Sao Corolla Altis 2014 mới chán thế nhỉ ???

congngo

Xe điện
Có một sự thật là:
Các đơn vị, doanh nghiệp mà tiền rủng rỉnh thì họ đi xe Âu, Mỹ dòng cao cấp ( BMW, Audi, Cadilac, Landrover...)
Các đơn vị, doanh nghiệp tiền đủ tiêu thì chủ yếu là xe TOY, Ford, Nissan
Cá nhân thì TOY cũng chiếm khoảng 50% ở phân khúc xe hạng B trở lên.
Rất ít các đơn vị, doanh nghiệp chọn xe Hàn làm phương tiện đi lại.
Cho nên, cái câu hỏi tại sao??? cho xe TOY sẽ mãi không giải đáp được để các bác ghét Toy tâm phục khẩu phục.

ubisapro

Xe trâu
-Cụ xem lại nhé rất nhiều topic độ chế Toyota toàn những option rẻ tiền của nhà họ Tập thôi.
-Nhiều đã nhận xét rồi xe Toy hay xe Hàn đi cũng chả hơn nhau là bao nhiêu đâu?Đồ đạc của xe Hàn cũng sẵn và giá cũng rẻ thôi.Nhưng mỗi nhược điểm là mất giá và mang tiếng là hàng chất lượng kém.
-Về độ bền Santafe 5 năm chạy 30v cũng vẫn được cơ mà.Nếu nói về độ bền để chạy được thì xe nào cũng chạy được hết nhưng quan trọng ngon được như mới không thôi.Chứ Toy chạy 10-15v mà không bảo dưỡng cũng lập bập như bà lão cả thôi.Đừng bảo là "thánh" Toy chạy mãi không bao giờ phải bảo dưỡng nhé? :))
5 năm 30 vạn mà to ah cụ. Cụ thấy Zace huyền thoại cơ quan em cụ khóc thét. 14 năm chạy dã chiến, đủ các loại đường, bảo dưỡng và xăng cộ thì cũng ko thuộc loại giữ gìn như xe gia đình mà vẫn êm ru kìa. Khi nào santafe của cụ được như thế hãy khoe nhé. Con zace đấy bây h bán vẫn được khoảng 300. Cụ xem con santafe của cụ nếu cũng điều kiện như thế, em nó có lết được ra đường hay ko rùi tính tiếp nhé. Công nghệ xe hơi của hàn xẻng thì cũng gần giống tàu khựa. Học mót các hãng lớn và chế ra. Cụ đừng hi vọng học mót mà bằng or ngon hơn nhé. Còn vụ bóc logo Kia, độ logo khác cũng vẫn tên Kia thì em chẳng nói, đằng này logo khác hoàn toàn. Để làm j vậy cụ giải thích dùm em;)) Chẳng nhẽ logo Kia chán vậy ợ. Sao em ko thấy các cụ đi xe Nhật và Đức chán logo của họ nhỉ.

ubisapro

Xe trâu
Có một sự thật là:
Các đơn vị, doanh nghiệp mà tiền rủng rỉnh thì họ đi xe Âu, Mỹ dòng cao cấp ( BMW, Audi, Cadilac, Landrover...)
Các đơn vị, doanh nghiệp tiền đủ tiêu thì chủ yếu là xe TOY, Ford, Nissan
Cá nhân thì TOY cũng chiếm khoảng 50% ở phân khúc xe hạng B trở lên.
Rất ít các đơn vị, doanh nghiệp chọn xe Hàn làm phương tiện đi lại.
Cho nên, cái câu hỏi tại sao??? cho xe TOY sẽ mãi không giải đáp được để các bác ghét Toy tâm phục khẩu phục.
Em cũng chẳng biết, nhưng Toy có phân khúc hạng sang lexus được công nhận trên thế giới và được đánh giá cao. Xe hàn làm được mấy cái xe bình dân mà đòi so sánh sao. Khi nào bằng Toy thì hãy hỏi tại sao nhé. Mà Kia cũng cố làm mấy em hạng sang đấy, làm cho có thôi, để chứng tỏ ta đây cũng cao cấp nhưng có bán được đâu;)) Khi đại gia đã trải nghiệm, hưởng thụ nhiều rùi thì mấy cái ốp full của hàn xẻng làm sao quyến rũ được họ, chất xe vẫn được đưa lên hàng đầu. Em cũng học tập đại gia tí, em chọn chất xe mặc dù em nghèo:-"

lo1vtn

Xe buýt
Cơ quan em có em Altis (LD) chạy gần 50 vạn rồi mà vẫn êm ru, điều hòa mới sửa nên mát lạnh. Xe Hàn sao sánh nổi?
Cụ phải hỏi mấy Anh đội xe xem tiêu bao nhiêu tiền của cơ quan đã chứ hi hi.

Tran Nam Hai

Xe tăng
5 năm 30 vạn mà to ah cụ. Cụ thấy Zace huyền thoại cơ quan em cụ khóc thét. 14 năm chạy dã chiến, đủ các loại đường, bảo dưỡng và xăng cộ thì cũng ko thuộc loại giữ gìn như xe gia đình mà vẫn êm ru kìa. Khi nào santafe của cụ được như thế hãy khoe nhé. Con zace đấy bây h bán vẫn được khoảng 300. Cụ xem con santafe của cụ nếu cũng điều kiện như thế, em nó có lết được ra đường hay ko rùi tính tiếp nhé. Công nghệ xe hơi của hàn xẻng thì cũng gần giống tàu khựa. Học mót các hãng lớn và chế ra. Cụ đừng hi vọng học mót mà bằng or ngon hơn nhé. Còn vụ bóc logo Kia, độ logo khác cũng vẫn tên Kia thì em chẳng nói, đằng này logo khác hoàn toàn. Để làm j vậy cụ giải thích dùm em;)) Chẳng nhẽ logo Kia chán vậy ợ. Sao em ko thấy các cụ đi xe Nhật và Đức chán logo của họ nhỉ.
Zace của cơ quan Cụ tuổi gì, Cụ mà thấy con Kia Pride *** cụt e mua cho ông chú đi thăm trại lợn ở quê thì có mà khóc k ra tiếng, xe chạy taxi chán vạn rồi giờ về cày đường làng vẫn nuột nà.
Mà e chả hiểu cái chất xe Cụ nói nó là cái gì? Toy Vios thì làm quái gì có cái chất gì, nó cũng chỉ là cái xe ô tô là chấm hết, liệu có được bn người leo lên cầm lái Toy Vios xong xuống làm câu xe chất thật?

cuteovnn

Xe tải
Bán lại nó vânc giữ được giá nên mới mua nhiều thôi chứ tầm giá đấy làm đươch khối em ngon rồi

ducletrung

Xe container
14 năm chạy mà vẫn ngon như hồi mới mua chỉ có Toy mới làm điều vô lý thành có lý :))

botmi

Xe buýt
Bán lại nó vânc giữ được giá nên mới mua nhiều thôi chứ tầm giá đấy làm đươch khối em ngon rồi
phải có lý do nó mới bán giữ được giá, chứ không phải bán được giá là lý do mua nhiều

chethai

Xe máy
Theo em nghĩ là các cụ không đi to kính mời bơi ra hết để anh em chúng em tự sướng.em đang đi vios đang có ý định đổi sang altis 1.8cvt mà các cụ ném đá ghê quá làm em tụt hết cả hứng

ubisapro

Xe trâu
14 năm chạy mà vẫn ngon như hồi mới mua chỉ có Toy mới làm điều vô lý thành có lý :))
Em ko có nói nó ngon như hồi mới mua nhé. Máy êm và đi rất ok thôi cụ. Em chưa mù quáng đến thế.
phải có lý do nó mới bán giữ được giá, chứ không phải bán được giá là lý do mua nhiều
Các cụ fan xe hàn ko thích trả lời câu này đâu cụ:D
Zace của cơ quan Cụ tuổi gì, Cụ mà thấy con Kia Pride *** cụt e mua cho ông chú đi thăm trại lợn ở quê thì có mà khóc k ra tiếng, xe chạy taxi chán vạn rồi giờ về cày đường làng vẫn nuột nà.
Mà e chả hiểu cái chất xe Cụ nói nó là cái gì? Toy Vios thì làm quái gì có cái chất gì, nó cũng chỉ là cái xe ô tô là chấm hết, liệu có được bn người leo lên cầm lái Toy Vios xong xuống làm câu xe chất thật?
Thế cụ đi pride mít cụt cụ ko biết động cơ nó là cái gì ợ? Theo tầm hiểu biết hạn hẹp của em, pride trước đây là hợp tác giữa Kia, ford và mazda. Nguyên mẫu chiếc pride là chiếc ford fiesta cụ nhé. Động cơ pride ngày đấy là máy Mazda NHẬT. Mấy dòng sau này thì mới lắp động cơ xe hàn và về động cơ còn lâu mới bằng con pride của cụ. Nó dạng như hợp tác vậy, cái hơn của bọn hàn xẻng là nó tạo ra thuơng hiệu riêng, rùi hợp tác với các hãng lớn. Bên Việt mình cũng có nhưng hình như toàn hợp tác với tàu khựa nên chẳng ra cái j cả. Nhưng nói j thì nói, học mót rùi tự chế tạo thì còn lâu mới đuổi kịp được các hãng lớn cụ nhé. Mà kể cũng lạ, các cụ đi xe hàn toàn mâu thuẫn, bị ăn gạch nhiều thì bắt đầu bảo Kia trước thế thôi, giờ công nghệ hàn phát triển chẳng kém Nhật rùi. Bây giờ cụ lại lôi con pride cổ lắp máy NHẬT vào để so sánh;)) còn vios thì cụ khỏi ném đá, thị trường đã trả lời bao nhiêu năm nay rùi, và đó là câu trả lời chuẩn xác nhất đó cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Tran Nam Hai

Xe tăng
Theo em nghĩ là các cụ không đi to kính mời bơi ra hết để anh em chúng em tự sướng.em đang đi vios đang có ý định đổi sang altis 1.8cvt mà các cụ ném đá ghê quá làm em tụt hết cả hứng
Cụ đổi cứ đổi chứ ảnh hưởng gì, Altis 1.8 cvt cũng được, chứ bản số sàn và 2.0 thì bị ném đá nhiều vì giá cao quá thôi. Altis chạy tốt, giá thì mua cao bán cao, trừ phi thị trường 2017 giá xe sập xuống thì buồn 1 phút thoai. Chính sách của VN m nó tù mù éo biết đg nào mà lần luôn, cứ như chơi xổ số ấy.

Thế cụ đi pride mít cụt cụ ko biết động cơ nó là cái gì ợ? Theo tầm hiểu biết hạn hẹp của em, pride trước đây là hợp tác giữa Kia, ford và mazda. Nguyên mẫu chiếc pride là chiếc ford fiesta cụ nhé. Động cơ pride ngày đấy là máy Mazda NHẬT. Mấy dòng sau này thì mới lắp động cơ xe hàn và về động cơ còn lâu mới bằng con pride của cụ. Nó dạng như hợp tác vậy, cái hơn của bọn hàn xẻng là nó tạo ra thuơng hiệu riêng, rùi hợp tác với các hãng lớn. Bên Việt mình cũng có nhưng hình như toàn hợp tác với tàu khựa nên chẳng ra cái j cả. Nhưng nói j thì nói, học mót rùi tự chế tạo thì còn lâu mới đuổi kịp được các hãng lớn cụ nhé. Mà kể cũng lạ, các cụ đi xe hàn toàn mâu thuẫn, bị ăn gạch nhiều thì bắt đầu bảo Kia trước thế thôi, giờ công nghệ hàn phát triển chẳng kém Nhật rùi. Bây giờ cụ lại lôi con pride cổ lắp máy NHẬT vào để so sánh;)) còn vios thì cụ khỏi ném đá, thị trường đã trả lời bao nhiêu năm nay rùi, và đó là câu trả lời chuẩn xác nhất đó cụ.
Pride nó chỉ là cái ví dụ, Cụ nghĩ rộng ra nữa đi, Matiz hay Getz thì sao? Taxi nó quần vài chục vạn cây mới phải hạ máy làm lại, Vios Limo giỏi thì cũng 40 vạn là phải làm máy rồi. Mà thực ra cái máy cũng chỉ là 1 phần cái xe thôi, nó k chiếm quá nhiều giá trị xe đâu, Cụ cứ đi hỏi những bác đã thay tổng thành xe thì biết.
Nói chung là đối với dân đã kinh qua nhiều đời xe thì Toy hay Nis, Honda hay Huyundai Kia đều bền tương đối, của bền tại người thôi, cứ bảo dưỡng chăm sóc đầy đủ thì xe Hàn nó cũng phục vụ tốt các Cụ dăm bảy năm không phải nghĩ. Toy cũng bền cũng tốt nhiều ưu điểm nhưng hay bị ném đá là vì định giá cao quá, cái này các Cụ fan Toy chẳng cãi được đâu, cứ nhìn tương quan giá xe trên thị trường thế giới thì biết. E thì chẳng antiToy nhưng e k thích bọn tư bản giãy chết nó móc túi dân Việt mà dân m lại vẫn cứ xúm vào khen nó. E cũng chẳng ném đá Toy như Cụ nghĩ đâu, k khéo e lại từng sở hữu nhiều đời xe Toy hơn Cụ rồi ấy. Nhưng xe Hàn e cũng đã từng mua và sử dụng vài chiếc nên e thấy cơ bản là xe Hàn tầm dăm bảy trăm vẫn là lựa chọn ok hơn trong tương quan giá cả và giá trị sử dụng so với Altis hay Vios. Mà với Toy thì doanh số bán Yaris cũng phản ánh 1 cách nhìn khác đấy, dân Việt chuộng Toy thật nhưng k phải cứ Toy định giá cao là vẫn bán chạy được.
Mà Cụ cũng k nên dùng từ học mót với công nghiệp xe Hàn, nghe nó trẻ trâu lắm. Thằng đi sau k có nghĩa là học mót thằng đi trước, nói như thế thì Toy với Nis khi so với các Hãng xe Âu Mỹ sẽ là gì?

ubisapro

Xe trâu
Pride nó chỉ là cái ví dụ, Cụ nghĩ rộng ra nữa đi, Matiz hay Getz thì sao? Taxi nó quần vài chục vạn cây mới phải hạ máy làm lại, Vios Limo giỏi thì cũng 40 vạn là phải làm máy rồi. Mà thực ra cái máy cũng chỉ là 1 phần cái xe thôi, nó k chiếm quá nhiều giá trị xe đâu, Cụ cứ đi hỏi những bác đã thay tổng thành xe thì biết.
Nói chung là đối với dân đã kinh qua nhiều đời xe thì Toy hay Nis, Honda hay Huyundai Kia đều bền tương đối, của bền tại người thôi, cứ bảo dưỡng chăm sóc đầy đủ thì xe Hàn nó cũng phục vụ tốt các Cụ dăm bảy năm không phải nghĩ. Toy cũng bền cũng tốt nhiều ưu điểm nhưng hay bị ném đá là vì định giá cao quá, cái này các Cụ fan Toy chẳng cãi được đâu, cứ nhìn tương quan giá xe trên thị trường thế giới thì biết. E thì chẳng antiToy nhưng e k thích bọn tư bản giãy chết nó móc túi dân Việt mà dân m lại vẫn cứ xúm vào khen nó. E cũng chẳng ném đá Toy như Cụ nghĩ đâu, k khéo e lại từng sở hữu nhiều đời xe Toy hơn Cụ rồi ấy. Nhưng xe Hàn e cũng đã từng mua và sử dụng vài chiếc nên e thấy cơ bản là xe Hàn tầm dăm bảy trăm vẫn là lựa chọn ok hơn trong tương quan giá cả và giá trị sử dụng so với Altis hay Vios. Mà với Toy thì doanh số bán Yaris cũng phản ánh 1 cách nhìn khác đấy, dân Việt chuộng Toy thật nhưng k phải cứ Toy định giá cao là vẫn bán chạy được.
Mà Cụ cũng k nên dùng từ học mót với công nghiệp xe Hàn, nghe nó trẻ trâu lắm. Thằng đi sau k có nghĩa là học mót thằng đi trước, nói như thế thì Toy với Nis khi so với các Hãng xe Âu Mỹ sẽ là gì?
Matiz hay getz, Moring bán được 1 phần vì các hãng nhật lớn đang bỏ ngỏ phân khúc này thôi cụ. Nó hợp túi tiền nhiều người nên nó bán được. Chứ lên tầm dăm bảy trăm như cụ nói thì đấy xe Nhật, chẳng cứ j phải chọn xe hàn cả. Mà đâu chỉ có Toy đắt, con City cũng đang sốt kìa, giá nó cũng đâu có kém Vios và k3 1.6 AT đâu. Sao số lượng K3 bán được vẫn ít vậy? Ở đây phân ra 2 mục đích: ăn chắc mặc bền hay sướng cái người rùi tính sau. Vế 1 em thấy ở VN vẫn chiếm số đông cụ ợ. Cái xe em quan tâm nhất là máy và khung gầm. Về khoản này em đánh giá xe hàn còn thua xe Nhật. Ngay như các hãng taxi thôi, khi lên xe đời cao hơn Mn, Getz, họ chọn xe Nhật hay Hàn? Chắc có lẽ bọn làm taxi ngu hết? Bọn Nhật thì trước cũng học mót công nghệ của bên Tây về, em chẳng phản đối. Nhưng nó đã nghiên cứu nhiều năm và thế giới cũng công nhận từ lâu rùi. Nhưng xe Nhật chỉ chạm tới mức sang là bắt đầu đứt hơi. Siêu sang thì còn lâu mới với tới nhé. Trước khi làm được 1 cái ô tô, cụ cứ nhìn xem đồ cơ khí Nhật nó làm ra sao, xe máy Nhật nó làm thế nào thì cụ suy ra được đến cái ô tô nhé. Đến cái líp, nhông xe đạp Nhật, chỉ cơ khí ko, nó đã ăn đứt đồ hàn rùi. Thớt này về altis nên em chém thế thôi, cụ nhé.

Tran Nam Hai

Xe tăng
Cụ [@ubisapro;335434] nhầm lẫn hết khái niệm, có ai nói xe Hàn bền ngang hay hơn xe Toy đâu, ae chỉ đang nói giá cả và giá trị.
Mà Yaris, Swift hay Mirage là khác phân khúc với Morning, Getz hay i10 ạ? Xe Hàn máy dầu thì trình độ ra sao so với xe Nhật? Thằng SF máy dầu dạo trước nó đè ngửa máy dầu Nhật ra thì là do trình Nhật nó kém? SF dạo này bán kém là vì sai lầm của Hãng ra form mới đẩy giá lên cao quá chứ k phải dân. Việt chê SF đâu ạ.

ducletrung

Xe container
Cụ [@ubisapro;335434] nhầm lẫn hết khái niệm, có ai nói xe Hàn bền ngang hay hơn xe Toy đâu, ae chỉ đang nói giá cả và giá trị.
Mà Yaris, Swift hay Mirage là khác phân khúc với Morning, Getz hay i10 ạ? Xe Hàn máy dầu thì trình độ ra sao so với xe Nhật? Thằng SF máy dầu dạo trước nó đè ngửa máy dầu Nhật ra thì là do trình Nhật nó kém? SF dạo này bán kém là vì sai lầm của Hãng ra form mới đẩy giá lên cao quá chứ k phải dân. Việt chê SF đâu ạ.
Mấy nick mới đấy không đơn giản như cụ nghĩ đâu?Mấy nick cũ lộ nguyên hình nên mấy nick mới làm việc thay thôi ;))

Hùng Bu

Xe tải
Em đi thấy sướng vô cùng, giá tiền ấy đi như vậy là quá nhàn và tiệt với rồi! Đi cao tốc em toàn đua với mấy bố Santafe :D
Chỉ có nội thất thí hơi thiếu thiếu tí, mà em đi 1,8MT còn thiếu hơn 1,8AT nhiều vẫn thấy good mà cụ chê ghê nhờ? :D

ubisapro

Xe trâu
Nếu nói giá cả và giá trị thì xe hàn càng ko so được xe Nhật, đặc biệt là toy nhé vì độ giữ giá vô đối rùi. Swift liên doanh và Mirage nhập em ko nói, vì xe nhật nhưng thị phần và độ chuộng quá ít. Yaris nhập thì cụ tính so với MN ah. Cái em bảo đang bỏ ngỏ là 2 ông lớn Toy và Honda chưa sản xuất liên doanh mấy con xe cỡ nhỏ để hạ giá thành xuống đó cụ. Chứ cụ kể yaris làm cái j, lấy mấy con như Toy IQ cho nó hoành tráng. Xe ít tiền nhất của Toy và Honda liên doanh vẫn là Vios và city cụ nhé. Còn SF trước chạy đầy đường thật, nhưng em đang thắc mắc mới có mấy năm mà xe nó mất tích gần hết ko rõ nguyên nhân, cụ giải thích dùm em. Còn em thì cũng chẳng mê cái máy dầu của nhật làm j cả. Máy dầu thì em xúc ford cụ ợ.
Mấy nick mới đấy không đơn giản như cụ nghĩ đâu?Mấy nick cũ lộ nguyên hình nên mấy nick mới làm việc thay thôi ;))
Thế cụ nghĩ em còn nick nào khác? Chẳng nhẽ cụ nghĩ em là sâu Toy;))

Tran Nam Hai

Xe tăng
G
Cụ dùng xe Toy hay ko chửi Toy thì ắt được gọi là sâu Toy rồi, cái lý của mấy ông anti quy định vậy, ko né được!:))
Fan của Hãng cây cao bóng cả nó khổ thế đấy, hì hì, sao k thấy Cụ nào kêu bọn Merc Bim hay Audi bán đắt lòi tòi phòi nhỉ?
Cụ [@ubisapro;335434] : Thôi e xin k tranh luận với Cụ nữa, quả thật Cụ viết làm e đọc đau hết cả đầu và e chợt nhận ra là e k có tầm để hiểu, hix.