[Funland] Sau 10 năm hôn nhân các cụ các mợ đã giữ lửa như thế nào?

lavie500

Xe tăng
Bọn mình thiếu tất cả bạn ạ, thiếu quan tâm, thiếu sẻ chia, thiếu sự thấu hiểu
Chồng mình cứ bảo yêu thương mình nhiều lắm, chỉ có vợ và con,nhưng đến khi mình hỏi lại "anh đã yêu em như thế nào?"anh ấy lại không trả lời được?
làm gì có ai trả lời được. Em cũng chịu

nhungsophie

Xe buýt
VC em lấy nhau 6 năm, yêu thì 12 năm rồi!
Cũng lắm lúc thăng trầm lắm! Chia tay xong đi tìm hiểu ng khác, xong rốt cục vẫn quay về với nhau.
Em thấy câu "anh yêu em như thế nào" mợ đừng nên hỏi. Đối phương sẽ cảm thấy mợ đang không hài lòng nên mới hỏi như vậy, trong lòng mợ và chồng sẽ hình thành khoảng cách.
Hồi mới sinh em bé, em sồ sề, xấu xí khủng khiếp, ai cũng nhận xét bị già hơn chồng, rồi chồng em có say nắng bên ngoài, giải toả cảm xúc. Về nhà động tí là cáu giận vô cớ với em. Em tức giận hỏi "anh còn yêu em không" thì chồng em ko trả lời đc. Em buồn bã bảo để con đủ cứng cáp thì em trả tự do cho anh! (vì em sợ lúc đó đang nghỉ sinh, không có công ăn việc làm sẽ không được quyền nuôi con), có thời gian còn muốn ôm con tự tử, 2 mẹ con cùng chết để cho chồng đau khổ, hối hận, nhưng em đã ko làm thế! E thay đổi bản thân, kiếm việc làm, em làm mọi cách để kiếm tiền kể cả ngày đêm trông con, con ngủ thì lại làm việc, có khi đến 2-3 ngày em ko ngủ chút nào :(

Dần dần ck đi đâu, làm gì, em ko còn quan tâm nữa. Trong mắt em chỉ còn con và công việc. Em trở nên vui vẻ hơn. Lên mạng xem mấy cái chương trình hài hước trên youtube, học ngôn ngữ hiện đại trên đấy, thỉnh thoảng xéo xắt ck tí kiểu vui vui học đc trên mạng chứ ko nhắc nhở gì chuyện cũ cả.
Sau đấy thì lại đến chồng là người phải giữ em lại.

Em nhớ có lần đang lơ mơ ngủ, chồng em quay sang ôm xiết em thật mạnh, hôn lên môi lên trán rồi nói chồng yêu vợ lắm! Em nghe thấy nhưng vẫn giả vờ ngủ!

=> Em có lúc bế tắc như vậy đấy, chị vẫn may mắn hơn em vì chồng không bồ bịch trai gái, cái thiếu là cảm xúc giữa 2 vc chị giờ ko còn như lúc mới yêu nữa!

Em nghĩ chị thử dần thay đổi chút chút về ngoại hình, cách nói chuyện với chồng, em thường dạy con nói yêu bố, thương bố, nếu con yêu mà ko nói bố sẽ ko biết đâu, em thường bắt chuyện với chồng bằng cách khoe hôm nay con nói được những câu mà người lớn ko nghĩ ra, hnay con học đc bài hát mới, bảo con hát cho bố nghe, hay nhảy lại điệu ngộ nghĩnh cho bố xem. Cho ck thấy sự quan trọng của bố đối với con như thế nào! Mang lại cho ck cảm giác thoải mái nhất khi về nhà.

Bh những kế hoạch đi ăn đi chơi toàn là ck em lên, còn trốn con đi xem phim ban đêm nữa :P

Để có được gđ yên ổn như ngày hnay em tốn bao công sức xây dựng và chịu đựng. Tương lai chưa biết thế nào, nhưng em sẽ luôn vun vén cho gđ em!

Em chúc chị và anh xã sớm tìm đc tiếng nói chung, tìm đc cảm giác yên tâm, thoải mái khi bên nhau chị nhé!

P/s: Nếu chị ko ngại thì nên vào mấy hội về nghệ thuật phòng the, học hỏi kinh nghiệm chăn gối nhé, ko thừa đâu ạ hee ;)

Kuu

Xe lăn
Cũng lắm lúc thăng trầm lắm! Chia tay xong đi tìm hiểu ng khác, xong rốt cục vẫn quay về với nhau.
Em thấy câu "anh yêu em như thế nào" mợ đừng nên hỏi. Đối phương sẽ cảm thấy mợ đang không hài lòng nên mới hỏi như vậy, trong lòng mợ và chồng sẽ hình thành khoảng cách.
Hồi mới sinh em bé, em sồ sề, xấu xí khủng khiếp, ai cũng nhận xét bị già hơn chồng, rồi chồng em có say nắng bên ngoài, giải toả cảm xúc. Về nhà động tí là cáu giận vô cớ với em. Em tức giận hỏi "anh còn yêu em không" thì chồng em ko trả lời đc. Em buồn bã bảo để con đủ cứng cáp thì em trả tự do cho anh! (vì em sợ lúc đó đang nghỉ sinh, không có công ăn việc làm sẽ không được quyền nuôi con), có thời gian còn muốn ôm con tự tử, 2 mẹ con cùng chết để cho chồng đau khổ, hối hận, nhưng em đã ko làm thế! E thay đổi bản thân, kiếm việc làm, em làm mọi cách để kiếm tiền kể cả ngày đêm trông con, con ngủ thì lại làm việc, có khi đến 2-3 ngày em ko ngủ chút nào :(

Dần dần ck đi đâu, làm gì, em ko còn quan tâm nữa. Trong mắt em chỉ còn con và công việc. Em trở nên vui vẻ hơn. Lên mạng xem mấy cái chương trình hài hước trên youtube, học ngôn ngữ hiện đại trên đấy, thỉnh thoảng xéo xắt ck tí kiểu vui vui học đc trên mạng chứ ko nhắc nhở gì chuyện cũ cả.

Em nhớ có lần đang lơ mơ ngủ, chồng em quay sang ôm xiết em thật mạnh, hôn lên môi lên trán rồi nói chồng yêu vợ lắm! Em nghe thấy nhưng vẫn giả vờ ngủ!

=> Em có lúc bế tắc như vậy đấy, chị vẫn may mắn hơn em vì chồng không bồ bịch trai gái, cái thiếu là cảm xúc giữa 2 vc chị giờ ko còn như lúc mới yêu nữa!

Em nghĩ chị thử dần thay đổi chút chút về ngoại hình, cách nói chuyện với chồng, em thường dạy con nói yêu bố, thương bố, nếu con yêu mà ko nói bố sẽ ko biết đâu, em thường bắt chuyện với chồng bằng cách khoe hôm nay con nói được những câu mà người lớn ko nghĩ ra, hnay con học đc bài hát mới, bảo con hát cho bố nghe, hay nhảy lại điệu ngộ nghĩnh cho bố xem. Cho ck thấy sự quan trọng của bố đối với con như thế nào! Mang lại cho ck cảm giác thoải mái nhất khi về nhà.

Bh những kế hoạch đi ăn đi chơi toàn là ck em lên, còn trốn con đi xem phim ban đêm nữa :P

Để có được gđ yên ổn như ngày hnay em tốn bao công sức xây dựng và chịu đựng. Tương lai chưa biết thế nào, nhưng em sẽ luôn vun vén cho gđ em!

Em chúc chị và anh xã sớm tìm đc tiếng nói chung, tìm đc cảm giác yên tâm, thoải mái khi bên nhau chị nhé!

P/s: Nếu chị ko ngại thì nên vào mấy hội về nghệ thuật phòng the, học hỏi kinh nghiệm chăn gối nhé, ko thừa đâu ạ hee ;)
Kuu học kinh nghiệm để sau này còn biết đường mà chiều vk.

Thích cái đoạn lơ mơ giả vờ ngủ...:D!

scoobydoo71

Xe tải
Có thể có nhiều người sẽ cười em nhưng em đang bế tắc quá các mợ ạ.Sau 15 năm quen biết có 10 năm là vợ chồng hiện nay vợ chồng em không còn tý tình cảm nào với nhau, không ai có bồ bịch cả nhưng quan điểm cách sống cách nghĩ không có tý gì trùng nhau, không có tý sẻ chia nào, không ai bồ bịch, không đánh mắng không chửi bới gì nhau nhưng trong mắt nhau lại giống người dưng nước lã.
Bế tắc thật sự!
theo quan điểm cá nhân em
Mợ hết lòng quan tâm sâu sắc đến gđ hãy khoan đòi hỏi j từ đối phương thì tg sẽ ng ck của mợ sẽ thấu hiểu thôi
trước giờ vẫn 4 từ Công,Dung,Ngôn,Hạnh làm đầu chúc Mợ giữ lửa thành công

scoobydoo71

Xe tải

mợ cư xử rất đẹp và văn hóa
mọi phụ nữ mà dc như mợ thì t/g này đẹp biết bao kính mợ 1 ly

Dragon_golden

Xe hơi
Chồng mình cứ bảo yêu thương mình nhiều lắm, chỉ có vợ và con,nhưng đến khi mình hỏi lại "anh đã yêu em như thế nào?"anh ấy lại không trả lời được?
Mợ hỏi câu đấy thì chỉ có những đứa giả dối nó mới hót hay làm vừa lòng mợ được. Vợ chồng hiểu và thông cảm với nhau qua hành động, công việc hàng ngày thôi. Em cho rằng mợ lại đang nhìn sang thằng hàng xóm thấy nó hay hơn chồng mình nên nghĩ vậy chăng?

Hỏi mần chi

Xe đạp
Tâm sự lên đây chuyện gia đình bởi mình nghĩ trong này nam nữ đều có đa phần đều đã kết hôn nên sẽ có được những kinh nghiệm thực tế,chân thành cảm ơn các cụ các mợ đã chia sẻ , cảm ơn cả những lời chỉ trích của các bạn nữa.
Mình chênh vênh đầu ba vài tý, hiểu biết ở mức bình thường , trước đây vui vẻ hay đùa bây giờ thì đỡ rồi,hôn nhân làm mình chững lại.
Nếu ai đọc hết những gì mình nói có thể hiểu là mình không hề đổ lỗi cho chồng mà mình cảm nhận anh ấy cũng đang chịu đựng giống mình, vì thế mình mới muốn tìm hiểu cách mọi người giữ gìn gia đình như nào để học hỏi.Không phải mình chưa từng cố gắng ,chưa từng thay đổi về tất cả chỉ là sự thay đổi của mình không có sự đáp trả nên cứ mặc kệ thế thôi.Nhưng mình sợ con cái càng lớn sẽ nhận ra được những gì bố mẹ đang chịu đựng sẽ ảnh hưởng đến suy nghĩ của chúng.
Phụ nữ nhiều nỗi lo lắm , chứ ly hôn thì dễ mà có điều đủ can đảm ly hôn hay không thôi.

Macgregor

Xe điện
lửa nóng bỏ mẹ, giữ sao được. buông tay thôi

Cụ Muỗm

[Tịch thu bằng lái]
Em đùa thôi Cụ, nó chỉ là một phần thôi ạ.
Cái chính là quan tâm chăm sóc nhau thật nhiều.
Vợ chồng em cưới nhau 20 năm rồi chứ rãnh rỗi là cà phê, ăn uống cùng nhau.
Rãnh nữa thì đèo nhau bằng xe máy đi chơi xa để “đổi gió”.
Đi xa nhất là đi biển ăn uống và ấy ấy nó cũng hay hơn ở nhà.
Ai cũng nói như vợ chồng son.:))
Nhất vợ chồng cụ rồi. Cứ thế là đẹp, chả cần cao sang. Lấy nhau về có mấy mụn con rồi mà vẫn còn hỏi câu anh yêu em như thế nào thì chịu mợ thớt luôn rồi.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Em đùa thôi Cụ, nó chỉ là một phần thôi ạ.
Cái chính là quan tâm chăm sóc nhau thật nhiều.
Vợ chồng em cưới nhau 20 năm rồi chứ rãnh rỗi là cà phê, ăn uống cùng nhau.
Rãnh nữa thì đèo nhau bằng xe máy đi chơi xa để “đổi gió”.
Đi xa nhất là đi biển ăn uống và ấy ấy nó cũng hay hơn ở nhà.
Ai cũng nói như vợ chồng son.:))
20 năm mà được như cụ là em phục lắm :)

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
20 năm mà được như cụ là em phục lắm :)
Nhất vợ chồng cụ rồi. Cứ thế là đẹp, chả cần cao sang. Lấy nhau về có mấy mụn con rồi mà vẫn còn hỏi câu anh yêu em như thế nào thì chịu mợ thớt luôn rồi.
Vợ chồng em hơn 40 nhưng vẫn trẻ con lắm Cụ ơi.
Cứ yêu nhau và thoải mái cho cs nhẹ nhàng.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Nguyên câu hỏi có cụm từ "anh đã yêu em ntn" là chán cmnr

hanoipho79

Xe lăn
Em cũng vừa được hơn 10 năm bị nừa đây.
Không còn tình thì còn nghĩa cụ ak,10 năm bên nhau không phải dễ đâu....em nếu được chọn lại em vẫn chọn con Ngan già nhà em vì nó bao dung em nhiều quá trong khi em phạm rất nhiều lỗi,nhiều khi em nghĩ là nó là Chị em chứ không phải vợ em lên em ở trong giờ hành chính làm Trời làm bể gì thì về nhà em vẫn luôn là Osin tận tuỵ.

Hạnh TTM

Xe tải