[Funland] Say rượu, "dắt nhầm" xe máy

New car 2023

Xe container
E ko say rượu mà còn lên nhầm xe đây này.
Em đi ăn phở, 2 con xe dream II có giỏ, có gương dựng cạnh nhau. Ăn xong e hồn nhiên trèo lên 1 con đút chìa khoá vào nhưng ko xoay đc, loay hoay 1 lúc xuống nhìn biển số ko phải xe mình. Chủ xe thì đứng khoanh tay ở cửa quán nhìn cười cười.
Hú hồn quả đó mà xoay đc ổ khoá, xe nổ máy đc thì chắc e nhừ đòn. Mấy chục năm trc chưa có cam, chưa có internet nên chắc e lên báo giấy thôi :)):)):))
Còn vụ trong báo e ko biết nhầm thật ko.
Của bác và nhiều bác trên kia, toàn xe cũ, thậm chí rất cũ.
Em Ecxiter đời còn ngon.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Vk em còn dắt nhầm xe máy xong không làm sao mở được ổ khóa nên gọi điện cho em đến để mang xe đi sửa. Đến nơi em phát hiện ra không phải xe nhà mình, may mà không ai ở đấy thấy nên không bị tội trộm xe. Quỷ tha ma bắt cái xe đi (chứ đừng bắt vk em đi). =))
Vk cụ xinh thế thì chủ xe sẽ bắt thủ phạm mang đi ngay đấy =))

Minhnd

Xe điện
Lúc trước cháu có anh bạn đi uống rượu ở quán. Lúc ra say quá nhảy lên 1 xe để mở khoá. Loay hoay không mở được thì bị chủ xe thật chạy ra bắt tại trận.
Mà đen 1 cái là ông bạn để xe ở nhà chứ không đi xe ra quán, chỉ là say quá không nhớ gì nên tình ngay lý gian :(
Bị đưa về phường và phải mất ít chi phí mới không sao.

talabean

Xe máy
Của bác và nhiều bác trên kia, toàn xe cũ, thậm chí rất cũ.
Em Ecxiter đời còn ngon.
Xe còn ngon nên không nổ máy được đấy cụ, phải dắt bộ. Báo ghi là Dũng có cầm theo chìa khóa xe, uống say rồi mà sờ trong túi có chìa khóa thì gần như ai cũng nghĩ mình đi xe. Theo diễn biến trên camera thì chắc chắn là dắt nhầm rồi, còn tòa xử thì có vẻ phải bắt Dũng có tội.

Demchinhhang.net

Xe container
Sự thật thì nhầm đầy và BT, kể cả điện thoại cùng hội ngồi chém gió.

New car 2023

Xe container
Xe còn ngon nên không nổ máy được đấy cụ, phải dắt bộ. Báo ghi là Dũng có cầm theo chìa khóa xe, uống say rồi mà sờ trong túi có chìa khóa thì gần như ai cũng nghĩ mình đi xe. Theo diễn biến trên camera thì chắc chắn là dắt nhầm rồi, còn tòa xử thì có vẻ phải bắt Dũng có tội.
Tôi kiên quyết bảo vệ quan điểm là Toà đã xử rất là đúng người đúng tội nhân văn hợp lý hợp tình đội địch tâm phục khẩu phục.
Bản chất vụ án nó thế thì các ảnh xử thế là đúng dồi, bác ạ. Các ảnh có sai bao giờ đâu. Bác phải có niềm tin chứ, đừng mất niềm tin như tôi.

Quy Vũ

Xe tải
Tôi cũng từng dắt nhầm xe thật, 2vc tôi đi làm cccd đợt dịch, xe để ko vé, lúc về lấy nhầm xe của ai đó, đi về đến nhà mới biết là nhầm, llại đi xe lên đổi lại, mà lúc đổi lại chủ xe cũng vẫn chưa biết:D:D

vihali

Xe container
Lúc trước cháu có anh bạn đi uống rượu ở quán. Lúc ra say quá nhảy lên 1 xe để mở khoá. Loay hoay không mở được thì bị chủ xe thật chạy ra bắt tại trận.
Mà đen 1 cái là ông bạn để xe ở nhà chứ không đi xe ra quán, chỉ là say quá không nhớ gì nên tình ngay lý gian :(
Bị đưa về phường và phải mất ít chi phí mới không sao.
Vậy là giống vụ trên, trừ việc bị đánh. Chắc bên kia bị kiện đánh nên chơi sát ván thôi.

ssgabeo

Xe buýt
trước em say cũng dắt nhầm xe :D cắm được khóa nhưng mãi không vặn được, vặn được khéo lại đi tù :D

shiluo

Xe container
Nếu vụ này mà xử là vô tội do nhầm thì sẽ tạo tiền lệ cho mấy tay trộm cắp ! Trước khi trộm cứ làm vài li cho phê rồi lúc bị tóm bảo em say, nhầm thì có mà teo à ?
Cụ đang hành xử theo kiểu thà giết nhầm còn hơn bỏ sót
Đấy không phải là cách pháp luật vận hành

poiuy

Xe ba gác
Không rõ là trước khi khởi tố các vụ án (đánh người và trộm cắp) thì có động tác hoà giải các bên không nhỉ? Em nghĩ 2 vụ án này phải có đơn tố giác thì người ta mới làm.

Mr.Chem

Xe điện
À, vk e nó bấm mã mở khóa tầng khác rồi. Chủ ra mới biết nhầm.
Còn 1 vụ nhà e đang ăn cơm tối, 1 ông bấm vài lần, e mở cửa ra thì lão hớn hở đi vào. E hỏi: bác vào nhà ai thì lão mới tỉnh ra, ngượng quá :D.
Phải tòa BN cho đi tù vì xâm phạm chỗ ở bất hợp pháp luôn :D
Có câu chuyện tương tự có lần em cũng kể trên này rồi.
Đang ngủ thì vợ lay dậy bảo có ai phá cửa phòng chung cư nhà mình. Em mở mắt nhìn đồng hồ thì thấy 1h hơn sáng, ngoài cửa có tiếng vặn khóa và lay tay nắm. Mỗi cái quần đùi ra mở cửa thì thấy ông em cách 2 tầng, có vẻ cũng gật gù. Trưa hôm sau ông em mới gọi điện xin lỗi vì tối say quá mà sáng hôm sau lại ko nhớ gì, cứ nhớ mang máng là "đi nhậu với anh"...vãi ái, đến trưa mới nhớ lại đc sự việc. Em cũng bảo là may cho anh khi ra mở cửa, tao mặc mỗi cái quần đùi ra, mày đang say rượu lại bảo sao anh lại "ấy ấy" với vợ em nửa đêm nửa hôm rồi lao vào đấm thì chắc to chuyện.

Mr.Chem

Xe điện
Vấn đề là bị cáo Dũng không đi xe đến quán và cũng không có xe giống vậy. Khi Dũng lấy xe thì cũng không nổ máy được mà dắt bộ nên bị chủ quán phát hiện bắt trên đường cách quán 600m.
Say mà vẫn dắt xe rất ngon lành, không té ngã, không dùng chìa để mở và không giống xe của mình. Nếu bảo giống xe đứa em thì sao không bảo nó mang chìa mở mà phải đẩy về?!
Về lý thì không phù hợp vì xe kia của ku em và không đi xe đến quán, quan trọng nữa là ku em đó có nhờ dắt hộ xe hay đưa chìa khóa cho không? Sao lại đẩy bộ và ku Dũng có cái chìa khoá nào khác không? Nếu không có chìa khoá thì do bị rơi (phải tìm ở quán), nếu có thì do ku em đưa cho mà không mở được thì phải gọi ku em đó, CA sẽ xác nhận được lịch sử cuộc gọi mà.
Tôi nêu ra các giải thiết để lập luận tính chính danh của hành vi dắt xe máy người khác.
Thực tế thì theo bài báo đây cụ:

Ku Dũng dùng chìa khóa không mở được vậy sao không gọi chủ xe?!
Thông thường người say dắt xe rất khó, lái xe thì được, cứ dừng lại là ngã.
Tình ngay lý gian, ra toà thì trọng chứng hơn trọng cung.
Nếu cụ chịu khó đọc kỹ nội dung thì toàn bộ câu hỏi của cụ đều đc giải quyết hết. Xem clip nữa thì sẽ có nhận định, cái nhìn tốt hơn.

Dan du an

Xe cút kít

Mr.Chem

Xe điện
Vụ này tách thành 2 vụ án thì hay: trộm xe và cố ý gây thương tích.
Trộm xe em đồng ý phạt tiền và phạt tù như treo thôi. Mục đích để răn đe Dũng đừng say nữa và thói quen nhớ nhầm, dắt nhầm sẽ chấm dứt.
Cố ý gây thương tích thì xử theo luật với bằng chứng điều tra và đánh giá giảm nhẹ với tâm lý bắt đc trộm thật. Cũng treo là hợp lý để răn đe các bạn trẻ nên bình tĩnh xác định sự việc, cũng để tránh những trận đòn oan cho những người bị oan.
Nếu tình tiết như báo ghi thì gia đình không làm cái đơn phúc thẩm thì có lỗi với Dũng.

viendinhngoc

Xe đạp
Đọc chỗ vợ tố chồng vị hành hung. 2 ông kia bị bớ. Nên 2 hôm sau chồng bị kiện tội ăn trộm

Vấn đề là bị cáo Dũng không đi xe đến quán và cũng không có xe giống vậy. Khi Dũng lấy xe thì cũng không nổ máy được mà dắt bộ nên bị chủ quán phát hiện bắt trên đường cách quán 600m.
Say mà vẫn dắt xe rất ngon lành, không té ngã, không dùng chìa để mở và không giống xe của mình. Nếu bảo giống xe đứa em thì sao không bảo nó mang chìa mở mà phải đẩy về?!
Say phi xe về nhà sáng dậy còn chả nhớ mình đi kiểu gì về được là chuyện thường cụ nhé, nên say mà dắt xe về cũng đâu lạ :)