[Thảo luận] sáng nay xxx bắt sai làn ở Giảng võ đi Láng Hạ - lúc đấm lúc xoa

3_banh

Xe điện
tromtrau nói:
Chuẩn con chị Chỉnh.
Đọc bài bác xong chiều nay đi về em cố dừng ở đấy mà không thấy chú CSGT nào trực cả.
Họa hoằn mới bị xxx vẫy thôi, 3 năm nay nhà cháu ngày nào cũng đi qua đó ít nhất 2 lần, chắc phải 90% là đi vào làn đó, bây giờ mới bị vịn 1 lần.

wall

Xe tăng
Cũng có lý vì tại cùng 1 vị trí thì biển báo tác dụng cao hơn vạch kẻ đường nên cái biển cấm ôtô rẽ trái kia nó phủ nhận cái mũi tên chỉ rẽ trái.
Nói chung đi đường ở VN cũng cảnh giác, chứ XXX vớ vỉn kiểu vụ cụ Đông thì được vạ mà xưng,

Các cụ cho em hỏi tý này thôi:
Mình cứ không đưa giấy tờ cho XXX kiểm tra, vì mình bảo xxx ko đúng, bắt lỗi mình ko đúng, thì có bị tội "chống người thi hành công vụ" không ạ?

Em thấy các cụ OF mình hay giở chiêu này, nhưng e ko rõ luật pháp có cho ta làm vậy không nhỉ?

Tks

nvh_hn

Xe container
Trưa nay em đi Láng Hạ chiều từ Láng, qua ngã tư Thái Hà - Huỳnh Thúc Kháng có mấy chú Thanh tra giao thông đang phân làn. Em nhìn bên phải chẳng có biển cấm rẽ trái, đến giữa ngã tư định rẽ trái ra Huỳnh Thúc Kháng thì chú TTGT chỉ là có biển cấm, nó để bên trái mà chót vót trên hàng rào của công trình thì bố ai mà nhìn thấy. Bó tay;)

Xaxaxa

Xe tải
Hơ..hơ em đỗ làn đó suốt có sao đâu, chắc bác chủ bị bắt nạt rồi.

anhtho

Xe ngựa
theo em hỉu thì có một sự nhầm lẫn ở đây ợ:
1/ nếu cụ dừng ở làn đường mũi tên cấm rẽ trái (đối với ô tô) thì cụ chả sai. đường cấm ô tô rẽ, nhưng không phân làn cụ thể cho các phương tiện và mình tuân thủ luật pháp (ô tô đi làn ngoài cùng bên trái của đường thì bố xxx cũng ko thể thịt cụ), cụ cứ hỏi xem là chỉ cho tôi làn đường của ô tô, xe máy và các phương tiện khác khi lưu thông. biển báo chỉ cấm ô tô rẽ trái ngay để nắn dòng phương tiện chứ đâu phải là tôi ko có ý định rẽ trái (em nhớ đoạn đó lên láng hạ rồi quay đầu để vào đê la thành, nghĩa là ko phải cấm ô tô, cụ cũng có nhu cầu rẽ chứ cụ đâu có sai làn, thằng nào ý kiến cụ cứ trả lời là tôi rẽ trái, nhưng qui định hướng dẫn lên trên mới rẽ chứ tôi ko đi nhầm làn hoặc sai làn, ko tin lên xe tôi chở anh.........về đê la thành đứng).
2/ đối với vạch đường mờ hay ko ko quan trọng, mà cái chính là dòng phương tiện có bị nắn hay ko thôi. cụ Tribute mà là xxx, gặp em em phang ngay, vì ở tình huống này là tôi rẽ trái, bị nắn dòng nhưng tôi vẫn để các phương tiện khác biết rằng tôi muốn rẽ trái. trường hợp đi trên sài đồng, hoàng diệu, tri phương thì hoàn toàn khác vì tại đó đều được rẽ ngay, ko bị nắn dòng nên chỉ có thể á ố, xin xỏ và nói nhỏ còn nếu bị nắn dòng mà lại ý kiến thì cứ vào thẳng bốt mà chém, các cụ chém thoải mái hộ em (nhưng nhớ là đủ giấy tờ hợp lệ nhé, đến lúc nó đuối lý nó chỉ kiểm tra hành chính mà thiếu giấy thì bỏ mợ)
Cụ ấy đứng đó thì không sai, nhưng sau đó, khi đèn xanh, rẽ trái hay đi thẳng đều sai cả. xxx cũng hơi non hoặc đủ chỉ tiêu roài.
Tất nhiên cái này cũng tùy nơi, nó là lệ. Ví dụ ở ngã 3 GP + Kim đồng chiều vào tt thành phố, có làn sát trái vẽ mũi tên chỉ cho rẽ trái để quay đầu và cũng cấm ô tô quay đầu. Về lý, ô tô không thể đi làn đó. Nhưng em toàn đi vì đã thử mấy lần, xxx còn vẫy tay cho đi rất hồn nhiên.

Chỉnh sửa cuối:

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua em đi cũng cảnh giác chỗ này. Tuy nhiên em thấy bên trái 3-4 chú xe con xếp hàng chờ đèn đỏ, phía bên kia đường xxx đang đứng 2 chú. Chả thấy xxx hỏi gì. Chắc đến giờ xxx nắm cơ bản được luật rồi

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ấy đứng đó thì không sai, nhưng sau đó, khi đèn xanh, rẽ trái hay đi thẳng đều sai cả. xxx cũng hơi non hoặc đủ chỉ tiêu roài.
Tất nhiên cái này cũng tùy nơi, nó là lệ. Ví dụ ở ngã 3 GP + Kim đồng chiều vào tt thành phố, có làn sát trái vẽ mũi tên chỉ cho rẽ trái để quay đầu và cũng cấm ô tô quay đầu. Về lý, ô tô không thể đi làn đó. Nhưng em toàn đi vì đã thử mấy lần, xxx còn vẫy tay cho đi rất hồn nhiên.
Đúng, tuần trước em đi không vấn đề gì. XXX đứng chắn ngay trước mũi xe vẫy cho đi

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung đi đường ở VN cũng cảnh giác, chứ XXX vớ vỉn kiểu vụ cụ Đông thì được vạ mà xưng,

Các cụ cho em hỏi tý này thôi:
Mình cứ không đưa giấy tờ cho XXX kiểm tra, vì mình bảo xxx ko đúng, bắt lỗi mình ko đúng, thì có bị tội "chống người thi hành công vụ" không ạ?

Em thấy các cụ OF mình hay giở chiêu này, nhưng e ko rõ luật pháp có cho ta làm vậy không nhỉ?

Tks
Thằng cháu em nó làm xxx bảo vẫn phải đưa vì kiểm tra hành chính. Vì nếu anh không có để đưa thì tức là... sai rồi. Có hôm em đi taxi thì chú lái taxi bảo giơ ra cho xem chứ không đưa, giơ ra cho xxx nhìn thấy là mình có gấy tờ thôi :D:D:D

matmo

Xe tăng
Thôi rồi, cháu nghe các cụ bình mà túa mồ hôi! May cháu chưa bị tóm quả nào như này.
Cháu thì cứ: cấm rẽ trái là cấm quay đầu; còn cấm quay đầu thì cứ rẽ trái. Bằng ko đi học; thi 405 câu (rút gọn)--> cũng coi như dỏm.
Nhưng, cháu thấy cụ AWAKE tích phân có vẻ hợp lý. Thôi cứ là "chắc nhất có thể". Nhà nghèo; cãi nhau chả bao giờ thắng ai; nhìn thấy CSGT đã hồn vía lên mây-->Cảm ơn cụ AWAKE!

kienvt

Xe hơi
Sau khi nghe các cụ phân tích đi qua ngã tư Láng Hạ-Đê La Thành phải đi làn giữa cho yên tâm vậy.

hung303

Xe điện
Thấy có kụ nói như thế này "Ô tô đi thẳng dừng đợi đèn xanh ở làn ấy vẫn không sai luật đâu, vì luật có quy định rằng, nếu biển và vạch sơn có quy định khác nhau thì phải đi theo biển" em thấy có thể nói chuyện với xxx được. Tôi đi vào làn này vì không có biển cấm ô tô đi vào làn này. Tuy nhiên khi vào làn thì thấy biển cấm rẽ trái, như vậy tôi sẽ tuân theo biển là ko rẽ trái nữa và đi thẳng. (tuân theo biển và ko tuân theo vạch sơn). Quan trọng nhất là phải nói được, làn này ko cấm ô tô, và khi ô tô vào làn rồi biển và vạch mâu thuẫn (vạch là rẽ >< biển cấm rẽ) như vậy thì ta tuân theo biển là ko rẽ nữa.
Nhiều kụ bảo ko nên đỗ vào vì là làn cho xe máy, em thấy ko phải, ko hề có 1 biển hay chỉ dẫn nào đấy là làn cho xe máy cả, ko có biển nào nói rằng đấy là làn ô tô ko được đi vào hết. Trong trường hợp này, khi ô tô vào rồi thì thấy sự mâu thuẫn giữa biển và vạch -> tuân theo chỉ dẫn biển là ko đc rẽ trái nữa -> đi thẳng.
Vote cho câu trả lời hợp lý của cụ!! (b)