Sao Corolla Altis 2014 mới chán thế nhỉ ???

provtc

Xe container
e cũng thấy k3 đẹp nhưng e không đồng ý với cụ cái này, cụ cứ đi 3 đến 4 năm thì biết cái nào giống như hàng mã, cái nào tã nhanh hơn.
Thế cụ thử ngồi còn altis 12 vạn chưa, đi kêu như răng bà lão mặc dù chưa hỏng cái gì, vì nó có gì đâu mà hỏng ngoài máy để chạy lốp để đi. Nhà em có cả 2 thương hiệu KIA và TOY nên em biết, giờ bán giữ giá như TOY chủ yếu cho người trung tuổi, giới trẻ giờ họ cũng ít mua lắm

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cần gì 12 vạn con ỉn của e đi được 8 vạn cứ kêu cót két vì e dự định bán nên hỏng cả phuộc trước, sau mà e ứ thèm thay.

botmi

Xe buýt
Thế cụ thử ngồi còn altis 12 vạn chưa, đi kêu như răng bà lão mặc dù chưa hỏng cái gì, vì nó có gì đâu mà hỏng ngoài máy để chạy lốp để đi. Nhà em có cả 2 thương hiệu KIA và TOY nên em biết, giờ bán giữ giá như TOY chủ yếu cho người trung tuổi, giới trẻ giờ họ cũng ít mua lắm
thì cụ cứ kiếm con KIA nào 12 vạn rồi cụ đi so con altis 12 vạn của cụ đi cho e biết với, thực tế e cũng chưa thấy ^^, không dám chém nữa

hangtrinh

Xe máy
Chán mà vẫn xếp hàng mua ầm ầm . potay

ubisapro

Xe trâu
Có em chọn K3 chứ em ko chọn Altis 2014, nhìn rời rạc ko liền mạch trông như hàng mã. Chất lượng giờ same nhau thôi.
Chắc cụ thuộc số ít rùi. Cụ ném gạch altis nâng bi em K3 được thì em cũng bái phục cụ. Chẳng cứ ở VN, cụ về xem Toy và Kia ở đâu trên bản đồ xe hơi thế giới nhé. Còn các cụ chê Toy LD lởm ko bằng nhập. Ok đúng vậy, nhưng các cụ xem lai xem em K3 anh Hải chắc ngon như nhập. Muốn mua hàng liên doanh rẻ rùi thích chất lượng như xe nhập thì bó tay. Lúc nào em Kia ngoi gần chạm mít anh Toy trên bản đồ xe hơi thế giới thì mời cụ vào phán tiếp.

tutien

Xe máy
dân mình thích toy mà?tuy option không có gì nhưng vẫn bán chạy thế mới hay ?

provtc

Xe container
Chắc cụ thuộc số ít rùi. Cụ ném gạch altis nâng bi em K3 được thì em cũng bái phục cụ. Chẳng cứ ở VN, cụ về xem Toy và Kia ở đâu trên bản đồ xe hơi thế giới nhé. Còn các cụ chê Toy LD lởm ko bằng nhập. Ok đúng vậy, nhưng các cụ xem lai xem em K3 anh Hải chắc ngon như nhập. Muốn mua hàng liên doanh rẻ rùi thích chất lượng như xe nhập thì bó tay. Lúc nào em Kia ngoi gần chạm mít anh Toy trên bản đồ xe hơi thế giới thì mời cụ vào phán tiếp.
Nâng bị gì đâu cụ, bản thân nhà em có cả Altis mà, hàng liên doanh rẻ cái gì mà rẻ, bác đúng là cuồng toy rồi,

Luu Lehong

Xe container
...Lúc nào em Kia ngoi gần chạm mít anh Toy trên bản đồ xe hơi thế giới thì mời cụ vào phán tiếp.
Chắc cũng chạm hay có khi vượt Toy rồi cụ ạ! Cách đây 6-7 năm các cụ bên hàng xóm đã nói nó cũng đã gần chạm rồi :D

ubisapro

Xe trâu
Nâng bị gì đâu cụ, bản thân nhà em có cả Altis mà, hàng liên doanh rẻ cái gì mà rẻ, bác đúng là cuồng toy rồi,
Cụ xem lại ai cuồng nhé. Cụ chê em Altis hàng mã và cụ nâng bi em K3 lên thì em thấy lạ đấy. Thế hàng Liên doanh ko rẻ hơn hàng nhập thì có nghĩa đắt hơn nhập:-@ Cái xe của anh Hải, ko cạnh tranh bằng mức giá rẻ và lắp nhiều ốp hàng a Tập vào, thì bán được cho ai. Cụ mua thì tùy cụ, nhưng cụ vào box toy rùi ném gạch thì xin lỗi, mời cụ về cái ao làng Kia cụ. Cụ lấy cái điểm mạnh nhất của Toy là lành và bền ra mà ném gạch được thì bó tay cụ lần 2[-O< Xin lỗi các cụ đi Kia, chứ đi Toy cỏ em chưa thấy ai thay logo, nhưng Kia thì em thấy mấy lần rùi ah. Lần gần nhất em thấy cách đây 3 hôm trên đường Điện biên phủ- Hà nội. 1 bác đi con K5 trắng (còn để nguyên) nhưng logo Kia bóc ra thay bằng cái khác. Cụ về box cụ hỏi xem có cụ nào đi con đấy ko;))

Chỉnh sửa cuối:

provtc

Xe container
Cụ xem lại ai cuồng nhé. Cụ chê em Altis hàng mã và cụ nâng bi em K3 lên thì em thấy lạ đấy. Thế hàng Liên doanh ko rẻ hơn hàng nhập thì có nghĩa đắt hơn nhập:-@ Cái xe của anh Hải, ko cạnh tranh bằng mức giá rẻ và lắp nhiều ốp hàng a Tập vào, thì bán được cho ai. Cụ mua thì tùy cụ, nhưng cụ vào box toy rùi ném gạch thì xin lỗi, mời cụ về cái ao làng Kia cụ. Cụ lấy cái điểm mạnh nhất của Toy là lành và bền ra mà ném gạch được thì bó tay cụ lần 2[-O< Xin lỗi các cụ đi Kia, chứ đi Toy cỏ em chưa thấy ai thay logo, nhưng Kia thì em thấy mấy lần rùi ah. Lần gần nhất em thấy cách đây 3 hôm trên đường Điện biên phủ- Hà nội. 1 bác đi con K5 trắng (còn để nguyên) nhưng logo Kia bóc ra thay bằng cái khác. Cụ về box cụ hỏi xem có cụ nào đi con đấy ko;))
Cụ cang nói thì em cảm thấy cụ sắp thành thánh cuồng Toy rồi, xin thưa với cụ tất cả những điều cụ nói quả thật là khật khưỡng việc độ logo hay không tùy gu sở thích từng người ai thích dán gì là việc của người ta, chứ ko phải người ta xấu hổ vì đi xe kia mà phải dán logo khác, suy nghĩ của cụ hơi bị chán.

Viettel

[Tịch thu bằng lái]
Cơ quan em có em Altis (LD) chạy gần 50 vạn rồi mà vẫn êm ru, điều hòa mới sửa nên mát lạnh. Xe Hàn sao sánh nổi?

Dark Man

Xe buýt
Phải công nhận Toy bền một phần vì nó cũng chẳng có gì để hỏng, cân bằng giữa yếu tố bền của toy và ốp sần của Kia, e chọn Ford hoặc Mazda, cùng hạng Altis này chơi Focus hay M3 ngon choét

ubisapro

Xe trâu
Cụ cang nói thì em cảm thấy cụ sắp thành thánh cuồng Toy rồi, xin thưa với cụ tất cả những điều cụ nói quả thật là khật khưỡng việc độ logo hay không tùy gu sở thích từng người ai thích dán gì là việc của người ta, chứ ko phải người ta xấu hổ vì đi xe kia mà phải dán logo khác, suy nghĩ của cụ hơi bị chán.
Khật khưỡng chỗ nào cụ? Độ tin cậy Toy đứng đầu thế giới (có bảng đánh giá độ tin cậy các hãng xe, cụ tự tìm mà đọc nhé). Cụ vào ném 1 cục gạch to đùng hàng Toy độ bền kém. Nói chung cụ đi xe hàn đi cho anh em Toy được nhờ. Còn em chẳng cuồng Toy, Mỗi người 1 sở thích, em thích xe nhật, ko thích mua xe hàn nếu mình đủ điều kiện mua xe Nhật ( giống như có đủ thêm nữa thì sút châu âu). Chắc cụ chưa biết, lúc đầu em cũng có ý định làm con MN đi cho nó tiện lợi, kinh tế và rẻ. Nhưng sau chắc trúng quả lô nên em mới mua xe nhật;))

dungphp

Xe điện
Khật khưỡng chỗ nào cụ? Độ tin cậy Toy đứng đầu thế giới (có bảng đánh giá độ tin cậy các hãng xe, cụ tự tìm mà đọc nhé). Cụ vào ném 1 cục gạch to đùng hàng Toy độ bền kém. Nói chung cụ đi xe hàn đi cho anh em Toy được nhờ. Còn em chẳng cuồng Toy, Mỗi người 1 sở thích, em thích xe nhật, ko thích mua xe hàn nếu mình đủ điều kiện mua xe Nhật ( giống như có đủ thêm nữa thì sút châu âu). Chắc cụ chưa biết, lúc đầu em cũng có ý định làm con MN đi cho nó tiện lợi, kinh tế và rẻ. Nhưng sau chắc trúng quả lô nên em mới mua xe nhật;))
Ném đá kịch liệt mới có 1 số khách mua xe Hàn cụ à ! Không thì bị tiệt chủng ở VN rồi

Xe cỏ cũ

Xe điện
Đơn giản vì nó là Toy mà. Tầm tiền đó, yêu cầu đó chỉ có ở Kia, Huyndai thôi. Lexus, BMW, Mẹc đồ chơi đó có đủ, và cũng đáp ứng về (1) đồ chơi; (2) kiểu dáng; (3) ổn định/bền, mỗi tội cái gấp vài lần thế mới dở hơi.
Nếu chọn múc con Corolla Altis 2014 mới, 1.8 AT, tổng chi phí cả thuế (ở Hà nội) là 930 củ. Nhưng sao óp sùn em nó chán thế không biết ???

1. Không có cảm biến gạt mưa
2. Không cảm biến đèn pha (đi ở Hà Nội thi thoảng bị XXX thổi là chắc vì quên bật pha khi tối)
3. Ghế ngồi lái thấp do táp lô cao
4. Táp lô thì xấu thôi rồi, quay về kiểu cổ điển những năm 70-80, vừa cao, vừa thô, vừa xấu, vừa chiếm không gian (bạn sâu bảo nhìn lâu sẽ quen, ko biết nhìn lâu đến khi nào?
5. Cửa điều hòa trên táp lô: đúng kiểu cổ lỗ sĩ, nhìn cái chán luôn
6. Khoảng cách giữa táp lô với tay lái quá hẹp khi quay tay lái sẽ bị vướng vào phần nhô lên của táplo.

...còn các thứ khác chưa test.

ubisapro

Xe trâu
Ném đá kịch liệt mới có 1 số khách mua xe Hàn cụ à ! Không thì bị tiệt chủng ở VN rồi
Cũng ko hẳn cụ ợ. Xe hàn vẫn bán tốt dòng phân khúc A vì xe Nhật chưa sờ vào, K3 doanh số cũng được vì phân khúc C và giá rẻ. Chứ Toy hay Honda liên doanh động vào, chỉ cần máy 1.0, đắt hơn vài chục củ, khỏi ốp luôn, em nghĩ mấy hãng xe hàn cũng mất khách kha khá.

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
-Cụ xem lại nhé rất nhiều topic độ chế Toyota toàn những option rẻ tiền của nhà họ Tập thôi.
-Nhiều đã nhận xét rồi xe Toy hay xe Hàn đi cũng chả hơn nhau là bao nhiêu đâu?Đồ đạc của xe Hàn cũng sẵn và giá cũng rẻ thôi.Nhưng mỗi nhược điểm là mất giá và mang tiếng là hàng chất lượng kém.
-Về độ bền Santafe 5 năm chạy 30v cũng vẫn được cơ mà.Nếu nói về độ bền để chạy được thì xe nào cũng chạy được hết nhưng quan trọng ngon được như mới không thôi.Chứ Toy chạy 10-15v mà không bảo dưỡng cũng lập bập như bà lão cả thôi.Đừng bảo là "thánh" Toy chạy mãi không bao giờ phải bảo dưỡng nhé? :))

Chỉnh sửa cuối:

bin_style

Xe máy
Nếu chọn múc con Corolla Altis 2014 mới, 1.8 AT, tổng chi phí cả thuế (ở Hà nội) là 930 củ. Nhưng sao óp sùn em nó chán thế không biết ???

1. Không có cảm biến gạt mưa
2. Không cảm biến đèn pha (đi ở Hà Nội thi thoảng bị XXX thổi là chắc vì quên bật pha khi tối)
3. Ghế ngồi lái thấp do táp lô cao
4. Táp lô thì xấu thôi rồi, quay về kiểu cổ điển những năm 70-80, vừa cao, vừa thô, vừa xấu, vừa chiếm không gian (bạn sâu bảo nhìn lâu sẽ quen, ko biết nhìn lâu đến khi nào?
5. Cửa điều hòa trên táp lô: đúng kiểu cổ lỗ sĩ, nhìn cái chán luôn
6. Khoảng cách giữa táp lô với tay lái quá hẹp khi quay tay lái sẽ bị vướng vào phần nhô lên của táplo.

...còn các thứ khác chưa test.
Càng đơn giản càng bền cụ ạ