Sao em Focus 2014 ít thế các cụ?

baboon

Xe đạp

ví dụ như đây là kết quả sau khi e tự build 1 con Expedition. Nó liệt kê từng mục mà em đã chọn với giá tương ứng cho từng thành phần. Tóm lại là 1 khách hàng có thể cá nhân hóa chiếc xe theo ý của mình chứ ko phải chỉ có 2, 3 lựa chọn cố định như ở VN.

ong dat

Xe tăng
Em vừa làm giá với showroom sedan 2.0 titanium 789 củ. Ko biết giá này đã ngon chưa?
Người ta bán có 750 củ, cụ làm 789 củ mà vẫn không biết là đắt hay rẻ thì chịu thua cụ :-o

Không hiểu các cụ có đọc kỹ thông tin hay không mà thắc mắc giá 750 củ là phên bản nào ! giá 750 củ có thuế hay không !!!
Thưa cụ:
- Người ta ghi giá 2.0, 4dr: 750 củ thì chẳng phiên bản Titanium thì là phiên bản nào của Focus 2.0 mà có 4 cửa - Chẳng lẽ là 2.0 Ghia à !!!
- Giá 750 củ cụ chỉ cần biết là số tiền họ thu về, đương nhiên trong đó có thuế GTGT (đứa nào bán hàng thì phỉ thu và nộp) cần gì phải hỏi đã có thuế chưa - Hay cụ còn muốn hỏi có thuế trước bạ chưa à !!!

nvkdtt

Xe máy
Người ta bán có 750 củ, cụ làm 789 củ mà vẫn không biết là đắt hay rẻ thì chịu thua cụ :-o

Không hiểu các cụ có đọc kỹ thông tin hay không mà thắc mắc giá 750 củ là phên bản nào ! giá 750 củ có thuế hay không !!!
Thưa cụ:
- Người ta ghi giá 2.0, 4dr: 750 củ thì chẳng phiên bản Titanium thì là phiên bản nào của Focus 2.0 mà có 4 cửa - Chẳng lẽ là 2.0 Ghia à !!!
- Giá 750 củ cụ chỉ cần biết là số tiền họ thu về, đương nhiên trong đó có thuế GTGT (đứa nào bán hàng thì phỉ thu và nộp) cần gì phải hỏi đã có thuế chưa - Hay cụ còn muốn hỏi có thuế trước bạ chưa à !!!
Cụ bình tĩnh, sao phải to tiếng thế. Em đã gọi cho sale đăng giá 750 và họ xác nhận giá này chưa gồm VAT, cụ ko tin thì gọi check xem.

pherolhh

Xe hơi

ví dụ như đây là kết quả sau khi e tự build 1 con Expedition. Nó liệt kê từng mục mà em đã chọn với giá tương ứng cho từng thành phần. Tóm lại là 1 khách hàng có thể cá nhân hóa chiếc xe theo ý của mình chứ ko phải chỉ có 2, 3 lựa chọn cố định như ở VN.
Cụ ơi, bên mỹ doanh số xe lớn nên việc chọn option dựa trên list cho phép của nhà sản xuất ko ảnh hưởng nhiều đến chi phí hay gây ra tồn dư linh kiện do tiêu thụ mạnh, còn ở VN doanh số cả năm chưa bằng một tuần bên đó nếu cho phép chọn lựa kiểu đó sẽ gây ra tốn kém và tồn dư linh kiện, sản xuất linh kiện đâu có ai sản xuất một vài bộ, họ tính bằng trăm bằng nghìn bộ, ô tô là dạng mass production lợi nhuận tính theo số lượng, ko ai làm lẻ tẻ vài bộ linh kiện cho vài khách hàng đâu ...

Đó là lý do vì sao hãng xe nào doanh số càng lớn thì việc đặt hàng linh kiện thay thế sửa chữa càng nhanh vì doanh số lớn thì số lượng các thiết bị hỏng hóc cần thay thế cũng lớn nên họ dễ dàng sản xuất, còn các hãng doanh số thấp thì phải chờ đủ lượng sản xuất mới làm , nếu ít quá thì phải nhập từ chi nhánh cùng hãng ở nước khác đem vè thay cho khách hàng.

Chỉnh sửa cuối:

baboon

Xe đạp
Cụ ơi, bên mỹ doanh số xe lớn nên việc chọn option dựa trên list cho phép của nhà sản xuất ko ảnh hưởng nhiều đến chi phí hay gây ra tồn dư linh kiện do tiêu thụ mạnh, còn ở VN doanh số cả năm chưa bằng một tuần bên đó nếu cho phép chọn lựa kiểu đó sẽ gây ra tốn kém và tồn dư linh kiện, sản xuất linh kiện đâu có ai sản xuất một vài bộ, họ tính bằng trăm bằng nghìn bộ, ô tô là dạng mass production lợi nhuận tính theo số lượng, ko ai làm lẻ tẻ vài bộ linh kiện cho vài khách hàng đâu ...

Đó là lý do vì sao hãng xe nào doanh số càng lớn thì việc đặt hàng linh kiện thay thế sửa chữa càng nhanh vì doanh số lớn thì số lượng các thiết bị hỏng hóc cần thay thế cũng lớn nên họ dễ dàng sản xuất, còn các hãng doanh số thấp thì phải chờ đủ lượng sản xuất mới làm , nếu ít quá thì phải nhập từ chi nhánh cùng hãng ở nước khác đem vè thay cho khách hàng.
e ko bàn về lí do. E chỉ đưa ra để chứng minh là KH các nước khác có khả năng làm được điều đó, khác với KH VN, theo "yêu cầu" của ông fordfiesta2013, cho ổng khỏi chém gió nữa.

Cụ nêu nước nào, hãng nào build theo yêu cầu như lắp máy tính thì để em học hỏi với.

Chỉnh sửa cuối:

pherolhh

Xe hơi
Ngay ở các quốc gia cho phép build xe thì bác chỉ có thể build dựa trên list của nhà sản xuất thôi, còn muốn gắn cả cái máy tính Intel vào thì ko có đâu, may ra đại lý họ độ thêm cho bác ... :D

baboon

Xe đạp
Ngay ở các quốc gia cho phép build xe thì bác chỉ có thể build dựa trên list của nhà sản xuất thôi, còn muốn gắn cả cái máy tính Intel vào thì ko có đâu, may ra đại lý họ độ thêm cho bác ... :D
buid tức là build, mà build cũng là build. Vậy tóm lại muốn nói gì?

escape 23

Xe hơi
Con này đi trong phố khá ngon.... Đi tốc độ cao tay lái hơi chung chiêng... Bác nào đi thử cao tốc thăng long xem.... Rất khó giữ em nó khỏi cán vạch có hàng đinh tín hiệu, ngăn giữa các lines.... Lái bằng một tay thì cực khó và cảm giác không an toàn. Xe nhà em mới lấy được 2 tháng, version 2.0 sport. Định hôm nào mang vào xưởng KT xem liệu có trục trặc gì hay focus nó như vậy. Con escape 23 đời 2005 của nhà em lái còn tự tin hơn..... Con GLK 3.0 thì đi đường xa quá tuyệt.... Đi trong thành phố máy v6 không thoát lắm.

Vài chia sẽ.

Chỉnh sửa cuối:

Tourcare

Xe tăng
Bản sport hôm qua e chạy đại lộ Thăng Long vào chỗ vũng nước chông chênh tay lái :))
Được cái xe ngon đi xa không thấy mệt với cả tiết kiệm, e đổ đầy bình, vào Tp Đông Hà 680km đổ hết 1.1t xăng a95

pherolhh

Xe hơi
ha ha cụ này tếu vãi, có xe nào đi vào vùng đường ko bằng phẳng mà tay lái giữ nguyên đc ko , nó phải lắc theo phản ứng mặt đường lên bánh xe chứ ... :D

pherolhh

Xe hơi
Con này đi trong phố khá ngon.... Đi tốc độ cao tay lái hơi chung chiêng... Bác nào đi thử cao tốc thăng long xem.... Rất khó giữ em nó khỏi cán vạch có hàng đinh tín hiệu, ngăn giữa các lines.... Lái bằng một tay thì cực khó và cảm giác không an toàn. Xe nhà em mới lấy được 2 tháng, version 2.0 sport. Định hôm nào mang vào xưởng KT xem liệu có trục trặc gì hay focus nó như vậy. Con escape 23 đời 2005 của nhà em lái còn tự tin hơn..... Con GLK 3.0 thì đi đường xa quá tuyệt.... Đi trong thành phố máy v6 không thoát lắm.

Vài chia sẽ.
em thấy cụ nói hơi vô lý, theo như cụ nói xe ko đi thẳng đc thì nghĩa là bị xỉa lái mà xỉa lái thì ko thể gọj là chung chiêng đc, rất có thể xe cụ chạy bơm lốp áp suất ko đều hoặc non hơi nên mới vậy. Tay lái của new focus là trợ lực điện và ghì chặt theo tốc cao nên khó mà có chuyện tay lái chung chiêng ở tốc độ cao, đó là còn chưa nói đến chuyện xe có torque vectoring control luôn monitor tình trạng mặt đường giúp xe ổn định hướng.
có thể cụ chạy trên mặt đường có độ nghiêng ví cảm giác mặt đường lên tay lái của focus rất tốt

Chỉnh sửa cuối:

Tourcare

Xe tăng
ha ha cụ này tếu vãi, có xe nào đi vào vùng đường ko bằng phẳng mà tay lái giữ nguyên đc ko , nó phải lắc theo phản ứng mặt đường lên bánh xe chứ ... :D
Đi ếch e không thấy thế :D

escape 23

Xe hơi
em thấy cụ nói hơi vô lý, theo như cụ nói xe ko đi thẳng đc thì nghĩa là bị xỉa lái mà xỉa lái thì ko thể gọj là chung chiêng đc, rất có thể xe cụ chạy bơm lốp áp suất ko đều hoặc non hơi nên mới vậy. Tay lái của new focus là trợ lực điện và ghì chặt theo tốc cao nên khó mà có chuyện tay lái chung chiêng ở tốc độ cao, đó là còn chưa nói đến chuyện xe có torque vectoring control luôn monitor tình trạng mặt đường giúp xe ổn định hướng.
có thể cụ chạy trên mặt đường có độ nghiêng ví cảm giác mặt đường lên tay lái của focus rất tốt
Bác bên KT ford đúng không ạ, bác cho em số dt để em nhờ bác một số việc, để sáng tỏ mọi vấn đề. Bọn em mua xe cũng muốn nó perfect. Em có vấn đề sau:
1. Cùng với KT ford đi thử con sport của em và một con khác của ford,
2. Kiểm tra độ chụm bánh xe,
3. Nắp bình xăng của xe em rất lỏng, Ford gọi điện nói không sao "có xe lỏng, xe không lỏng", em cần confirm lại và bằng văn bản. Em thiển nghĩ hở hoi xăng gây cháy nổ thì rất nguy hiểm, nếu ford đảm bảo không vấn đề bằng văn bản và chịu trách nhiệm thì e mới phần nào yên tâm.

Cám ơn bác

Chỉnh sửa cuối:

pherolhh

Xe hơi
em ko phải KT ford bác ạ, nếu xe bác có các vấn đề như bác nói thì bác có quyền yêu cầu ktv đại lý bác mua xe đi cùng xe với bác để bác và đi cả xe mới để show cho họ thấy vấn đề xe của bác, xe em lúc trước chưa quen xe cũng hay thắc măc một số vấn đề, em bắt cậu ktv đại lý phải đi theo em sau đó thì cậu ấy về báo cáo lại ktv của ford vn, sau 1 tuần thì em đc một kỹ sư bên ford vn gọi hỏi và giải thích chi tiết cho em

về nắp bình xăng thì e thấy xe em bình thường,nó có độ rơ nhẹ nhẹ , em ko bận tâm lắm đến cái nắp nhựa này vì phần lá kim loại bên trong miệng ống mới là cơ cấu nắp kín chính cho bình xăng, xe bên mỹ còn có loại capless nữa cơ, tới trạm cứ thế xọc thẳng vòi phun vào khỏi phải xoay xoay vặn vặn rất tiện ...

Chỉnh sửa cuối:

escape 23

Xe hơi
Vâng nếu bác không phải KT Ford, mong có chuyên gia Ford tư vấn.... Hình như bên này ít chuyên gia hay sao ấy, toàn anh em ta khuyên bảo nhau...để em hỏi bên OtoSg.

nth194

Xe máy

Vài chia sẽ.
Chào cụ, cụ đem xe vào xưởng để KT kiểm tra đi. Xe e cũng sport s mà ko vấn đề gì cụ ạ. Vô lăng em chắc lắm, e đi cao tốc cũng hay đi 1 tay mà. Có điều vô lăng của e thường lệch 1 chút về bên tay trái nhưng xe vẫn chạy thẳng :D.

sangnm

Xe hơi
Website
tracking.vn
Vâng nếu bác không phải KT Ford, mong có chuyên gia Ford tư vấn.... Hình như bên này ít chuyên gia hay sao ấy, toàn anh em ta khuyên bảo nhau...để em hỏi bên OtoSg.
Có vẻ bác escape23 đã chạy rất nhiều xe nhưng lại không chú tâm đến sức khỏe của xe. Xe bác mà có vẻ chông chênh đặc biệt khi vào cua thì nhiều khả năng bác phải kiểm tra áp suất xem 4 lốp xe có đều nhau không. Khi lái bị nhao thì nên kiểm tra độ chụm và cân bằng lái. Xe tôi khi mới mua cũng bị nhao lái, đi chỉnh độ chụm là hết ngay, trước đoa có 1 cụ mới đi CRV chưa được 500km mà còn bị nặng hơn. Kỹ thuật giải thích là có thể trong khi vận chuyển không đảm bảo kỹ thuật. Theo tôi thì có thể khi lắp ráp trong nhà máy Ford không chú trọng đến khâu này. Và hiện nay tất cả các đaij lý Ford hình như cũng chưa có đại lý nào có máy móc chuyên dụng để đo độ chum, bằng chứng là khi tôi mang Ford đến Capital Ford thì KTV đo bằng .... Thước dây và kết quả là đk hoảng cách 2 trục bánh xe bên lái dài hơn bên phải 1.5cm, các chú KTV búa và cờ-lê sửa nửa ngày không xong, mang ra gara có máy đo thì 15 phút là xọng

chip179

Xe hơi
về nắp bình xăng thì e thấy xe em bình thường,nó có độ rơ nhẹ nhẹ , em ko bận tâm lắm đến cái nắp nhựa này vì phần lá kim loại bên trong miệng ống mới là cơ cấu nắp kín chính cho bình xăng, xe bên mỹ còn có loại capless nữa cơ, tới trạm cứ thế xọc thẳng vòi phun vào khỏi phải xoay xoay vặn vặn rất tiện ...
Cái này Ford Fiesta cũng tương tự rồi cụ ạ, không phải vặn gì cả, ra trạm xăng cắm thẳng vào là được.