[Funland] Sau 1 đêm mất 16 tỷ không rõ nguyên nhân.

Diep1979

Xe container
Hóng thôi ạ 😀

TrumpVietnam

Xe tăng

xomlieuhn

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy vô lý, nếu là đồng sở hữu thì phải có chữ ký của 2 người nếu rút số tiền lớn chứ nhỉ?
Em cũng có tk đồng sở hữu ở tech. Nếu dùng app thì một trong 2 người đều chuyển được. Hạn mức cũng cỡ vài tỷ/ngày nếu là tài khoản VIP. Nếu ra ngân hàng giao dịch thì bắt buộc luôn phải có mặt cả 2 người.

Dũng Lục Sách

[Tịch thu bằng lái]
Có liên quan k ta ?!

Thuyết âm mưu hử cụ?

Bang lang

Xe điện
Có liên quan k ta ?!

Đọc xong em chỉ thấy nên mua TCB thôi chứ có âm mưu j đâu.

DAEWOORACER

[Tịch thu bằng lái]
Ồ, tương tiền tỷ lên trên này thì tôi cho rằng nhiều bác bối rối lắm, tương hẳn 16 tỷ thì còn bối rối hơn bởi vì số người có trên 16tỷ trên này quá ít nên cái sự chém gió nó ko phê được. Chúng ta ko thể áp dụng hệ quy chiếu của lương tháng hơn chục củ cho hệ quy chiếu của mười mấy tỷ được. Vì vậy về mặt tư duy thì tôi đứng về phía ngân hàng. Bản chất ở đây tôi có quan điểm rằng chỉ là bài vở giãn nợ thôi, lùm xùm tầm đôi tháng giãn nợ với lý do hợp lý.

Tất nhiên rồi, hợp lý hay ko hợp lý thì quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi và ko phải là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về việc giãn nợ nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi và dù các bác có bùng được nợ hay ko thì tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi, vì đó là tôi mà.
Lảm nhảm chả nội dung mệ gì

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ngày trước khi em ở nước ngoài em cũng có tài khoản, thẻ ngân hàng.
Mỗi lần mua hàng trên mạng, sau khi ấn nút thanh toán thì ngân hàng em gửi tin xác nhận qua ứng dụng trên điện thoại, nếu đúng thì mình xác nhận và tiền sẽ được chuyển cho người bán hàng, còn không thì thôi.
Một kiểu otp cụ ạ, kiểu này an toàn, nhưng thẻ bank bình thg, khác thẻ visa ...
Em nghĩ có lẽ thẻ visa nên có thêm chức năng này...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
NH của ta nó chỉ là đơn vị phát hành ( dạng đại lý) thẻ VS, Mas, của bọn nc ngoài.
Mất tiền trên thẻ VS và Mas thì bọn NH phát hành nó ko chịu trách nhiệm đâu. Việc bảo mật thẻ là trách nhiệm của người sử dụng, Nếu có thắc mắc khiếu kiện, thì nó (NH) sẽ cung cấp thông tin giao dịch ( giao dịch bị mất tiền, ngày giờ, IP, địa điểm, giao dịch gì?) cho ta để gửi khiếu kiện tới CA thôi. Trước em mất 1 lần lúc 12h đêm...khiếu lại thì đúng như những gì em trình bày phía trên. Sau này em phải đổi qua thẻ Debit để giao dịch.
Bạn em cũng thế, chả làm gì đc ...

samoclan

Xe điện
Bọn ngân hàng bố náo quá, hôm nó cháu có nhận dc ck ít xèng, tin nhắn báo đã có xèng, chiều mở app bank để tiêu thì chả thấy thêm xu nào. Gọi hỏi bọn bank thì nó trả nhời “ do lỗi hiển thị ạ”. Mịa bố khỉ.

bachkhoak40

Xe điện
À mà các cụ sành điệu cho em hỏi, em thấy thường vào những nhà hàng cao cấp, lúc thanh toán, đưa thẻ cho các em, các em cần thẻ của mình chay đi khoảng 5-10 phút rồi đưa bill. Thỉnh thoảng em cũng hơi ngại vì thế là coi như mất hết Thông tin. Thường thì các cụ có yêu cầu mang pos ra quẹt hay tự mình ra quẹt.?
Chủ yếu sợ lộ số cvv đằng sau thôi, cụ ghi nhớ và xóa số này đi là được. Ko để ý là nó chỉ cần 1s để chụp ảnh lại hai mặt thẻ của cụ, thanh toán online thoải mái ngay

Nghe hơi vô lý nhỉ. Chắc có nguyên nhân gì đằng sau nữa chứ. Lót dép hóng tiếp

hatinh5760

Xe điện
E chỉ hơi xắc mắc: Sao chỉ lại phải viết không chính xác đích danh cái ngân hàng, mà lại viết như là tránh vậy a?
Tự nhiên e nghĩ tới cái anh chị mất với cái NH nào đó đến nhiều chục tỷ, khi gửi tiết kiệm.
Có điều : có báo gọi là chính thống đưa vụ này lên chưa a? Nhiều tiền thế cơ mà.
E chỉ có vài đồng, nhưng bố e bảo tiền đừng để trong 1 giỏ, e chia ra tứ tán. Bây giờ online, cần thì tất toán, rồi gom cũng nhanh mà nhỉ.
Vừa có cụ nào ở trên còn nghi: hay là mua mẹc, mua bự thiệt rồi khai tránh như vậy nhỉ.
Mấy trăm tỷ còn sao kê được. Nhiều tiền như này, sao kê ra, CA vào truy vết. Sao để cô nhân viên buông lời sõng sượt vậy, rồi căng băng rôn ra đường đứng như vậy.
Khiếp quá cơ.
Thấy chị đấy kêu khóc cũng tội tội

Duc Sang

Xe container
Cháu có 1 nghìn tỷ mà phải làm 1000 quyển sổ tiết kiệm ở ngân hàng đây. Hơi phiền tý nhưng yên tâm :D

Jeep_hathanh

Xe hơi
E chả tin có chuyện như thế. Tiền ck online thì cũng phải có nơi đến, mà ck 1 lúc 16 tỉ thì hơi bị khó, vì thường là có hạn mức, ko phải muốn chuyển là chuyển đc. Thích thì làm cái đơn ra tòa, hay ra công an kinh tế. Cũng chả ngân hàng nào ko cấp sao kê cho khách hàng cả. Hóng 2 tai
Như bank SCB em dùng thấy em ck 100tr qua tk khác mà họ đã gọi hỏi em có phải em giao dịch ko :)) ck 16 tỉ thì ko biết hạn mức ck/ngày tài khoản của em kia là bao nhiêu. Để an toàn em chỉ để hạn mức ck/ngày của tài khoản ko nhiều.

MrMilan

Xe điện
Mọi việc đều có lý do của nó, trong khi cơ quan điều tra chưa kết luận, thì đừng vội đổ lỗi cho bên nào.

Jeep_hathanh

Xe hơi
E chỉ hơi xắc mắc: Sao chỉ lại phải viết không chính xác đích danh cái ngân hàng, mà lại viết như là tránh vậy a?
Tự nhiên e nghĩ tới cái anh chị mất với cái NH nào đó đến nhiều chục tỷ, khi gửi tiết kiệm.
Có điều : có báo gọi là chính thống đưa vụ này lên chưa a? Nhiều tiền thế cơ mà.
E chỉ có vài đồng, nhưng bố e bảo tiền đừng để trong 1 giỏ, e chia ra tứ tán. Bây giờ online, cần thì tất toán, rồi gom cũng nhanh mà nhỉ.
Vừa có cụ nào ở trên còn nghi: hay là mua mẹc, mua bự thiệt rồi khai tránh như vậy nhỉ.
Mấy trăm tỷ còn sao kê được. Nhiều tiền như này, sao kê ra, CA vào truy vết. Sao để cô nhân viên buông lời sõng sượt vậy, rồi căng băng rôn ra đường đứng như vậy.
Khiếp quá cơ.
Các bank thường đều kí hợp đồng bảo trợ truyền thông với báo lớn rồi cụ. Phốt nào của bank bị làm um lên thường do đối thủ chi tiền đẩy scandal lên hoặc do báo muốn vòi tiền bank.

tonyphan26618

Xe tải
Chủ yếu sợ lộ số cvv đằng sau thôi, cụ ghi nhớ và xóa số này đi là được. Ko để ý là nó chỉ cần 1s để chụp ảnh lại hai mặt thẻ của cụ, thanh toán online thoải mái ngay
Cụ cho cháu hỏi, cháu cũng đang dùng thẻ visa, cũng mới dùng có 1 tháng. Đọc xong thấy nhiều rủi ro khi dùng thẻ visa quá, có lẽ là nên cẩn thận, khoá thẻ khi không dùng đề phòng bất trắc. Số Cvv đằng sau là 3 số đằng sau mặt thẻ đó hả cụ