[Thảo luận] Sáng nay em ức chế với 2b bật pha quá.

bucxucthivao

Xe tải
Nếu không muốn người khác cư xử xấu với mình, các cụ sẽ hành động thế nào:

1. Làm điều đó với người khác, để những người đó hiểu rằng đó là hành động rất xấu.
2. Không bao giờ làm điều đó, chỉ nói và bức xúc, rồi hy vọng mọi người sẽ không hành động như vậy.

Em cho rằng xã hội tồn tại một bộ phận rất vô tâm, sống ích kỷ và không cảm nhận được đâu là các hành động xấu tổn hại đến người khác, cho dù có làm theo 2 cách trên.
Chuyện cái đèn cái còi là một ví dụ như thế. Nhiều người xe mới, đèn sáng đi đường toàn chiếu ngược mặt người khác. Thỉnh thoảng vài chú trẻ choai quê có, tỉnh có lắp đèn hậu sáng trưng còn độ đèn phanh chói lòa. Có lẽ bên chuyên mục văn hóa giao thông cần có các biện pháp để giúp nhóm người này có khái niệm về văn hóa và hậu quả của hành vi vô văn hóa. Nếu để bệnh vô văn hóa này phát triển thì các cái chết kiểu "vì một điếu thuốc" "vì va chạm giao thông" sẽ ngày một nhiều.

anhtho

Xe ngựa

1. Làm điều đó với người khác, để những người đó hiểu rằng đó là hành động rất xấu.
2. Không bao giờ làm điều đó, chỉ nói và bức xúc, rồi hy vọng mọi người sẽ không hành động như vậy.

Em cho rằng xã hội tồn tại một bộ phận rất vô tâm, sống ích kỷ và không cảm nhận được đâu là các hành động xấu tổn hại đến người khác, cho dù có làm theo 2 cách trên.
Chuyện cái đèn cái còi là một ví dụ như thế. Nhiều người xe mới, đèn sáng đi đường toàn chiếu ngược mặt người khác. Thỉnh thoảng vài chú trẻ choai quê có, tỉnh có lắp đèn hậu sáng trưng còn độ đèn phanh chói lòa. Có lẽ bên chuyên mục văn hóa giao thông cần có các biện pháp để giúp nhóm người này có khái niệm về văn hóa và hậu quả của hành vi vô văn hóa. Nếu để bệnh vô văn hóa này phát triển thì các cái chết kiểu "vì một điếu thuốc" "vì va chạm giao thông" sẽ ngày một nhiều.
Có lẽ cụ hơi nặng lời. Theo em nhiều người để pha đi không phải là họ thiếu văn hóa tới mức muốn làm chói người khác hoặc không nghĩ tới người khác mà chẳng qua họ không biết tác hại của nó. Ngay như gấu nhà em, đi xe Attila, tới lúc đèn pha cháy, gấu bảo, chỉ còn mỗi nấc tối. Em mới tá hỏa, hóa ra là cô ấy toàn bật pha cho sáng nên nó mới cháy pha ! Từ đó, em làm một bài học, gấu mới luôn đi cos, trừ trường hợp đường vắng thì mới gương pha.
Tuy nhiên, cũng có kẻ biết mà vẫn muốn làm người khác chịu trận. Có hôm, em vào hàng sửa xe máy, có thằng cu vào sửa xe. Thợ bảo, xe anh đèn nghếch cao quá, để em chỉnh xuống. Nó bảo:cứ để thế rọi bọn nó cho sướng ! Vãi L.
Vấn đề bây giờ, anh em mình (OF) hoặc những người chân chính biết thì làm tốt. Nhưng biết bao nhiêu người thuộc 2 dạng trên: ko biết hoặc ko văn hóa, vậy thì chỉ có cách là xxx bắt. Tự nhiên mọi việc sẽ đâu vào đấy. Nhưng bây giờ tìm được anh xxx nào bắt lỗi giương pha, kể cả 2b và 4b đều cực khó ! Thế mới chán. Anh quick ơi là anh fast !

sontung1987

Xe hơi
Các cụ đừng vơ đũa cả nắm, xe em tuy không tắt được đèn nhưng em sử dụng pha cốt cực kì hợp lý.

Cos : Mặc nhiên bật đi trên đường không có dải phân cách hoặc dải phân cách mỏng dính.
Pha : Chỉ sử dụng khi trên đường có dải phân cách hoành tráng và đường 1 chiều kèm theo điều kiện đường tối thui không có ai phía trước.

Ngoài ra em sử dụng công tắc passing phía trên xi nhan cực kì nhiều. Gặp xe nào đối diện mà em muốn xin đi trước em bấm passing 1-2 phát. Gặp bác nào đi chậm quá là em bấm passing 1-2 nháy xin vượt. Đôi lúc mấy bác ý để quên xi nhan em còn bật xi nhan lên và passing nhắc các bác ý cơ mà.

Em thề luôn nhé :D Bác nào đi mà gặp biển 035.23 mà không đi đúng như em nói cứ tát vỡ mồm em ra :D

Meow

Xe điện
Tối nào em cũng có 1km đường đê thôi mà bực mình. Gặp hôm nào trời mưa mưa, đường lóa thì càng ức chế vs 2B giương pha b-(
4B giương pha mà mình nháy đèn thì cũng có vài xe lịch sự xuống cos, chứ gặp Sh, LX, liberty...thì em chưa đc xe nào ưu ái nhường cả. Thỉnh thoảng lừa lừa nháy lại cho phát bằng em ultimar, nhưng mà đúng là ko lại vs số đông thật ~X(

Bụng vẫn thầm rủa sao ko có xxx bắt lỗi này trong phố :((

pbinh979

Xe tăng
Chấp làm gì, đời lắm thể loại vô học nhiều tiền các cụ ạ.

lanhuong1965

Xe điện
Ngoài Hà Nội em không biết,còn trong Sài Gòn thì các thể loại xe theo thứ tự pha kinh nhất : tải hạng trung trở xuống,xe buýt,2b & cuối cùng là 4b mới toanh cũng pha xe ngược chiều hoài.
Sáng sớm lờ mờ hay chiều tối chập choạng là 2 thời điểm nhạy cảm nhất với mắt bác tài mà bị pha thì...
Em đá pha nhắc các bác ý nhưng hình như họ thuộc dạng " ĐƠ" nên chả tác dụng gì.Bụng bảo dạ,chắc họ chắc cũng chạy 1 quãng đường dài như vậy rồi,không riêng mình nhắc họ xuống cos,thôi kệ.Tuy em không trù,nhưng ai gieo nhân nào phải gặp quả ấy thôi,cứ đi như vậy có ngày họ xẽ gặp tai nạn do người ngược chiều lóa mắt đâm vào.Gặp thể loại phụ xế cont không bằng lái (Trong vụ cháy xe chết 10 người ý) hốt mới sướng!

lanhuong1965

Xe điện
Các cụ đừng vơ đũa cả nắm, xe em tuy không tắt được đèn nhưng em sử dụng pha cốt cực kì hợp lý.

Cos : Mặc nhiên bật đi trên đường không có dải phân cách hoặc dải phân cách mỏng dính.
Pha : Chỉ sử dụng khi trên đường có dải phân cách hoành tráng và đường 1 chiều kèm theo điều kiện đường tối thui không có ai phía trước.

Ngoài ra em sử dụng công tắc passing phía trên xi nhan cực kì nhiều. Gặp xe nào đối diện mà em muốn xin đi trước em bấm passing 1-2 phát. Gặp bác nào đi chậm quá là em bấm passing 1-2 nháy xin vượt. Đôi lúc mấy bác ý để quên xi nhan em còn bật xi nhan lên và passing nhắc các bác ý cơ mà.

Em thề luôn nhé :D Bác nào đi mà gặp biển 035.23 mà không đi đúng như em nói cứ tát vỡ mồm em ra :D
Bác sử dụng đèn như thế thì trình lái & văn hóa + vốn sống của bác không ít ồi.Em mơ ai cũng được như bác! :)

lanhuong1965

Xe điện

2 câu hỏi trên của bác theo riêng em thì :
Câu 1 + câu 2 :
-Đa phần nhắc nhở để họ hiểu rằng đó là hành động xấu.Nhưng nếu họ cứ cố tình tiếp tục mà ảnh hưởng ngay chính em thì phải phải phản pháo thôi.Ví dụ nhá pha vài cái khi xe ngược chiều pha không chính đáng rồi...trong tích tắc sau đó,qua mặt nhau là xong.Nhưng thấy tình hình nguy hiểm cho em nếu họ không xuống cos thì buộc lòng em...pha luôn để an toàn cho em cái đã.
-Riêng trong trường hợp cực đặc biệt : Nếu vụ sự ảnh hưởng tới tính mạng người nhà em mà do họ sai.Nếu sau khi pháp luật phân sử vì lẽ gì đó không công bằng.Có lẽ em phải tự đi tìm công lý thôi.Họ tất nhiên dùng $ hay quyền lực bẻ cong công lý.Vậy thì em cũng buộc phải làm như vậy nhưng vào lúc thuận tiện.Hê hê hê...10 năm trả thù chưa muộn mà!!!Dù biết rằng lấy oán báo oán thì bao giờ mới dứt.Nhưng đã hết đường binh rồi!!!(Lạy trời,em chưa phải cùng đường như vậy & cũng mong không bao giờ phải đường cùng)

lanhuong1965

Xe điện
Thì ai bảo người ta đang viết là ức chế với việc giương pha chứ có ức chế với việc bật đèn đâu? Cụ lại vào cmt là không có công tắc, phải làm thế nào ? Ai chả hiểu là cụ chả hiểu gì về pha, cos.

Chia sẻ với cụ chủ thread một tí, em đây cũng tham gia mấy thớt về mục pha thế này lắm rồi. Cũng bực mình không kém gì cụ, cuối cùng cũng phải rất đau mà thừa nhận là mình phải sống chung với lũ thôi. Mình bực hay tìm cách chơi lại thì lần nào ra đường cũng mua bực tức, giảm thọ cụ à !!! Tuy nhiên biết thế rồi vẫn bực, một góc nào đó trong người chỉ muốn làm một thằng củ chuối, dũi cho cái 2b bật pha kia một phát. Nhất là những lúc 2b bật pha đi lấn làn ngược chiều !

Xã hội mình còn nhiều điều buồn lắm, buồn nhất là " Cụ muốn làm người tốt, nhưng ai cho cụ làm người lương thiện ???"[/QUOTE]

Em lang bang tí.

Câu bôi đỏ trên em đọc mà cay & đau thật!

Trong CON NGƯỜI có 2 phần tách biệt theo tỷ lệ 50/50.
Phần CON tất nhiên chả ra gì rồi.Mà khổ cái là phần này luôn luôn có xu hướng nhoi lên,nổi lên lấn át phần NGƯỜI!
Phần NGƯỜI tất nhiên là những gì tinh hoa nhất,tốt nhất mà tạo hóa đã tạo ra trên thế gian này.Nhưng cũng khổ thật,phần này phải có lý trí,có kiên nhẫn,có nỗ lực mới chịu nổi lên ngang bằng với phần chả ra gì ở trên.Những ai là thánh nhân thì cũng chỉ làm cho phần NGƯỜI này đè lên phần CON kia chắc được 51/49 là cùng (Em dự thế :) )

Thời buổi này chắc trong mỗi chúng ta phần CON lấn át mất phần NGƯỜI rồi chăng???

lanhuong1965

Xe điện
Thì ai bảo người ta đang viết là ức chế với việc giương pha chứ có ức chế với việc bật đèn đâu? Cụ lại vào cmt là không có công tắc, phải làm thế nào ? Ai chả hiểu là cụ chả hiểu gì về pha, cos.

Chia sẻ với cụ chủ thread một tí, em đây cũng tham gia mấy thớt về mục pha thế này lắm rồi. Cũng bực mình không kém gì cụ, cuối cùng cũng phải rất đau mà thừa nhận là mình phải sống chung với lũ thôi. Mình bực hay tìm cách chơi lại thì lần nào ra đường cũng mua bực tức, giảm thọ cụ à !!! Tuy nhiên biết thế rồi vẫn bực, một góc nào đó trong người chỉ muốn làm một thằng củ chuối, dũi cho cái 2b bật pha kia một phát. Nhất là những lúc 2b bật pha đi lấn làn ngược chiều !

Xã hội mình còn nhiều điều buồn lắm, buồn nhất là " Cụ muốn làm người tốt, nhưng ai cho cụ làm người lương thiện ???"
Em lang bang tí.

Câu bôi đỏ trên em đọc mà cay & đau thật!

Trong CON NGƯỜI có 2 phần tách biệt theo tỷ lệ 50/50.
Phần CON tất nhiên chả ra gì rồi.Mà khổ cái là phần này luôn luôn có xu hướng nhoi lên,nổi lên lấn át phần NGƯỜI!
Phần NGƯỜI tất nhiên là những gì tinh hoa nhất,tốt nhất mà tạo hóa đã tạo ra trên thế gian này.Nhưng cũng khổ thật,phần này phải có lý trí,có kiên nhẫn,có nỗ lực mới chịu nổi lên ngang bằng với phần chả ra gì ở trên.Những ai là thánh nhân thì cũng chỉ làm cho phần NGƯỜI này đè lên phần CON kia chắc được 51/49 là cùng (Em dự thế :) )

Thời buổi này chắc trong mỗi chúng ta phần CON lấn át mất phần NGƯỜI rồi chăng???

STF399

Xe điện
Nó ngu đấy cụ ạ!
cụ ơi , mấy quả xe đấy có tắt đc đèn đâu , mà dùng mãi , bị ng khác nói mãi nên thành bt -> quên . Em cũng trong hoàn cảnh đấy em biết , nhiều lúc cứ phải đánh lái để tránh chói mắt xe ngc chiều .

4X4=16

Xe điện
Chưa ức chế = mấy bạn độ đèn hậu sáng chói lóa, đi sau chúng nó chỉ muốn lao vào đập cho mấy phát.

anhtho

Xe ngựa
cụ ơi , mấy quả xe đấy có tắt đc đèn đâu , mà dùng mãi , bị ng khác nói mãi nên thành bt -> quên . Em cũng trong hoàn cảnh đấy em biết , nhiều lúc cứ phải đánh lái để tránh chói mắt xe ngc chiều .
Thế thì cụ chưa bít rồi. Nó ko tắt được đèn, nhưng có núm chuyển Hi và Lo. Khi bật Hi (đèn rọi xa), trên mặt đồng hồ có đèn báo mầu xanh xanh. Đi trong phố là phải bật xuống Lo (đèn chiếu thấp).

lemdao

Xe buýt
Thế thì cụ chưa bít rồi. Nó ko tắt được đèn, nhưng có núm chuyển Hi và Lo. Khi bật Hi (đèn rọi xa), trên mặt đồng hồ có đèn báo mầu xanh xanh. Đi trong phố là phải bật xuống Lo (đèn chiếu thấp).
Cụ nói chuẩn ợ. Ko tắt được đèn chứ ko phải xe chỉ mỗi có nấc chiếu xa, mà có cả nấc gần, Hi và Lo.

ym9972

Xe buýt
Cụ nói chuẩn ợ. Ko tắt được đèn chứ ko phải xe chỉ mỗi có nấc chiếu xa, mà có cả nấc gần, Hi và Lo.
Bật cos mà vẫn chiếu vào mặt người đi đường thì chỉnh lại con ốc bên dưới đèn ấy, vấn đề là ý thức thôi các cụ nhể...

cwise

Xe container
95% người điều khiển xe máy ở VN k biét sử dụng pha, cos, đặc biệt là SH hay vespa nữa thì thôi rồi