[Thảo luận] SantFe đâm xe khách, 3 người ra đi...

ECO-arch

Xe tăng

Kia Evening

Xe tăng
Đọc một hồi 37 trang đến giờ này mới hết. Nói chung là loạn lung tung, chẳng hiểu gì cả.

Theo em thì

1/chia buồn cùng gia quyến nạn nhân.

2/ Đi xa thì đi tàu hoặc air line cho lành

3/ Ko ngồi xe cá nhân có người trong ngành để đi đường dài.( vì lái xe hay cậy thế cậy quyền ko ổn)

4/ Tránh cái bọn hung thần ra cho nó lành và đi chậm thôi.

longkon

Xe đạp
xe này là xe nhà em các bác ạ. người thì đã đi rồi, đau xót lắm. các bác đi đường xa thì nên cẩn thận!!

longkon

Xe đạp
người nhà mình chỉ là nạn nhân. chú mình làm CSGT nhưng không lái, hôm đó còn bị sụn lưng, lúc xảy ra tai nạn chú mình còn đang ngủ, còn không biết chuyện gì xảy ra với mình. người đã đi rồi mong bác đừng nói vậy khổ tâm lắm. haiz. xe SF cũng không phải là của chú mình, xe là của bác lái, cũng là họ hàng :( buồn quá!

longkon

Xe đạp
Đi quốc lộ đúng là xe khách vượt cực ẩu nhưng luôn để đủ khoảng cách cho xe ngược chiều né vào sát dệ đường.
Em chẳng muốn nói xấu người đã khuất nhưng theo em thì bác SF là CSGT nên ko cần để ý tới tốc độ, còn đường còn đạp. Bác đã 52 nên mắt mũi ước lượng khoảng cách và phản xạ không còn nhanh, chuẩn nữa.
Em đoán có thể cả 2 xe đều lấn đường để vượt xe cùng chiều, lúc thấy nhau thì đã quá gần. SF lách vào nhưng không kịp về tới phần đường còn rất hẹp do xe khách để dành cho, SF 2010 SLX có VDC nên không bị mất lái. Xe khách biết oánh lái nhanh sẽ lật nên đành giữ thẳng lái.
Nubira đâm bẹp *** phải của SF cũng chứng tỏ SF đã qua đường bên kia chưa về kịp.
Mà sao múa gậy giữa đường cũng có tiền tỉ tậu SF nhỉ
người nhà mình chỉ là nạn nhân. chú mình làm CSGT nhưng không lái, hôm đó còn bị sụn lưng, lúc xảy ra tai nạn chú mình còn đang ngủ, còn không biết chuyện gì xảy ra với mình. người đã đi rồi mong bác đừng nói vậy khổ tâm lắm. haiz. xe SF cũng không phải là của chú mình, xe là của bác lái, cũng là họ hàng :( buồn quá!

lexus_ldn

Xe tải
Chuyện cũng xảy ra rồi, em xin chia buồn và cầu cho linh hồn người bị nạn siêu thoát.

Vụ này cũng khó dự ai sai đúng lắm, vì xe khách thì có tiền sử hay chạy lấn đường, phóng nhanh. Nhưng xe có CSGT ngồi trong thì cũng ko loại trừ khả năng phóng tốc độ nhanh và lấn đường. Nói chung là cứ để các chú xxx điều tra thôi các cụ ạ.