[Funland] sau khi duyệt QH 1/500 là gì - ví dụ với khu tập thể Nghĩa Tân

Long kts

Xe buýt
vậy nhà dính vào quy hoạch 1/2000 mà muốn sửa sang cơi nới hay xây dựng chắc cũng khó khăn cụ nhỉ.
Tất nhiên khó rồi cụ! “Sửa sang” chắc OK thôi, “cơi nới” thì khó rồi! Nhưng nếu đó là tuyến muôn vàng năm nữa, biết làm việc vẫn OK đó cụ!

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Luật lá phải thay đổi thế nào chứ cứ để thế này thì dân khổ quá. Ai dính phải quy hoạch treo là khóc tiếng Mán à:
Ngay HN, Phường Phương Liên vừa đc dỡ quy hoạch từ 9x, còn ko đc làm sổ đỏ, giờ mới đc làm c, cụ ko biết à
Trăm hộ dân ở phố 'đắt nhất hành tinh' thoát dự án treo 25 năm (vietnamnet.vn)

Chỉnh sửa cuối:

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com

dvsabk

Xe tải
Em nghĩ giống kiểu Chứng Mõm, hô cho oai thôi ạ.

XuanSang85

Xe máy
Em đọc báo thì thấy sự khác biệt của dự án này với dự án khác là: lần này, họ quy hoạch 1/500 cả khu, không làm dự án cho từng tòa nhà, nên khả năng thu hút nhà đầu tư cao hơn.
Hơn nữa, chỗ này chiều cao xây dựng chắc cũng lớn, sẽ có lợi nhuận lớn cho nhà đầu tư.
Nên khả năng thành công sẽ cao hơn nơi khác ạ.
Chỉ có điều không biết các nhà phân lô sẽ giữ nguyên hay lại nằm trong diện bị thu hồi/san phẳng giao cho NĐT. Kể cả việc đó khó thành thì cũng làm cho các giao dịch ở đây sẽ bị chững lại hoặc giá cả có thể đi xuống hoặc đi ngang. Hay theo các cụ sẽ đi lên nhờ vào việc xung quanh thành các khu đô thị mới của một hay một vài CĐT?

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Chỗ bệnh viện Việt Mỹ, đối diện công viên Nghĩa Tân, tam giác phố Chùa Hà, Đỗ Cung, Tô Hiệu có nằm trong QH ko cụ.
Nhà ông cậu e ở đấy, dãy có sân tennis ý.

Chỉnh sửa cuối:

vandinh

Xe container
Chỗ bệnh viện Việt Mỹ, đối diện công viên Nghĩa Tân, tam giác phố Chùa Hà, Đỗ Cung, Tô Hiệu có nằm trong QH ko cụ.
Nhà ông cậu e ở đấy, dãy có sân tennis ý.
Chỗ đó nó lại là phường Dịch Vọng rồi k phải NT

Nam.pt

Xe tải
Chào các cụ,

Hôm nay đọc báo em thấy HN vừa quyết định làm quy hoạch 1/500 với khu tập thể Nghĩa Tân.
Phạm vi lên đến 30 hecta, phạm vi bao gồm: phía bắc là đường Hoàng Quốc, phía Tây là Nguyễn Phong Sắc, phía Nam và phía đông là đường Tô Hiệu.

Em muốn hỏi các cụ là:

- Sau quy hoạch 1/500 là gì? đàm phán với dân về đền bù, giải tỏa? Hay việc đàm phán diễn ra trước?
- Sao người ta lấy cả ra ngoài phạm vi của khu tập thể nhỉ? Vì ví dụ như giáp đường Nguyễn Phong Sắc là tập thể HVCT QG HCM, đã là nhà đất, nhà phân lô, có sổ đỏ hết rồi.
- Không biết sẽ có 1 hay nhiều chủ đầu tư tham gia vào dự án xây dựng này.
- Có cụ nào có thông tin về việc sau này khu này sẽ trở thành gì không ạ?

Em cảm ơn.
Sau khi lên quy hoạch mới mời dân ra phường để thảo luận. Còn bác cứ yên tâm là khu vực đất quốc phòng an ninh- khu dãn dân - tái định cư có nằm trong quy hoạch 1/500 cũng ko động vào đâu. Còn cdt là ai thì đi họp sẽ rõ, công trình thuộc phạm vi cdt là ubnd tp hà nội thì đền bù khác nhiều so vs cdt là 1 ông doanh nghiệp nào đó. Mà em nói thẳng cái khu nghĩa tân này chỉ vẽ ra thôi còn thực hiện chắc sang tiểu sành vài kiếp cũng chưa làm

Nam.pt

Xe tải
vậy nhà dính vào quy hoạch 1/2000 mà muốn sửa sang cơi nới hay xây dựng chắc cũng khó khăn cụ nhỉ.
Thời điêm trước 2020 thì khó vs chi phi noby cao nhưng giờ thì làm bình thường có điều khi cấp phép xd bạn ký vào 1 biên bản miễn bồi thường tài sản trên đất. tôi cũng mới hoàn thiện 1 công trình nằm trong diện 1/2000 đc 1 năm

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ xem mấy vụ thu hồi mấy căn ở lê duẩn, nguyễn du đấy, lúc cần thì lôi các kiểu QH ra thì nhà cấp sổ rồi cũng vẫn bị thu hồi như thường.
Em không rõ mấy vụ cụ nói. Nhưng quan điểm riêng của em là Hà Nội muốn sạch đẹp văn minh hiện thì phải quy hoạch chỉnh trang đô thị. Bắt đầu từ chỗ nào, làm đến đâu, được hay không thì do ý chí các nhà quản lý.

Kurumasuki

Xe container
Sao mà không sờ được , cứ đền 1 gấp đôi chả sướng quá 🤣, trừ đội tầng 1 cho thuê quán cà phê đang ngon mới phản đối. Khu đó vị trí cũng đẹp !
Khu này toàn biệt thự cụ êi

Nam.pt

Xe tải
Cảm ơn cụ, vậy ký biên bản miễn bồi thường tài sản trên đất đến khi quy hoạch thực hiện thì gpmp sẽ ko dc tính đền bù nữa hay vẫn dc tính đến bù phần sử dụng đất (ko tính tài sản trên đất) cụ nhỉ.
Đền bù đất thôi cụ ah, ko có đền bù tài sản trên đất nữa đâu

XuanSang85

Xe máy
Hôm qua em có ngồi cà phê với một bác làm pháp chế ở một cơ quan có liên quan. Bác ấy bảo là quy hoạch cả khu nhưng mục đích là đẩy nhanh việc làm lại các tòa tập thể 5 tầng cũ thôi ạ. Còn nhà đất thì không ảnh hưởng gì. Giá nhà đất ở khu này chỉ có tăng và sau khi các chung cư hiện đại làm xong thì còn tăng nhiều nữa. Khu vực mặt đường Nguyễn Phong Sắc đối diện học viện cũng vào diện quy hoạch 1/500 lần này để giải tỏa dãy cửa hàng phô tô + nhà tập thể để mở rộng nốt lên ngã tư với Hoàng Quốc Việt vì có dự án cũng lâu rồi. Em còn nghe nói khu vực giải tỏa làm đường không hết sẽ làm vườn hoa.

babieta

Xe buýt
Website
suakhoauytin.com
Có dãy các cửa hàng photo là lấn chiếm không có sổ thôi. Còn sâu vào trong ngõ 82 đều là nhà có sổ đỏ hết rồi. Chắc bay hết nhà tập thể k2 và k3, và quán vịt 34, còn mấy nhà ở trong ngõ 82 chắc ra mặt đường cụ nhỉ