[Funland] Sau 10 năm hôn nhân các cụ các mợ đã giữ lửa như thế nào?

Đá sỏi

Xe buýt
Có thể có nhiều người sẽ cười em nhưng em đang bế tắc quá các mợ ạ.Sau 15 năm quen biết có 10 năm là vợ chồng hiện nay vợ chồng em không còn tý tình cảm nào với nhau, không ai có bồ bịch cả nhưng quan điểm cách sống cách nghĩ không có tý gì trùng nhau, không có tý sẻ chia nào, không ai bồ bịch, không đánh mắng không chửi bới gì nhau nhưng trong mắt nhau lại giống người dưng nước lã.
Bế tắc thật sự!
Ca này quá khó.

Em có cậu bạn cũng rơi vào hoàn cảnh này. Tình cảm phai nhạt từ năm thứ bảy. Cậu chàng cố gắng giữ. Hy sinh gần như tất cả cho gia đình bé nhỏ của cậu ấy, vậy mà cũng không ăn thua. Vợ nó cũng là đứa biết điều, chăm chỉ làm ăn chăm lo gia đình. Nhưng bạn em tâm sự là càng ngày càng chán, tất cả chỉ là nghĩa vụ. Nguyên do là hai vợ chồng không hiểu nhau, không chia sẻ. Việc ai người nấy làm. Không bàn bạc, không đỡ đần, mặc kệ nhau... Nó bảo, không tâm sự, trò chuyện nghiêm túc với vợ được lần nào. Bàn công việc thì vợ lảng tránh, bàn chuyện dạy con thì vợ chồng xung khắc. Đỡ đần vợ thì vợ cho là chuyện đương nhiên, đến lúc nó cần vợ giúp thì mè nheo, lên mặt với chồng rồi chối bỏ. Bạn em nửa đùa nửa thật bảo ngay cả lúc xoạc cũng chỉ một thế truyền thống, nó chủ động/muốn thay đổi cũng không được. Haizz...

duongbinh07

Xe điện
Bọn mình thiếu tất cả bạn ạ, thiếu quan tâm, thiếu sẻ chia, thiếu sự thấu hiểu
Chồng mình cứ bảo yêu thương mình nhiều lắm, chỉ có vợ và con,nhưng đến khi mình hỏi lại "anh đã yêu em như thế nào?"anh ấy lại không trả lời được?
Bạn sẽ sớm ngoại tình thôi.

Chỉnh sửa cuối:

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
CHỊCH THƯỜNG XUYÊN, LIÊN TỤC CÓ HỆ THỐNG. LỬA CHÁY BÙNG BÙNG SUỐT NGÀY:)):)):))

Hoacomay17

Xe tăng
Em nghĩ cả hai vợ chồng mợ đều là người tẻ nhạt. Chỉ cần một trong hai người sôi động là cuộc sống hôn nhân vui vẻ rồi. Phụ nữ sau kết hôn thường mong có cuộc sống yên ổn như mợ. Mợ thấy nhạt thì chủ động nghĩ ra những ý tưởng mới lạ để cải thiện tình trạng, đừng ỷ nại chờ đợi chồng. Để đến như thế này do mợ một nửa. Mà em cũng thấy lạ, chăm sóc hai con đáng yêu thế mợ không thấy vui hay sao?
Khi pnu kêu ca ntn là dấu hiệu lờ mờ của cô ấy về việc đang nhìn thấy con đực khác hấp dẫn hơn chồng mình. Phàn nàn chỉ là lý do khởi đầu cho việc chuẩn bị ăn vụng.

Masha123

Xe buýt
Chồng mình cứ bảo yêu thương mình nhiều lắm, chỉ có vợ và con,nhưng đến khi mình hỏi lại "anh đã yêu em như thế nào?"anh ấy lại không trả lời được?
Trời. Làm sao trả lời được là yêu như thế nào. mình phải quan sát và cảm nhận chứ. Tầm ở với nhau 5 năm là chỉ nhìn mặt hoặc nghe một hai câu là mình đoán được đối phương muốn gì.
Nhà em thì như này:
-Anh ơi anh yêu em nhiều thế nào?
- Biết rồi, biết rồi.( Móc ví ra đưa vợ mấy tờ polime).
Thế là em biết ngay yêu nhiều. kaka.

thichlaixeto

Xe hơi
Mình tìm được mấy liều thuốc đây mợ áp dụng thử xem:
* Nguyên nhân chán: Do không dành thời gian cho nhau, không trò chuyện, không quan tâm đến nhau, do mọi thứ đã thành nếp cũ, lặp đi lặp lại (thậm chí món kia cũng có mỗi một bài-->xài mãi thuộc lòng rồi). Cũng có thể chán do chồng mợ có gì đó bên ngoài (cứ thử tìm hiểu xem)
* Thuốc: Mợ chịu khó làm mới mình 1 chút đi (ăn mặc, tập thể thao, khiêu vũ...nói năng ngọt ngào hơn)
- Nếu có thể thỉnh thoảng nên xa nhau, để có không gian riêng vài ngày (mợ đi vắng, về quê hoặc chồng mợ đi công tác...)
- Thỉnh thoảng phải hâm nóng lại chút, đi du lịch cùng nhau, tạo không gian riêng chỉ có 2 VC ở 1 nơi nào đó khác ở nhà
- Quan tâm đến nhau nhiều hơn, trò chuyện, trao đổi nhiều hơn, quan tâm đến sở thích của ông xã, đến những vấn đề chung của 2 vc (con cái, kinh tế của gia đình, họ hàng...)

RAVA

Xe ba gác
Khi pnu kêu ca ntn là dấu hiệu lờ mờ của cô ấy về việc đang nhìn thấy con đực khác hấp dẫn hơn chồng mình. Phàn nàn chỉ là lý do khởi đầu cho việc chuẩn bị ăn vụng.
-Bác nói có vẻ...đúng! Mà đàn ông ăn vụng thì may ra còn có đg về chứ đàn bà thì coi như...xong!

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Như mợ thớt chia sẻ thì vấn đề là ở mợ rồi. Thay đổi bản thân trước đi.

loibuivan0118

Xe tải
Tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa. Canh bạc mới chắc gì đã hơn. Nghỉ ngơi đi

duongbinh07

Xe điện
Đã từng đi và nhất định sẽ không có lần thứ hai bạn ạ
Đây là biểu hiện mà mình nghĩ, nếu không thay đổi, 2 bạn sẽ có kết cục ko tốt.
Dựa trên các phản hồi của bạn, mình hình dung bạn ( nữ ) đang xây dựng 1 hình ảnh người đàn ông lý tưởng khác biệt với chồng mình hiện tại.
và bạn thất vọng qua từng ngày,
dù có nhiều khác biệt,, ... dù ko lý giải được, nhưng người vợ và người chồng có mối quan hệ bình thường sẽ luôn muốn bên nhau, muốn đưa người bạn đời song hành.
Chứ ngay đến du lịch, nghĩa là bỏ hết phiền muộn, công việc đi ... mà cũng ko muốn đi cùng nhau thì vấn đề rất lớn rồi.

Viết như thế ko phải để nói ai đúng ai sai, nhưng khoảng cách giữa 2 người đang ngày 1 lớn, và ko rõ là các vị ko biết mình đi khác hướng hay 1 người đứng còn 1 người cứ đi xa khỏi.

luckyhiro

Xe điện
Chả hay ho gì khi dc hỏi kiểu ntn, yêu ntn thì vợ chồng sống cạnh nhau phải biết.

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
thế mợ yêu chồng mợ thế nào?

Hạnh TTM

Xe tải
Vc em mới lấy nhau 8 năm, nhưng yêu nhau thì khoảng 14 năm, em phải lòng chàng chắc khoảng 16 năm. Nhiều lúc cũng thấy thất vọng vì chàng trai năm ấy, nhưng em có 1 bài là khi thất vọng thì em sẽ ngồi tĩnh tâm để tìm ra những điểm tốt của chồng. Ngày ngày lặp đi lặp lại những điểm tốt đó trong đầu, và tự xoá bớt những điều không hài lòng. Đây có thể coi như liệu pháp tâm lý.
Hàng ngày hai vc cũng hay nói chuyện, ko có chuyện thì bịa chuyện ra mà nói, để có sự liên kết. Chồng em thích xe pháo, em cũng cố gắng ngó vào tìm hiểu chút chút để có cái mà ngồi chém với chàng. Cái gì thiếu thì tìm ra cách khắc phục chứ đừng đổ lỗi.
Em thấy câu hỏi của mợ rất mang tính ích kỉ, chồng nghe xong ko biết trả lời ntn là đúng rồi.

Lỗ Đề Hạt

Xe tăng
Lâu vậy cụ thớt, thường 3 năm ngán lắm rồi
Lâu nhỉ.
Bạn thân em ba tháng.
Thằng khác bảo ba ngày.
Riêng e thì ba lần. Nhớ người nó có bao nhiều cái mụn ruồi, ở đâu thì còn gì hứng thú.

ina

Xe Cứu Trợ
Thường là thế cụ ạ. Khi tình yêu thì toàn thấy màu hồng. Lấy nhau rồi với vỡ lẽ nhưng không kịp nữa rồi. :))

huutrinh6688

Xe điện
Ở trong chăn mới biết chăn có rận.
Cái chăn của em ngoài rận ra thì còn nhiều thứ tả pí lù nữa nhưng em vẫn thấy ổn nên cứ đắp tiếp. Kaka