại vác cái xác nặng 2,5 tấn thế kia, tuy nhiên, khi cụ lên tốc độ khoảng 50km/h thì phê lắm ạ, máy lúc đó cứ như lịm đi ấy, mất hết tiếng cành cành, chân hơi đạp nhẹ bốc ngay, em mới chỉ dám lên 80km/h thôi vì xe đang chạy rốt đa :) Nói chung là sướng lắm cụ ạ, em chả tiếc 44.5K khi ngồi em nó :6:

lanth

Xe tải
Chúc mừng cụ có xe mới nhá. Em nghe tây nó đồn là cụ xichlo cũng lấy xe được rồi phỏng ạ? Có phải 2 cụ cùng đi lấy xe 1 ngày phải ko? Chúc các cụ kịp xong thủ tục trước 1.1 để trốn được thuế nhé.
Lúc nào các cụ phọt mấy cái ảnh vợ 2 các cụ lên cho anh em chiêm ngưỡng với.

Ducnamnd

Xe buýt
Chúc mừng cụ có xe mới nhá. Em nghe tây nó đồn là cụ xichlo cũng lấy xe được rồi phỏng ạ? Có phải 2 cụ cùng đi lấy xe 1 ngày phải ko? Chúc các cụ kịp xong thủ tục trước 1.1 để trốn được thuế nhé.
Lúc nào các cụ phọt mấy cái ảnh vợ 2 các cụ lên cho anh em chiêm ngưỡng với.
Đợt này bọn em lấy 4 con, 3 con màu đen còn mỗi con của cụ hoa sung là màu bạc. Chỉ bực mình mỗi cái là SLX lại không có dây cho nắp bình dầu, mỗi lần đổ dầu, tháo lắp ra em toàn phải cầm sợ nó rơi mất. Không biết ở ngoài có chỗ nào lắp được cái dây cho nắp dầu không nhỉ

CB600RR

Xe hơi
Đợt này bọn em lấy 4 con, 3 con màu đen còn mỗi con của cụ hoa sung là màu bạc. Chỉ bực mình mỗi cái là SLX lại không có dây cho nắp bình dầu, mỗi lần đổ dầu, tháo lắp ra em toàn phải cầm sợ nó rơi mất. Không biết ở ngoài có chỗ nào lắp được cái dây cho nắp dầu không nhỉ
khi kụ mở cái nắp để đổ dầu vuông góc với xe, sau đó cụ vặn cái nắp xoáy ra rồi thì kụ sẽ thấy trên cái nắp có 1 cái rãnh, nó vừa khít với cái nắp ngoài
và chỉ việc cài lên là xong cần j phải giữ nhỉ, kụ ktra lại nhé:6: