[Funland] Say rượu, "dắt nhầm" xe máy

duongcua03

Xe tăng
Giờ nếu không kết án 10 tháng thì lại lòi ra tội cô gái kia cướp điện thoại , rồi tội đánh gẫy xương măt người ta
Thì lại phải kết án cả cô gái
Có khi nào có uẩn khúc , dây mơ rễ má gì ở đây không ?
Nếu là trộm thì nó bẻ khóa lâu rồi , nếu là nảy sinh ý định trộm mà không có đồ thì nó đủn đi thật nhanh và chọn đường tối dắt xe chạy nhanh chứ không bao giờ ngồi hiên ngang trên xe, dừng lại chống chân chống , rút điện thoại ra bấm thế cả , tay đút chìa khóa vài ba lần còn ko đút chìa vào được , anh bạn này đã say lắm , lơ tơ mơ nhìn thấy xe thì trèo lên tưởng xe mình , lưu ý là nhóm đi 15 người , anh bạn này xỉn quá té về trước ,
Em cũng có cảm giác như nhận định của cụ và cụ #dialac1 bên dưới! Kiểu như vụ cụ Hoàng lái cont tông ông INNova chạy lùi trên cao tốc ạ!

omerta77

Xe điện
Tạm giam 9 tháng rồi, bây giờ mà tuyên trắng án thì ai chịu trách nhiệm cho thời gian tạm giam? VKS cũng có cái khó của họ :)).
À nếu như vậy thì bị dính là đúng rồi. Bảo sao e cứ thấy khép vào tội trộm cắp còn khiên cưỡng quá

omerta77

Xe điện
Giờ nếu không kết án 10 tháng thì lại lòi ra tội cô gái kia cướp điện thoại , rồi tội đánh gẫy xương măt người ta
Nếu là trộm thì nó bẻ khóa lâu rồi , nếu là nảy sinh ý định trộm mà không có đồ thì nó đủn đi thật nhanh và chọn đường tối dắt xe chạy nhanh chứ không bao giờ ngồi hiên ngang trên xe, dừng lại chống chân chống , rút điện thoại ra bấm thế cả , tay đút chìa khóa vài ba lần còn ko đút chìa vào được , anh bạn này đã say lắm , lơ tơ mơ nhìn thấy xe thì trèo lên tưởng xe mình , lưu ý là nhóm đi 15 người , anh bạn này xỉn quá té về trước ,
Hóa ra có uẩn khúc đằng sau hả cụ? Nếu ko có e nghĩ cậu này sẽ ko bị đi tù

New car 2023

Xe container
Tạm giam 9 tháng rồi, bây giờ mà tuyên trắng án thì ai chịu trách nhiệm cho thời gian tạm giam? VKS cũng có cái khó của họ :)).
Tuyên án 9,37 tháng tù giam cũng được mà bác.
Rồi về tính toán xem hôm nào thì thả thôi.

Tôi nhớ có vụ cô giáo gì đó ở Nghệ-Tĩnh, án tù giam 15 tháng thì phải, bả về ngồi thêm đôi ngày là phắn, vì đã bị tạm giam đến 14 tháng rưỡi rồi.

New car 2023

Xe container
Chạ vấn đề gì cả, bác ạ.
Phone là do nghi phạm Dũng tự nguyện đưa cho.
Vỡ gò má là ảnh tự ngã vô đâu đó, ảnh tự xưng say rượu kia mà bác?

dielac1

Xe tải
Tuyên án 9,37 tháng tù giam cũng được mà bác.
Rồi về tính toán xem hôm nào thì thả thôi.

Tôi nhớ có vụ cô giáo gì đó ở Nghệ-Tĩnh, án tù giam 15 tháng thì phải, bả về ngồi thêm đôi ngày là phắn, vì đã bị tạm giam đến 14 tháng rưỡi rồi.
quan trọng là bị vết án tích trong hồ sơ

Diep1979

Xe container
Túm lại vụ này là mày đánh ck tao thì tao báo công an.
Mày báo công an nhân viên tao đánh ck mày thì tao báo sở cẩm ck mày ăn trộm xe.

Tất cả là tại rượu, do rượu và vì rượu

Nên xử lý thằng sản xuất rượu 🤣

taductoan

Xe điện
Say quá nhiều khi mất ý thức một đoạn nào đấy. Em tin là nhầm vì nghĩ là mượn xe đi đến đấy, rút điện thoại ra định gọi cho thằng em hỏi sao không mở được thì lại suy nghĩ lại. Lúc đấy mà gọi thì đâu đến nỗi nào.

koinmit

Xe hơi
Tiện đây hỏi các cụ rành luật là: e bên công ty du lịch chuyên đặt phòng khách sạn cho khách đi nghỉ dưỡng mà khách chơi ma tóe bị CA bắt thì e liên đới như thế nào ạ?

pbinh979

Xe tăng
trên trải nghiệm thực tế của em và 1 số người em biết (cũng thuộc diện ngồi sâu sâu) thì em nghĩ bạn Dũng này nhầm thật. rượu bia đã tiêng tiêng rồi ko nhớ gì đâu. Có ông bảo phải nhớ là mình được bạn đèo chứ ko đi xe đến. Xin lỗi, nhớ được thì đã ko phải gọi là say. lập luận như cái CCC. Nhiều lần, hôm sau mình ra quán bia đòi xe, mãi ko thấy (cứ nghĩ là đi xe đến). Gọi điện cho mấy ông em mới nhớ là anh để xe chỗ khác, em đèo anh ra (tăng 2-3 rồi). Rồi trường hợp (trước đây, khi chưa làm chặt vụ rượu bia), bị mất xe do không nhớ để ở đâu là có thật (chính em luôn). Còn ông anh cùng cơ quan, 1 tháng sau quán nó mới tìm được chủ xe để giả lại do ko nhớ gì....
Việc nhầm xe, thằng cu em ngồi quán bia, có 2 xe Vision giống nhau, ông ý loay hoay 5p éo mở điện được. xong mình nhìn thấy bảo xe mày bên kia cơ mà. thế mới tỉnh...
Vụ này, thấy CQ tố tụng hơi có vấn đề... khổ

.Bo My

Xe lăn
Tiện đây hỏi các cụ rành luật là: e bên công ty du lịch chuyên đặt phòng khách sạn cho khách đi nghỉ dưỡng mà khách chơi ma tóe bị CA bắt thì e liên đới như thế nào ạ?
cụ phải hỏi thế thì chắc rén rồi phải không. Đặt phòng 20 người 1 phòng chứ gì! :D

QD092000

Xì hơi lốp
Tổ chức sd ma tóe chứ sao.

À, cái này ranh giới giữa có tội và ko tội dễ cho các a ấy lắm.

koinmit

Xe hơi
cụ phải hỏi thế thì chắc rén rồi phải không. Đặt phòng 20 người 1 phòng chứ gì! :D
Dạ không cụ ơi, e đặt theo quy định của cơ sở lưu trú thôi ạ. Bản thân e cũng ko giao du với dân bay lắc nên tệp khách hàng cơ bản lành mạnh. Ngành này nhiều khi toàn làm việc qua trung gian cụ ạ, e bán cho CTV rồi CTV bán cho khách, mà khách chơi bị tóm thì e liên đới gì ko cụ?

koinmit

Xe hơi
Tổ chức sd ma tóe chứ sao.

À, cái này ranh giới giữa có tội và ko tội dễ cho các a ấy lắm.
Em có công ty du lịch cụ ạ, việc đặt phòng cho khách là thường xuyên. Lsao mà e quản đc khách làm gì nhỉ? cụ có nắm đc quy định điều luật nào nói rõ vụ này ko cho e xin ngâm cứu phát

.Bo My

Xe lăn
Vậy thì có gì đâu, lúc mời đặt phòng đừng có quảng cáo: an toàn, riêng tư, khách muốn làm gì thì làm, không sợ CA.. thì ai làm gì mình được.

tienaka

Xe điện
căn cứ của tòa là không đi xe đến sao lại bảo nhầm.
nhưng xem clip thì có cầm chìa khóa, khả năng say xong nhầm thật, còn dựng xe gọi điện thoại.
nhiều hôm khi say ra loay hoay tìm xe mới nhớ mình đi xe ôm tới
vụ này em cũng bị lần, hai con xe y chang em ra tra mãi không nổ, đang tính vùng vằng thì nhìn sang bên cạnh thấy xe mình

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com

krazyvn

Xe hơi
Toà éo gì, luật tiền, cứ nghĩ oan không chạy thì toà nó ép thôi