Sao Corolla Altis 2014 mới chán thế nhỉ ???

sutuvang

Xe tải
Xe Hàn thì không bao giờ so sánh với Toy được!

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Xe Hàn thì không bao giờ so sánh với Toy được!
Em chả tin cái này được, em thấy ở hàn, tìm mỏi mắt thấy mỗi cái Cam, lex thì có 1 ít, còn bim, jaguar,... thì nhiều. còn mấy con xe cỏ của hàn kiểu matiz với leganza.. hơn chục tuổi vẫn chạy ầm ầm, dù tiền bảo hiểm cho mấy con đấy có khi đắt hơn cả giá xe. Huyndai nó đi sau Toyota đến gần thế kỷ mà nó còn bền thế, chả mấy chốc nó đuổi kịp thôi :)

coolpix8700

Xe ngựa
..., chả mấy chốc nó đuổi kịp thôi :)
Câu này của bác đã xuất hiện trên này từ rất lâu rồi, không những thế còn có nhiều dự hùng vĩ hơn rất nhiều, dạng như "thay thế", "bóp chết",... và còn có hẳn 1 topic "khá hơn",...
Theo nhiều dự thì Toy sạch bóng khỏi VN cũng được vài năm nay rồi, các fans Toy bây giờ lại đang làm việc của các fans hàn hiện nay ở đây bên mấy cái bốc xe hàn (chắc được liệt vào 1 fan Toy, nhưng em sẽ không trong con số ấy, vì chưa bao giờ em đặt con trỏ chuột lên trên tên mấy cái bốc ấy, chứ đừng nói vào đấy đọc)!!!

Đúng ra thì cứ thêm 1 mặt hàng mới, khách hàng sẽ có thêm lựa chọn, các nhà sản xuất, cửa hàng sẽ mất bớt thế độc quyền. Chỉ tiếc là các nhà sản xuất khác đến giờ chưa làm được như vậy bởi họ chưa hề nghiêm túc với thị thường Việt Nam được như TMV.
So sánh ngay với các nhà sản xuất ô tô đến từ Nhật Bản, nếu chỉ với từng cái ô tô một thì xe của họ với xe Toy chắc chỉ 9,5 và 10 thôi, nhưng chính là sự nghiêm túc của họ với thị trường mà làm cho cái xe nào của họ đem vào cũng bị thị trường loại bỏ.
Còn xe Đức thì chẳng ai phủ nhận dù chúng tốt, chúng sang nhưng chúng chẳng dành cho người dùng bình dân, không chỉ bởi giá mua ban đầu mà cả yêu cầu khắt khe khi sử dụng.
Còn bác đang nói về xe hàn: kể cả xe GM thì ai cũng thấy, nhưng cái GM ở nơi khác chạy rất tốt, nhưng những cái được lắp ráp ở VN thì chỉ mới chạy là người sử dụng được "khuyến mại" các loại đèn báo lỗi. HD hay Kia có vẻ khá hơn, nhưng chỉ khá hơn, cách kinh doanh của họ ngoài cái hình dáng bên ngoài luôn luôn bắt mắt với thanh niên, thì mỗi năm ra một cái xe hoàn toàn mới, người mua xe năm nay đã tự hào "thông manh" hơn người mua năm ngoái và sẽ được người mua sang năm nhìn lại in hệt. Vào VN đã khá lâu nhưng thử tìm kiếm xem đã bao giờ xe hàn ở VN được triệu hồi khắc phục lỗi sản xuất lắp ráp, trong khi đó các nơi khác trên thế giới vẫn diễn ra các chiến dịch triệu hồi. Chắc họ coi những cái xe vào được biên giới VN sẽ trở miễn nhiễm với lỗi. Cách kinh doanh như vậy có phải "đem con bỏ chợ hay không?".

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em chả tin cái này được, em thấy ở hàn, tìm mỏi mắt thấy mỗi cái Cam, lex thì có 1 ít, còn bim, jaguar,... thì nhiều. còn mấy con xe cỏ của hàn kiểu matiz với leganza.. hơn chục tuổi vẫn chạy ầm ầm, dù tiền bảo hiểm cho mấy con đấy có khi đắt hơn cả giá xe. Huyndai nó đi sau Toyota đến gần thế kỷ mà nó còn bền thế, chả mấy chốc nó đuổi kịp thôi :)
Nếu k tốn tiền mua xe thì người ta thích đi Huyndai hơn (các hãng xe khách toàn sắm Huyndai với giá không hề rẻ là một minh chứng) còn nếu tốn tiền thì đa số người ta lại chọn Toy điều này k cần nói thêm cũng có thể kết luận được người ta mua Toy vì lý do gì :D

botmi

Xe buýt
Cụ quảng cáo khéo quá :D
thì đúng chứ sao, trong phân khúc C e chọn 2 xe, 1 xe đắt nhất, rộng rãi nhất, 1 xe tiện nghi nhất, mỗi xe một vẻ, cụ xem có xe nào trong phân khúc C đắt hơn altis, rộng hơn altis, còn về em ANF thì tiện nghi xếp thứ 2 chả xe nào dám xếp thứ nhất. 2 em này mà gộp lại với nhau thì chả tuyệt à, mà túm lại là 2 em này đều đắt cả 2

Luu Lehong

Xe container
...Huyndai nó đi sau Toyota đến gần thế kỷ mà nó còn bền thế, chả mấy chốc nó đuổi kịp thôi :)
Bác tham gia bên này cũng nhiều, câu này rất quen, cũng đã xuất hiện cách đây 5-6 năm rồi! Chứng tỏ bác cố tình bán nốt chỗ xăng rồi khuyến mại thêm bật lửa cho mấy ông ăng ty thôi! Em lạ gì :D

Chôm Chĩa

Xe điện
Bác tham gia bên này cũng nhiều, câu này rất quen, cũng đã xuất hiện cách đây 5-6 năm rồi! Chứng tỏ bác cố tình bán nốt chỗ xăng rồi khuyến mại thêm bật lửa cho mấy ông ăng ty thôi! Em lạ gì :D
Ở Mã em thấy Proton chạy đầy đường, nhiều xe hơn chục tuổi. Chả mấy chốc xe Mã vượt xe Nhật thôi:))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ở Mã em thấy Proton chạy đầy đường, nhiều xe hơn chục tuổi. Chả mấy chốc xe Mã vượt xe Nhật thôi:))
Chả ai thèm so với xe nhật chỉ khoái so với Toy thôi (vì lý do gì thì tự hiểu nhé). Toàn cố tình gộp chung những thứ k có điểm chung cốt yếu - chắc đang lo lắng đây :D

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bác toàn nghĩ xấu em thôi nhá ! :)
Em chưa thấy mấy bác kia châm lửa, mới chỉ bị bác, bác Cun và Chôm té cho 3 gáo xăng thôi. Em nói thật chứ có nói điêu đâu, em chưa thấy có cái hãng nào chỉ 20 năm mà nổi lên được như Huyndai. Trước có Audi sau cải tổ đã là hiện tượng lớn của làng xe rồi nhưng nhìn thành công của Huyn chắc cũng phải choáng. Vụ này cũng hay, 3 bác có xem cùng em không :P

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bác dùng số 3 có ý nghĩa gì k vậy ? e cứ thấy nó liên quan đến các từ, cụm từ "vịt", "đàn bà" và "chợ" :))

ubisapro

Xe trâu
Bác toàn nghĩ xấu em thôi nhá ! :)
Em chưa thấy mấy bác kia châm lửa, mới chỉ bị bác, bác Cun và Chôm té cho 3 gáo xăng thôi. Em nói thật chứ có nói điêu đâu, em chưa thấy có cái hãng nào chỉ 20 năm mà nổi lên được như Huyndai. Trước có Audi sau cải tổ đã là hiện tượng lớn của làng xe rồi nhưng nhìn thành công của Huyn chắc cũng phải choáng. Vụ này cũng hay, 3 bác có xem cùng em không :P
và trong khi chờ xe Hàn, tiêu biểu là Kia va Huyndai, ta cứ xe Nhật đi cho lành. Chẳng tội j đi làm chuột bạch để các ông ý cải tiến dần dần cả. Ngon đi, em đặt sẵn 1 vé thì tương lai :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
và trong khi chờ xe Hàn, tiêu biểu là Kia va Huyndai, ta cứ xe Nhật đi cho lành. Chẳng tội j đi làm chuột bạch để các ông ý cải tiến dần dần cả. Ngon đi, em đặt sẵn 1 vé thì tương lai :D
E hỏi thật nhé bác thấy xe hàn hiện nay k ngon ở chỗ nào ? Bác trả lời giúp e cụ thể nhé chứ đừng nói chung chung theo kiểu "xe hàn hay hỏng vặt" :))

kỹ sư XD đây

Xe đạp
em đang thích mà cụ lại chán thế thì em phải làm sao đây cụ ... huuuuuuuuuuuuuuu

ducletrung

Xe container
E hỏi thật nhé bác thấy xe hàn hiện nay k ngon ở chỗ nào ? Bác trả lời giúp e cụ thể nhé chứ đừng nói chung chung theo kiểu "xe hàn hay hỏng vặt" :))
Cụ cứ mang Sorento đi cầy đường Tây Bắc em đảm bảo đúng 6 tháng là hỏng luôn.:))

Luu Lehong

Xe container
Trừ những lúc phải vào xưởng sửa chữa với những lúc hỏng vặt thì xe hàn đi cũng cũng ngon :D

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Sao lúc mua xe nhựt cụ không chọn Mazda 3 hay Civic lướt mà lại lấy Vios thế?

botmi

Xe buýt
em chỉ chê xe hàn nhanh xuống sắc thôi, chớ em thấy xe hàn ngon, giá cũng hợp lý

botmi

Xe buýt
Sao lúc mua xe nhựt cụ không chọn Mazda 3 hay Civic lướt mà lại lấy Vios thế?
để e lấy ý kiến chủ quan của e trả lời cho nhé. chắc tại cái giá, nhiều khi cố thêm vài chục để kiếm em ngon hơn mà không được, đây là vấn đề quá hay gặp khi đi mua xe, các cụ cứ hỏi sao không mua xe này mua xe kia, có phải các cụ đi mua đâu mà hỏi lắm, hoặc là cứ thích xe mới cho yên tâm chứ chả dại mà mua hàng lướt, mà e thấy vios phom mới cũng rất đẹp.