Service for KCC

Orient Sea

Xe điện
Vậy vòng tua của cụ bi giờ đã về như bình thường (galangti tầm 650 RPM) rồi chứ ạ?

@ cụ 4: Tình hình này xem ra nhà Kem có rất nhiều cụ bị bệnh liên quan đến mấy cái vòng bi ở khu vự curoa tổng. Chắc phải có một cái tổng kết xem đi bao lâu thì bị để cảnh báo cho ae & thaco trữ cái món này cụ bốn nhỉ :D
Em đã về đến nhà roài. Cảm nhận sau khi vệ sinh bướm ga máy móc thanh thoát hơn, chân ga nhạy hơn. Về vòng tua không tải, sáng mai em sẽ báo cáo (xem buổi sáng sau khi đề bao lâu thì về trạng thái ổn định), dù là bi h đã thấy mọi chuyện rành mạch hơn hẳn. Cứ đạp côn, nhả ga là kim tụt rõ rệt về cỡ 750 rpm. Theo chuyên viên kỹ thuật thì vòng tua không tải của xe MT là đúng vào tầm đấy (nhưng xe cụ cũng MT vẫn về được 650rpm cơ mà nhể?). Thời gian qua thì nó cứ chập chà chập chờn như thằng ăn vụng chứ không minh bạch rạch ròi được như thế :))

Xin cám ơn cụ Bốn, cụ Thọ, cụ Hạnh đã tận tình chu đáo với em và anh em nhà Kem.

Nghĩ lại mới thấy vía nhà cụ Lí ác thiệt, vừa mới rì view cái ổ bi điều hòa phải thay cái là lào cụ Beck, cụ Nothing, cụ Cat, em và cụ lào lữa í ... phải ăn theo nuôn :D

Hôm nay thấy trong xưởng đến 13-14 chú kem, nhưng chuyện đau thương nhất lại là một em forte bị tai nạn, bẹp dúm capo và tan tành kính lái (em buôn dưa lê tí :D)

nothinghd

Xe điện
Nhắn tìm kụ Beck!
Xin thông báo hiện nay dây curoa kụ Beck đặt hàng đã cập bến Kia Long Biên, kính mời kụ thu xếp thời gian đưa v2 qua để thay nhé, cảm ơn kụ!
Hơ, thế nó có cập sang bên GP ko cụ ơi, em cũng đang chờ thay cái món đấy, chưa thấy cụ Hạnh Kia GP gọi giề :D

Em phò tê cụ chánh nói, bị thế là hơi bị nhẹ, chắc chưa tới mức nhấc máy ra - các cụ nhà mềnh nhìn vào đó mà đi nhè nhẹ chân ga nhá \:D/

laodatma

Xe điện
Xe em giờ cứ dừng đèn xanh đèn đỏ về mo là vòng tua (trên pm chạy trên ipad) báo loanh quanh 650 luôn, còn hôm bên xưởng cụ Sơn cắm máy theo dõi luôn ổn định ở mức 645 (hay là tại xe em lắp cái đồ của cụ jing nhỉ? :D) Cầu trời cho em k dính cái nạn vòng bi, mà tổng kết lại xem ra toàn xe lắp thôi thì phải :(

Em forte kia em dự chắc kết đôi với 2b và bị cả xe lẫn người lao lên capo với kính lái nó mới bị như vậy. Nhìn vậy lại càng phải tự răn mình cố gắng cần thận khi ôm vô lăng!
Em đã về đến nhà roài. Cảm nhận sau khi vệ sinh bướm ga máy móc thanh thoát hơn, chân ga nhạy hơn. Về vòng tua không tải, sáng mai em sẽ báo cáo (xem buổi sáng sau khi đề bao lâu thì về trạng thái ổn định), dù là bi h đã thấy mọi chuyện rành mạch hơn hẳn. Cứ đạp côn, nhả ga là kim tụt rõ rệt về cỡ 750 rpm. Theo chuyên viên kỹ thuật thì vòng tua không tải của xe MT là đúng vào tầm đấy (nhưng xe cụ cũng MT vẫn về được 650rpm cơ mà nhể?). Thời gian qua thì nó cứ chập chà chập chờn như thằng ăn vụng chứ không minh bạch rạch ròi được như thế :))

Xin cám ơn cụ Bốn, cụ Thọ, cụ Hạnh đã tận tình chu đáo với em và anh em nhà Kem.

Nghĩ lại mới thấy vía nhà cụ Lí ác thiệt, vừa mới rì view cái ổ bi điều hòa phải thay cái là lào cụ Beck, cụ Nothing, cụ Cat, em và cụ lào lữa í ... phải ăn theo nuôn :D

Hôm nay thấy trong xưởng đến 13-14 chú kem, nhưng chuyện đau thương nhất lại là một em forte bị tai nạn, bẹp dúm capo và tan tành kính lái (em buôn dưa lê tí :D)

Catdontlove

Xe buýt
Cám ơn cụ 4, cụ Sơn đã trực tiếp kiểm tra xe cho em. Cái kêu do vòng bi, phanh tay không ăn để lần tới em kiểm tra.
Còi xe em thay rồi (Cụ Mây mưa ơi em thay còi đĩa Hella rồi, tổng thiệt hại 450k cụ ợ, nghe như Mẹc luôn :D)

laodatma

Xe điện
Cám ơn cụ 4, cụ Sơn đã trực tiếp kiểm tra xe cho em. Cái kêu do vòng bi, phanh tay không ăn để lần tới em kiểm tra.
Còi xe em thay rồi (Cụ Mây mưa ơi em thay còi đĩa Hella rồi, tổng thiệt hại 450k cụ ợ, nghe như Mẹc luôn :D)
Cụ thay còi đĩa hella thì nghe chưa như mec dược đâu, phải còi sên cơ! Hôm nào nghe xe cụ Beck xong lại muốn đổi đới :D

cuongdq9898

Xe hơi
cụ Bốn ơi, e mới lấy lại xe KC 2011, nếu đọc biển số thì cụ kiểm tra được xe đã vào xưởng THACO mấy lần rồi phải ko ạ ?

nothinghd

Xe điện
cụ Bốn ơi, e mới lấy lại xe KC 2011, nếu đọc biển số thì cụ kiểm tra được xe đã vào xưởng THACO mấy lần rồi phải ko ạ ?
Hehe, nếu cụ ý chưa thèm vào xưởng lần nào thì sao? :) Mấy lị em cũng hóng, giả sử xe bị tai nạn nặng và phải vào xưởng, phía KIA có cung cấp thông tin đó công khai ko??? :) Liên quan tới bảo mật thông tin khách hàng mà

KMV

Xe tải
Nếu xe của kụ đã vào xưởng của Kia thì sẽ ktra được thôi kụ ạ. Hiện nay, việc quản lý dữ liệu khách hàng dịch vụ của các chi nhánh và đại lý của Kia vẫn còn độc lập nhau, vì vậy muốn biết xem chính xác vào bao nhiêu lần và làm gì thì cần ktra tại tất cả các Chi nhánh.
Việc nữa để đảm bảo thông tin của khách hàng được cung cấp đúng chủ xe, bác vui lòng đưa xe đến tại các chi nhánh và yêu cầu được ktra về lịch sử sửa chữa nhé. Cảm ơn bác

KMV

Xe tải
Kụ ơi, em 4 thì chạy lung tung lúc Long Biên, lúc Giải Phóng (hiện thì khoảng 90% là Giải Phóng) còn Mr. Sơn thì trụ trì tại Long Biên, Mr. Thọ đóng đô ở Giải Phóng nhé. Cảm ơn kụ và mong kụ sớm vào bảo dưỡng tăng phanh tay, + ...xxx

Boytriton

Xe điện
Em hôm trước đã thay lọc xăng nhưng có lẽ vẫn chưa rửa bướm ga, chắc phải sớm rửa cho v2 thôi. Phỏng cụ 4?

angkorwat

Xe container
Người OF
Cụ 4 cho em đặt gạch ở Kia GP 9h sáng mai (10/7) nhé. Xe em thay dầu và kiểm tra định kỳ thôi. À, có lẽ phải vệ sinh bướm ga, vì dạo này khi đi đến tốc độ trên 60 khi tăng ga có tiếng vu vu... em giảm chân ga đi một chút thì hết, sau đó tăng ga lên lại thi đi bình thường. Số xe em 30Z 7725 / phone : 0974705558. Thank cụ.

Catdontlove

Xe buýt
Cụ thay còi đĩa hella thì nghe chưa như mec dược đâu, phải còi sên cơ! Hôm nào nghe xe cụ Beck xong lại muốn đổi đới :D
Em không độ như cụ Beck đâu. Em đố cụ xe cụ Beck là loại xe của hãng nào đấy :))

diennuocxaydung

Xe buýt
Kụ cho nhà cháu xin cái biển số, số khung, số di động của kụ nhé. Để nhà cháu check lại rồi alo cho kụ ạ
E bận quá lại đi xa về giờ mới cập nhật đc. CỤ xem PM nhé.

Beck

Xe điện
Hình như các bác bên KIA không còn hứng thú care cái thớt này nữa hay sao ấy nhỉ? em SMS cũng chả thấy trả lời nữa :-?

laodatma

Xe điện
Hôm trước thấy cụ 4 nhắn tìm cụ đã gặp chưa? :D Mí lại em nghĩ xe của ae có vấn đề j đã qua làm cả rồi thì cũng phải mất 1 thời gian nữa mới lai đến kỳ chứ thớt này mà rộ ràng quá em e là chất lượng xe có vấn đề đấy ạ =))
Hình như các bác bên KIA không còn hứng thú care cái thớt này nữa hay sao ấy nhỉ? em SMS cũng chả thấy trả lời nữa :-?

Beck

Xe điện
Hôm trước thấy cụ 4 nhắn tìm cụ đã gặp chưa? :D Mí lại em nghĩ xe của ae có vấn đề j đã qua làm cả rồi thì cũng phải mất 1 thời gian nữa mới lai đến kỳ chứ thớt này mà rộ ràng quá em e là chất lượng xe có vấn đề đấy ạ =))
Hôm đấy tối em có sms lại cho Sơn rồi, còn mấy hôm nay em sms hỏi cái vụ khác nhưng kô thấy trả lời luôn, chả hiểu.

nothinghd

Xe điện
Hôm đấy tối em có sms lại cho Sơn rồi, còn mấy hôm nay em sms hỏi cái vụ khác nhưng kô thấy trả lời luôn, chả hiểu.
Mựa, hỏi zớ hỏi zẩn, mất time của cậu... :D
Em fun tí,
Mà cụ hỏi cái giề, sao ko phọt lên đơi cho anh em ném đá trước, lỡ đâu cụ hỏi vớ vỉn thật thì sao? Kiểu dư là em đang chạy vành 17, giờ xuống 16 em thấy êm hơn, nhưng mấy ông khác bảo chả khác giề; thế ai đúng ai sai ợ 8-> thì bỏ mựa :P

Chỉnh sửa cuối:

Beck

Xe điện
Mựa, hỏi zớ hỏi zẩn, mất time của cậu... :D
Vớ vẩn giề, em đang ấp ủ dự án chỗ để chân phụ cho anh em AT, nhìn xe cụ ca_ce mà cay văn cú quá, không hiểu mấy bố Trường Hải đầu óc nghĩ cái quái gì nữa. :-? :(

nothinghd

Xe điện
Vớ vẩn giề, em đang ấp ủ dự án chỗ để chân phụ cho anh em AT, nhìn xe cụ ca_ce mà cay văn cú quá, không hiểu mấy bố Trường Hải đầu óc nghĩ cái quái gì nữa. :-? :(
Cắt một xe em lời 10 đô, 10 xe em ăn ra 100 đô, 100 xe em có 1000 đô; mỗi năm em bán ra 10,000 xe em bỏ túi 100,000 đô ~ 2 tỷ bạc :)) - nghĩ thế chứ còn nghĩ thế lào nữa hả cụ :P