[Thảo luận] SantFe đâm xe khách, 3 người ra đi...

saovietauto

Xe máy
Báo cáo các bác là em đi cùng chiều với xe khách. trước khi có tai nạn khoảng 10 phút chiếc xe khách này vượt xe của em tại quãng đường có biển cấm vượt với tốc độ rất nhanh, trước nó là chiếc xe county vượt xe khác cũng kinh khủng không kém , làm em phát hoảng, và hoảng thật sự trong ngày hôm đó. Em ấn tượng với 2 chiếc này vì nó chạy như đánh võng khi em đến nơi thì tại nạn đã xảy ra và đang tắc đường . Em xuống xe và nhìn lên phía trước em có khoảng hơn 20 chiếc xe phải dừng lại và thấy chiếc xe khách đang nằm quay gần như ngang đường, vì em không đi lên tận nơi nên không nhìn thấy chiếc SF. Em thấy tắc đường nên quay đầu xe ngay để tìm nơi ăn trưa và đợi hết tắc. Lúc đó là 12h kém 10 phút ( em có xem đồng hồ ), vậy thì tai nạn phải xảy ra trước thời gian đó, không phải như các các báo chí nói là 12h30. Phải nói là các xe khách chạy trong ngày hôm đó là rất ẩu và hầu như là các xe khách đều chạy vào phía Nam là chính vì các xe đi ra em thấy ít hơn các xe khách đã vượt em để chạy vào nam. Sau hơn 1h30 phút em ăn trưa và chờ đợi em lại ra đường và cùng nằm chờ tắc đường thêm khoàng 20 phút sau thì thấy chiếc xe khách được kéo ngược trở lại hướng HN và phía bên em bắt đầu được đi trước, trước vị trí tai nạn khoảng 100 m là đoạn đường cua phải, tầm nhìn tốt, do vậy khả năng xe khách chạy nhanh lán đường của SF là cao hơn vì phía sau của SF là đường thẳng. Theo em thì cả 2 xe đều có thể nhìn thấy nhau từ xa, tuy nhiên chắc là do tốc độ cao nên...
Vì xxx và nhân viên đang phân làn và đuổi các xe đi nhanh nên không chụp ảnh được và em lại để máy ở phía sau và đang lái xe. Em chỉ nhìn thấy đồng chí LX của SF đang ngồi yên vị trí và không thể lôi ra được ( chắc là phải cắt khung xe) dưới đất là 1 đ/c đắp chiếu.
cả mấy ngày đường em thấy các xxx ra đường làm việc rất nhiều nhưng không hề thấy xe con bị giữ lại ( nghĩa là không dính lỗi tốc độ )mà chỉ có các xe tải chở hàng là phải dừng làm luật, xe khách thì chắc là làm luật kiểu khác nên không bị dừng để hỏi han- và điều em thấy là chạy với tốc độ nào cũng không bị bắn. Ngày hôm đó em còn thấy thêm cảnh 2 chú nằm trên xe ba gác đắp chiếu ( như ảnh chụp người bị chết đói năm 45 ý), nghe dân nói là 2 chú này say và phi thẳng xe máy vào đầu xe tải. Hôm qua em quay ra lại thấy một chú xe máy nữa cũng phi vào đầu xe khách và nằm im luôn.
Giao thông ngày nay thật đáng sợ. khi trên đường em cứ nghĩ ( đếch dám nói ra ) nhỡ thằng xe tải hoặc xe khách nó phóng nhanh và phi vào mình thì... không cãi đúng, sai được các bác nhỉ. "Đi đúng luật cũng Die, mà đi sai thì nhanh Die hơn"- chắc thế:ohmy:

PhanhGap

Xe điện
khổ thân.nhà này ở cùng phố nhà em , xe mới mua trước tết. cả nhà 5 người đều chết,có mỗi cô con gái ở nhà còn sống,con rể với con trai và con gái với hai vợ chồng đều ko qua đc.con gái với con rể mới ăn hỏi chưa kịp làm đám cưới.bi thương quá:77:
Bác viết loằng ngoằng, E chả hiểu ai với ai cả. thế còn 2 ông đi DW thử độ cứng của đầu và kính lái ra sao? Bác nói rõ hơn 1 chút xíu nữa đc k à?

Soncoi

Xe tải
Giao thông ngày nay thật đáng sợ. khi trên đường em cứ nghĩ ( đếch dám nói ra ) nhỡ thằng xe tải hoặc xe khách nó phóng nhanh và phi vào mình thì... không cãi đúng, sai được các bác nhỉ. "Đi đúng luật cũng Die, mà đi sai thì nhanh Die hơn"- chắc thế:ohmy:
Phỉ phui mồm cái nhà bác này, êk dám nói ra mà cuối cùng... vẫn nói. :21: Đầu năm cứ nghĩ xui nghĩ quấy, ớn chết.

Lai Au

Xe tăng
Đầu năm nhiều tai nạn khủng khiếp quá.
Lượng xe tư nhân tăng đột biến, nhưng ý thức tham gia giao thông thì tỷ lệ nghịch.

ken

Xe tải
bác chủ xe lại là CSGT nữa hiz...

Dark_KnightTL

Xe máy
Bác viết loằng ngoằng, E chả hiểu ai với ai cả. thế còn 2 ông đi DW thử độ cứng của đầu và kính lái ra sao? Bác nói rõ hơn 1 chút xíu nữa đc k à?
Có mà bác PhanhGap chậm hiểu. Bác ken viết thế là rõ rồi: Nhà đó có 5 người (2 vợ chồng bác công an với 2 gái 1 trai) + 1 ông con rể. Trên xe chết 5 người gồm 2 vợ chồng bác công an + 2 vợ chồng con gái + 1 con trai, cô con gái còn lại ở nhà.
Bác ken chỉ là hàng xóm của nhà kia, bác PhanhGap lại đi hỏi 2 bác DW sao mà bác ý biết được, mà 2 bác DW có chết quái đâu. Hỏi như bác mới là tối mò mò :77:

codai6284

Xe tải
Giao thông dạo này càng ngày càng loạn :77:

omni1

Xe đạp
Không kém chút nào mới chết bác ạ. Chạy 140km/h tay lái không hề rung, xe không bồng bềnh, cảm giác lái vẫn như 90km. Chứ nếu nó rung một tí thì chắc không dám vượt ẩu.

Nhưng Santa Fe rất kém ở hệ thống phanh (em so với Mer nhé). Phanh sâu và không ăn ngay. Em chạy thử thì để từ 100km/h về 0km/h nó mất đến hơn 50m, nghĩa là không an toàn lắm đâu ạ
Xe bác chạy bao nhiêu km rồi ? Hệ thống phanh không kém đâu bác ạ nhưng công nhận nếu xe mới thì phanh không được ăn lắm như bác nói. Xe em hồi mới mua cũng vậy nhưng đến nay chạy hơn 1 vạn thì ngon rồi. Em thấy xe nào cũng vậy khi mới phanh chưa thể tốt ngay vì cần thời gian để cho má phanh phẳng đều.

LJK

Xe buýt
Có mà bác PhanhGap chậm hiểu. Bác ken viết thế là rõ rồi: Nhà đó có 5 người (2 vợ chồng bác công an với 2 gái 1 trai) + 1 ông con rể. Trên xe chết 5 người gồm 2 vợ chồng bác công an + 2 vợ chồng con gái + 1 con trai, cô con gái còn lại ở nhà.
Bác ken chỉ là hàng xóm của nhà kia, bác PhanhGap lại đi hỏi 2 bác DW sao mà bác ý biết được, mà 2 bác DW có chết quái đâu. Hỏi như bác mới là tối mò mò :77:
Túm lại nhà em cũng ko hiểu là như thế nào vì em có đọc mấy trang trước thấy bảo có bác khác lái xe 51 tuổi cơ mà, còn cô con gái thì đi xe trước nên may ko sao???
Giờ thêm thông tin thế này thế cái bác lái xe trước là dân may comple thì sao hả bác??? Là người đi xe DW à?

Mahal

Xe máy
Sau khi nghe các dự em zender tình huống như sau
[video=youtube;EXOuAqZzYC4]http://www.youtube.com/watch?v=EXOuAqZzYC4[/video]

rgvmen

Xe container
Kinh khủng quá, em có nghe vụ này giờ mới được xem ảnh, vị trí đâm thế kia thì chắc chắn ông xe khách ăn chéo hẳn sang phần đường bên SF rồi, các bác để ý mà xem, hướng đâm của SF từ hẳn bên phụ vào vị trí ghế phụ mà, bác SF nếu đánh trái có khi đỡ hơn nhưng mà xe khách cướp đường nhanh quá rồi, SF vẫn đang đi thẳng nên như thế kia, khiếp quá, chả dám đi ra quốc lộ nữa, cũng chỉ tại bọn xxx làm ăn bố láo là chính chứ nghiêm chỉnh thì chả có mấy ông quan tài bay như ông XK này :77:

rgvmen

Xe container
Em thấy đuôi bên phải SF va vào bên mũi trái của chú nubira đấy chứ ạ, như vậy là chú SF lấn đường rồi còn gì, em thì không thích các bác tài chạy xe khách liên tỉnh nhưng các bác đánh giá cũng phải khách quan chứ nhỉ.Xin chia buồn cùng gia đình các nạn nhân.
Nhận định giống như của cụ không ổn rồi, cụ nhìn trên ảnh là ảnh tĩnh sau khi tai nạn xảy ra cơ mà, cụ lưu ý giùm em là trên thực tế khi xe khách dí một lực mạnh như thế vào đầu con SF thì đít con SF sẽ văng theo đà ra giữa đường, điều lày lý giải tại sao con DW đi thẳng phía sau SF lại đâm vào đuôi phải của SF và bị ủn dây chuyền vào hàng rào và bẹp tiếp bên phải, như vậy là SF cùng DW vẫn đi thẳng bên làn của mình, thậm chí có thể SF cố né phải nhưng không kịp vì thằng xe khách lao nhanh hơn :77:

hatuan1983

Xe hơi
hít hít, cuối tuần này, em lại đưa cả nhà về Vinh. Phải hết sức cẩn thận thoai. Đường xá gì mới ra tết tai nạn nhiều không tả. Đi 4 bánh mà cũng ko an toàn nữa :(.
Không biết bao giờ cái QL 1A nó sửa thành đường 2 làn thì giảm được vô số tai nạn :(. Đi đường mòn HCM thì có vẻ an toàn hơn nhìu vì ít xe khách.

Soncoi

Xe tải
hít hít, cuối tuần này, em lại đưa cả nhà về Vinh. Phải hết sức cẩn thận thoai. Đường xá gì mới ra tết tai nạn nhiều không tả. Đi 4 bánh mà cũng ko an toàn nữa :(.
Không biết bao giờ cái QL 1A nó sửa thành đường 2 làn thì giảm được vô số tai nạn :(. Đi đường mòn HCM thì có vẻ an toàn hơn nhìu vì ít xe khách.

Đây, em trả lời ngay cho cụ đây, nhưng chắc chắn là còn phải chờ khướt nhé:

Sẽ mở rộng Quốc lộ 1A đoạn Thanh Hóa - Hà Tĩnh
15:47 | 02/03/2010
(Chinhphu.vn) - Chính phủ đồng ý sử dụng nguồn vốn bán quyền thu phí đường cao tốc thành phố Hồ Chí Minh - Trung Lương, như khoản tạm ứng từ ngân sách nhà nước, để đầu tư nâng cấp, mở rộng quốc lộ(QL) 1A đoạn Thanh Hóa - Hà Tĩnh.

Sau khi hoàn thành, Thủ tướng yêu cầu Bộ Giao thông vận tải phải chủ trì, phối hợp với Bộ Tài chính lập phương án bán quyền thu phí đoạn quốc lộ trên để hoàn tạm ứng, báo cáo Thủ tướng Chính phủ xem xét, quyết định.
Đồng thời, Bộ Giao thông vận tải có trách nhiệm phê duyệt các dự án đầu tư nâng cấp, mở rộng quốc lộ 1A trên đoạn Thanh Hóa - Hà Tĩnh; chỉ đạo triển khai thực hiện bảo đảm hoàn thành sau 18 tháng kể từ ngày khởi công gói thầu đầu tiên.
Cũng để đẩy nhanh tiến độ thực hiện, Thủ tướng cho phép về nguyên tắc áp dụng hình thức chỉ định thầu đối với các gói thầu tư vấn, xây lắp của tuyến đường này.
Bên cạnh đó, Thủ tướng cũng yêu cầu Bộ Giao thông vận tải phải đẩy nhanh tiến độ lập Dự án đường cao tốc Ninh Bình - Thanh Hóa; phối hợp với các Bộ, ngành liên quan, làm việc với Ngân hàng thế giới (WB) và các nhà tài trợ để xúc tiến đầu tư theo hình thức hợp tác Nhà nước - Tư nhân (PPP).
Dự án mở rộng QL1A đoạn Thanh Hóa - Hà Tĩnh là dự án trọng điểm và đặc biệt quan trọng của Bộ Giao thông vận tải bởi Quốc lộ 1A hiện tại đang quá tải nghiêm trọng, lưu lượng phương tiện và tai nạn giao thông ngày càng gia tăng. Hơn nữa, sau khi các Khu kinh tế Nghi Sơn và Vũng Áng đưa vào hoạt động, nhu cầu vận tải qua đoạn tuyến này sẽ còn tăng hơn rất nhiều lần.
Được biết, đoạn đường trên được thiết kế với quy mô 4 làn xe có dải phân cách. Ngoài ra trong quy hoạch, đoạn tuyến này cũng sẽ được đầu tư cả phần điện chiếu sáng, cây xanh, vỉa hè.

Hà Phương
(Nguồn: Công văn 379/TTg-KTN)

nothinghd

Xe điện
hic, cầu cho linh hồn nạn nhân sớm siêu thoát.

Trên xe có 2 gia đình ợ; 2 vc bác công an và 2 vợ chồng ông bạn bác ý; cả đoàn đi lễ ông Hoàng Mười ở Hà tĩnh ợ; 5 người thì ra đi 3 tại chỗ, còn hai thì ra đi sau chút thì phải :77:; ông đồng hao của em có quen biết với vợ chồng bị nạn, cô con gái của họ giờ về ở với chú - ông em của bố rồi; tội nghiệp con bé

belancer

Xe buýt
Oh thế thì vụ này 5 người tử nạn cơ à, em thấy báo chí đều đưa là 3 mà.

Lete

Xe buýt
Xót xa quá. Em thấy đi xa đi tầu hỏa với máy bay là an toàn nhất. Khốn nỗi nước nhà hơn 100 năm nay vẫn chỉ có 1 đường tàu bắc nam do Pháp xây dựng.
Cho các cụ thấm thía nỗi khổ khi sử dụng tàn dư để lại của bọn đế quốc sài lang. Ta đợi vài chục hoặc vài trăm năm nữa để xây dựng to đẹp hơn, đàng hoàng hơn theo chủ trương đi tắt đón đầu.

Soncoi

Xe tải
Vụ này nhà em vẫn chỉ đạo PV bám sát Công an Nghi Lộc xem kết luận nguyên nhân dư lào. Đến nay vẫn chưa có và chưa moi được gì các cụ ạ.

hieukhi

Xe đạp
Thay mặt ban lãnh đạo em xin phép : Biết thì nói , không biết thì có thể nói bừa:))

:) ở đây có ai chuyên bên giao thông không ạh(l)

Chỉnh sửa cuối:

Dương Tử Anh

Xe tải
Oh thế thì vụ này 5 người tử nạn cơ à, em thấy báo chí đều đưa là 3 mà.
Bác xxx này bên Đội 6,hôm vừa rồi mấy bác xxx bên ý sang bên em xin 1 xe 35 chỗ đưa bác 30V này ra Văn Điển.Nghĩ lại quả tai nạn này thảm quá!