[Funland] Sau 10 năm hôn nhân các cụ các mợ đã giữ lửa như thế nào?

Mr.KuTeu

Xe tải
Xé giấy ký lại tờ khác đi cụ, ký hay không/ với ai không quan trọng. 10 năm??? chắc cụ cũng đầu 3 đít tóe khói rồi, nghĩ thoáng ra chút đi, ở với nhau như vầy thì chỉ làm khổ nhau và làm khổ người khác nữa thôi.

philiat

Xe tải
Vc em mới lấy nhau 8 năm, nhưng yêu nhau thì khoảng 14 năm, em phải lòng chàng chắc khoảng 16 năm. Nhiều lúc cũng thấy thất vọng vì chàng trai năm ấy, nhưng em có 1 bài là khi thất vọng thì em sẽ ngồi tĩnh tâm để tìm ra những điểm tốt của chồng. Ngày ngày lặp đi lặp lại những điểm tốt đó trong đầu, và tự xoá bớt những điều không hài lòng. Đây có thể coi như liệu pháp tâm lý.
Hàng ngày hai vc cũng hay nói chuyện, ko có chuyện thì bịa chuyện ra mà nói, để có sự liên kết. Chồng em thích xe pháo, em cũng cố gắng ngó vào tìm hiểu chút chút để có cái mà ngồi chém với chàng. Cái gì thiếu thì tìm ra cách khắc phục chứ đừng đổ lỗi.
Em thấy câu hỏi của mợ rất mang tính ích kỉ, chồng nghe xong ko biết trả lời ntn là đúng rồi.
Đây mới đúng là yểu điệu thục nữ, quân tử hảo cầu.
Chuẩn Prudential

Vo_thuong

Xe điện
Bọn mình thiếu tất cả bạn ạ, thiếu quan tâm, thiếu sẻ chia, thiếu sự thấu hiểu
Chồng mình cứ bảo yêu thương mình nhiều lắm, chỉ có vợ và con,nhưng đến khi mình hỏi lại "anh đã yêu em như thế nào?"anh ấy lại không trả lời được?
Đến một lúc nào đó người ta đâu cần câu trả lời cho những câu hỏi như thế này vì điều đó phải thể hiện bằng hành động. Đó có thể là giúp đón con cho mợ rảnh rang hơn hay hỗ trợ nhau khi làm công việc gia đình, rồi cuối tuần hay lễ lạt cả nhà nghĩ ra trò gì đó cùng đi chơi. Đối tượng để vợ/chồng quan tâm nhất bây giờ là con cái, thế nên mợ nên chú ý hướng đến mục đích này. Một khi có mục đích chung cùng phấn đấu thì mới có sự sẻ chia, thấu hiểu được. Thiển nghĩ của nhà em là thế.

Forza Azzurri

Xe điện
Nhà em thì nhìn nhau như mấy con robot, đôi khi đi ngang mặt nhau ở ngoài đường vẫn khg có được tiếng chào, cứ như người lạ. Mọi thông tin cần thiết thì con em nó bảo lại. Chán! Muốn thoát mà thương con quá!
Không biết là cụ hay mợ, nhưng mong cụ/mợ sẽ nhen được ngọn lửa trở lại chứ đừng nghĩ đến từ "Thoát".

Để em kể mợ nghe câu chuyện em từng biết, hai vc bạn em như kiểu của nhà cụ pig pig, tuy nhiên trước đó thì vk cũng đã chủ động hỏi han, chia sẻ nhưng ck luôn không hợp tác như hỏi không trả lời hoặc che giấu thông tin, ko thích nói chuyện, khó khăn để chia sẻ tâm sự... Lúc đầu thì vk cũng nghĩ là do ít nói nên cố nói chuyện để có sự giao lưu tình cảm nhưng càng cố gắng làm chỉ càng thấy bẽ bàng và buồn chán và nó nhạt từ đấy nên hai vk cứ như hai robbot. Bởi vậy vỗ tay mới cần phải có 2 bàn tay mới tạo thành tiếng. Không biết mợ có nằm trong hoàn cảnh này không?
Nếu như thế Mợ tự giúp mình thoát khỏi hoàn cảnh này bằng cách đi làm đẹp đi chơi với bạn bè đi, tuổi xuân qua nhanh lắm mợ ạh, làm những gì mình thích để sau này khỏi phải hối tiếc.

Chỉnh sửa cuối:

loibuivan0118

Xe tải
Vợ hỏi a yêu em như thế nào. Chồng trả lời cô ko phải là mẹ tôi nhé.

Tuấn Auto

Xe điện
đang từ bếp củi chuyển sang bếp ga, giờ em dùng bếp từ, ko nhìn thấy lửa nữa

Hạnh TTM

Xe tải

Lasvegas83

Xe tải
E lấy vợ đến năm nay là 7 năm rồi cũng chả thấy hợp nhau quan điểm sống và gd, ban ngày 2 đứa động tí là cãi nhau nhưng đêm thì lại tình cảm, xong 1 cái là ok ngủ sáng mai lại hở tí là cãi nhau tiếp:)):)):))

pig pig

Xe hơi
Để em kể mợ nghe câu chuyện em từng biết, hai vc bạn em như kiểu của nhà cụ pig pig, tuy nhiên trước đó thì vk cũng đã chủ động hỏi han, chia sẻ nhưng ck luôn không hợp tác như hỏi không trả lời hoặc che giấu thông tin, ko thích nói chuyện, khó khăn để chia sẻ tâm sự... Lúc đầu thì vk cũng nghĩ là do ít nói nên cố nói chuyện để có sự giao lưu tình cảm nhưng càng cố gắng làm chỉ càng thấy bẽ bàng và buồn chán và nó nhạt từ đấy nên hai vk cứ như hai robbot. Bởi vậy vỗ tay mới cần phải có 2 bàn tay mới tạo thành tiếng. Không biết mợ có nằm trong hoàn cảnh này không?
Nếu như thế Mợ tự giúp mình thoát khỏi hoàn cảnh này bằng cách đi làm đẹp đi chơi với bạn bè đi, tuổi xuân qua nhanh lắm mợ ạh, làm những gì mình thích để sau này khỏi phải hối tiếc.
Cảm ơn mợ chia sẽ. Khoảng 2-3 năm đầu tiên em thật sự khủng hoảng và đâm bệnh luôn. Sau đó em vực dậy bản thân và xác định tư tưởng. Em giờ không quan tâm là hắn có nhìn mình hay không. Em ăn ngon, mặc đẹp, lo cho bố mẹ và lao vào kiếm tiền mua tài sản riêng tư. Mỗi lần mua được cái nhà, miếng đất em vui sướng trọn vẹn. Em còn nhiều năm phía trước đến khi con em trưởng thành em sẽ thoát xác ve sầu. Con em giờ chưa hiểu chuyện nên không thể! Vài dòng cùng các mợ có cùng cảnh ngộ.

jang

Xe tăng
Chồng mình cứ bảo yêu thương mình nhiều lắm, chỉ có vợ và con,nhưng đến khi mình hỏi lại "anh đã yêu em như thế nào?"anh ấy lại không trả lời được?
Vấn đề là cái câu hỏi ngược của mợ. Hỏi thế chỉ mấy ông dẻo mỏ chuyên chăn rau trả lời được thôi. Những người ck nhân dân, quan tâm bằng những hành động thiết thực hàng ngày, đâu cần những lời sáo rỗng. Chắc mợ lại mơ mộng rồi.

Trieu Man co nuong

[Tịch thu bằng lái]
Chồng em đùa một chút em chửi cho là nhố nhăng. Thế là im tịt méo dám đùa nữa. Lâu ngày sợ em một phép. Hí hí. Tính em nghiêm túc không thích đùa

Isu_zu

Tháo bánh
Em thấy tây nó nói 1 câu chuẩn: vk-ck chưa chắc là người mình yêu nhất, nhưng chắc chắn phải là người mình cảm thấy dễ chịu nhất khi sống chung!

Daothoa

Xe hơi
chắc vợ chồng cụ ít khi cãi nhau nên mới thấy vậy.Chứ thỉnh thoảng cãi nhau sau đó là khoái nhất là cái đêm giảng hoà ấy ak :D.

lx125_black

Xe container
Em cũng cưới sắp được 10 năm.
Cách giữ lửa tốt nhất của nhà em : cho ăn ngon, cho đi chơi, thi thoảng cho tiền.
Hạnh phúc lắm :D

Cuonglv

Xe tăng
Hỏi thế thảo nào chả hỏng.

Puppet

Xe buýt
Chồng em đùa một chút em chửi cho là nhố nhăng. Thế là im tịt méo dám đùa nữa. Lâu ngày sợ em một phép. Hí hí. Tính em nghiêm túc không thích đùa
Đùa vui mà mợ. Hồi trước em cũng nghiêm túc nên rất ghét cái kiểu như mọi người nói là "phường chèo". Nhưng giờ lại thấy phường chèo hóa ra lại hay. Nhưng cái gì nghiêm túc vẫn phải giữ, không được cẩu thả về hình thức, lời lẽ...

Cảm ơn mợ chia sẽ. Khoảng 2-3 năm đầu tiên em thật sự khủng hoảng và đâm bệnh luôn. Sau đó em vực dậy bản thân và xác định tư tưởng. Em giờ không quan tâm là hắn có nhìn mình hay không. Em ăn ngon, mặc đẹp, lo cho bố mẹ và lao vào kiếm tiền mua tài sản riêng tư. Mỗi lần mua được cái nhà, miếng đất em vui sướng trọn vẹn. Em còn nhiều năm phía trước đến khi con em trưởng thành em sẽ thoát xác ve sầu. Con em giờ chưa hiểu chuyện nên không thể! Vài dòng cùng các mợ có cùng cảnh ngộ.
Em có cô bạn là giáo viên kiếm tiền cũng rất tốt (bằng nghề tay trái) nhưng hai vk ly thân mấy năm rồi nhưng vẫn ở chung một nhà vì con, vì điều tiếng xã hội nhưng việc ai người đó làm, và khi tiếp xúc với cô ấy ai cũng thấy cô ấy luôn vui vẻ và tự tin lắm mợ ah bởi cô ấy đã tìm thấy niềm vui với bạn bè và công việc, nhưng chắc đôi lúc cũng không tránh khỏi cảm giác đơn độc ngay chính trong ngôi nhà của mình.

A97

Xe buýt
Ôi, câu hỏi mà các ông chồng sợ nhất!