[Thảo luận] Sáng nay em ức chế với 2b bật pha quá.

va6888

Xe hơi
Sh không tắt dc đèn nhưng có chuyển pha và cốt. Cốt là bình thừong đã có, pha la công tắc gạt lên (hiện cái đèn xanh báo sáng trên mặt đồng hồ). Ý của bác chủ là nhiều ng không biết toàn để pha nên oto đi ngược sẽ rất chói (xe đấy đèn nó cao đúng tầm oto ngồi)
E chỉ để mỗi cốt, gặp ôto đi ngược cũng chỉ nháy pha 1 cái cho biết để 2 bên tránh nhau, đi trong phố ko dám dùng pha

anhtho

Xe ngựa
Cụ chủ thớt chắc chưa đi SH,LX,PS... nên không bít roài :-j đèn mặc định do nhà sx :-j e có thấy cái nút công tắc nào để tắt đâu nhề :-??
Thế thì chắc cụ cũng chưa đi SH. Mời cụ xem cái hình này: công tắc pha/cos nằm ở bên trái, và khi bật pha, cái đèn xanh dương ở phía trên đồng hồ tốc độ cũng sáng theo

taihv

Xe buýt
Đầy ông đi ô tô trong phố mà vẫn còn giương cả pha lên nói chi là xe máy! Dân trí và ý thức quyết định tất cả! Ngay như gấu nhà em mà em cũng phải nhắc mãi, chả là mắt gấu hơi kém, đi xe máy cứ hay giương pha lên để nhìn cho rõ (vì đèn pha công suất cao hơn nên sáng hơn mà :D)!
Không cần nói đến khía cạnh luật, chỉ là vấn đề ý thức đã thấy kém, việc của tao là bật pha cho nó sáng (và sang :P) đường của tao đi đã, nhỡ như đèn của mày sáng hơn của tao thì tao đành chịu, chứ nhất cũng là bét, ko bao giờ chịu về nhì!=))=))

anhtho

Xe ngựa
Chung quy cũng chỉ là do luật không nghiêm. Lực lượng xxx nhà ta hình như nhiều chú quên cả luật GT (điển hình như vụ đường Bắc Ninh) nên cứ nghĩ nó bật đèn thì có hại gì tới ai đâu mà bắt !
Mấy cụ vừa nói xe SH, Liberty ... ko có công tắc pha/cos thì về xem lại cách đi của chính mình đi nhé .

dapvocaydan

Xe điện
Chả cứ xe máy, ô tô đầy vị vẫn hồn nhiên bật pha khi đi trên phố, nháy đèn mà người ta có hiểu đâu

vmcgf

Xe tăng
Cụ ơi, bức xúc làm gì chuyện quá hay gặp này ! chắc chắn các mợ ấy cũng ko biết bật xinhan khi rẽ đâu . lạy giời cho sau này các mợ lên đời hết, đi 4b thì mới thấu hiểu, cảm thông cho cụ em mình !

rgvmen

Xe container
Cái này thì mình phải chấp nhận thôi, cụ đừng tập trung vào nó quá thì sẽ đỡ khó chịu, chứ dúi nhầm phải vợ anh đầu gấu thôn, nó mà ăn vạ ra đấy là cũng mệt cụ ạ :D

morning_sport

Xe tải
Đi ngược chiều mình còn chơi lại được và đi qua là xong. E cáu nhất là vụ các bác bám đuôi dội pha vào kính hậu. Bực mà không kiểu gì chiến lại được, mà chỉ có kính chiếu hậu giữa là chống chói, kính hai bên vẫn bị nó dội vào mặt. Đành đi chậm lại cho nó vượt qua hic

OmegaO9

Xe container
Thế các cụ bảo em làm thế nào? Xe SH em không có công tắc tắt pha/cos
Cụ này hỏi khoai nhỉ, bảo sao SH hay Liberty luôn rương pha HIGH BEAM.
Nói một cách ngu nhất,đi trong phố thì cụ đừng để cái đèn xanh nước biển nó hiển thị trên đồng hồ là được.

G.Pazzini

Xe tải

New_Carens

Xe điện
Chị em phụ lão đa phần chả biết pha cốt là gì cả đâu cụ ạ.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Các cụ nặng lời với cụ vtlam quá, cụ ấy nói là ko có công tắc tắt pha/cốt nghĩa là ko có công tắc tắt đèn, chứ có nói là ko có công tắc chuyển từ pha sang cốt (và ngược lại) đâu mà rủa là cụ ấy NGU !

@Chủ thớt: Nhiều người đi 2b, nhất là các xe xịn SH, @, LX, họ ko đăng ký và cũng chả bằng nên ko hiểu khi nào thì sử dụng pha đâu. Có nhiều trường hợp còn cố tình chuyển sang đèn chiếu xa để "cho nó sáng" chứ đèn cốt thấy tôi tối ^:)^
Sống chung với lũ thôi cụ ạ, nói họ cũng ko hiểu mà. Tuy nhiên, công bằng mà nói thì mấy xe đó đèn bố trí hơi cao, nên nếu xe gầm thấp ít nhiều cũng ảnh hưởng dù ko bật pha. Con LX của Gấu nhà em đã lắp công tắc để tắt đèn rồi, em chỉnh cốt thấp hết cỡ thì thấy có vẻ tạm ổn, đi phía sau thấy đường cắt ánh sáng nằm dưới chân kính xe 4b phía trước.

Cá nhân em thì em dùng cái này để chống lại

Cũng giảm chói được kha khá, mà vẫn quan sát được khung cảnh xung quanh!

Mrthành

Xe buýt
Cụ chủ thớt chắc chưa đi SH,LX,PS... nên không bít roài :-j đèn mặc định do nhà sx :-j e có thấy cái nút công tắc nào để tắt đâu nhề :-??
thế cụ có biết thế nào là pha và cos không ạ
hay là chỉ biết bật và tắt ạ :-??

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
bọn nó phải để pha xa để nói với thiên hạ rằng tao đi SH, PS, LX =))

tao đi xe này không phải đội mũ bảo hiểm,

Chỉnh sửa cuối:

CuTiVoDich

Xe điện
LX hay mấy cái xe nhập đều thế mà mợ! hơn nữa Xe máy cao hơn ô tô, họ để cos cũng vẫn chiếu thẳng vào mắt 4B (gầm thấp). Pha của SH, PS, LX đều sáng kinh gặp mấy em nài ngược chiều em cứ thấy kinh kinh ^:)^
Đúng rồi đấy cụ ạ, không phải bật pha đâu, đa phần xe ga bóng nó sáng như xenon đấy, em thử rồi, để Cos con LX ngồi trên sedan vẫn chói như thường. Chưa kể SH PS đầu còn cao hơn nữa. Bác chịu khó nhờ nhà Stinger ship cho cái kính chống chói, dùng hay ra phết.

vtlam

Xe buýt
Vote cụ stinger nhé! Mấy cụ kia đọc chả hiểu gì. Em đã nói thêm trong phần trả lời này rồi mà vẫn ko hiểu.
Chuyển mạnh chứ cụ. Để pha thì đèn báo xanh rực trên mặt đồng hồ ấy. Nói chung là ức chế với các mợ đi xe ga bật pha lắm. Em nhịn mãi rồi đấy.

G.Pazzini

Xe tải
Vote cụ stinger nhé! Mấy cụ kia đọc chả hiểu gì. Em đã nói thêm trong phần trả lời này rồi mà vẫn ko hiểu.
cụ viết cho người ta không thể hiểu đúng được là do văn cụ kém đới nha.:-??

X_FIVE

Xe điện
Phải nói là em ức chế với tất cả các bọn đi xe mà bật đèn pha sáng chói vào người đi ngược đường.