Sao Corolla Altis 2014 mới chán thế nhỉ ???

danmexe

Xe điện
Con i30 vợ em 6 năm này chỉ thay dầu bảo dưỡng định kỳ có sao đâu, trong khi con Altis hàng xóm em bán vội vì suốt ngày hỏng vặt...

PASSION74

Xe tăng
2.0 giá cao và cùng tầm với e nó còn có nhiều e để so chứ 1.8AT e nghĩ chạy đầy đường mà thôi ...dân mình chuộng TOY thì khỏi bàn

TYFN

Xe tăng
Theo các cụ thì tại sao dân mình lại chuộng xe Toyota đến thế?

botmi

Xe buýt
Con i30 vợ em 6 năm này chỉ thay dầu bảo dưỡng định kỳ có sao đâu, trong khi con Altis hàng xóm em bán vội vì suốt ngày hỏng vặt...
bậy, các cụ cơ quan em nhiều altis, chỉ có đi chứ ít thấy hỏng, xếp trực tiếp e có em altis 1.8 MT đời 2009, đi đâu cả 2 ông con cùng đi, 5 năm rồi thì e mới thấy cái phun nước rửa kính có tí vấn đề, còn lại chả thấy hỏng cái gì trơn, cụ nói altis suốt ngày hỏng vặt thì nên xem lại, em không rành về sửa chữa xế lắm nhưng em khâm phục cái độ lành, bền của toy, rất rất rất ít khi hỏng vặt.
em khi mua xe chả cần tham khảo gì, quyết ngay 1 em tầm xèng hiện có là altis 2014, một phần vì lý do này, sau này chỉ việc lên xe và phi, đỡ xèng sửa lung tung, em chả cần tính toán đằng sau, đến khi em có xèng để đổi xe chắc còn lâu lắm, nên phải quyết 1 em vừa lành, vừa bền, ít hỏng.

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Chờ câu trả lời của thị trường đi các cụ :D
Dù sao thì ngồi trên Altis vẫn có 1 cảm giác yên tâm hơn K3/Forte. Các cụ chưởi em đi :D

hoangthao1982

Xe hơi
Dù sao nó vẫn có uy tín về tất cả trên thị trường VN

RAVA

Xe ba gác
em ví dụ đơn giản. con i30 ông anh em đang chạy mới 6 vạn đã hỏng mopin. hỏng vô lăng điện. thụt đã phải thay. Máy hơi chảy dầu, còn lỗi lặt vặt k đếm xuể. trong khi con altis của em chạy gần 10v mà chưa phải động gì đến máy. option có làm gì đâu, xe là p tiện. em thấy mất lần thay sửa cho con i30 đã khối tiền rồi. i30 nhập nhé. i30 ghế da tap lô, vô lăng nhìn xấu kinh khủng rồi. trong khi toyota vẫn đẹp
-Xe Hàn hình như nó chế tạo ko đều hay sao ấy nhỉ hay còn gọi là xác suất bị lỗi cao hơn? Em có 2 ông bạn thân đều mua cùng lúc hồi cuối 2009 2 con, 1 con là I30 nhập còn con kia là Civic 1.8AT hàng LD. Đến giờ thì ông đi I30 đã là khách hàng thân thiết của mấy ga ra trên đường Trần Khát Chân và Võ Thị Sáu với các phần hỏng hóc cũng gần như tương tự với chiếc xe của ông anh bác như: vô lăng điện, motor lên kính cửa lái, giảm xóc, điều hòa...còn bác kia thì cười khẩy, thỉnh thoảng vào Honda TH làm bd hay sơn tút thôi. Về đk sd thì 2 ông như nhau vì đều sd trong phố là chính, đều là chiếc xe đầu tiên và đều là những người chả biết qué gì về xe trước khi mua!

coolpix8700

Xe ngựa
Hàng hóa (cái xe cũng vậy) thì cứ để thị trường trả lời!
Nếu không phải là hàng xa sỉ thì cứ phù hợp là được đón nhận, phù hợp càng nhiều được đón nhận càng nhiều còn không thì bị đào thải!
PR thật mạnh thì có thể lừa được một vài khách hàng trong một thời gian ngắn, còn thời gian là một ông trọng tài rất khắt khe, ca ngợi hay chê bai thế nào đi nữa cũng chẳng làm ông ấy thay đổi được!

NGHIXDBT

Xe tăng
Crolla altis là dòng xe nổi tiếng toàn cầu của toyota các cụ ợ, nó là chiếc xe có doanh số lớn nhất so với bất cứ chiếc xe nào, của hãng nào trên thế giới chứ không phải ở việt nam. đi cực lành, máy bền vô địch. Em đã chứng kiến có chú camry cũng như altis chạy đến 45, 50 vạn Km vẫn chưa phải làm máy. Tiết kiệm 1o% - 15% nhiên liệu so với dòng xe Hàn cùng phân khúc (Em đã đi 2 laọi xe này). Thân vỏ kể cả xe liên doanh khá tốt, mẫu mã ổn định có kế thừa và phát huy ưu điểm qua các môc thời gian cũng góp phần tạo nên thương hiệu xe. khi cần muốn bán các cụ ho khẽ một cái là đã có vài người hỏi thăm. Vậy lý do gì các cụ còn do dự, Em cũng chỉ vì máu quá mà lấy em 2013 tuy rẻ được mấy chục củ dưng nhìn em mới thấy nao lòng.

dungphp

Xe điện
Hàng hóa (cái xe cũng vậy) thì cứ để thị trường trả lời!
Nếu không phải là hàng xa sỉ thì cứ phù hợp là được đón nhận, phù hợp càng nhiều được đón nhận càng nhiều còn không thì bị đào thải!
PR thật mạnh thì có thể lừa được một vài khách hàng trong một thời gian ngắn, còn thời gian là một ông trọng tài rất khắt khe, ca ngợi hay chê bai thế nào đi nữa cũng chẳng làm ông ấy thay đổi được!
Thực tế đã được chứng minh cụ nhể. Mạng internet đã ảo rồi, thêm mấy ông thong manh làm nó càng thêm ảo (ảo tung chảo)

mercedes30k0694

[Tịch thu bằng lái]
Em thì không bao giờ mua antis 214 , vì em chưa đủ tiền để mua vợ 4

phuongtv_76

Xe container
Xếp xenat HQ ko thích điều này:))
-Xe Hàn hình như nó chế tạo ko đều hay sao ấy nhỉ hay còn gọi là xác suất bị lỗi cao hơn? Em có 2 ông bạn thân đều mua cùng lúc hồi cuối 2009 2 con, 1 con là I30 nhập còn con kia là Civic 1.8AT hàng LD. Đến giờ thì ông đi I30 đã là khách hàng thân thiết của mấy ga ra trên đường Trần Khát Chân và Võ Thị Sáu với các phần hỏng hóc cũng gần như tương tự với chiếc xe của ông anh bác như: vô lăng điện, motor lên kính cửa lái, giảm xóc, điều hòa...còn bác kia thì cười khẩy, thỉnh thoảng vào Honda TH làm bd hay sơn tút thôi. Về đk sd thì 2 ông như nhau vì đều sd trong phố là chính, đều là chiếc xe đầu tiên và đều là những người chả biết qué gì về xe trước khi mua!

nguyenhuusonan

Xe máy
Sau khi sờ sờ mó mó và tham khảo các thông tin, về cơ bản thì đúng như các thông tin đã đưa ra, đúng là Altis 2014 có một số tính năng không bằng (thiếu) so với các dòng cùng loại như Civic, Madaz3, Ford focus...nhưng bù lại mức độ cảm giác tâm lý khi xuống tiền thì hơn hẳn mấy con trên ~ yên tâm hơn, nên mình đã quyết định chọn em nó.

Full thuế, trước bạ, bảo hiểm, dán kính, lót chân: ~ 930 củ. Giá không bao gồm lắp thêm DVD, camera lùi, nẹp cửa, chống ồn.

Khi nào xuống đường test trực tiếp sẽ report cho các cụ sau nhé !

Giai_phong

Xe tải
Em vừa lấy sáng nay, chạy hay phết chả thấy chán tẹo nào cả. Em đi thử mấy loại mazda3 với K3 rồi, mazda3 thì chật trội, k3 thì taplo xấu, chạy cũng thường lắm

taylaithep

Đi bộ
Hệ thống lái của toyota ngon hơn kia nhiều. Các cụ lái cả 2 sẽ cảm nhận được. Mà option nhiều làm gì? Các cụ có dùng đến đâu., Quan trọng là xe chạy lành và êm ái.

nv10-1

Đi bộ
Sau khi sờ sờ mó mó và tham khảo các thông tin, về cơ bản thì đúng như các thông tin đã đưa ra, đúng là Altis 2014 có một số tính năng không bằng (thiếu) so với các dòng cùng loại như Civic, Madaz3, Ford focus...nhưng bù lại mức độ cảm giác tâm lý khi xuống tiền thì hơn hẳn mấy con trên ~ yên tâm hơn, nên mình đã quyết định chọn em nó.

Full thuế, trước bạ, bảo hiểm, dán kính, lót chân: ~ 930 củ. Giá không bao gồm lắp thêm DVD, camera lùi, nẹp cửa, chống ồn.

Khi nào xuống đường test trực tiếp sẽ report cho các cụ sau nhé !
Cụ mua ở đâu rẻ thế, chả lẽ em bị sâu chém. Em bỏ 930 củ được mỗi xe nguyên bản+trước bạ, đăng ký, em phải bỏ thêm tiền dán kính ~8 củ, bảo hiểm ~11 củ, bọc sàn hình như 2 củ nữa, có được khuyến mại gì đâu.
Tiện đây các cụ cho em hỏi luôn: lắp thêm màn hình của hãng nào tốt mà đẹp ạ, em thì ko muốn lắp vì lắp vào đi đường lại bị phân tâm nhưng sếp bà muốn lắp để xem cho đỡ buồn ạ 3:-O

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhuusonan

Xe máy
Cụ mua ở đâu rẻ thế, chả lẽ em bị sâu chém. Em bỏ 930 củ được mỗi xe nguyên bản+trước bạ, đăng ký, em phải bỏ thêm tiền dán kính ~8 củ, bảo hiểm ~11 củ, bọc sàn hình như 2 củ nữa, có được khuyến mại gì đâu.
Tiện đây các cụ cho em hỏi luôn: lắp thêm màn hình của hãng nào tốt mà đẹp ạ, em thì ko muốn lắp vì lắp vào đi đường lại bị phân tâm nhưng sếp bà muốn lắp để xem cho đỡ buồn ạ 3:-O
Thời điểm này toan bộ đại lý Toy ở Hanoi đều có ctrinh khuyến mại giống nhau: giá ko giảm+ khuyến mại dán kính+ lót chân+ 10l xăng+ hỗ trợ đăng ký.
Các thứ khác phải trả thêm tiền.
DVD ngoài chức năng giải trí thì tích hợp thêm camera lùi nữa mới có ý nghĩa.

botmi

Xe buýt
E sang tháng mới lấy xe, trc giờ toàn nhìn xe trong đại lý và lái thử 1 đoạn thôi, hôm nay e co viec đi trên đường từ sáng đến tối, thấy mấy e phom mới trên đường quá nổi bật