Sắp có taxi xe điện VinFast

ngang giá là sức lao động đơn thuần chứ không phải là danh tiếng cùng khách hàng.nhá.
Tiền nhà Vin to thế cơ ah cụ ?
To hay bé ko biết, nhưng có vẻ “bọn” gsbs do vịt xanh tưởng tượng ra cũng ngu nhỉ, ký vào giấy trắng mực đen rồi giờ nhờ vịt xanh khóc hộ

buicongchuc

Xe ba gác

SVC

[Tịch thu bằng lái]

Mytv

Xe điện
thấy lều báo đưa đại lý xả hàng luxA xuống còn 5 trăm mấy. Cụ nào có nhu cầu thì xúc luôn đi. Giá rẻ hơn vai ớt rồi.

Cụ Gừng ơi giá liệu có giảm nữa ko ạ?

Huthasa

Xe container
thấy lều báo đưa đại lý xả hàng luxA xuống còn 5 trăm mấy. Cụ nào có nhu cầu thì xúc luôn đi. Giá rẻ hơn vai ớt rồi.

Cụ Gừng ơi giá liệu có giảm nữa ko ạ?
Thật thì dã man quá. Nói chung cụ nào mua xe VF thì em phục, ông nào ủng hộ mồm thì hèn =))

Trungpv

Xe tăng
Đúng thật cái tật xấu của người Việt mình, thấy ai hơn là hằn học bảo sao chả có cái gì ra hồn rồi lại chửi. Trong khi đó mình thì có khi chả làm được gì, mọi thứ phải bắt đầu từ viên gạch đầu tiên, cứ làm được nhiều rồi sẽ tốt
có ko ít người cho rằng lấy việc chê bai, bỉ bôi, dìm người khác xuống là nâng tầm mình nên. đáng buồn

vutuanlong

Xe tăng
Cứ thớt Vinnnn là các cụ mợ vật nhau tơi bời.

LeoMessi85

Xe buýt
1 ku đàn em cùng vài vị PGs. bậc thầy của em đã vướng với Vinmec những chuyểnj kiểu như thế này rồi.
Họ đều bỏ chỗ làm cũ ổn định mà đầu quân cho bên ấy.
Sau 1 năm thì ngậm quả bồ hòn thay cho cái kẹo mút mà đi :P
e nghĩ chắc vị PGs đó mua bằng, ngta chìa cái hợp đồng 1 năm cũng ok thì .... :))))) . Mà bậc thầy thế này thì trò chắc cũng same same :)))))) , ah mà hình như trò có tí khôn hơn thầy :)))))))

thientudolong

Xe container
Thế thì anh em grab chuẩn bị đói thối mồm. Dịch vụ họ tốt, xe họ đẹp và họ làm ăn tử tế không chặt chém không tăng giá vô tội vạ khi trời mưa thì đảm bảo đông ngay.
thế thì lại quay lại câu chuyện lãi lỗ
như vinbus thì ngon đấy, nhưng a vượng có bù lỗ đc mãi ko :D

LeoMessi85

Xe buýt

SVC

[Tịch thu bằng lái]
e nghĩ chắc vị PGs đó mua bằng, ngta chìa cái hợp đồng 1 năm cũng ok thì .... :))))) . Mà bậc thầy thế này thì trò chắc cũng same same :)))))) , ah mà hình như trò có tí khôn hơn thầy :)))))))
Họ dân làm chuyên môn nên không lường được tính toán ma quái của người đã thuê họ về làm thôi.
Nói chung là dân chuyên môn là thua anh nhà buôn hết.
Anh hứa rất nhiều khi chiêu nạp người ta về. Lương bổng là 1 chuyện nhưng còn điều kiện làm việc, trang thiết bị, định hướng đầu tư, chiến lược phát triển lại là 1 chuyện giời ơi>

Chỉnh sửa cuối:
1 ku đàn em cùng vài vị PGs. bậc thầy của em đã vướng với Vinmec những chuyểnj kiểu như thế này rồi.
Họ đều bỏ chỗ làm cũ ổn định mà đầu quân cho bên ấy.
Sau 1 năm thì ngậm quả bồ hòn thay cho cái kẹo mút mà đi :P
Đắng quá.
Nghe qua mà đắng lòng.
Thầy nào trò đấy đã là may.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
-Ấy thế mà chê toàn theo kiểu : Ông Vin không làm gì bê nguyên "công nghệ" Tung Của về ,tuổi gì mà đâm đầu vào thị trường Mỹ, tuổi gì sánh được với đàn anh xe điện .. etc. Toàn chê theo kiểu đạp đổ, chê theo kiểu xây dựng phỏng có ai ?
Phần cụ nói thì cũng không hẳn chính xác. Giờ công nghệ xe điện của TQ rất khá. Thậm chí đứng đầu thế giới nếu nói về price/value. Nhưng nếu có ai đó chê là "bê nguyên" thì em thấy có ý đúng. Áp dụng, nhận chuyển giao áp dụng công nghệ TQ thì bê luôn cái giá để nó phản ánh đúng giá thành và giá trị. Nếu bê công nghệ TQ về mà khoác áo công nghệ Âu Mỹ để lòe thì không nên (chỗ này em ko nói Vin) và nhất là nếu bê công nghệ TQ thì áp dụng cái giá đúng tầm công nghệ TQ. Cái này em chê vì tính cạnh tranh về giá thành của VF chưa bằng xe nội địa TQ.

DidiLe

Xe container
Tức là lập hãng taxi có tổng đài, hoặc kiểu như grab, hay là cho thuê tháng 5-6 tr để chạy nhể. Chứ lập hãng nuôi đống tài xế chắc còn mệt hơn.
Theo tôi cho ae tài dùng xe, mỗi cuốc ăn 40%, tài không mất tiền mua xe, chỉ trả tiền sạc pin.
Xe tự lái.

quangkhunglong

Xe tăng
Nếu vậy bên sử dụng lao động chớ dùng tới danh tiếng cùng khách hàng của người lao động nữa nha.
Khôn kiểu ấy, ở phố em đã bị bọn chạy Exciter nó bắt đi hết cả rồi :D
Chả biết ai khôn ai dại cụ ạ. Em chỉ biết là hồi em đi làm ở Nhật thì 3 năm đầu cũng ký hợp đồng ngắn hạn (fixed-term), như vậy là còn lâu hơn VN, sau đó nếu trụ được thì mới ký HĐ dài hạn. Điều gì khiến cụ nghĩ rằng người ta "sử dụng danh tiếng cùng khách hàng của người lao động"? Nếu đã có "danh tiếng" và "khách hàng" thì sao không mở công ty riêng mà làm? Cái "danh tiếng" và "khách hàng" đó có tồn tại mãi mãi không mà lại bắt công ty phải cam kết thuê cụ (và trả lương rất cao, cao hơn một số cụ lập công ty riêng) mãi mãi. Nếu sau 2-3 năm mà cụ vẫn giỏi thì người ta gia hạn HĐ (và cụ tiếp tục nhận lương cao). Còn nếu vài năm cụ đuối, làm việc không nổi mà vẫn đòi nhận lương khủng thì ai khôn hơn ai?

theanh90

Xe tăng
Ở ngoài thì cái sự Bắt Phải Mua không có dễ nhưng qua sự tuyên truyền thì... :P
Thảo nào đội chạy Mãnh liệt em thấy cũng khang khác so vơi thiên hạ :))
Người ta nói đúng rồi đó bác, bác chỉ nên chê singfast chạy xăng thôi, còn xe điện thì mới bắt đầu mà. Nhưng chắc chưa kịp hết giai đoạn đầu thì đã báo ngừng kinh doanh rồi.
Vin thì rất giỏi, giỏi PR, giỏi truyền thông.