[Thảo luận] SantFe đâm xe khách, 3 người ra đi...

hành_khất_đêm

Xe điện
Cụ nói chí phải, em thấy bọn cờ hó xe bus với xe khách chạy ngoài đường toàn sai làn với quá tốc độ mà có bị làm thịt mấy ** đâu. MK, lúc ấy chỉ mong có khẩu B40 gắn trên xe ấn nút làm bòm phát cho nó chít kị nó đi.
Chúng nó làm luật hết rồi cụ ợ, nên chúng nó chạy như đường của nhà nó, bắn tốc độ xe con là để dẹp đường cho chúng nó chạy đó thôi mà cụ.

demen2003

Xe tăng
Sống chết tại số thôi các cụ ạ, chạy đường 1 các cụ có đi 20km, chạy cẩn thận mà nó húc vào thì vẫn đi như thường.

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Em nghĩ là dân thường mà chết vì tai nạn giao thông thì xxxx không động lòng mấy, đối với họ đó chỉ là 1 vài con số thống kê. Chỉ khi nào chính xxxx hoặc các quan chức là nạn nhân của TNGT thì họ mới mở mắt ra để thấy rằng TNGT không chừa bất cứ 1 ai, và luật nhân quả luôn luôn đúng. xxxx phải nhận ra rằng họ ăn tiền và buông lỏng việc chế tài đối với 1 số loại phương tiện, như xe khách đường dài chẳng hạn, rồi đến 1 ngày "gậy ông lại đập lưng ông" - chính họ và người thân của họ lại trở thành nạn nhân của sự buông lỏng đó.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Nexus: nhất trí với cụ, bài nói có 1 xe DW đâm tiếp vào sau em SF - nhìn cái đầu bẹp dí mà đuôi em SF chẳng sao- Hay đuôi SF cứng quá nhỉ?

Condom

Xe hơi
codai6284 viet:
Cụ này phát biểu ko có cơ sở j cả, cụ ko nhìn thấy TK bên phụ bung ra đó à. Theo e Ự đoán là do xe khách mất lái húc vào bác SF nên bac SF ko chủ động được, vì lực va chạm chủ yếu là từ xe khách nên SF chỉ bung 2 TK trước của xe và xe khách đẩy SF đi, nếu chỉ có thế thì theo e nghĩ sẽ ko có những hậu quả đáng tiếc xảy ra, nhưng ko may 1 cụ NUBIRA đang tốc độ cao húc sau đuôi SF nên làm xe SF bị ép dấn sâu vào xe khách, lực của 2 xe cộng dồn ép xe giữa thì BẨU làm sao mà SF ko mất 1/2 đầu mới lạ, khi đo SF ko thể bung các TK rèm được, có xe nào bị húc đít mà bung TK được đâu....... CÁC BÁC THẤY E Ự ĐOÁN CHÍNH XÁC KO? Cầu mong linh hồn người đã mất sớm siêu thoát. __________________
Em thấy bác dự cũng tương đối chuẩn nhưng em xin bổ sung giống như 1 số bác đã nêu trước đây là đầu con Nubira bị táng vào bên lái, trúng vào đuôi bên phụ của San nên chắc chắn lúc đâm là ở giữa đường, vì vậy phần bác kết luận là xe khách mất lái có lẽ chưa chính xác. Em dự bổ sung là San lấn đường xong đánh vào và bị con hung thần đâm ở đầu bên lái. Phần còn lại là của bác

tonyhan020308

Xe tải
Các kụ trong off khi lái xe trên Quốc lộ 1A nhớ cẩn thận nhé, mấy bác xế xe khách chạy ẩu lém.....xin chia buồn với gia đình nạn nhân:'(

Condom

Xe hơi
Hoàn toàn nhất trí với quan điểm của cụ phamtt. Votka cụ..(b)

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
noí chung là đầu cuả xe sedan loaị nhỏ đâm vào đuôi xe SUV loaị trung thì tan nát là đúng rồi. trên cái kính cuả DW có 2 vết kính rạn là bị đập đầu đấy. Các bác nghĩ thử cái kính nó cứng chắc như thế thì phải đập mạnh và nhanh thế nào mới ra được vết rạn đấy. Sợ là ảnh hưởng nhiều đến trí tuệ tư duy cuả các nạn nhân.
Các ảnh chụp này đã cho thấy ko thấy ai đeo seatbelt cả, trước đây cũng nhiều vụ bị thế này, dù nát chân nhưng người vẫn lành và vẫn sống tốt

Trung Khai

Xe tải
Dã man quá! đâm thế thì đỡ sao nổi. Cầu mong cho linh hồn người xấu số được siêu thoát

Trung Khai

Xe tải
Dã man quá! đâm thế thì đỡ sao nổi. Cầu mong cho linh hồn người xấu số được siêu thoát

Fiatter

Xe đạp
em cận cảnh nhìn thấy hiện trường. có khả năng là chiếc 4 chỗ húc vào SF trước, sau đó xe khách mới lao vào chú SF rồi đầy chú ấy sát vào bên đường. Chiếc 4 chỗ không bị tụt máy mà chỉ bị vỡ ở phần đầu mà thôi.
Vệt phanh hầu như không có (rất ngắn, chỉ khoảng 2m) cho thấy là cả 2 đều không kịp phản ứng gì cả. Máy xe khách cũng bị tụt vào trong, phần ghế bên trong xô hết lên phía trước.
Đoạn đường Diễn châu này rất hay xảy ra tai nạn vì: đường rất đẹp (xe dung tích lớn hay vít ga nhiều), không có bắn tốc độ ở đoạn này.

SuzukiVitara

Xe đạp
Vệt phanh hầu như không có (rất ngắn, chỉ khoảng 2m) cho thấy là cả 2 đều không kịp phản ứng gì cả. Máy xe khách cũng bị tụt vào trong, phần ghế bên trong xô hết lên phía trước.
.
Máy xe khách ở đằng sau cụ ợ. Nó mà ở đằng trước thì ló cán cái SF bẹp dí rồi

Soncoi

Xe tải
Chiều nay em sẽ cập nhật nguyên nhân vụ tai nạn này hầu các cụ.
Cảm ơn các cụ đã vote chạy như tên lửa từ hôm qua tới giờ. Khiếp quá, sáng nay em mở OF, qua 1 đêm, nhìn 1 phát 13 cái vote mà xúc động dạt dào... :)

anhtuhc4

Xe tải
em cận cảnh nhìn thấy hiện trường. có khả năng là chiếc 4 chỗ húc vào SF trước, sau đó xe khách mới lao vào chú SF rồi đầy chú ấy sát vào bên đường. Chiếc 4 chỗ không bị tụt máy mà chỉ bị vỡ ở phần đầu mà thôi.
Đoạn đường Diễn châu này rất hay xảy ra tai nạn vì: đường rất đẹp (xe dung tích lớn hay vít ga nhiều), không có bắn tốc độ ở đoạn này.
Đoạn này ở Nghi lộc cụ ở.

Phương Nga

Xe lăn
Cảm ơn các cụ đã vote chạy như tên lửa từ hôm qua tới giờ. Khiếp quá, sáng nay em mở OF, qua 1 đêm, nhìn 1 phát 13 cái vote mà xúc động dạt dào... :)
Cụ đã lại quả cho các cụ ấy chưa? :^)

Dzon

Xe điện
Chờ tin chính xác từ cụ! :)

100Km/h

Xe buýt
chia buồn cùng gia đình nạn nhân!
em đọc báo dân trí thì bảo xe SF mất lái đâm xe khách, đọc vnexpress thì bảo xe khách mất lái đâm SF, bác nào có thông tin chính xác ko?
Tai nạn dù do gì thì thiệt nhất vẫn là tính mạng, mọi ng ko lên nghĩ chiếc xe khi xuất xưởng đạt nhiều sao khi thử nghiệm va chạm mà đã an toàn, họ thử nghiệm chỉ trên một mô hình mang tính tham khảo, chuyện an toàn ko thể là 100% đc.An toàn ko phải là ngồi trên một chiếc xe hiện đại, tiện nghi và đắt tiền, an toàn là khi ta lái bằng cả trái tim, luông nghĩ an toàn cho mình và cho mọi ng!

Blackwind

Xe đạp
Nhìn ảnh thấy thương tâm quá, chia buồn với gia đình nạn nhân. 30V có lẽ bác tài mới chăng

GhYSJM

Xe máy
Theo em dự đoán là SF định vựot một chiếc xe phía trước nhưng khuất tầm nhìn nên vừa lấy ra để xem thì chiếc XK cũng vừa tới không kịp phản ứng đã tông vào SF. Chiếc DW phía sau thấy tai nạn nên theo phản xạ sẽ phải đánh lái vào phía trong, nhưng đúng lúc XK cũng đẩy SF vào bên trái nên DW ko tránh kịp tán luôn vào!

KhangMinh

Xe máy
Theo em dự đoán là SF định vựot một chiếc xe phía trước nhưng khuất tầm nhìn nên vừa lấy ra để xem thì chiếc XK cũng vừa tới không kịp phản ứng đã tông vào SF. Chiếc DW phía sau thấy tai nạn nên theo phản xạ sẽ phải đánh lái vào phía trong, nhưng đúng lúc XK cũng đẩy SF vào bên trái nên DW ko tránh kịp tán luôn vào!
Em đồng ý với cụ