[Thảo luận] Sáng nay em ức chế với 2b bật pha quá.

tienhungtech

Đi bộ
Khổ lắm cháu cũng 1 lần mượn SH lắp bóng Xenon của đứa e đi . Bị mấy bác 4B ngược chiều nháy đèn nhưng không biết tắt đèn đi kiểu gì mà bóng xenon không có pha cốt nó có mỗi 1 chế độ . Muốn tắt chỉ có dừng xe tắt máy . Thôi đành xin lỗi các bác vậy
Đấy là lắp xenon không đúng chuẩn rồi ợ. Xenon xe máy đúng chuẩn là bixenon. Cũng đầy đủ pha và cos (chẳng qua là cái rèm điều khiển bằng nam châm là cuộn dây thôi) + cái thấu kính (projector).

Cảnh sát G.T

Xe điện
Thực ra văn hóa giao thông của ta còn quá lạc hậu Kụ ạ, không những chỉ có các Gấu thôi đâu, cánh 3 cẳng nhà ta cũng không ít. Cứ lên xe là xế, máy nổ, đèn sáng, còi kêu là ngon lành, tính nằng cos - fa cũng không biết để làm gì, nhiều xế còn quên cả công dụng của xi nhan ý chứ. Được cái còi thì chăm chỉ hết sức các Kụ ợ! Mà 2 B đã vậy, bốn bánh cũng không ít đâu.
Cụ nhầm nhé! Nếu cụ đi vùng xâu, vùng xa, miền núi, đi tối cụ hạ cốt họ đi 2 b đèn thì như con đom đóm đực nhưng lập tức họ cũng hạ theo ngay! Em chỉ gặp những trường hợp như bác nói ở vùng TP thôi!

Tribute

Xe container
Cụ nhầm nhé! Nếu cụ đi vùng xâu, vùng xa, miền núi, đi tối cụ hạ cốt họ đi 2 b đèn thì như con đom đóm đực nhưng lập tức họ cũng hạ theo ngay! Em chỉ gặp những trường hợp như bác nói ở vùng TP thôi!
Trước đây em ở miền núi, đi con Giấc Mơ đời ơ kìa (đèn tối thui), gặp 4b chói mắt quá em cũng nháy Pha Cos hẳn hoi (mà em mua bằng 2b đấy nhá) và đa số 4b đều hạ Cos. Giờ về TP đi 4b đèn sáng quắc mà nháy Pha Cos thì họa hoằn mới có cụ 4b nháy lại, còn 2b thì chả ý kiến gì. Hình như VHGT tỉ lệ nghịch với mật độ giao thông thì phải.:(

Mrthành

Xe buýt
Trước đây em ở miền núi, đi con Giấc Mơ đời ơ kìa (đèn tối thui), gặp 4b chói mắt quá em cũng nháy Pha Cos hẳn hoi (mà em mua bằng 2b đấy nhá) và đa số 4b đều hạ Cos. Giờ về TP đi 4b đèn sáng quắc mà nháy Pha Cos thì họa hoằn mới có cụ 4b nháy lại, còn 2b thì chả ý kiến gì. Hình như VHGT tỉ lệ nghịch với mật độ giao thông thì phải.:(
thì cụ bảo cái bằng bây h thi đơn giản
vài trăm k chỉ cần thi thực hành, lý thuyết thì chả cần đọc ngày nào
bảo sao cứ giương pha lên cho nó sáng :-<

Ne0_Njcky

Xe tải
Sáng nay tự nhiên F1 dở chứng đòi đưa đi học. Đường hẹp trời chưa sáng hẳn, em gặp mấy mợ SH, @ cứ dọi thẳng pha vào mặt, chói lòa luôn, mà trời hơi mưa lất phất nhẹ nên càng chói. Nháy pha thì họ có biết éo gì đâu. Tức mình tới lần thứ 3, em 'đối đầu' luôn 1 chiếc và bật pha rọi thẳng vào mặt (tất nhiên tốc độ chậm) để cho biết. Thế mà đi ngang qua, thấy mặt bịt kiểu Ningia, chẳng biết có biết gì không nữa.
Tại sao xxx không "tìm diệt" những kẻ như lày nhể, mấy cái xe đó cho dù ko có núm tắt đèn, nhưng vẫn có nấc pha cos kia mà. Hay là xe hịn phải bật nó thể để bà con ta còn biết. Hix !
Cụ nào có vợ cả đi 2b thì em cũng xin các cụ về nhắc nhở gấu nhà đi cho đúng kẻo làm ức chế anh em tài xế lắm.
=> Iem ghét nhất là mấy cái bọn chạy xe mà cứ giương hết cả pha lên. Mấy lần chạy tối ở đường 10, có rất nhiều bác Sedan gặp mà éo bao giờ hạ pha cả. Nháy cốt mỏi cả tay mà chả ăn thua gì. Nản. Sau đó em cứ bật cốt hết. Đường vắng, đỡ phải nháy nhủng nhiều

bitit

Xe hơi
cứ cho nhiều ổ gà vào, chúng nó bật cos hết, bố thằng nào dám bật pha , không nhìn thấy gì cả nhà chúng nó xuống hố ga hết hahaahaa

pipilazi

Xe tăng
Hạ hỏa đi cụ ơi, rất ít người đi xe máy biết bật pha sẽ làm chói người khác mà họ thấy bật pha sáng hơn, đồng hồ đẹp hơn vì có cái đèn báo bật pha sáng nữa. Nếu cứ bực mình như vậy thì cả ngày mất vui.
Đúng rồi, các gấu là hay mắc cái bệnh này.

f1_hn

Xe container
Đi xe máy nhiều khi gặp mấy ông này còn bực nữa là :(

ngdanthanh

Xe tải
Bằng thật cũng không biết gì về đèn đâu, toàn là tự dạy lẫn nhau thôi. Trong phần thi sát hạch lý thuyết đâu có câu hỏi nào hỏi khi nào dùng đèn pha, khi nào dùng cos. Các trung tâm đào tạo lái xe cũng lờ luôn.

matureguy

Xe máy
Vote cụ stinger nhé! Mấy cụ kia đọc chả hiểu gì. Em đã nói thêm trong phần trả lời này rồi mà vẫn ko hiểu.
Thì ai bảo người ta đang viết là ức chế với việc giương pha chứ có ức chế với việc bật đèn đâu? Cụ lại vào cmt là không có công tắc, phải làm thế nào ? Ai chả hiểu là cụ chả hiểu gì về pha, cos.

Chia sẻ với cụ chủ thread một tí, em đây cũng tham gia mấy thớt về mục pha thế này lắm rồi. Cũng bực mình không kém gì cụ, cuối cùng cũng phải rất đau mà thừa nhận là mình phải sống chung với lũ thôi. Mình bực hay tìm cách chơi lại thì lần nào ra đường cũng mua bực tức, giảm thọ cụ à !!! Tuy nhiên biết thế rồi vẫn bực, một góc nào đó trong người chỉ muốn làm một thằng củ chuối, dũi cho cái 2b bật pha kia một phát. Nhất là những lúc 2b bật pha đi lấn làn ngược chiều !

Xã hội mình còn nhiều điều buồn lắm, buồn nhất là " Cụ muốn làm người tốt, nhưng ai cho cụ làm người lương thiện ???"

jeehoon

Xe tải

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Bằng thật cũng không biết gì về đèn đâu, toàn là tự dạy lẫn nhau thôi. Trong phần thi sát hạch lý thuyết đâu có câu hỏi nào hỏi khi nào dùng đèn pha, khi nào dùng cos. Các trung tâm đào tạo lái xe cũng lờ luôn.
Cụ học ở đâu thế ? em học ở C500, khi học lý thuyết thì chủ yếu gv lên lớp về kỹ năng trả lời câu hỏi là chính, nhưng khi chuyển sang phần thực hành thì gv thực hành lại giảng khá chi tiết về luật (cái này chắc cũng tùy thầy)

namlieu102vnn

Xe điện
đừng nói là ngu ,mà nhiều người đi xe cũng chẳng biết thế nào là pha và cos,chỉ cần đèn nó sáng là được rồi .
chính xác cụ ah , đa số họ chỉ cần biết sáng hơn là họ bật . mình dọi pha lại họ còn lẩm bẩm ấy chứ :)) .

hoanglee94

Xe tăng
Hic, e đi 2b chả bh bật pha trừ khi nháy đèn mấy ông oto tải lấn đường và xin vượt oto :)) Mà kể cả k có núm thì đi làm cái núm bh mất có 200k

chigentra

Xe tải
không chỉ 2B mà nhiều 4B cũng thế các cụ ạ, tối qua em về còn bị 4B biển xanh rọi thẳng pha vào mặt và lấn đường nựa em dị ứng với lái xe biển xanh quá, dù em cũng là công chức

hoanglee94

Xe tăng
không chỉ 2B mà nhiều 4B cũng thế các cụ ạ, tối qua em về còn bị 4B biển xanh rọi thẳng pha vào mặt và lấn đường nựa em dị ứng với lái xe biển xanh quá, dù em cũng là công chức
Ấy ấy anh đừng nói thế, bố em cũng lái biển xanh mà :(