Service for KCC

Beck

Xe điện
Có tin cho kụ Beck rồi đây nhé.
1. Tình hình chi tiết này hiện trên hệ thống em không còn hàng, phải đặt Hàn Quốc. Thời gian 17 ngày sau khi đặt hàng.
2. Về giá cả phụ tùng (để chân + bulong + nắp chụp) 190K.
Kụ Beck và cụ nào có nhu cầu thì đến làm việc tại Kia Long Biên hoặc Kia Giải Phóng để đặt hàng.
Có gì chưa rõ các kụ vui lòng alo cho em trực tiếp nhá.
Cảm ơn các kụ đã đồng hành cùng KIA.
Vâng, thanks cụ Bốn vì thông tin rất nhanh chóng. Giá hạt rẻ thật các cụ nhỉ? Thế này thì em sẽ xin phép cụ Xi tạo thớt riêng để đăng ký đặt hàng món này, sau đó sẽ đặt hàng bên KIA vậy. :)

nothinghd

Xe điện
ối dồi. Nếu giá cho cục để chân và phụ kiện chỉ là 190k thì cụ 4 cho đặt về 20 bộ thôi; em phải xếp gạch đăng ký ngay 1 bộ.

huycm

Xe tăng
Vâng, thanks cụ Bốn vì thông tin rất nhanh chóng. Giá hạt rẻ thật các cụ nhỉ? Thế này thì em sẽ xin phép cụ Xi tạo thớt riêng để đăng ký đặt hàng món này, sau đó sẽ đặt hàng bên KIA vậy. :)
Cụ Beck lập bản đăng ký mua hàng đi, nếu cụ không ra GP được thì để em thứ 2 em ra đặt hàng cho các cụ. ( em cũng đăng ký 1 cục để kê cái chân cho đỡ mỏi)
@ cụ KMV: cụ tính VNĐ hay USD đấy ( vì em thấy cụ phải nhập về mà)

KMV

Xe tải
Cụ KMV báo 190.000++ VNĐ rồi còn j
Nếu là 190 USD chắc cụ Beck lại nghĩ cách khác cho cả nhà. 8->
Mấy hôm vừa rồi em bận quá, không theo dõi trực tuyến được. Nhưng sáng nay bác Huycm đã đến đặt hàng rồi các bác nhá. Em sẽ cố gắng care hy vọng hàng có thể về sớm nhất cho các bác.

huycm

Xe tăng
Mấy hôm vừa rồi em bận quá, không theo dõi trực tuyến được. Nhưng sáng nay bác Huycm đã đến đặt hàng rồi các bác nhá. Em sẽ cố gắng care hy vọng hàng có thể về sớm nhất cho các bác.
Thanks cụ KMV. các cụ bán kem dạo bằng xe AT đang mong chờ hàng của cụ về để lắp đặt.

laodatma

Xe điện
Các cụ Bốn, Sơn vào cứu em cái! Sếp em đi Carens 2010 bị mất cái nắp chụp của lazang (cái có chữ KIA ở hình bên dưới)

Em bẩu sếp hỏi hãng thì thấy bảo Thaco trả lời không có bán riêng cái nắp chụp đó mà muốn có nắp chụp thì phải mua cả quả lazang mới :( Em chém gió nói để em hỏi lại xem chứ ại lại vô lý thế. Các cụ kiểm tra lại & xem xử lý giúp em với (không thi mất uy tín chết - em hay chém gió là rất thân với mấy anh bên Thaco mà) :(

HoangTung76

Xe điện
Cái này của caren nhà mình chặt phết đấy cụ ạ, e 2 lần thay larang rồi nhưng nó có cái chụp này theo đâum toàn cậy của cái cũ sang thôi. Hay bọn nó tháo mất của em nhỉ.

KMV

Xe tải
Các cụ Bốn, Sơn vào cứu em cái! Sếp em đi Carens 2010 bị mất cái nắp chụp của lazang (cái có chữ KIA ở hình bên dưới)

Em bẩu sếp hỏi hãng thì thấy bảo Thaco trả lời không có bán riêng cái nắp chụp đó mà muốn có nắp chụp thì phải mua cả quả lazang mới :( Em chém gió nói để em hỏi lại xem chứ ại lại vô lý thế. Các cụ kiểm tra lại & xem xử lý giúp em với (không thi mất uy tín chết - em hay chém gió là rất thân với mấy anh bên Thaco mà) :(
Thưa Kụ Đạt, cái nắp chụp la zăng này là bán lẻ không theo la zăng kụ nhé!

laodatma

Xe điện
Thì em cũng thấy lạ nên chém gió là để em hỏi lại bên Thaco chứ k thể vậy được. Nhờ cụ check lại chính xác hộ em xem hiện có sẵn hàng không? Giá để em in ra đưa sếp cầm chạy sang chỗ cụ lắp luôn nhé! Cám ơn cụ trước! :)

dunghud

Xe tăng
Cụ Bốn ơi cho e hỏi ngu tí, xe e mấy hôm nay có biện tượng như sau:
1. KHi tắt máy khóa cửa chuyển sang chế độ mở nhưng ngồi trong kg mở cửa bên lái, e phải hạ kính thò tay ra ngoài mới mở đc.các cửa khác mở ngồi trong mở bình thường.
2. Lỗ cắm điện cuối xe e cắm thử bơm điện kg hoạt động(cầu chì kg cháy).
3. Điều khiển âm thanh ở vô lăng kg điều khiển đc đầu,
E rất lo kg biết phần điện có việc gì kg, xe có cháy kg, Cách khắc phục như thế nào cụ giúp e, thanks cụ.
Nếu việc này cần đến xưởng bảo dưỡng thì chiều cụ có bố trí lịch sửa cho e đc kg. Xe em là đời 2011,AT hôm nọ cụ xem rùi đó

Chỉnh sửa cuối:

Beck

Xe điện
1. KHi tắt máy khóa cửa chuyển sang chế độ mở nhưng ngồi trong kg mở cửa bên lái, e phải hạ kính thò tay ra ngoài mới mở đc.các cửa khác mở ngồi trong mở bình thường.
E rất lo kg biết phần điện có việc gì kg, xe có cháy kg, Cách khắc phục như thế nào cụ giúp e, thanks cụ.
Nếu việc này cần đến xưởng bảo dưỡng thì chiều cụ có bố trí lịch sửa cho e đc kg. Xe em là đời 2011,AT hôm nọ cụ xem rùi đó
Em trả lời tạm cho cụ chút:

1. Cửa lái kô mở được là do dây chốt trong cửa bị trật khớp (có thể tự nhiên lại mở đc), cụ phải vào hãng để check và chỉnh + vệ sinh lại cho chuẩn, nên check luôn các cửa còn lại.
2. lỗ cắm điện đấy trước đây cụ đã cắm bao giờ chưa??? Nếu kô có điện thì 99 % là cầu chì thôi ạ.
3. ĐK âm thanh của cụ sau khi thay đầu DVD có phải dùng giao tiếp qua mắt hồng ngoại kô? nếu qua hồng ngoại thì cụ check xem cái mắt hồng ngoại đấy thợ nó để chỗ nào, xem có bị che khuất với đầu DVD kô?

.... :-?

KL: các lỗi của cụ kô thể gây cháy xe đâu, còn xe thì đều có thể cháy bất cứ lúc nào cụ ạ, các bộ ban ngành vẫn chưa đưa ra đc nguyên nhân :D

dunghud

Xe tăng
Cám ơn cụ Beck đã chia sẻ , e cũng thấy an tâm, e mời cụ 02 ly cafe nhé.

tdang1

Xe tăng
Cái chụp này em cũng bị mất mấy lần, toàn vào Kia Long biên mua. Nhưng có lần mất gần đây sang hỏi 2 lần thì đều bảo hết nên lại ra Nguyễn công trứ.

Em thấy vấn đề quản lý hàng để thay thế của Kia rất kém. Tất nhiên là tồn kho càng ít càng tốt nhưng không đồng nghĩa với việc thường xuyên không có hàng để thay thế. Nhất là đây là bán linh kiện chứ không phải miễn phí. Cụ Bốn nên để ý đến vấn đề này vì riêng em cũng đã gặp nhiều lần lắm rồi ạ, còn bao nhiêu cụ khác chắc cũng bị giống em.

Libor

Xe điện
Độ xe về nguyên bản các lỗi trên sẽ tự nhiên biến mất! :P :)) Đây là một lỗi phổ thông dành cho các bác thích chọc ngoáy vào hệ thống điện của xe... con xe RONDO một ngày không xa cũng sẽ bị hiện tượng này hề hề... :))

laodatma

Xe điện
Em xin lỗi cụ Bốn & cụ sơn cái hình mặt lazang hôm trước up chưa chuẩn lắm. Nhờ các cụ kiểm tra giúp & kiếm cho sếp em 1 hoặc 2 (để có 1c dự phòng nếu cái món này hiếm) nhé! Tks các cụ!

laodatma

Xe điện
Tính hình vụ thay láp lái thế nào chưa thấy cụ cho cái review nhỉ? :D Mà em thấy xe cụ mới là xe hay có nhưng lỗi cực kỳ hy hữu đấy ạ! =))
Độ xe về nguyên bản các lỗi trên sẽ tự nhiên biến mất! :P :)) Đây là một lỗi phổ thông dành cho các bác thích chọc ngoáy vào hệ thống điện của xe... con xe RONDO một ngày không xa cũng sẽ bị hiện tượng này hề hề... :))

hanoien

Xe điện
Nay có ông bạn sắp gia nhập hội KCC xin em số cụ 4, để sửa vụ xe bị dột tứ tung.
Cụ 4 nhớ giúp bạn em với nhé.