[Thảo luận] Sai làn trên đường Phạm Văn Đồng-tranh luận với xxx!

TonHanhGia

Xe hơi
Cụ dừng lại cái nhau với XXX như vậy sao cụ không vạch mặt chỉ tên lên đây cho anh em cháu biết để khi đi qua đoạn đường đó anh em cháu sẽ hô to tên của XXX ấy để cho bàn dân thiên hạ nhớ. Nếu cụ còn biên bản, còn nhớ tên và số hiệu của XXX thì cháu xin đề nghị cụ gửi lên báo chí và gửi thư ngỏ lên cho Bộ trưởng CA.
Người cầm cân công lý mà thế này thì còn đâu công lý.
Cháu nghe các cụ kêu nhiều về vạch kẻ trên đường PVĐ cả chiều lên Nội bài ở TQH ra, cả chiều Nội bài về ở đoạn The Mainer ra, hôm qua cháu đi trên đường đó và chú ý quan sát thì đúng là vạch kẻ đường không cho chuyển làn ngay được, vậy mà sao XXX cứ làm ăn như vậy được. Nhẽ ra nếu thấy kẻ vạch không hợp lý thì XXX phải có ý kiến lên cấp trên đề nghị sửa vạch ngay và không bắt lỗi các PTGT, đằng này biết vạch sai mà lại đón đường để bắt thì quả thật không còn gì mà nói nữa. Đạo đức công vụ, nghiệp vụ CSGT, trách nhiệm xã hội, thậm chí tư cách làm người còn chưa đủ vạy mà lại được quyền cầm cân công lý!
Cháu nghĩ loại XXX như chụ chủ thớt kể cần phải được cho ra khỏi ngành càng sớm càng tốt, dân đỡ khổ, nhà nước đỡ mất mất tín nhiệm.

bellring

Xe buýt
Hoan hô bác chủ. Em rất thích tinh thần của bác. Cứ phải làm thế mấy ông kia mới hết to mồm.

OmegaO9

Xe container
Các cụ cho em hỏi ngu một chút là tại sao trên đường Phạm Văn Đồng, hướng Nội Bài-Phạm Hùng, đoạn gần Metro, GTCC lại kẻ vạch liền song song với vạch đứt (có lẽ trước đây là vạch đứt, giờ kẻ vạch liền cách 10 cm ngay cạnh) .

trinitrotoluen6

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi ngu một chút là tại sao trên đường Phạm Văn Đồng, hướng Nội Bài-Phạm Hùng, đoạn gần Metro, GTCC lại kẻ vạch liền song song với vạch đứt (có lẽ trước đây là vạch đứt, giờ kẻ vạch liền cách 10 cm ngay cạnh) .
Cụ cứ vui tính, trước đây cụ có thi bằng lái ko ợ

hungbm

Xe điện
Mấy chú XXX này chuyển sang đường Láng Hòa Lạc thì ăn đủ các bác nhẩy. Em đi trên đường này nếu XXX lập nhiều chốt thì kiếm đủ tất cả các loại chỉ tiêu. Nào là 2b,4b đi ngược chiều, Tải, khách đi vào làn xe con, xe con buộc phải vượt phải....nhiều vô kể. Tại sao các chú XXX cứ gà què ăn quẩn cối xay ở cái cung đường PH, PVD, suốt ngày tắc đường nhỉ.

Cu dung la hieu ve luat cung ranh day.E cung tu hoi cu co phai xxx khong nua?nhung noi that voi cu la cai tui GTCC no cu nhu ke vach bay nguoi di duong ay.Dieu bat cap nay co the la co nhung lau roi ma khong khac phuc thi chac la tui no co tinh lam tien roi.Dung la neu di sai bi phai thi xot cua that nhung minh se rủ kinh nghiem ma tranh khong lap lai chu cai kieu bay nay ....tuc nhu bo da.Ma xxx thi chang lam nhiem vu chinh cua minh dau,chi rinh bat oto thoi

OmegaO9

Xe container
Cụ cứ vui tính, trước đây cụ có thi bằng lái ko ợ
Cụ cứ giải thích cho em xe thỏa đáng không đã ạ, em hỏi cụ nhé, trước đây nó là vạch đứt, giờ giao thông công chính họ kẻ một cái vạch liền ngay sát đó, nghĩa là trong khoảng cách 30 cm, có 2 vạch như thế thì chả lẽ đi kiểu đánh võng à;;)

phanthanh

Xe tải
tình hình này tốt nhất là đi xe bán tải các cụ nhỉ cứ làn giữa mà đi

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ giải thích cho em xe thỏa đáng không đã ạ, em hỏi cụ nhé, trước đây nó là vạch đứt, giờ giao thông công chính họ kẻ một cái vạch liền ngay sát đó, nghĩa là trong khoảng cách 30 cm, có 2 vạch như thế thì chả lẽ đi kiểu đánh võng à;;)
Đứt bên nào thì bên đấy được đánh võng cụ ợ, cụ đi lề trái có thể tạt sang bên lề phải dừng đỗ, hay rẽ. Trên đoạn đường có biển hướng dẫn phân làn thì vẫn phải đi trên đúng làn cho phép.
E bị bắt ở đoạn PVD giao TQH 1 lần nhưng cãi thoát, bình thường XXX chỉ bắt a nào đi thẳng từ trên HQV đi xuống còn bác nào quay đầu đi từ TQH thì được chông trước. Hôm đó XXX vẫy e vào
E bẩu: Tôi quay đầu mà ép ngay sang làn trái ngoài cùng thế đ ếch nào được với lại tôi đi làn này để rẽ vào đường SOS luôn.
Chú XXX xin lỗi: E tưởng a đi từ trên xuống nên, nếu a muốn rẽ thì cũng đi lên gần ngã rẽ mới chuyển làn....
Uh XXX xin lỗi mình rồi thì thôi kô làm khó nữa, e cũng chỉ nói thêm: Tính mình đi nó cẩn thận chuyển làn rẽ từ sớm chứ đến gần lại rẽ tạt đầu, cản trở người khác chỗ này là hay tắc lắm...
Nhân đây e cũng nhắc các cụ đi đường nên để ý đi đúng làn đường có tắc đường thì cũng đừng chen vào làn của xe máy làm gì. E ghét nhất mấy ông bon chen thấy tắc đường là cứ lao ngay vào làn trong của xe máy

Chỉnh sửa cuối:

tusportage

Xe tải
"Sao lại chuyển được từ chỗ này ạ? Chỗ này là chỗ quay đầu xe, không có biển chuyển làn em cũng ko chuyển chỗ này làm gì cho nguy hiểm ạ. Nào đồng chí chỉ cho tôi biển báo chuyển làn đi?"
Cụ cãi cùn rồi cụ ơi chỗ quay đầu xe này có vạch đứt mà chỗ vạch đứt thì có thể chuyển làn .Cụ thể trong trường hợp này khi đi quá chỗ các xe đang quay đầu cụ xinhan rồi đánh lái sang trái cố gắng chèn bánh trước bên lái vào phía trong vạch đứt trước khi đến đoạn 2 vạch đứt và liền song song rồi cứ từ từ lán dần sang trái là được. Em toàn chuyển làn như vậy trước mặt xxx có sao đâu.
Còn câu: "Tôi học luật đàng hoàng nhé" em nói cụ đừng giận nhé - cụ nên xem lại ....
mợ này lái xe = mồm giỏi quá đi mất

tusportage

Xe tải
Cụ dừng lại cái nhau với XXX như vậy sao cụ không vạch mặt chỉ tên lên đây cho anh em cháu biết để khi đi qua đoạn đường đó anh em cháu sẽ hô to tên của XXX ấy để cho bàn dân thiên hạ nhớ. Nếu cụ còn biên bản, còn nhớ tên và số hiệu của XXX thì cháu xin đề nghị cụ gửi lên báo chí và gửi thư ngỏ lên cho Bộ trưởng CA.
Cháu nghe các cụ kêu nhiều về vạch kẻ trên đường PVĐ cả chiều lên Nội bài ở TQH ra, cả chiều Nội bài về ở đoạn The Mainer ra, hôm qua cháu đi trên đường đó và chú ý quan sát thì đúng là vạch kẻ đường không cho chuyển làn ngay được, vậy mà sao XXX cứ làm ăn như vậy được. Nhẽ ra nếu thấy kẻ vạch không hợp lý thì XXX phải có ý kiến lên cấp trên đề nghị sửa vạch ngay và không bắt lỗi các PTGT, đằng này biết vạch sai mà lại đón đường để bắt thì quả thật không còn gì mà nói nữa. Đạo đức công vụ, nghiệp vụ CSGT, trách nhiệm xã hội, thậm chí tư cách làm người còn chưa đủ vạy mà lại được quyền cầm cân công lý!
Cháu nghĩ loại XXX như chụ chủ thớt kể cần phải được cho ra khỏi ngành càng sớm càng tốt, dân đỡ khổ, nhà nước đỡ mất mất tín nhiệm.
cho phép em nói quấy quấy 1 tý cụ nhá . ai cũng làm như cụ nói thì ko có ai phải mất $$$... để theo cái nghề mà xã hội ngày xưa cho là vô cùng đạo đức & trong sạch mà khi có theo nghề rồi thì cũng ko ai dại gì mất $$$$.... để được ra đường đứng cho mưa nắng nó vùi dập tấm thân . VN mình bây giờ đổi thay nhiều quá thể . mà có thay đổi thế mới gọi là VN CỤ NHÁ

hoclv

Xe hơi
Báo cáo cụ là ban đầu em cũng định viết đơn lên CA Hà Nội đấy. Còn đồng chí chỉ huy đội đó tên là Quân - cấp bậc Trung Tá trụ sở tại số 2 Phạm Hùng ngay chân cầu vượt. Tuy nhiên thằng xxx nói em "tôi nghi xe ăn cắp, chở hàng quốc cấm, hàng lậu...." là thằng Trung úy nên em nghĩ đi nghĩ lại thôi không làm nữa. Em cũng làm bộ đội được 17 năm nên hiểu chút ít về cung cách làm việc của lực lượng vũ trang - có đơn kiện là họ phải xử lý, họp hành, kiểm điểm... nên nói chung là khi có đơn kiện, khiếu nại là họ rất sợ các bác ạ.

Website
www.facebook.com
Cách cụ xử lý rất đúng nhưng tốn thời gian, em nghĩ đưa cho XXXX vài ba trăm đi cho nhanh chuyện cụ à.
Phạt cụ này 1 chén vì tội khuyến khích đưa hối lộ.:D

vihali

Xe container
Lập trường dựa trên cở sở như cụ chủ thớt đây rất đáng được hoan nghênh,vì thực sự chuyện xxx bắt láo là thường xuyên xảy ra, bác nào mà yếu bóng vía, vội vàng là bị chúng dọa ma ngay. Em cũng đã chứng kiến tình huống y hệt như cụ đây,lúc xuống XX cũng chỉ chỗ phân làn, nhưng mà *** nó chứ, buổi chiều xe chở bê tông, xe tải đầy đó thì chuyển làn thế léo nào được, cho nó nói chán chế thì ông anh em ( nick of : cv6179), rút ví ra.XX nhìn thấy thẻ đỏ lúc còn trong ví chứ chưa rút ra thì phủ đầu ngay :Bác là XXX mà chả nói sớm từ đầu....anh đi nhá.
Ô, hoá ra thế. Thảo nào mấy lần em cầm ví huơ huơ nói chuyện mà không lần nào phải rút tiền. Thẻ của em là thẻ **** thôi nhưng mép màu đỏ nên chắc các chú tưởng đồng nghiệp.

À, khi nào các bác xuống, bật ghi âm lên (cho họ nhìn thấy cũng được). Họ chào thì mình cũng nên chào lại "chào đồng chí (cấp bậc+tên+số hiệu), đồng chí cho biết tôi phạm lỗi gì". Nhớ xưng tôi-đồng chí cho đúng tinh thần nhá! Nghe thấy mình chào câu khá dài thế là họ giật hết mình mẩy rồi.

Gato2009

Xe điện
Sao lúc đó cụ không bật ngay ghi âm lại để ghi lại lời nói của xxx với dân, đặc biệt là lúc xxx trẻ nói là nghi xe cụ ăn trộm, chứa hàng gian... em nghĩ là có đoạn ghi âm ấy thì tay xxx kia dễ về cuốc ruộng lắm, nghe cụ mưu tả mà em nóng hết cả mặt...

Gato2009

Xe điện
Đúng đấy! cụ cứ làm rõ vụ này đi, cho lên báo....mà em không hiểu tại sao xxx trung tá, tức là cũng phải U40 rồi sao lại hành xử như vậy nhỉ?

bau67

Xe container
Nếu thống kê thì có bao nhiêu thớt về tình trạng này trên đường Phạm Hùng các Cụ nhể. Mà mới ở trên OF thôi nhé.

Ashimo08

Xe hơi
Vấn đề là bác ko có lỗi gì để mà phạt được vì ko biết áp nó vào cái khoản nào. Thế nên khi bác lên nộp phạt các bố ý lý bí. Thật sự biển báo nhiều nơi thì linh tinh mâu thuẫn bất hợp lý. XXX thì hay lợi dụng một số đặc quyền, thích bắt nạt tỏ ra oai trước nhân dân, (chung quy lại là để hạch sách vòi vĩnh tiền bạc). mệt mỏi và ức chế với mấy ông này lắm.