[Thảo luận] SantFe đâm xe khách, 3 người ra đi...

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
nhìn khiếp quá, chui hẳn vào gầm xe, lái mới nên chạy máu quá

ECO-arch

Xe tăng
Chiều nay em sẽ cập nhật nguyên nhân vụ tai nạn này hầu các cụ.
Cảm ơn các cụ đã vote chạy như tên lửa từ hôm qua tới giờ. Khiếp quá, sáng nay em mở OF, qua 1 đêm, nhìn 1 phát 13 cái vote mà xúc động dạt dào... :)
Cụ cập nhật đi cụ ơi.

hungvn

Xe tải
Bác tài SF là chồng của 1 chị cùng Công ty em. Nhà chị ấy mới lấy xe được vài tháng, mua khoảng hơn 1tỷ. Sáng nay dán tin buồn thì thấy ghi mất lúc 11giờ 45 ngày hôm qua, 9 giờ 30 sáng nay đã viếng và đưa về quê. May mà chị ý đi xe khác của 1 anh cùng cơ quan đi đoạn trước. Xin chia buồn với gia đình nạn nhân.:77:

Mr. SUN

Xe tải
Website
www.otofun.com
Đi qua Nghệ An, thấy cái xe khách nằm ở bãi một cây xăng, nhìn đã thấy ghê cả người. Hoá ra là vụ này.
Âu cũng là cái liễn, các bác lọ vì cùng là chai nên không sợ bắn tốc độ nên cũng hơi mát ga, xe họ còn đẩy ngược xe khách đến 20m mà. Nói thật là có thể do cách vượt bám đuôi mà ra hậu quả như thế. Em đi cũng bị mấy nhát vãi hết cả dung dịch.

Xin chia buồn với gia đình bị nạn.

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Bác tài SF là chồng của 1 chị cùng Công ty em. Nhà chị ấy mới lấy xe được vài tháng, mua khoảng hơn 1tỷ. Sáng nay dán tin buồn thì thấy ghi mất lúc 11giờ 45 ngày hôm qua, 9 giờ 30 sáng nay đã viếng và đưa về quê. May mà chị ý đi xe khác của 1 anh cùng cơ quan đi đoạn trước. Xin chia buồn với gia đình nạn nhân.:77:
Sao có ai lậy bẩu là bác tài 40 tuổi chuẩn bị là con rể của ông xxx trên xe mà

Sóc nhỏ

Xe tăng
Cầu cho các linh hồn được siêu thoát. :77::77::77:

jack_derida2000

Xe tăng
@hungvn thế hai người còn lại đưa vào viện thì tình hình thế nào rồi cụ

Đường dài

Xe tải
bác là nhà báo có khác ảnh và bài viết của bác hay quá...
xin chia buồn cùng các nạn nhân.

Đường dài

Xe tải
các bác ơi sao em không thấy vết phanh nhỉ?

Soncoi

Xe tải
HẦU CÁC CỤ THÔNG TIN THÊM VỀ VỤ TAI NẠN NÀY
Ngày 24/2, Công an huyện Nghi Lộc (Nghệ An) cho biết, đã xác định rõ danh tính của 3 người chết đều có hộ khẩu ở Hà Nội.
Trong đó, nạn nhân chết gồm: anh Cao Quang Hùng (52 tuổi), cán bộ đội 6, CSGT Hà Nội, chị Nguyễn Thị Hồng Mai (vợ anh Hùng) và anh Lê Văn Phúc (40 tuổi, con rể anh Hùng) đều ngồi trong xe Santafe BKS 30V-3160.
Đồng thời hai người trong xe con BKS 37N-3143 cũng bị trọng thương đang cấp cứu tại bệnh viện Nghệ An. Một số người ngồi trên xe khách cũng bị thương nhẹ, đã được đưa đi cấp cứu kịp thời.
Thượng tá Phan Đình Sửu - Trưởng Công an huyện Nghi Lộc cho biết, nguyên nhân ban đầu của vụ tai nạn được xác định là do cả hai xe khách và xe Santafe đều chạy tốc độ nhanh, đến đoạn đường nói trên không làm chủ được tốc độ nên đã tông vào nhau. Tuy nhiên, lúc đó chiếc xe khách cũng có chạy lấn đường, nhưng chiếc xe con Santafe cũng có sai phần nhiều hơn. Cơ quan công an huyện tiếp tục điều tra.

Hiện công an huyện Nghi Lộc đang lấy lời khai anh Nguyễn Duy Hiền (trú Nam Định) tài xế xe khách BKS:18T-2960.

thang soi

Xe tải
Ngày 24/2, Công an huyện Nghi Lộc (Nghệ An) cho biết, đã xác định rõ danh tính của 3 người chết đều có hộ khẩu ở Hà Nội.
Trong đó, nạn nhân chết gồm: anh Cao Quang Hùng (52 tuổi), cán bộ đội 6, CSGT Hà Nội, chị Nguyễn Thị Hồng Mai (vợ anh Hùng) và anh Lê Văn Phúc (40 tuổi, con rể anh Hùng) đều ngồi trong xe Santafe BKS 30V-3160.
Đồng thời hai người trong xe con BKS 37N-3143 cũng bị trọng thương đang cấp cứu tại bệnh viện Nghệ An. Một số người ngồi trên xe khách cũng bị thương nhẹ, đã được đưa đi cấp cứu kịp thời.
Thượng tá Phan Đình Sửu - Trưởng Công an huyện Nghi Lộc cho biết, nguyên nhân ban đầu của vụ tai nạn được xác định là do cả hai xe khách và xe Santafe đều chạy tốc độ nhanh, đến đoạn đường nói trên không làm chủ được tốc độ nên đã tông vào nhau. Tuy nhiên, lúc đó chiếc xe khách cũng có chạy lấn đường, nhưng chiếc xe con Santafe cũng có sai phần nhiều hơn. Cơ quan công an huyện tiếp tục điều tra.

Hiện công an huyện Nghi Lộc đang lấy lời khai anh Nguyễn Duy Hiền (trú Nam Định) tài xế xe khách BKS:18T-2960.

Cảm ơn thông tin của cụ, đúng như nhà em suy đoán, ko trách xe Khách hết đc, cầu siêu cho vong hồn vậy:mad:

Chỉnh sửa cuối:

Soncoi

Xe tải
Cảm ơn Thắng Sói, lấy vợ xong máy chạy tốt không? :))

Speedvn

Xe tải
Chị kia vừa mất bố mẹ, vừa mất chồng, không biết rồi sống có nổi nữa không? Vội mua xe sớm trước Tết đâm ra lại thành hoạ, cứ thong thả có khi lại còn yên ấm
Đau buồn quá

GhYSJM

Xe máy

Câu trả lời chung chung quá, đây là đoạn đường thẳng, ko có chướng ngại vật nên 2 xe phải nhìn thấy nhau từ xa chứ, và giảm tốc độ lại để kịp xứ lý. Nếu đúng vậy thì nhiều khả năng 1 ông cậy trong nghành, một ông cậy to xác, như chuyện 2 con cừu cùng qua một cây cầu :77:

thantai

Xe hơi
...Thương tâm quá. Cầu chúc cho những nạn nhân siêu thoát!!
@Soncoi: Thanks bác nhé. Thông tin nóng hổi và chuẩn xác lắm. Đúng là "nàm báo dưng mờ tốt". Voted!!!

thang soi

Xe tải
Cảm ơn Thắng Sói, lấy vợ xong máy chạy tốt không? :))
Dạ chào cụ sơn còi, vì máy chạy tốt quá nên em đang phải ngồi đây du hí OF còn gấu thì sắm sanh cho ngày mai đấy cụ:35:

Em mời cụ 1 ly (b) chúc cụ và Gấu nhà nămmới thêm nhiều niềm vui nhé, lúc nào có dịp em tham vấn cụ kiến thức đoạn HN - Hã Tĩnh:19: em đi xuyên Việt 1 chuyến, ghê răng đoạn này quá:77:

SVC

[Tịch thu bằng lái]
noí chung là đầu cuả xe sedan loaị nhỏ đâm vào đuôi xe SUV loaị trung thì tan nát là đúng rồi. trên cái kính cuả DW có 2 vết kính rạn là bị đập đầu đấy. Các bác nghĩ thử cái kính nó cứng chắc như thế thì phải đập mạnh và nhanh thế nào mới ra được vết rạn đấy. Sợ là ảnh hưởng nhiều đến trí tuệ tư duy cuả các nạn nhân.
Các ảnh chụp này đã cho thấy ko thấy ai đeo seatbelt cả, trước đây cũng nhiều vụ bị thế này, dù nát chân nhưng người vẫn lành và vẫn sống tốt
Cái kính lái nó dể bể không hà.
Cô em gái tớ chạy con Gallopper II. Thằng chồng ôm con ngồi ghế phụ.
Phanh gấp 1 phát (chỉ chạy cỡ 45 cây/giờ). Thằng nhỏ nhao lên trước. Đầu gõ vào kính lái. Rạn kính.
Cái đầu thằng nhỏ chỉ sưng lên. Nhà nó chẳng buồn mang đi chụp chiếu.
Từ đấy đến giờ dễ chục năm.
Voilà :69::69::69:

Soncoi

Xe tải
Câu trả lời chung chung quá, đây là đoạn đường thẳng, ko có chướng ngại vật nên 2 xe phải nhìn thấy nhau từ xa chứ, và giảm tốc độ lại để kịp xứ lý. Nếu đúng vậy thì nhiều khả năng 1 ông cậy trong nghành, một ông cậy to xác, như chuyện 2 con cừu cùng qua một cây cầu :77:
Cụ chả đọc kỹ bản tin gì cả. Có 2 vấn đề. Thứ nhất là em đã viết "công an đang tiếp tục điều tra", nghĩa là chưa có kết luận chính thức và đầy đủ về vụ này. Thứ 2 là em làm cái tin thời sự hầu các cụ, đặng đáp ứng tốc độ thông tin (chưa có báo điện tử nào đến giờ này có tin bổ sung này nhé), nên được đến đâu hay đến đó đã cụ ạ. Chờ đầy đủ hẳn còn lâu mà cụ... :6: