Service for KCC

laodatma

Xe điện
Em chỉ chọn loại nào ngon bổ rẻ để nâng cấp thôi...chẳng hạn em đổ kixx g1 1 vạn 5 mới phải thay, khéo còn rẻ và bổ hơn nhớt thường...vưỡn ăn vạ được cụ Bốn ợ...:)
Chết! Cụ nghe ai thuốc mà để đến vạn rưỡi mới thay thì phá máy còn giề! Đây là thông tin Sale chính hãng báo cho iem về Kixx G1 5W-30 nè!
s0_kh4nh nói:
2.0 dùng được cụ ạ........
dầu này em thay vào em cap chạy ngon choét luôn ạ
rổ giá thì là 560k/can 4l ạ
cái này nhà máy khuyến cáo là chạy 1 v nhưng điều kiện thời tiết và môi trường đường xá ở vn mình em cũng đưa ra ý kiến riêng là chạy 5000 đổ xuống thay là oke cụ ạ
bên em giao hàng và tính thêm phí ship cụ ạ

chuvoicon

Xe tăng
Cụ ý là đại lý cấp 1 thôi mờ, Em hỏi Bác Công trùm em Kiss này ở miền Bắc cơ, vả lại hội PSC.VN cũng dùng em này nhiều nhưng là máy dầu, về lý thuyết là 1 vạn 5 nhưng mình thích thay sớm lúc nào cũng OK hết mờ, càng tốt cho vợ 2 nhưng lại xịt túi xèng, với lại hơi bị phí. Trên OF có Cụ kscuong-bk2002 cũng rành cái này, em cũng có tham khảo bài viết của Cụ đó. Nếu tính dầu thường khoảng 200-300k, em lấy dầu này 500k thì còn rẻ chán, mà dòng này tiêu chuẩn là SN và GF-5, tiêu chuẩn mới nhất về dầu nhớt...hehe, 2 cái tiêu chuẩn này chạy tối thiểu 1 vạn Cụ nhá, 1 vạn 5 em e còn ít, nhưng quan trọng hơn là nó bảo vệ máy tốt hơn ợ.
Em quote lại cái chỗ em lấy địa chỉ để mua đây ợ, ở đó cũng có dầu trợ lực PSF-4 nhưng chưa nhập về, dầu hộp số thì cũng là fully synthetic nhưng em chỉ chơi dầu máy thôi,

Chết! Cụ nghe ai thuốc mà để đến vạn rưỡi mới thay thì phá máy còn giề! Đây là thông tin Sale chính hãng báo cho iem về Kixx G1 5W-30 nè!
Giới thiệu cụ một loại ngon bổ rẻ: http://gsvietnam.com.vn/?show=intro&ic=3&list=7_11_17
Kixx G1: SN, Fully synthetic, hội psc bọn em dùng loại này thấy êm lắm mà rất hạt dẻ.
80K/l, mua đâu đó trên phố Đội Cấn ấy cụ ạ.
cụ vitgia78 thử nghiệm xem LAC chạy dầu này thế nào nhé, địa chỉ đây cụ ơi

Công ty cô rphầ thương mại và dịch vụ GS Hà Nội

Địa chỉ: 465 Đội Cấn- Ba Đình- Hà Nội

ĐT:0433762.1257

Hotline: Mr Công: 097.8585.169

Chỉnh sửa cuối:

HAICON

Xe điện
Em thấy dầu (gold) chạy 15000km mới phải thay thường có giá trên 1 củ. Chứ cái giá từ 500 đến 600k/4l mà quy chuẩn chạy đc ngần ấy thì em èo tin. Trừ khi đi liều :))

Chỉnh sửa cuối:

chuvoicon

Xe tăng
Lúc đầu em cũng èo tin, dưng mờ trông cái thùng đựng của nó ngon quá, thùng bằng tôn hẳn hoi, đẹp lắm nên em mới mua...:), dầu thì thế nào cũng xong dưng cái thùng là e thích...:))
Em thấy dầu (gold) chạy 15000km mới phải thay thường có giá trên 1 củ. Chứ cái giá từ 500 đến 600k/4l mà quy chuẩn chạy đc ngần ấy thì em èo tin. Trừ khi đi liều :))

Chỉnh sửa cuối:

KMV

Xe tải
Không biết cụ KMV đã xem qua bài này của cụ Hardtop-người không cần phải nói nhiều về kiến thức chuyên môn cho xế, đặc biệt là Kia-Huyndai
http://www.otofun.net/threads/441272-luu-y-khi-thay-dau-hop-so-tu-dong

Theo như bài viết thì em thấy hiện tại việc thay dầu hộp số tự động của Kia TH vẫn chưa được hoàn toàn triệt để, đây cũng là băn khoăn của em và cũng đã có lần em hỏi cụ về việc này.

Cụ cho anh em KCC thông tin tham khảo nhé
Em cảm ơn cụ nhiều, em sẽ tiếp thu và học hỏi thêm. Cơ bản là có 2 loại số tự động đó là có que thăm và không que thăm (em chưa nói về việc phân cấp số và nhà sản xuất). Kem nhà mình là loại có que thăm và có 2 phương pháp: 1 là dùng thiết bị fluid changer hoặc nếu ko thì thay theo các bước hướng dẫn là ok ạ. Cảm ơn cụ nhiều nhé!

KMV

Xe tải
Kính các cụ, hôm trước em có đư 1 em Kia Morning 2012 của bà chị vợ vào Kia HP để kiểm tra xem xe khó đề máy nổ ( hiện tượng khi đề thì tiếng kêu đề khẹc khẹc dài hơn bình thường 1 tí mới nổ được máy ), đc các em kỹ thuật bên Kia phán là hỏng chuột đề và tháo ra kiểm tra, vì theo các em ý là dong KM2012 nhập khẩu này rất nhiều xe bị, xe bà chị em mới đi đc 1,3 vạn. Sau khi tháo xong thì nhìn thấy chuột đề bị bẩn và chỗ tiếp điểm hút có dấu hiệu hoen gỉ, các em ấy đề nghị thay chuột, nhưng khổ nỗi chuột có 900k nhưng không có săn hàng phải chờ order từ bên Hàn quốc và phải mất từ 20 - 30 ngày mới có, sau đó các em tư vấn thêm là nên thay cả củ đề 2600k thì có sẵn hàng và thay như thế nó mới đồng bộ, còn nếu thay chuột không thì đi một thời gian chuột nó lại hỏng, nhưng cũng phải đợi order trên HN gửi xuống tầm 2 - 3 ngày. Thực tế thì hiện tại sau khi vệ sinh lại chuột đề thì bây giờ đi thấy đỡ hơn, nhưng cũng không hết hẳn hiện tượng đề xe khó nổ. Các cụ và cụ 4 cho em hỏi
- Tư vấn như vậy có chuẩn chưa ?? ( vì em cũng muốn xe phào đi nó đảm bảo, hiện tại em đã đặt hàng thay cả củ đề, với lại là phụ nữ đi nữa ...).
- Em hỏi riêng cụ 4 là sao hãng nhớn thế và số lượng xe cũng hay bị như thế mà vật tư lại không có sẵn nhỉ?? em nghĩ những vật tư này là thông dụng mà???
Xin lỗi cụ vì em giả nhời cụ hơi muộn. Vụ hàng họ của cụ chiều mai sẽ có kết quả nhé.
Dạo này em thường xuyên phải họp hành cho vụ phát triển hệ thống vào năm sau (sự kiến sẽ mở thêm nhiều Showroom ở Hà Nội và Miền Bắc nữa ạ). Kỹ thuật là niềm đam mê của em, nhưng vị trí công việc thì cần làm nhiều việc khác nữa, nên nhiều khi chậm trễ trong việc reply rất mong các cụ lượng thứ ạ.

laodatma

Xe điện
May xe iem với cụ Chánh là MT nên cũng đỡ đau đầu cái vụ thay dầu hộp số AT này! :D
Em cảm ơn cụ nhiều, em sẽ tiếp thu và học hỏi thêm. Cơ bản là có 2 loại số tự động đó là có que thăm và không que thăm (em chưa nói về việc phân cấp số và nhà sản xuất). Kem nhà mình là loại có que thăm và có 2 phương pháp: 1 là dùng thiết bị fluid changer hoặc nếu ko thì thay theo các bước hướng dẫn là ok ạ. Cảm ơn cụ nhiều nhé!

KMV

Xe tải
Iem cũng vậy! Mấy cái thứ đổ vào máy, két nươc, phanh, hộp số em toàn cứ cụ Bốn đổ cái j em biết cái đó thôi ạ! Cũng mấy lần định cho v2 ăn dầu sang tý nhưng cũng tặc lưỡi chơi của hãng có j còn rạch mặt ăn vạ được =))
Em chỉ chọn loại nào ngon bổ rẻ để nâng cấp thôi...chẳng hạn em đổ kixx g1 1 vạn 5 mới phải thay, khéo còn rẻ và bổ hơn nhớt thường...vưỡn ăn vạ được cụ Bốn ợ...:)
Nhà em phúc đức lắm mới được các cụ PHẠT VẠ đấy ạ =)). Mà như em thấy cụ 'VOI TO Ở BẢN ĐÔN" chỉ đi loanh quanh "BẢN ĐÔN" không rõ đến bao giờ mới được 1 vạn 5 nhỉ? Em nói vậy cho vui thôi, còn việc các cụ lựa chọn loại nào thay cho động cơ là tốt nhất thì cũng nên tham khảo nội dung sách "HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG XE", có điều em xin lưu ý thêm là dầu mỗi nhà sản xuất là khác nhau, khác nhau về thành phần chất phụ gia...còn độ bền của dầu nó cũng phụ thuộc và tần suất sử dụng (nổ máy) và thời gian sử dụng (vì thành phần các phụ gia cũng là các hóa chất...) và điều kiện về môi trường làm việc. Do vậy các cụ nên tính toán kỹ ạ. Còn nó cũng có những cái 'ĐẮT HƠN CHƯA CHẮC ĐÃ TỐT HƠN" và "RẺ HƠN CHƯA CHẮC ĐÃ XẤU HƠN" mà quan trọng là "CHỈ SỐ 3 VÒNG" nó phù hợp với yêu cầu là được ạ.

laodatma

Xe điện
Cụ nói thì chủn rồi! Dưng mà em có yk thế này: khi sử dụng dv của cụ thì thường thông tin về các parts thay thế trong các phiếu TVDV & thanh toán thường rất summarize nên nếu được chi tiết hơn về chủng loại, các thông số kỹ thuật cơ bản tý thì tốt. Vì NSD giờ cũng ham hiểu biết (chưa kể các thương gia bán đồ , phụ tùng thay thế thường PR rất mạnh về các sp của họ: từ tính năng kỹ thuật đến hiệu quả) nên nhiều khi như vậy làm họ áy náy không biết đồ mình được thay có phải loại tốt không (nhất là cái vụ dầu máy cụ hút từ đâu, loại j bơm vào máy là ae chịu). =))
Nhà em phúc đức lắm mới được các cụ PHẠT VẠ đấy ạ =)). Mà như em thấy cụ 'VOI TO Ở BẢN ĐÔN" chỉ đi loanh quanh "BẢN ĐÔN" không rõ đến bao giờ mới được 1 vạn 5 nhỉ? Em nói vậy cho vui thôi, còn việc các cụ lựa chọn loại nào thay cho động cơ là tốt nhất thì cũng nên tham khảo nội dung sách "HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG XE", có điều em xin lưu ý thêm là dầu mỗi nhà sản xuất là khác nhau, khác nhau về thành phần chất phụ gia...còn độ bền của dầu nó cũng phụ thuộc và tần suất sử dụng (nổ máy) và thời gian sử dụng (vì thành phần các phụ gia cũng là các hóa chất...) và điều kiện về môi trường làm việc. Do vậy các cụ nên tính toán kỹ ạ. Còn nó cũng có những cái 'ĐẮT HƠN CHƯA CHẮC ĐÃ TỐT HƠN" và "RẺ HƠN CHƯA CHẮC ĐÃ XẤU HƠN" mà quan trọng là "CHỈ SỐ 3 VÒNG" nó phù hợp với yêu cầu là được ạ.

Orient Sea

Xe điện
Giới thiệu cụ một loại ngon bổ rẻ: http://gsvietnam.com.vn/?show=intro&ic=3&list=7_11_17
Kixx G1: SN, Fully synthetic, hội psc bọn em dùng loại này thấy êm lắm mà rất hạt dẻ.
Lói thiệt với cụ chớ em cứ nghe thấy hàng Việt Nam "siêu cao cấp" hay siêu gì gì đó ... nà em nại sợ nắm, nại nghĩ đến gà siêu sạch do cho ăn rặt cám con cò, rau siêu sạch do chỉ bón phân hóa học và thuốc diệt sâu DDT =))

nothinghd

Xe điện
Chủn ợ, em thì em chả tin mấy cái loại dầu đi 1,5 vạn mới thay :P, ghê bỏ bu, chả thà cứ mỗi 5k đưa vào KGP cho cụ 4 thay dầu phi cho còn có chỗ mà ăn vạ =))

laodatma

Xe điện
Lói thiệt với cụ chớ em cứ nghe thấy hàng Việt Nam "siêu cao cấp" hay siêu gì gì đó ... nà em nại sợ nắm, nại nghĩ đến gà siêu sạch do cho ăn rặt cám con cò, rau siêu sạch do chỉ bón phân hóa học và thuốc diệt sâu DDT =))
Chủn ợ, em thì em chả tin mấy cái loại dầu đi 1,5 vạn mới thay :P, ghê bỏ bu, chả thà cứ mỗi 5k đưa vào KGP cho cụ 4 thay dầu phi cho còn có chỗ mà ăn vạ =))
Hí hí! Các cụ thật là ... giống iem! =))

HoangTung76

Xe điện
Xin lỗi cụ vì em giả nhời cụ hơi muộn. Vụ hàng họ của cụ chiều mai sẽ có kết quả nhé.
Dạo này em thường xuyên phải họp hành cho vụ phát triển hệ thống vào năm sau (sự kiến sẽ mở thêm nhiều Showroom ở Hà Nội và Miền Bắc nữa ạ). Kỹ thuật là niềm đam mê của em, nhưng vị trí công việc thì cần làm nhiều việc khác nữa, nên nhiều khi chậm trễ trong việc reply rất mong các cụ lượng thứ ạ.
OK con zê cụ ơi, có gì đâu phải lăn tăn, cái gì thấy chưa an tâm thì cần phải tư vấn mà. Chỉ mong cụ sẽ cố gắng vì anh em đang tìm thấy một sự tin tưởng nhất định ở Kia thông qua cụ.

Carens_SX

Xe buýt
Cụ public luôn các bước hướng dẫn cho anh em KCC được không? :)

HoangTung76

Xe điện
Cụ public luôn các bước hướng dẫn cho anh em KCC được không? :)
SR cụ em nhầm thớt một tí, em hỏi dò la xem sinh nhật KCC cụ có tham gia không ạ, nếu cụ quan tâm xin mời cụ sang thớt Sinh nhật lần 1 nhé, em bên Ban Lùa gà vào chuồng ạ.

ca_ce

Xe tăng
Cụ 4 cho hỏi cái dây đai cam của CR AT diesel là curoa hay xích và bao nhiểu vạn phải thay, nhà beck nó chém làm em sợ quá

Carens_SX

Xe buýt
SR cụ em nhầm thớt một tí, em hỏi dò la xem sinh nhật KCC cụ có tham gia không ạ, nếu cụ quan tâm xin mời cụ sang thớt Sinh nhật lần 1 nhé, em bên Ban Lùa gà vào chuồng ạ.
Em đang đi công tác 1 thời gian nên không tham gia cùng các cụ được :(

KMV

Xe tải
Cụ 4 cho hỏi cái dây đai cam của CR AT diesel là curoa hay xích và bao nhiểu vạn phải thay, nhà beck nó chém làm em sợ quá
kem máy dầu dùng đai cam (curoa cam cụ nhé) còn thời gian thay tốt nhất là 8 vạn hoặc 3 năm sử dụng

laodatma

Xe điện
Hé hé! thế thì xe cụ Ca_ce phải thay đi vì xe cụ mua cùng em và giờ hơn 4 năm roài! :D
kem máy dầu dùng đai cam (curoa cam cụ nhé) còn thời gian thay tốt nhất là 8 vạn hoặc 3 năm sử dụng