[Funland] Sau taxi thì sắp có xe ôm xanh GM - Motobike rồi nhé các cụ ới

Dan du an

Xe cút kít
Thế theo cụ giờ phải làm sao , sx ra 1000 xe mà khách mua 1000-2000 thì ngồi ôm nó à , việc ra cái taxi nó là gỡ tình thế thôi
Cháu mà biết ý định thật của họ thì chắc cháu chả có thời gian lên trên này chém với các cụ. Khả năng là cụ nói đúng nhưng cũng chỉ là một giả thuyết.

Mr.Alo

Xe lăn
Cháu mà biết ý định thật của họ thì chắc cháu chả có thời gian lên trên này chém với các cụ. Khả năng là cụ nói đúng nhưng cũng chỉ là một giả thuyết.
Chim sẻ chém gió mà cụ . Sao biết quạ nghĩ gì :))

banmotnucuoi

Xe lăn
Anh tôi làm cái gì cũng 1 đàn kền kền vào rỉa, con FelizS này chạy xe ôm quá ổn luôn, sạc đầy chạy hơn trăm km mất 10k tiền điện trong khi xe xăng 100km mất 2l =45k xăng chưa kể tiền thay dầu máy.
Không biết có phỉa giới hạn cân nặng người ngồi sau không? xe máy của anh 2 người khoảng tạ rưỡi thì cũng mệt đấy. Hay lô xe ôm này là xe khác

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phân tích về cách làm thương hiệu là chuẩn rồi, kể cả việc lập cả một hãng riêng chạy taxi. Tuy nhiên cụ vẫn có một điểm chung chung không rõ ràng, đó là số lượng từng loại xe đang mang ra chạy taxi.
Quá nhiều xe là bao nhiêu? Toàn bộ là VF8-VF9? Hay chiếm một nửa, hay chiếm 1/10? Tỷ trọng bao nhiêu xe theo cụ là vừa? Hoàn toàn không có số liệu và đều dựa vào cảm tính "quá nhiều xe" để đưa ra kết luận, thành ra cái kết luận của cụ nó không vững, ai cũng có thể bẻ được.
Theo số liệu được công bố tới hiện tại của taxi SM: tổng 600 xe trong đó 500 xe VFe34 và 100 xe VF8, chả có chiếc VF9 nào. Vậy qua mà các comment của cụ tự dưng VF9 đang được hãng mang ra chạy taxi???
Kỳ lạ rất :D
Số liệu khác thực tế quá. Đội anti bảo toàn bộ là tay trái bán cho tay phải. Theo số liệu cụ đưa thì VF8 bỏ hết doanh số taxi vẫn tốp 1 tháng 5 à?

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Mợ chắc chưa lội hết topic. Em có nói về thị trường xe Việt và Đức rồi đấy ạ.

Vâng sai lầm của em. Em chỉ để ý trên báo và ngoài đường các dòng xe VIN mang ra chạy dịch vụ, số liệu thì em cũng không tìm hiểu xe doanh số các kiểu thế nào. Nhưng vậy đó, tại sao trong đầu em lại hình thành suy nghĩ về xe VIN như vậy? Ngày trước có thế đâu, đi LuxA vẫn đẳng cấp lắm.
Có một mâu thuẫn ở đây: khi một số lượng nhỏ xe Mer chạy taxi thì coi đó là bình thường, khi một số lượng nhỏ VF8 chạy taxi thì coi đó là điều gì đó khủng khiếp lắm.
Còn đẳng cấp thì em chịu không dám bàn, mua con xe chưa tới tỷ bạc thì có gì mà đẳng mới chả cấp :D

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Có một mâu thuẫn ở đây: khi một số lượng nhỏ xe Mer chạy taxi thì coi đó là bình thường, khi một số lượng nhỏ VF8 chạy taxi thì coi đó là điều gì đó khủng khiếp lắm.
Còn đẳng cấp thì em chịu không dám bàn, mua con xe chưa tới tỷ bạc thì có gì mà đẳng mới chả cấp :D
Xe đắt bảo hút máu dân Việt.
Xe rẻ bảo cùng phân khúc taxi.
Bỏ ra 400tr 1 tý là có xe mới đét đủ biển chạy rồi. Nếu đi vay thì bỏ ra tầm 100tr là ok. 100tr-400tr mà muốn đưa mình lên hàng đẳng cấp thì thua.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Em ko xem số liệu nên không rõ cụ ạ. Nhưng em tin rằng % Merc chạy dịch vụ ở VN thấp hơn % VF chạy dịch vụ ở VN rất nhiều, tính bằng vài lần đến chục lần, nên 2 tỉ lệ nhỏ mà cụ bảo em nghĩ khác nhau về chất. Nếu mà tỉ lệ bằng nhau thì suy nghĩ sẽ khác. Thêm nữa, sáng nào em mở mạng ra cũng thấy trên vnexpress, otofun, voz có bài “xe vin chạy taxi”, nó ấn vào đầu em một hình ảnh khác về xe VF.
LuxA với cụ nó là thường còn với người tìm mua xe loanh quanh 1 tỷ như em chẳng hạn, thì nó đã từng là lựa chọn sang chảnh nhất trong tầm giá ạ.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em ko xem số liệu nên không rõ cụ ạ. Nhưng em tin rằng % Merc chạy dịch vụ ở VN thấp hơn % VF chạy dịch vụ ở VN rất nhiều, tính bằng vài lần đến chục lần, nên 2 tỉ lệ nhỏ mà cụ bảo em nghĩ khác nhau về chất. Nếu mà tỉ lệ bằng nhau thì suy nghĩ sẽ khác. Thêm nữa, sáng nào em mở mạng ra cũng thấy trên vnexpress, otofun, voz có bài “xe vin chạy taxi”, nó ấn vào đầu em một hình ảnh khác về xe VF.
LuxA với cụ nó là thường còn với người tìm mua xe loanh quanh 1 tỷ như em chẳng hạn, thì nó đã từng là lựa chọn sang chảnh nhất trong tầm giá ạ.
Vâng cụ, làm gì có số liệu gì để mà biết nó bằng nhau hay không. Đúng là xe Mer thì chỉ có hàng đẳng cấp, không có dải sản phẩm trải dài như VF, thành ra nói như cụ cũng đúng, tuy có bịa ra là VF9 chạy taxi, cụm từ "xe vin chạy taxi" nó hằn vào não bộ người dùng, đây có thể là một lỗi của đội marketing VF, khắc phục lỗi này khoai phết.

toyota219

Xe điện
Chắc tụi SEC, éo đặc cọt thì doanh số xao= Lucy đc🤣🤣🤣🤣

Nikola.Tesla

Xe buýt
Vâng cụ, làm gì có số liệu gì để mà biết nó bằng nhau hay không. Đúng là xe Mer thì chỉ có hàng đẳng cấp, không có dải sản phẩm trải dài như VF, thành ra nói như cụ cũng rất đúng, cụm từ "xe vin chạy taxi" nó hằn vào não bộ người dùng, đây có thể là một lỗi của đội marketing VF, khắc phục lỗi này khoai phết.
Cám ơn cụ, đó chính là ý em muốn nói từ đầu, cách làm thương hiệu của VIN có vấn đề.

Truns176

Xe tải
Hình như mỗi a sml này công bố 1tr chuyến thôi thì phải. Có hãng nào nữa đâu nhể. E chỉ nói với số lượng chuyến 1 đầu xe/ ngày như thế là bt. Gớm, có dám chê thằng sml này đâu. Bống có số liệu doanh thu của sml thì phọt lên cho a e trầm trồ cái
Số liệu rỉ cho bao nhiêu biết bấy nhiêu, vài ngày này chỉ bàn số liệu đó thôi cụ nhé, mở rộng hay sáng tạo hay gì cũng chỉ dựa trên 1 số liệu đó thôi. Những cái chưa có là thông tin mật.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cám ơn cụ, đó chính là ý em muốn nói từ đầu, cách làm thương hiệu của VIN có vấn đề.
Với một dải sản phẩm trải dài mà đặt tên na ná nhau thì khó khắc phục cụ ạ. Người ta chỉ nhớ Vios chạy taxi - mà không phải Toy, Morning chạy taxi - mà không phải KIA, i8+2 chạy taxi - mà không phải Hyundai... Chưa biết sẽ xử lý thế nào, hy vọng ổn và sẽ bán tốt vì thực ra với thị trường xe ô tô điện Việt Nam không thể phủ nhận thằng VF đang có lợi thế nhất.

haiyen1012

Xe điện
Không biết có phỉa giới hạn cân nặng người ngồi sau không? xe máy của anh 2 người khoảng tạ rưỡi thì cũng mệt đấy. Hay lô xe ôm này là xe khác
Tạ rưỡi á? 2 tạ còn chả chấp ;))

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Số liệu khác thực tế quá. Đội anti bảo toàn bộ là tay trái bán cho tay phải. Theo số liệu cụ đưa thì VF8 bỏ hết doanh số taxi vẫn tốp 1 tháng 5 à?
Kệ họ đi cụ ạ, mỗi người đều có một thú vui. Em từng gặp thằng anti nhất rồi, tình cờ được nhìn nick OFer từ màn hình điện thoại của bạn ấy hôm em đặt chuyến grabike từ Mỹ Đình về Thái Hà, giật hết cả mình cụ ạ :D

Donxa

Xe buýt
Tóm lại, biến một sản phẩm mà đợt trước quảng cáo là dành cho doanh nhân đi thành xe taxi có thể là một chiến lược tồi. Có thể chứng minh là nó không tệ nhưng 1. Thương hiệu thì phủ xong từ lâu rồi, trẻ con còn biết. Cho nó chạy taxi chứng minh cái gì, chứng minh về độ bền bỉ thì không hẳn vì toàn xe rẻ tiền người ta cũng chạy taxi suốt mà. 2. Tâm lý người mua xe tiền tỉ ở Việt Nam vẫn có phần khoe với họ hàng làng xóm... Giờ lại khoe là mua cái xe thường chạy taxi nó cũng bớt sĩ diện đi. 3. Ra nhập vào chiến trường cạnh tranh của taxi nó là muôn mặt nên không đơn giản. Bảo làm thương hiệu rồi bán hãng taxi nghe cũng buồn cười. Dễ thế người ta làm hết rồi.
Cứ nói trắng ra là sx ra éo bán dc phải làm taxi cho nó nhanh. Kết quả của xe điện cũng giống xe xăng vinfast, vsmast, vinmart, vinmart+, vin eco, vin thuốc, vinpro, adayroi.....mà thôi.

botmingoc

Xe tải
Xe như cc, hỏng điều hoà đây này các cụ các mợ. Chụp cái ảnh ko lại bảo là lái grab anti vin nhé:

Xăng chịu thuế bảo vệ môi trường, sao nhà nước không dùng tiền đấy để hỗ trợ các doanh nghiệp vận tải sử dụng xe điện trong đô thị các cụ nhỉ?

koala2023

Xe tải
Vấn đề gì? Xe chạy taxi mới chính là xe tốt vì độ bền cao. Khách đi taxi có khách bình dân đến sang chảnh. Thế ko có taxi thì các khách sang chảnh lúc nào cũng phải có xe riêng à, không được đi taxi, hoặc chỉ đi taxi bình dân? Cụ nằm trong phân khúc bình dân nhưng khi mua xe lại mong muốn mua xe đắt hơn khả năng tài chính để thể hiện với đời nên tư duy mới ngớ ngẩn thế.