Service for KCC

laodatma

Xe điện
Vâng, em cám ơn Cụ, xe em còn cái dây curoa nó kêu rin rít, nếu Cụ thấy chỉnh được thì khi nào qua thay cái công tắc Cụ nói các bác thợ chỉnh giúp em luôn, à Cụ để giành cho em 1 cái secour phòng thân, nhỡ khi nó vẫn rin rít...
Curoa mà kêu rin rít thế thì đến 99% phải thay rồi cụ ơi vì nó tự tăng nên khi rão quá k căng nổi nữa là thay thôi :)

Chỉnh sửa cuối:

HAICON

Xe điện
Curoa mà kêu rin rít thế thì đến 99% phải thay rồi cụ ơi vì nó tự tăng nên khi rão quá k căng nổi nữa là thay thôi :)
Hơ, em thấy cà rem làm gì có tăng dây cu roa tự động đây cụ????

laodatma

Xe điện

HoangTung76

Xe điện
Kính các cụ, hôm trước em có đư 1 em Kia Morning 2012 của bà chị vợ vào Kia HP để kiểm tra xem xe khó đề máy nổ ( hiện tượng khi đề thì tiếng kêu đề khẹc khẹc dài hơn bình thường 1 tí mới nổ được máy ), đc các em kỹ thuật bên Kia phán là hỏng chuột đề và tháo ra kiểm tra, vì theo các em ý là dong KM2012 nhập khẩu này rất nhiều xe bị, xe bà chị em mới đi đc 1,3 vạn. Sau khi tháo xong thì nhìn thấy chuột đề bị bẩn và chỗ tiếp điểm hút có dấu hiệu hoen gỉ, các em ấy đề nghị thay chuột, nhưng khổ nỗi chuột có 900k nhưng không có săn hàng phải chờ order từ bên Hàn quốc và phải mất từ 20 - 30 ngày mới có, sau đó các em tư vấn thêm là nên thay cả củ đề 2600k thì có sẵn hàng và thay như thế nó mới đồng bộ, còn nếu thay chuột không thì đi một thời gian chuột nó lại hỏng, nhưng cũng phải đợi order trên HN gửi xuống tầm 2 - 3 ngày. Thực tế thì hiện tại sau khi vệ sinh lại chuột đề thì bây giờ đi thấy đỡ hơn, nhưng cũng không hết hẳn hiện tượng đề xe khó nổ. Các cụ và cụ 4 cho em hỏi
- Tư vấn như vậy có chuẩn chưa ?? ( vì em cũng muốn xe phào đi nó đảm bảo, hiện tại em đã đặt hàng thay cả củ đề, với lại là phụ nữ đi nữa ...).
- Em hỏi riêng cụ 4 là sao hãng nhớn thế và số lượng xe cũng hay bị như thế mà vật tư lại không có sẵn nhỉ?? em nghĩ những vật tư này là thông dụng mà???

HAICON

Xe điện

laodatma

Xe điện
Nó kêu do 2 nguyên nhân: bẩn or rão quá mặt trong bị chai. Cũng có nhưng vụ vệ sinh & xịt chất dưỡng dây curoa (của liquid moly đâu khoảng hơn 200k) gì đó thì có thể hết.

Tuy nhiên em thấy cẩn thận thì cứ nên thay vì nếu có bình kia thì các cụ phải thường xuyên vệ sinh & xịt dưỡng từ trước chứ để kém rồi thìk khôi phục khó lắm! :D
Xe em nó cũng kêu rít rít. Vậy là phải thay rồi hả cụ?

chuvoicon

Xe tăng
CR vẫn dùng timing belt Cụ ợ, em hỏi nhà Cụ Color thì Cụ có cả 2 loại: trong và ngoài
Có đấy cụ ạ, có bi tăng đai nên kêu thì nên thay. Ngoài ra CR máy xăng dùng cam xích nên hình chắc ko phải thay :-?

Beck

Xe điện
CR vẫn dùng timing belt Cụ ợ, em hỏi nhà Cụ Color thì Cụ có cả 2 loại: trong và ngoài
Em khẳng định với cụ dây đai cam của CR máy xăng là xích cụ nhé. Còn máy dầu vẫn là dây curoa :-? vì em bổ máy ra show ảnh rồi mờ :P

Đây nè:

Chỉnh sửa cuối:

HoangTung76

Xe điện
Èo ẹ, có cái chuột đề xin tư vấn mà mãi chả thấy mấy lão lọ mọ vào bắt nhời gì cả??

Èo ẹ, có cái chuột đề xin tư vấn mà mãi chả thấy mấy lão lọ mọ vào bắt nhời gì cả??
Cần thì cụ gọi trực tiếp luôn cho nhanh đê :-? ngồi đấy mà thỉnh thì kô đc đâu :D
Cái mòn nỳ thì cụ không nên chờ tư vấn online vì có ai cảm nhận được đâu, tư vấn kiểu này dễ dính tẩu hỏa nhập ma lắm. Mà theo em thì nên chờ hoặc sang Hyundai mà mua, xe cụ lắp vừa của GETZ 1.1, bệnh này đâu có cháy nhà chết người mà thay cả cái máy đề cho nó tốn xèng.

chuvoicon

Xe tăng
Ặc, em thua Cụ roài, chắc nhà Matiz nhầm roài,
Đúng là nhà Mast khẳng định lại là máy xăng dùng timing chain, yên tâm không phải để ý đến cái dây này roài, nhưng em thấy mấy cái dầu mỡ theo xe có vẻ không ngon lắm, chẳng hạn dầu động cơ dùng 20w-50: chạy ì xờ lì, dầu hộp số em không rõ lắm nhưng chắc không phải loại fully synthetic, chạy chả bốc tí nào. dầu trợ lực lái thì hơi chán, em mà đứng 1 chỗ vần vô lăng kiểu gì cũng nghe tiếng rì rì của bơm trợ lực làm việc, em đoán dầu trợ lực hơi đặc, chắc loại PSF-3, bây giờ có loại PSF-4 (fully synthetic) roài nhưng ít có bán vì có khi đi cả đời xe (10 vạn) mới phải thay,
Nhà em có con Wave còi, em cứ mạnh dạn thay cho nó dầu Shell Advance Ultra (chuyên dùng cho xe phân phối lớn), chạy sướng kinh, trời lạnh nổ phát ăn ngay, vít ga là chạy không lụp bụp như trước, cũng không phải kéo le lủng gì, có chạy >60km máy vẫn êm chứ không gào lên như hồi còn dầu nguyên bản của Honda.
Cho nên vấn đề dầu mỡ quan trọng ra phết các Cụ nhỉ

Em khẳng định với cụ dây đai cam của CR máy xăng là xích cụ nhé. Còn máy dầu vẫn là dây curoa :-? vì em bổ máy ra show ảnh rồi mờ :P

Đây nè:

Chỉnh sửa cuối:

Carens_SX

Xe buýt
Không biết cụ KMV đã xem qua bài này của cụ Hardtop-người không cần phải nói nhiều về kiến thức chuyên môn cho xế, đặc biệt là Kia-Huyndai
http://www.otofun.net/threads/441272-luu-y-khi-thay-dau-hop-so-tu-dong

Theo như bài viết thì em thấy hiện tại việc thay dầu hộp số tự động của Kia TH vẫn chưa được hoàn toàn triệt để, đây cũng là băn khoăn của em và cũng đã có lần em hỏi cụ về việc này.

Cụ cho anh em KCC thông tin tham khảo nhé

HoangTung76

Xe điện
Cái mòn nỳ thì cụ không nên chờ tư vấn online vì có ai cảm nhận được đâu, tư vấn kiểu này dễ dính tẩu hỏa nhập ma lắm. Mà theo em thì nên chờ hoặc sang Hyundai mà mua, xe cụ lắp vừa của GETZ 1.1, bệnh này đâu có cháy nhà chết người mà thay cả cái máy đề cho nó tốn xèng.
Hớ hớ, cụ cứng đây rồi, em cảm ơn cụ nhiều nhé, có lẽ e a nhô cho nhà cụ 4 xem sao.

Beck

Xe điện
Ặc, em thua Cụ roài, chắc nhà Matiz nhầm roài,
Đúng là nhà Mast khẳng định lại là máy xăng dùng timing chain, yên tâm không phải để ý đến cái dây này roài, nhưng em thấy mấy cái dầu mỡ theo xe có vẻ không ngon lắm, chẳng hạn dầu động cơ dùng 20w-50: chạy ì xờ lì, dầu hộp số em không rõ lắm nhưng chắc không phải loại fully synthetic, chạy chả bốc tí nào. dầu trợ lực lái thì hơi chán, em mà đứng 1 chỗ vần vô lăng kiểu gì cũng nghe tiếng rì rì của bơm trợ lực làm việc, em đoán dầu trợ lực hơi đặc, chắc loại PSF-3, bây giờ có loại PSF-4 (fully synthetic) roài nhưng ít có bán vì có khi đi cả đời xe (10 vạn) mới phải thay,
Nhà em có con Wave còi, em cứ mạnh dạn thay cho nó dầu Shell Advance Ultra (chuyên dùng cho xe phân phối lớn), chạy sướng kinh, trời lạnh nổ phát ăn ngay, vít ga là chạy không lụp bụp như trước, cũng không phải kéo le lủng gì, có chạy >60km máy vẫn êm chứ không gào lên như hồi còn dầu nguyên bản của Honda.
Cho nên vấn đề dầu mỡ quan trọng ra phết các Cụ nhỉ
cụ nói chả cần chỉnh gì nữa :D, thì tiền nhiều thì cho nó ăn uống ở KS 5*, còn ít tiền thì ăn cơm bình dân có chứng nhận VSATTP vẫn thọ tốt thôi mờ cụ. :-?, đối với em thì ít tiền nên cứ dầu mỡ hoặc các thứ nếu mua ngoài mà kô tin tưởng thì em cứ chơi với hãng, đảm bảo tiêu chuẩn của hãng còn hơn.

laodatma

Xe điện
cụ nói chả cần chỉnh gì nữa :D, thì tiền nhiều thì cho nó ăn uống ở KS 5*, còn ít tiền thì ăn cơm bình dân có chứng nhận VSATTP vẫn thọ tốt thôi mờ cụ. :-?, đối với em thì ít tiền nên cứ dầu mỡ hoặc các thứ nếu mua ngoài mà kô tin tưởng thì em cứ chơi với hãng, đảm bảo tiêu chuẩn của hãng còn hơn.
Iem cũng vậy! Mấy cái thứ đổ vào máy, két nươc, phanh, hộp số em toàn cứ cụ Bốn đổ cái j em biết cái đó thôi ạ! Cũng mấy lần định cho v2 ăn dầu sang tý nhưng cũng tặc lưỡi chơi của hãng có j còn rạch mặt ăn vạ được =))

chuvoicon

Xe tăng
Em chỉ chọn loại nào ngon bổ rẻ để nâng cấp thôi...chẳng hạn em đổ kixx g1 1 vạn 5 mới phải thay, khéo còn rẻ và bổ hơn nhớt thường...vưỡn ăn vạ được cụ Bốn ợ...:)

Iem cũng vậy! Mấy cái thứ đổ vào máy, két nươc, phanh, hộp số em toàn cứ cụ Bốn đổ cái j em biết cái đó thôi ạ! Cũng mấy lần định cho v2 ăn dầu sang tý nhưng cũng tặc lưỡi chơi của hãng có j còn rạch mặt ăn vạ được =))