[Funland] Sen Việt big C - 1 đi không trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

chimchich07

Xe buýt
up lên cho mọi người cạch mặt sen việt

ltgbau

Xe tăng
qlevis nói:
Quán này e ăn 1 lần, hồi đó nó đang khuyến mại là 175k/người!Nhưng đồ ăn thì lèo tèo, chả có mấy món, vào chả biết ăn j luôn,thế là e cạch. Tuần trước sang Buffet Seafood one bên cạnh, giá 268k/người thì khác hẳn:P!Nhưng túm lại trong tất cả các buffet Sen đã từng đi thì e thik nhất Sen quốc tế ở Hồ Tây, đa dạng món ăn, phục vụ nhiệt tình:P!Sen Hà Thành thì bé tẹo, đc 1 hõm, chả có j mấy, phục vụ thì ko bàn:P
Sen chửi này chả liên quan gì đến mấy sen cụ ăn đâu ạ :D

Website
www.otofun.net
Văn hóa ẩm thực của dân mình thì còn nhiều điều phải bàn lắm. Nói ra ko khéo lại thành nói xấu dân tộc. Vào mấy ks sang các nước, nó có hẳn khu nhà hàng cho khách 1 số nước châu Á gồm cả vn cho đỡ lộm nhộm.

Còn vụ buffet big c thì ko liên quan đến sen tây hồ, vốn có trước. Dân mình thấy mô hình người khác làm ăn đc là nghĩ đến copy paste, chưa làm thợ đã đòi làm thầy, chộp giật thì đc mấy bữa, ko khéo còn kéo 'xuống hố cả nút'.
Cụ có tên cái khách sạn ý không ạ? PM cho em phát em kiếm tí em với cụ chia nào, bẫm đới:)):P

kiamorningqn

Xe đạp
Hic phong cách phục vụ kiểu này chỉ có ở phía Bắc thôi chứ ở chỗ em thì khác ngay!

thuysinh.tl

Xe container
Cụ ơi. Đây là quán Sen Việt bên Big C Long Biên ợ. Big C Garden ở Mỹ Đình mờ
Chỗ này có phải BigC garden ko nhỉ? em hay cho F1 vào chơi nhưng chưa ăn ở đây bao giờ, hôm nay đọc đc bài này cũng thấy hú vía, chán hẳn kiểu phục vụ như này. Các cụ ăn nhậu nhớ chạy từ Đà Nẵng trở vào đến Cà Mau nhé, thái độ phục vụ cực chuẩn luôn, quá pro!!!

Ngoc Shi

Xe đạp
Theo Điều 8 Luật bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng số 59/2010/QH12 được Quốc hội nước Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam khoá XII, kỳ họp thứ 8 thông qua ngày 17 tháng 11 năm 2010

Điều 8. Quyền của người tiêu dùng
1. Được bảo đảm an toàn tính mạng, sức khoẻ, tài sản, quyền, lợi ích hợp pháp khác khi tham gia giao dịch, sử dụng hàng hoá, dịch vụ do tổ chức, cá nhân kinh doanh hàng hóa, dịch vụ cung cấp.
2. Được cung cấp thông tin chính xác, đầy đủ về tổ chức, cá nhân kinh doanh hàng hóa, dịch vụ; nội dung giao dịch hàng hóa, dịch vụ; nguồn gốc, xuất xứ hàng hoá; được cung cấp hoá đơn, chứng từ, tài liệu liên quan đến giao dịch và thông tin cần thiết khác về hàng hóa, dịch vụ mà người tiêu dùng đã mua, sử dụng.
3. Lựa chọn hàng hoá, dịch vụ, tổ chức, cá nhân kinh doanh hàng hoá, dịch vụ theo nhu cầu, điều kiện thực tế của mình; quyết định tham gia hoặc không tham gia giao dịch và các nội dung thoả thuận khi tham gia giao dịch với tổ chức, cá nhân kinh doanh hàng hóa, dịch vụ.
4. Góp ý kiến với tổ chức, cá nhân kinh doanh hàng hóa, dịch vụ về giá cả, chất lượng hàng hoá, dịch vụ, phong cách phục vụ, phương thức giao dịch và nội dung khác liên quan đến giao dịch giữa người tiêu dùng và tổ chức, cá nhân kinh doanh hàng hóa, dịch vụ.
5. Tham gia xây dựng và thực thi chính sách, pháp luật về bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng.
6. Yêu cầu bồi thường thiệt hại khi hàng hoá, dịch vụ không đúng tiêu chuẩn, quy chuẩn kỹ thuật, chất lượng, số lượng, tính năng, công dụng, giá cả hoặc nội dung khác mà tổ chức, cá nhân kinh doanh hàng hóa, dịch vụ đã công bố, niêm yết, quảng cáo hoặc cam kết.
7. Khiếu nại, tố cáo, khởi kiện hoặc đề nghị tổ chức xã hội khởi kiện để bảo vệ quyền lợi của mình theo quy định của Luật này và các quy định khác của pháp luật có liên quan.
8. Được tư vấn, hỗ trợ, hướng dẫn kiến thức về tiêu dùng hàng hóa, dịch vụ.

Các cụ cho em hỏi là trường hợp này có áp dụng theo luật ko? Nếu có thì sẽ phải báo cho hội bảo vệ người tiêu dùng ở đâu?

vuvanphong

Xe điện
Cả ngày hôm nay, không cụ nào đi ăn Búp phê à???!!! Úp cho em sen sớm nở nào!

Mr.Cule

Xe tải
Mình diệt nó bằng súng bút đi cụ, thịt ngay.

YEU_VO_HAI

Xe tải
Website
www.sekisuipilon.com.au
Chúc mừng ccụ ,clip đã đc lên bản tin tài chính vtv1, em vừa xem xong, bọn này đóng cửa đi bốc ứct là vừa các cụ nhể̉...

kim ngan

Xe đạp
Khổ quá , mama mình thì ....... bỏ tiền ra nhưng thích quán nó mắng nó chửi mới hả dạ , mới chịu đc cơ . Bảo bao lần : bỏ tiền ra thì tìm chỗ nó cư xử đàng hoàng mà vào . TRước sau gì cũng mất tiền .
KHốn nỗi mama thì ...... toàn vào chỗ đắt như ranh , coi khách như trâu bò chửi ko khác nào chửi con để vào . Lí luận mama rất dễ sợ : họ làm tốt nên họ đc phép chửi khách . Chả thế mà những quán như thế này có đất sống , mình mà bật lại câu nào thì mama ko bênh con mà lại mắng mình và quay sang nịnh nọt nó . TSC

vaio9700

Xe buýt
có cụ nào vừa xem vtv1 ko, vụ này lên truyền hình luôn rồi. Quả này nó hết đường làm ăn

chimchich07

Xe buýt
em vừa xem lại vtv1 tối qua sen việt quả này tèo rồi

Vietkid

Xe điện
Sen Việt hay đông nhất giờ nào nhỉ, để em chụp ảnh hầu các cụ.

Nine

Xe điện
Lên TV thế này thì tạch rồi

FeRAM

Xe điện
Nó nằm trong một chuyên đề về các kiểu kinh doanh dịch vụ kiểu củ chuối ở Hà Nội. Bạn Hanoidriver kiện VTV1 về việc sử dụng clip mà ko xin phép đê, ;))

drduc

Xe buýt
Em vừa thấy lên VTV1 tối hôm qua, về chuyên đề kinh doanh, kiểu như 1 chương trình bữa sáng doanh nhân trong VTC8. tài chính VITV ấy,
cơ mà ko nói rõ là cửa hàng nào, chỉ thấy nói là ở trung tâm thương mại lớn, và có quay cả clip nữa cơ,

Trạng thái
Thớt đang đóng