Service for KCC

laodatma

Xe điện
Hê hê! nhưng mà CSGT nó lại không trực thuộc Bộ GTVT nên nó không chịu tham khảo nội dung trả lời trên. Và kết quả là một số địa phương CSGT nó vẫn đè mấy cái lỗi đó ra phạt sau khi không bắt được các lỗi khác cụ ơi! =))
Cụ Ma ơi.
Cái điều khoản cụ nói tên không áp dụng cho xe gia đình, xe con mà thiết kế không có những thiết bị trên, kể cả bình chữa cháy.

Em trích link của Bộ Giao thông trả lời đây : http://www.mt.gov.vn/Default.aspx?tabid=39&catid=1652.1653.380&articleid=10262
Mời các Cụ đọc kỹ nhé.

HAICON

Xe điện
Đúng rồi. Vụ bình cứu hỏa và đồng hồ báo áp xuất hơi không áp dụng cho xe con, xe gđ hoặc xe không có các bộ phận trên do tiêu chuẩn kỹ thuật của nhà sản xuất.( trừ khi luật quy định bắt buộc các loại xe phải có)

laodatma

Xe điện
Cú Bốn cho em hỏi chút là thùng Kem nhà mình có mấy cái MAF với lại MAP không nhỉ? Em thấy tụi khoai tây để ý cái vụ này rất nhiều từ việc "how to do" lẫn dùng dịch làm sạch (không phải thứ gì cũng RP7 như nhà ta) mà chưa thấy cụ và cụ Sơn khuyên cáo ae món này (2 cái cảm biến này nếu có thì nó nằm trong ống hút gió trước bướm ga)! :D
[YOUTUBE]_TO7ZC5N-aA[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]ORmsJXoxca8[/YOUTUBE]

laodatma

Xe điện
Cám ơn cụ Bốn đã có hồi âm cực nhanh về cụ MAF và MAP! Cụ nào quan tâm có thể down toàn văn bài viết của cụ Bốn ở đây ạ! em chỉ trích cái phần quan trọng nhất! :-bd
* Bảo dưỡng, sửa chữa: Về sơ bản loại này các cụ không cần bảo dưỡng hay vệ sinh gì cả, vì nó được lắp phía sau của lọc gió nên rất sạch. Trừ khi trong quá trình tháo lắp mà bị bụi bẩn bay vào thì vệ sinh bằng cách xịt dung dịch PR7 hoặc loại dung môi làm sạch tương tự, tuyệt đối không lau chùi, dùng súng hơi có khí nén để thổi dễ bị đứt tóc là các cụ lại phải móc ví đấy ạ. Dư vậy về cái khoản bảo dưỡng, vệ sin hem này em khuyên cáo các cụ không nên tò mò “nghịch” vào em nó kẻo mất tiền oan đấy ạ, cũng đừng sạch quá mà khi đi bảo dưỡng yêu cầu các chú KTV lấy súng hơi bắn vào nhé.

hahuyson

Xe tải
Cụ Bốn cho em hỏi, CR nhà em mua tháng 12/2011. Lúc mới nghe tiếng máy rất êm, Ko có tiếng cạch cạch. Dạo này tự nhiên thấy có tiếng cạch cạch hơi to chỗ Bộ gõ. E có mang vào TH giải phóng thì a e thợ bảo Bộ gõ kêu thế là Bình thường. Nhưng e thấy ngồi trong xe đóng cửa mà vẫn nghe rõ tiếng Lạch cạch của xe ạ (khi xe dừng).
Chả biết thế nào.

KMV

Xe tải
Cụ Bốn cho em hỏi, CR nhà em mua tháng 12/2011. Lúc mới nghe tiếng máy rất êm, Ko có tiếng cạch cạch. Dạo này tự nhiên thấy có tiếng cạch cạch hơi to chỗ Bộ gõ. E có mang vào TH giải phóng thì a e thợ bảo Bộ gõ kêu thế là Bình thường. Nhưng e thấy ngồi trong xe đóng cửa mà vẫn nghe rõ tiếng Lạch cạch của xe ạ (khi xe dừng).
Chả biết thế nào.
Cụ làm ơn cho em xin biển số xe để em ktra lại thông tin xem sao, còn cái mà cụ gọi là BỘ GÕ thực sự em cũng không hiểu lắm cụ đang nói đến cái BỘ nào, không rõ phải xupap không ạ?

hahuyson

Xe tải
Xe em 29a-48471 mới bảo dưỡng 10.000km
Em thấy thợ bên GP bảo là tiếng kêu của Bộ gõ (chỗ dây curoa ý ạ). Em cũng chẳng biết như nào. Thanks cụ.

laodatma

Xe điện
Xe em 29a-48471 mới bảo dưỡng 10.000km
Em thấy thợ bên GP bảo là tiếng kêu của Bộ gõ (chỗ dây curoa ý ạ). Em cũng chẳng biết như nào. Thanks cụ.
Em chém tý! Nếu tiếng kêu kiểu đó ở khu vực dây curoa thì e rằng lại bệnh mấy cái vòng bi giống cụ libor, naxing và một số cụ khác rồi! Mà chính xác là tư vấn kỹ thuật khám và chẩn bệnh cho cụ hay chỉ là ae thợ làm cho cụ tiện thể nghe ngóng rồi nói "kêu vậy là bình thường"?

hahuyson

Xe tải
Báo cáo cụ là mấy anh em thợ kiểm tra cho e ạ.

laodatma

Xe điện
Vậy thì phải xem lại! Quy trình chuẩn của cụ Bốn là chỉ có Tư vấn kỹ thuật mới có chức trách trao đổi về các vấn đề của xe & nghiêm cấm việc ae thợ tư vấn kỹ thuật. Vấn đề ở đây là quy trình để Thaco kiểm soát chất lượng của dịch vụ! Chuyện này cụ Bốn trước đây đã từng có yc ae không "tiện thể" nhờ ae thợ "tư vấn" về kỹ thuật khi vào bảo dưỡng, sửa chữa rồi! :)
Báo cáo cụ là mấy anh em thợ kiểm tra cho e ạ.

hahuyson

Xe tải
Vâng, e cảm ơn cụ nhiều.

Catdontlove

Xe buýt
Lại giống em, cụ Sea, cụ libor, mợ Na roài, có 1 cái vòng bi nào đấy có vấn đề, cái của em là vòng bi bơm nước, dạo này em bận quá, đợi bảo dưỡng 40.000km em làm cả thể.

Xuân thì

Xe buýt
Iem tóm được xe cụ Hahuyson đang đỗ ở Trúc bạch, cụ ấy đang chém gió Cà fe.

laodatma

Xe điện
Cụ Bốn cho em hỏi phát! Xe em có hiện tượng chạy được một lúc khi nhiệt độ của các lốp do TPMS báo thì bánh trước bên phụ bao giờ cũng có nhiệt độ cao hơn các bánh còn lại cỡ 5 độ. Em nghĩ masat lốp xuống đường làm nóng không khí trong lốp thì chắc chắn k gây ra vụ chênh lệch này được và khi đó e có kiểm tra bằng cảm quan (sờ) thì nhiệt cua lazang bánh đó cao hơn hẳn các lazang còn lại. Liệu có thể do vòng bi đầu trục gây ra vụ lệch nhiệt độ này không? Khả năng bó phanh em nghĩ hơi khó xảy ra (bánh trước chỉ có phanh đĩa & xe có abs). Cụ tư véo cho em thêm về các khă năng & cách khắc phục với. Tks cụ! Hôm bảo dương rồi quên béng vụ này :(

hahuyson

Xe tải
Iem tóm được xe cụ Hahuyson đang đỗ ở Trúc bạch, cụ ấy đang chém gió Cà fe.
Úi giời cụ tinh mắt thật đấy, hom trước bạn em đỗ ở đúng chỗ đó bị TTGT lập BB lỗi đỗ xe ở chỗ cấm đỗ (tuyến phố Văn minh). E đến quan sát Ko thấy có biển cấm gì hết chỉ có biển cấm D&Đ ở đầu trúc bạch hướng từ đường thanh niên vào, hướng ngược lại Ko có biển cấm nên em đỗ thử xem có ai đến xử lý ko để có vụ hay hay ( e chuẩn bị máy quay phim, ghi âm, chụp ảnh, ...) e đỗ cả buổi chiều chả có ma nào đến hỏi. Chán quá em đi về.
Hóa ra bạn em bị cho ăn thịt lừa ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Xuân thì

Xe buýt
Úi giời cụ tinh mắt thật đấy, hom trước bạn em đỗ ở đúng chỗ đó bị TTGT lập BB lỗi đỗ xe ở chỗ cấm đỗ (tuyến phố Văn minh). E đến quan sát Ko thấy có biển cấm gì hết chỉ có biển cấm D&Đ ở đầu trúc bạch hướng từ đường thanh niên vào, hướng ngược lại Ko có biển cấm nên em đỗ thử xem có ai đến xử lý ko để có vụ hay hay ( e chuẩn bị máy quay phim, ghi âm, chụp ảnh, ...) e đỗ cả buổi chiều chả có ma nào đến hỏi. Chán quá em đi về.
Hóa ra bạn em bị cho ăn thịt lừa ạ.
Bạn cụ chắc ghếch chân lên vỉa hè nên bị luộc rồi. Xe em cũng thỉnh thoảng đỗ ở chỗ đó, chả ai hỏi cả. hôm nào cụ ra đó cf thì PM em cái nhé, em ra chém cùng cụ luôn

hahuyson

Xe tải
Bạn cụ chắc ghếch chân lên vỉa hè nên bị luộc rồi. Xe em cũng thỉnh thoảng đỗ ở chỗ đó, chả ai hỏi cả. hôm nào cụ ra đó cf thì PM em cái nhé, em ra chém cùng cụ luôn
Vâng, thế thì còn gì bằng. Sang tuần e lên đó e pm cho cụ.

HAICON

Xe điện
Đề nghị các kụ hẹn hò đúng thớt nhé. Đây là thớt của cụ 4. Mất công cụ ấy vào dọn dẹp