[Funland] Sau 10 năm hôn nhân các cụ các mợ đã giữ lửa như thế nào?

Whoknow

Xe lăn
Mợ này chắc hiện tượng chán chồng chứ e nghe 1 phía thì thấy chồng mợ bình thường

Hỏi mần chi

Xe đạp
Em muốn hỏi các cụ mợ giữ lửa gia đình như thế nào thôi chứ chuyện nhà em có kể ra thì cũng là từ một phía em, nó sẽ không khách quan lắm, phụ nữ mà chỉ biết nói xấu chồng thôi.
Dù sao cũng cảm ơn mọi người

Hỏi mần chi

Xe đạp
Mợ từng hỏi chồng “anh yêu em thế nào?” Vậy mợ có bao giờ nói mợ yêu chồng thế nào chưa? Ý em là cái gì cũng phải từ hai phía, ko nên chỉ đòi hỏi chồng mà cũng phải xem lại bản thân mình.
Vâng cụ, chuyện gia đình nhất là vợ chồng nếu nói ra thì đâm ra kể lể,em cũng rất mong tìm ra được lối thoát ít ra không phải dùng đến từ giải thoát cụ ạ

tieunhilang

Xe điện
Có thể có nhiều người sẽ cười em nhưng em đang bế tắc quá các mợ ạ.Sau 15 năm quen biết có 10 năm là vợ chồng hiện nay vợ chồng em không còn tý tình cảm nào với nhau, không ai có bồ bịch cả nhưng quan điểm cách sống cách nghĩ không có tý gì trùng nhau, không có tý sẻ chia nào, không ai bồ bịch, không đánh mắng không chửi bới gì nhau nhưng trong mắt nhau lại giống người dưng nước lã.
Bế tắc thật sự!
Cụ nên đi chén bên ngoài, chén thật nhiều vào, chén đến lúc nhìn vợ hoá thành “của lạ” thì “tình cảm” sẽ quay trở lại.

cdcn

Xe điện
Em mạnh dạn đoán chắc mợ ít khi được lên đỉnh nên sinh buồn chán ạ!

SIGNUS

Xe container
Người OF
Cái "lửa" mà mợ nói nó thay đổi theo thời gian, hoàn cảnh và khả năng giữ lửa của mỗi cặp. Lửa khi yêu là lửa xăng, cháy đùng đùng có ngọn, cả làng nhìn thấy còn sau vài năm nó chuyển dần thành lửa bếp củi rồi lửa than tổ ong (ít lửa nhưng nhiệt cao), sau nữa thành bếp từ (chả lửa chả hồng mà vẫn nóng).. Thường thì chỉ sau vài ba năm ngủ chung giường (có khi còn ít hơn), có 1 đứa con chung là lửa yêu đã chuyển hoá như mình nói ở trên, kg phải vì hết tình cảm mà là cả hai phải chia sẻ tình cảm, thời gian, tâm trí và sức lực cho những việc khác nữa: công việc, con cái, gia đình 2 bên, nhà, xe.... Như mợ tả thì cơ bản là gđ mợ khá ổn về con cái, kinh tế rồi.. Việc lúc này là giữ nhiệt mợ ah, mà để giữ nhiệt thì cần cả hai nhưng cơ bản là do người PN trong gia đình. Cả hai cần chia sẻ với nhau nhiều hơn về mọi vđ trong cuộc sống, công việc để hiểu nhau, thông cảm với nhau và tìm cách giúp nhau vượt qua. Mọi sự đổ vỡ bắt đầu từ việc kg hiểu, kg chia sẻ và không cảm thông. Hơn ai hết mợ là người hiểu chồng là người như thế nào để có thể khơi gợi tâm sự, chia sẻ. Đàn ông thường có phần ít biểu lộ tình cảm qua lời nói mà nếu thương yêu, họ sẽ chỉ dùng hành động. Nhìn vào việc chồng mợ làm để biết lão ấy là người thế nào, tâm tính ra sao (mà như mợ tả thì là tốt đấy, nghiện rượu thì kg tốt nhưng phải xem vì sao nghiện? Chán chường, bế tắc, cô đơn..đều làm lão ấy có thể tìm đến thú vui khác). Thế nên đừng bao giờ đặt câu hỏi thậm chí truy vấn chồng rằng anh đã làm gì để chứng tỏ abc (nếu anh ta không làm gì sai như mợ nói)? Việc đó sẽ làm người đàn ông tổn thương đấy! Họ có thể làm nhưng khó để nói ra còn những ông ghi nhớ như in những việc mình đã làm cho vợ con rồi khi nào cãi nhau mang ra kể thì là không ra gì!

Mợ quan tâm đến hình thức hơn, chăm chút việc nhà và lo cho chồng con nhiều hơn chút nữa, tranh thủ mọi cơ hội để nói chuyện với chồng, dùng những đứa con làm sợi dây liên kết để lão ấy cởi mở hơn.. Cần thiết, hai vc gửi con cho ông bà đi đâu chơi riêng 1-2 ngày đổi gió để tâm sự cởi mở hơn.. Tóm lại, chồng mợ tốt hơn khối ông Ọp phơ trên này :)):)):)) nhưng có giữ được hay không thì mợ là người phải chủ động

Tâm sự của 1 người năm nay tròn 20 năm ngày cưới và từng bị vợ hắt hủi =))

Hỏi mần chi

Xe đạp
Cái "lửa" mà mợ nói nó thay đổi theo thời gian, hoàn cảnh và khả năng giữ lửa của mỗi cặp. Lửa khi yêu là lửa xăng, cháy đùng đùng có ngọn, cả làng nhìn thấy còn sau vài
năm nó chuyển dần thành lửa bếp củi rồi lửa than tổ ong (ít lửa nhưng nhiệt cao), sau nữa thành bếp từ (chả lửa chả hồng mà vẫn nóng).. Thường thì chỉ sau vài ba năm ngủ chung giường (có khi còn ít hơn), có 1 đứa con chung là lửa yêu đã chuyển hoá như mình nói ở trên, kg phải vì hết tình cảm mà là cả hai phải chia sẻ tình cảm, thời gian, tâm trí và sức lực cho những việc khác nữa: công việc, con cái, gia đình 2 bên, nhà, xe.... Như mợ tả thì cơ bản là gđ mợ khá ổn về con cái, kinh tế rồi.. Việc lúc này là giữ nhiệt mợ ah, mà để giữ nhiệt thì cần cả hai nhưng cơ bản là do người PN trong gia đình. Cả hai cần chia sẻ với nhau nhiều hơn về mọi vđ trong cuộc sống, công việc để hiểu nhau, thông cảm với nhau và tìm cách giúp nhau vượt qua. Mọi sự đổ vỡ bắt đầu từ việc kg hiểu, kg chia sẻ và không cảm thông. Hơn ai hết mợ là người hiểu chồng là người như thế nào để có thể khơi gợi tâm sự, chia sẻ. Đàn ông thường có phần ít biểu lộ tình cảm qua lời nói mà nếu thương yêu, họ sẽ chỉ dùng hành động. Nhìn vào việc chồng mợ làm để biết lão ấy là người thế nào, tâm tính ra sao (mà như mợ tả thì là tốt đấy, nghiện rượu thì kg tốt nhưng phải xem vì sao nghiện? Chán chường, bế tắc, cô đơn..đều làm lão ấy có thể tìm đến thú vui khác). Thế nên đừng bao giờ đặt câu hỏi thậm chí truy vấn chồng rằng anh đã làm gì để chứng tỏ abc (nếu anh ta không làm gì sai như mợ nói)? Việc đó sẽ làm người đàn ông tổn thương đấy! Họ có thể làm nhưng khó để nói ra còn những ông ghi nhớ như in những việc mình đã làm cho vợ con rồi khi nào cãi nhau mang ra kể thì là không ra gì!

Mợ quan tâm đến hình thức hơn, chăm chút việc nhà và lo cho chồng con nhiều hơn chút nữa, tranh thủ mọi cơ hội để nói chuyện với chồng, dùng những đứa con làm sợi dây liên kết để lão ấy cởi mở hơn.. Cần thiết, hai vc gửi con cho ông bà đi đâu chơi riêng 1-2 ngày đổi gió để tâm sự cởi mở hơn.. Tóm lại, chồng mợ tốt hơn khối ông Ọp phơ trên này :)):)):)) nhưng có giữ được hay không thì mợ là người phải chủ động
Cảm ơn bác,thú thật là em luôn nhường nhịn chồng , vài năm trở lại đây em đã bật lại tất nhiên có chừng mực nên bao năm vẫn chưa ăn quả tát nà
Cảm ơn bác

HuyArt

Xe lăn
Có thể có nhiều người sẽ cười em nhưng em đang bế tắc quá các mợ ạ.Sau 15 năm quen biết có 10 năm là vợ chồng hiện nay vợ chồng em không còn tý tình cảm nào với nhau, không ai có bồ bịch cả nhưng quan điểm cách sống cách nghĩ không có tý gì trùng nhau, không có tý sẻ chia nào, không ai bồ bịch, không đánh mắng không chửi bới gì nhau nhưng trong mắt nhau lại giống người dưng nước lã.
Bế tắc thật sự!
Thỉnh thoảng thổi cho nhau...
Ý em là thổi lửa ạ

haizz

Xe tải
Em nghĩ trước khi muốn được yêu thì mợ nên học cách yêu bản thân mình trước. Mợ tự nhận mình xấu thì hãy cố gắng làm mình đẹp hơn mỗi ngày, thay đổi tóc tai, quần áo, phong cách, thêm tí son, nước hoa...Ngoài ra nếu đời sống cá nhân nhàm chán thì tìm cho mình thú vui lành mạnh, trong gia đình thì cũng nên làm mới dần từ những thứ nhỏ nhặt như chăn ga, bát đũa, cắm thêm lọ hoa treo thêm bức tranh cho có cảm xúc...Mợ nên mạnh dạn nói chuyện với chồng về những cảm xúc của mình và của nhau. Chắc chắn chồng mợ cũng muốn cuộc sống vợ chồng mặn nồng ấm áp hơn. Em nghĩ không phải vc mợ hết yêu nhau mà chỉ là sống với nhau lâu thành quen, nhạt nhẽo và lười thay đổi. Những người hiền lành tử tế thì lại hay có nhược điểm như thế :D

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

Puppet

Xe buýt
Em xấu cụ ạ, tự nhận thấy mình xấu luôn ạ
Xấu đẹp cũng không quan trọng lắm. Bà chị gấu em còn vừa xấu vừa lác. Ế đến 35 tuổi may mà lấy được một anh cũng xấu. Lấy nhau được 5 năm mà suốt ngày quấn quýt như mới cưới. Hôm Tết đến nhà em chơi do nhà xa phải ngủ lại ở tầng dưới. Hai vợ chồng nói chuyện ầm ầm cả đêm làm em ở tầng trên không ngủ nổi phải lấy bông nhét vào tai.
Mong mợ học được chút gì qua câu chuyện này. Mọi thứ là do mợ học thế nào thôi
Em muốn hỏi các cụ mợ giữ lửa gia đình như thế nào thôi chứ chuyện nhà em có kể ra thì cũng là từ một phía em, nó sẽ không khách quan lắm, phụ nữ mà chỉ biết nói xấu chồng thôi.
Dù sao cũng cảm ơn mọi người

bodi

Xe tăng
tắt mẹ lửa chỉ còn đầy nghĩa vụ

Race Dead

Xe điện
Bọn mình thiếu tất cả bạn ạ, thiếu quan tâm, thiếu sẻ chia, thiếu sự thấu hiểu
Chồng mình cứ bảo yêu thương mình nhiều lắm, chỉ có vợ và con,nhưng đến khi mình hỏi lại "anh đã yêu em như thế nào?"anh ấy lại không trả lời được?
Hỏi như thế thì bố thằng nào trả lời dc ?

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Đã từng đi và nhất định sẽ không có lần thứ hai bạn ạ
Giống em và vợ cũ, đi du lịch là cãi nhau. sau đấy là thằng nào đi du lịch thằng đấy không đi chung.
Và cuối cùng bây giờ thì em ở một mình.

onglaodanhca81

Xe tải
Bọn mình thiếu tất cả bạn ạ, thiếu quan tâm, thiếu sẻ chia, thiếu sự thấu hiểu
Chồng mình cứ bảo yêu thương mình nhiều lắm, chỉ có vợ và con,nhưng đến khi mình hỏi lại "anh đã yêu em như thế nào?"anh ấy lại không trả lời được?
Hỏi vớ vẩn thế. Lửa lụi dần từ đây mà ra.

Phuco2007

Tháo bánh
E vô học cách giữ lửa iêu đương

Doan duy

Xe buýt
E vẫn độc thân vào hóng, học hỏi kinh nghiệm :))

G810

[Tịch thu bằng lái]
Làm đếu giề có cái loại lửa nào cháy được mười năm, cái lửa ý chỉ có trong Tây Du Ký.

Giữ lò cháy một nhiệm kỳ năm năm là tốt òi. :D