Sao Corolla Altis 2014 mới chán thế nhỉ ???

Giai_phong

Xe tải
E hỏi thật nhé bác thấy xe hàn hiện nay k ngon ở chỗ nào ? Bác trả lời giúp e cụ thể nhé chứ đừng nói chung chung theo kiểu "xe hàn hay hỏng vặt" :))
Em chạy con lacetti ex 6 năm thấy có mấy nhược điểm: khung vỏ mau thủng nhất là vè bánh sau, máy kêu to, bị chảy dầu mặt máy rất bẩn, ăn lắm xăng hơn Altis, chạy ồn hơn nhưng đầm hơn, máy chạy đường dài bị yếu dần và ì, nội thất thì vào mùa đông nhựa co lại nên kêu lọc cọc, lạch cạch. Được cái ưu điểm xe rẻ, đồ thay thế sẵn và rất rẻ

Chôm Chĩa

Xe điện
Bác dùng số 3 có ý nghĩa gì k vậy ? e cứ thấy nó liên quan đến các từ, cụm từ "vịt", "đàn bà" và "chợ" :))
E hỏi thật nhé bác thấy xe hàn hiện nay k ngon ở chỗ nào ? Bác trả lời giúp e cụ thể nhé chứ đừng nói chung chung theo kiểu "xe hàn hay hỏng vặt" :))
Bác tuyền suy bụng ta ra bụng người, quàng quạc mỗi cái này! Ra đường trước chạy nhiều, giờ chả thấy mấy thì xe chắc tốt lắm nhể?=))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bác tuyền suy bụng ta ra bụng người, quàng quạc mỗi cái này! Ra đường trước chạy nhiều, giờ chả thấy mấy thì xe chắc tốt lắm nhể?=))
Tại e thấy mấy bác cứ to mồm nhưng thực tế cứ "nghe nói" nên mới hỏi cho tắt đài thôi :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em chạy con lacetti ex 6 năm thấy có mấy nhược điểm: khung vỏ mau thủng nhất là vè bánh sau, máy kêu to, bị chảy dầu mặt máy rất bẩn, ăn lắm xăng hơn Altis, chạy ồn hơn nhưng đầm hơn, máy chạy đường dài bị yếu dần và ì, nội thất thì vào mùa đông nhựa co lại nên kêu lọc cọc, lạch cạch. Được cái ưu điểm xe rẻ, đồ thay thế sẵn và rất rẻ
Với số tiền rẻ hơn mà như vậy là hợp lý rồi ! E cứ tưởng xe hàn sau 6 năm là thành sắt vụn như mấy ông thánh ở đây phán chứ :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
em chỉ chê xe hàn nhanh xuống sắc thôi, chớ em thấy xe hàn ngon, giá cũng hợp lý
E thấy cũng tùy xe có xe giữ kỹ mấy năm cũng còn long lanh còn có xe thì xấu tệ, theo e chắc chắn sẽ k bền được như xe nhật nhưng cũng k phải loại "rẻ tiền mau hỏng".

thichduthu2011

Tầu Hỏa
để e lấy ý kiến chủ quan của e trả lời cho nhé. chắc tại cái giá, nhiều khi cố thêm vài chục để kiếm em ngon hơn mà không được, đây là vấn đề quá hay gặp khi đi mua xe, các cụ cứ hỏi sao không mua xe này mua xe kia, có phải các cụ đi mua đâu mà hỏi lắm, hoặc là cứ thích xe mới cho yên tâm chứ chả dại mà mua hàng lướt, mà e thấy vios phom mới cũng rất đẹp.
Đa số mấy bác mua xe lần đầu đã nhắm cho mình một chiếc xe vừa với khả năng, nếu vừa đủ khả năng mua MN thì khó cố mua Vios tương tự dự định mua Vios mà cố lên Altis có mà gãy xương. Vấn đề là một số bác khi nói cứ lấy lý do mua chiếc xe vì nó tốt thế này, hợp lý thế kia và tiền k phải là vấn đề khi lựa chọn :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thế bác chạy Sorento rồi bác phát biểu lái sướng hơn ếch nhà em không?:D
Ếch thì e lái thử đời trước (3.0) cách đây nhiều năm rồi lúc đó thì thấy rất phê còn sau này e k có nhu cầu lái thử nữa nhưng có thằng bạn đang chạy ếch 2.3 có thử xe e thì tấm tắc khen (e thề là nói thật còn thằng đó có khen đểu hay k thì k biết :)))

Hieukiti

Xe tải
Các đại lý đều có hàng mà cụ. E thứ 7 là lấy xe rồi. Cụ lấy được cưha

Chôm Chĩa

Xe điện
Ếch thì e lái thử đời trước (3.0) cách đây nhiều năm rồi lúc đó thì thấy rất phê còn sau này e k có nhu cầu lái thử nữa nhưng có thằng bạn đang chạy ếch 2.3 có thử xe e thì tấm tắc khen (e thề là nói thật còn thằng đó có khen đểu hay k thì k biết :)))
Bác gọi bạn là thằng chắc bác nghi ông ấy khen đểu, xuống tiền hơn tỷ mà không khen thì bạn bè gì nữa!:))

Chôm Chĩa

Xe điện
Chắc bác không thật lòng với bạn nên thế:D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Tại e thấy bác đa nghi nên nói trước cho bác "hy vọng" còn bạn mà e gọi là "thằng bạn" thì bác chắc biết là e hiểu nó ntn rùi :D

Chôm Chĩa

Xe điện
"Nhìn nói" còn chả ăn thua nữa là "nghe nói" mà bác!:))

1.6gli

Xe container
Cụ hỏi khó thế ai mà giả nhời được? Xe toy cũng ngon trừ những lúc nằm đường đợi cứu hộ:))

ubisapro

Xe trâu
Sao lúc mua xe nhựt cụ không chọn Mazda 3 hay Civic lướt mà lại lấy Vios thế?
Em mua xe cũ thì chỉ tìm những người mình biết thì mua thui. Rất tiếc là ko có ai nên sút mới cho lành. Thực ra ông anh họ e có 1 em ỉn V, mua được đúng 1 năm, ông bảo nếu thích ông để lại cho, ông bảo khoảng 800. Nhưng nhu cầu của em hiện h là sedan nên e ko lấy. Còn tại sao chọn vios thì mỗi người mỗi ý, em chỉ thấy vios là đủ với nhu cầu của e thì e lấy thui Ps: ông bán cho e thui chứ ko phải muốn bán, các cụ muốn mua cũng đừng hỏi e
Đa số mấy bác mua xe lần đầu đã nhắm cho mình một chiếc xe vừa với khả năng, nếu vừa đủ khả năng mua MN thì khó cố mua Vios tương tự dự định mua Vios mà cố lên Altis có mà gãy xương. Vấn đề là một số bác khi nói cứ lấy lý do mua chiếc xe vì nó tốt thế này, hợp lý thế kia và tiền k phải là vấn đề khi lựa chọn :D
Gãy xuơng thì cũng tùy, đó là người vừa đủ tiền để sút 1 con xe thui. Còn cũng có nhiều người do nhu cầu... nên chỉ cần thế là đủ. Ko phải ai mua 1 con xe cũng dốc hết tiền trong túi ra đâu cụ ợ Ông hàng xóm nhà e, tiền ko phải nghĩ vì chuyên kinh doanh lớn, lên tivi cũng kha khá kìa, vẫn mua ỉn rùi thuê lái xe riêng. Chả làm sao. Còn ông anh họ em đang ở Văn quán, tiền thì em ko nói, đất ông có vài nghìn mét mua để đấy, vẫn chỉ sút lếch rx350 đi