[Thảo luận] Sai làn trên đường Phạm Văn Đồng-tranh luận với xxx!

Nục

Xe tăng
Em vừa đi lấy bằng về can tội vượt đèn đỏ, các bác cứ bình tĩnh thôi, cùng lắm là giữ bằng nộp phạt. Mình sai thì mình chịu phạt, chẳng tội gì làm béo mấy ông mặt sắt "vô lễ với nhân dân" đấy.

wallbio

Xe buýt
E vừa dính chỗ này, cũng hay vì biết rồi. Cụ tỉ thế này:
E mua xăng phía sau bến xe Mỹ đình, rẽ phải ra Phạm Hùng, biết là gặp xxx roài vì vừa đi chiều ngược lại xong nhưng e cứ đi xe thế nào ^:)^ hóa ra dính thật, 1 chú vẫy cạp nong vào và dẫn sang chỗ chú tổ trưởng đang để 1 đống biên bản và phiếu phạt để ra oai.
xxx: chú tính giải quyết thế nào đây - sai làn
E: e vừa mua xăng chỗ kia, rẽ phải ra đây - vì vạch liền nên ko ra ngoài được - cú quá vì trong này đi chậm quá vì toàn phải rúc *** xe tài ;))
xxx: thế vẫn sai vì đường này phân làn
E: nói thế thôi a à, đọan này e thuộc rồi nên ko dám ra ngoài sợ đè vạch các anh thịt chết.
xxx: chú nói nhiều quá, giờ giải quyết thế nào?
E: e có lỗi gì đâu mà giải quyết [-X
xxx: chú đi sai làn thế này mà nói là ko sai à ? - chắc cáu rồi
E:
- thứ 1: e rẽ phải từ sau bến xe ra, theo luật phải đi từ làn ngoài vào làn trong, nhưng vạch liền nên ko được phép đè vạch để ra ngoài
- thứ 2: chỗ rẽ không có biển phân làn - nên theo luật e có thể đi làn trong - dành cho các xe có tốc độ thấp hơn
Còn giờ anh giải thích rõ lỗi của em, đúng luật em ký BB
xxx: a ko biết chú rẽ từ đâu ra, nhưng đường này phân làn rồi nên chú sai
E: e chả cần biêt quy định này thế nào, e cứ biển báo và vạch kẻ đường e đi. A chứng minh e sai đi để e ký BB cho nhanh, các a đỡ phải đi kiếm thêm cho đủ chỉ tiêu :))
xxx: àkdsfá;kfalfâdfjadfa' (
Mệt qúa e chả nghe đc, nhưng câu cuối cùng em nghe được thế này: chú sai thì nhận đi, xin nhau 1 câu a cho đi, sai rồi mà cứ cãi.
Hehe, thắng rồi - nhưng để lại cho chú tí sỹ diện, e bảo: vâng ạ, thế em cảm ơn :-q. Trên đường đi lại xe thấy xxx vẫy thêm được 2 bác nữa ~X(.
Túm lại là mất 5 phút + nghe chú giải thích vớ vỉn - cũng vui coi như relax xả stress.
KL: bình tĩnh, tự tin. Trong trường hợp căng quá thì e nghĩ bật điện thoại ghi âm lại và thông báo với chú đấy là: "tôi ghi âm đoạn a giải thích lỗi tôi gặp phải". Sau đó cho chú ấy giải thích, e nghĩ chiêu này thì chả xxx nào chịu được nếu gặp lỗi sai làn ở Phạm Hùng, các bác lại lên xe thôi.
Chúc các bác lái xe an toàn và nắm chắc luật để bảo vệ mình

Chỉnh sửa cuối:

bau67

Xe container
"Sao lại chuyển được từ chỗ này ạ? Chỗ này là chỗ quay đầu xe, không có biển chuyển làn em cũng ko chuyển chỗ này làm gì cho nguy hiểm ạ. Nào đồng chí chỉ cho tôi biển báo chuyển làn đi?"
Cụ cãi cùn rồi cụ ơi chỗ quay đầu xe này có vạch đứt mà chỗ vạch đứt thì có thể chuyển làn .Cụ thể trong trường hợp này khi đi quá chỗ các xe đang quay đầu cụ xinhan rồi đánh lái sang trái cố gắng chèn bánh trước bên lái vào phía trong vạch đứt trước khi đến đoạn 2 vạch đứt và liền song song rồi cứ từ từ lán dần sang trái là được. Em toàn chuyển làn như vậy trước mặt xxx có sao đâu.
Còn câu: "Tôi học luật đàng hoàng nhé" em nói cụ đừng giận nhé - cụ nên xem lại ....
Chỗ đó không có biển phân làn theo loại xe thì làm sao phải chuyển làn. Kể cả cái biển vuông phân làn theo loại xe, Cháu đố Cụ tìm thấy trong Luật đấy.

hoclv

Xe hơi
"Sao lại chuyển được từ chỗ này ạ? Chỗ này là chỗ quay đầu xe, không có biển chuyển làn em cũng ko chuyển chỗ này làm gì cho nguy hiểm ạ. Nào đồng chí chỉ cho tôi biển báo chuyển làn đi?"
Cụ cãi cùn rồi cụ ơi chỗ quay đầu xe này có vạch đứt mà chỗ vạch đứt thì có thể chuyển làn .Cụ thể trong trường hợp này khi đi quá chỗ các xe đang quay đầu cụ đánh lái sang trái cố gắng chèn bánh bên lái vào phía trong vạch đứt trước khi đến đoạn 2 vạch đứt và liền song song rồi lán dần sang trái là được. Em toàn chuyển làn như vậy trước mặt xxx có sao đâu.
Còn câu: "Tôi học luật đàng hoàng nhé" em nói cụ đừng giận nhé - cụ nên xem lại ....
Cụ đi buổi sáng chỗ đó, xe quay kín cả mặt đường khó chuyển làn lắm cụ ạ. Đoạn vạch đứt theo ý hiểu của em là để cho xe quay đầu. Đồng ý với cụ là có thể chuyển làn được chỗ đó nhưng mà nếu rẽ từ TQH ra có biển báo phân làn đâu mà cần chuyển.

Khi thi bằng B2 - em cày đề và tự thi luật GTĐB cụ ạ! Giờ đôi khi vẫn mở lại xem cuốn LGTĐB mới khi ngồi xe chờ ai cho đỡ sốt ruột cụ ạ.

Thai Ha

Xe buýt
Tại thời điểm cụ đến chỗ quay đầu xe mà có xe đang dừng hay đi chậm xin rẽ quay đầu thì cụ cãi hoàn toàn chấp nhận được. Có lẽ vì thế xxx đã không gửi biên bản lên đội.
Cái biển phân làn đoạn đường này căng ngang đường ngay khi xuống hết cầu, có lẽ nằm phía trước ngã ba nối với đường TQH.

Ô tô điên

Xe tăng
Đề nghị anh em OF mỗi người nên mang một cái máy ghi âm, hoặc quay hình để khi nào gặp xxx còn làm bằng chứng

khuyếnh

Xe buýt
Chào các bác!
Câu chuyện của em xưa như truyện cổ nhưng em vẫn muốn chia sẻ thêm với các Bác để tránh thiệt hại và bực mình. Cuộc cãi nhau thì dài lắm nhwng em xin được tóm tắt:

Địa điểm: Trên Đường Phạm Văn Đồng. Hướng đi Cầu Vượt -> Giao lộ với Hoàng Quốc Việt.

Thiếu úy xxx: Anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Dạ em vi phạm lỗi gì ạ?
Thiếu úy xxx: Anh đi sai làn. Anh cứ cho kiểm tra giấy tờ?
Em: Em rẽ phải từ Trần Quốc Hoàn, từ chỗ đó đến đây em không thấy chỗ chuyển làn và cũng không hề có biển báo phân làn.
Thiếu úy xxx: Anh theo tôi, tôi sẽ chỉ cho anh TÂM PHỤC KHẨU PHỤC
Em: Đi theo đồng chí ấy...
Thiếu úy xxx: Chỉ được 1 chỗ quay đầu xe ngay gần giao Trần Quốc Hoàn và Phạm Văn Đồng và nói "đây, anh phải chuyển làn ngay từ chỗ này"
Em: Sao lại chuyển được từ chỗ này ạ? Chỗ này là chỗ quay đầu xe, không có biển chuyển làn em cũng ko chuyển chỗ này làm gì cho nguy hiểm ạ. Nào đồng chí chỉ cho tôi biển báo chuyển làn đi?
Thiếu úy xxx: Đi như chạy về chỗ chặn xe em. Tôi sẽ làm cho ra nhẽ vụ này. (Chắc là a cay em). Bắt xe về đồn. Tôi nghi xe ăn cắp ăn trộm chứa hàng quốc cấm.... Chú này mặt đỏ lựng lên nghe chừng hung hăng hết sức và nói kiểu xúc phạm....
Em: (lúc này bắt đầu nóng mặt) Tao thách mày đưa được xe về đồn đấy, mày gọi xe cứu hộ đến đi. Em biết là tao-mày cũng ko nên nhưng bức xúc quá vì sao họ lại nói nghi mình ăn cắp ăn trộm... (Chú xxx thiếu úy còn nếu em còn làm trong quân đội thì chắc Trung Tá rồi)

Em quy về nơi bị chặn xe thì chú Trung Tá xxx xông ra.

Trung Tá xxx: Tôi chỉ huy ở đây, đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Đây giấy tờ tôi đủ cả...
Trung Tá xxx: Anh vi phạm sai làn xe.
Em: Tôi không sai.
Trung Tá xxx: Tôi cho anh nghĩ kỹ 5 lần hãy nói.
Em: Tôi nói luôn cho anh, tôi không mua bằng lái. Tôi học luật đàng hoàng nhé. Đường đoạn này làn giữa ra làn ngoài là vạch liền - hiển nhiên không thể ra ra làn ngoài. Hơn nữa, không có biển chuyển làn, phân làn thì tôi đi làn giữa cũng không sai.....
Trung Tá xxx: À luật hả!!! tôi sẽ cho anh thi lại luật, vì tôi làm luật, dạy luật trong trường mà. Anh nghĩ lại 5 lần đi, anh xem kìa dải phân cách cứng ở giữa đường thì sao?
Em: Chẳng sao cả, vẫn đi như thế thôi.

Cãi nhau thì dài lắm, nhưng cơ bản là Em khăng khăng "tôi không sai". Không chịu làm luật mặc dù lúc đó Em rất vội. Nhưng sáng ra bức xúc nên Em nói luôn là "tôi rất nhiều thời gian, sẽ đứng với các anh cả ngày ở đây cũng được"

Trung Tá xxx: (Cáu lắm) lập biên bản, tôi ký nhưng ghi vào phần ý kiến: "Đi từ Trần Quốc Hoàn, rẽ phải đi làn giữa, đến số nhà ??? thì bị công anh chặn lại"

Em: (sau khi đã ký biên bản) này tôi nói với anh, anh làm luật nhưng nó không nghiêm: người anh chặn xin xỏ anh cho đi, người anh dọa nạt rồi lập biên bản phạt, người anh sợ vì họ là con sếp anh cho đi, người anh vòi vĩnh xin tiền rồi cho đi, nói chung chẳng có luật gì đâu. Các anh chắc làm đúng không? Tôi sẽ làm việc với các anh ở đội sau. Rồi em đi.

Kết quả: sau 1 tuần em lên đội 2. Nhân viên không sao tìm được giấy tờ của em để phạt. Em không hiểu sao nữa. Em nói: các anh ghi vào giấy đây là tôi lên ngày ??? tháng ???? KHÔNG tìm thấy bằng lái. Em hơi lo, xxx a cay vứt bằng mình đi thì cũng mệt. Kiện tụng đến bao giờ??? xxx bảo em để lại số điện thoại. Vài hôm sau gọi cho em lên lấy bằng lái, không phạt đồng nào.

Em kể chuyện đây dài dòng nhưng em nghĩ:
- Gặp các bác xxx thì cần bĩnh tĩnh đỗ xe cẩn thận không có tâm lý sợ sệt. (Vì tình huống xấu nhất là lập biên bản nộp là cùng).
- Nếu sai thì hoặc đưa tiền cho xxx để đi cho nhanh (cá nhân em không ủng hộ cách này lắm), hoặc là lập biên bản.
- Nếu chắc chắn ko sai thì tranh luận đến cùng kể cả lập biên bản (như em) cũng cùng ghi vào biên bản ý kiến của cá nhân và tình huống dẫn đến vi phạm. Chắc chắn xxx cũng rất sợ kiện tụng vì khi có giấy trắng mực đen thì các "nhà làm luật xxx" cũng ngại phải tranh luận.

Cảm ơn các Bác - chúc các Bác lái xe an toàn và không rơi vào hàng loạt cãi bẫy "làm ăn"

Các bác đừng nghe bác chủ thớt quăng bom mà theo là chết đấy. Bác ấy còn chưa biết đoạn ấy thuộc đội nào thì làm sao mà tranh luận với XXX được. Đoạn này thuộc đội 7 nay là đổi tên là đội 6 ở chân cầu vượt Mai Dịch.

Emchaien

Xe buýt
Hoan hô tất cả các cụ,từ ngày vào đây e học được bao nhiêu điều hay :D.Em xin mời rượu 2 cụ cãi đúng và giỏi :D

viet1235

Xe buýt
Em ủng hộ bác nhưng giữ bằng 2 tuần thì cũng hơi mất thời gian với mấy thằng dở người này

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cháu là cứ cmt thế này.

XXX họ đã " bẫy " các cụ chứ không phải là giúp các cụ tham gia đúng luật nên họ đã bẫy thường là chuẩn =)) Bẫy mà.

Còn 1 số cụ cãi được mà post lên đây ngay cả cái clip của cụ i30 ở đường Phạm Hùng các cụ toàn cãi cùn hết. Thật nó là như thế. Các cụ thuật lại câu trước đá câu sau bỏ xừ đi được.

Họ đã bẫy thì ngày bao nhiêu vụ nên TH các cụ cãi cùn họ nghe hay bất cứ ai nghe cãi cùn đều cảm thấy đau đầu nên họ cho cụ té.

...

Chẳng qua ở đây nhiều cụ bị mất tiền nhiều quá nên có thớt cùng cảnh ngộ vào đồng cảm và sẻ chia :D
Thế nào gọi là cãi cùn hả bác ? Giải thích cho em hiểu với .

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
hay quá , lẽ ra cụ cầm bằng lái rồi phải hỏi cho ra nhẽ xem tại sao lại không phạt để còn lên đây kể nốt với a e chứ , mà hôm nào rảnh cụ quay lại hỏi cái thằng nó dọa cụ là " làm cho ra nhẽ " ý xem nó nói thế nào

ngabee

Xe buýt
Em cũng đi đoạn này suốt, nhưng cứ quay đầu hay rẽ là e chuyển làn luôn cho rồi, kể cả đè vạch liền. Vì biết rõ là mấy đoạn này vạch biển lởm khởm nên xxx trực để bắt lỗi đó. Chứ mình chuyển làn đè vạch các chú cũng chả chụp được hình đâu, lúc đó ko dám bớ mình và có bớ thì mình cũng cãi tốt. Dù sao cũng ủng hộ cụ chủ thớt=D>

OmegaO9

Xe container
Chào các bác!
Câu chuyện của em xưa như truyện cổ nhưng em vẫn muốn chia sẻ thêm với các Bác để tránh thiệt hại và bực mình. Cuộc cãi nhau thì dài lắm nhwng em xin được tóm tắt:

Địa điểm: Trên Đường Phạm Văn Đồng. Hướng đi Cầu Vượt -> Giao lộ với Hoàng Quốc Việt.

Thiếu úy xxx: Anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Dạ em vi phạm lỗi gì ạ?
Thiếu úy xxx: Anh đi sai làn. Anh cứ cho kiểm tra giấy tờ?
Em: Em rẽ phải từ Trần Quốc Hoàn, từ chỗ đó đến đây em không thấy chỗ chuyển làn và cũng không hề có biển báo phân làn.
Thiếu úy xxx: Anh theo tôi, tôi sẽ chỉ cho anh TÂM PHỤC KHẨU PHỤC
Em: Đi theo đồng chí ấy...
Thiếu úy xxx: Chỉ được 1 chỗ quay đầu xe ngay gần giao Trần Quốc Hoàn và Phạm Văn Đồng và nói "đây, anh phải chuyển làn ngay từ chỗ này"
Em: Sao lại chuyển được từ chỗ này ạ? Chỗ này là chỗ quay đầu xe, không có biển chuyển làn em cũng ko chuyển chỗ này làm gì cho nguy hiểm ạ. Nào đồng chí chỉ cho tôi biển báo chuyển làn đi?
Thiếu úy xxx: Đi như chạy về chỗ chặn xe em. Tôi sẽ làm cho ra nhẽ vụ này. (Chắc là a cay em). Bắt xe về đồn. Tôi nghi xe ăn cắp ăn trộm chứa hàng quốc cấm.... Chú này mặt đỏ lựng lên nghe chừng hung hăng hết sức và nói kiểu xúc phạm....
Em: (lúc này bắt đầu nóng mặt) Tao thách mày đưa được xe về đồn đấy, mày gọi xe cứu hộ đến đi. Em biết là tao-mày cũng ko nên nhưng bức xúc quá vì sao họ lại nói nghi mình ăn cắp ăn trộm... (Chú xxx thiếu úy còn nếu em còn làm trong quân đội thì chắc Trung Tá rồi)

Em quy về nơi bị chặn xe thì chú Trung Tá xxx xông ra.

Trung Tá xxx: Tôi chỉ huy ở đây, đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Đây giấy tờ tôi đủ cả...
Trung Tá xxx: Anh vi phạm sai làn xe.
Em: Tôi không sai.
Trung Tá xxx: Tôi cho anh nghĩ kỹ 5 lần hãy nói.
Em: Tôi nói luôn cho anh, tôi không mua bằng lái. Tôi học luật đàng hoàng nhé. Đường đoạn này làn giữa ra làn ngoài là vạch liền - hiển nhiên không thể ra ra làn ngoài. Hơn nữa, không có biển chuyển làn, phân làn thì tôi đi làn giữa cũng không sai.....
Trung Tá xxx: À luật hả!!! tôi sẽ cho anh thi lại luật, vì tôi làm luật, dạy luật trong trường mà. Anh nghĩ lại 5 lần đi, anh xem kìa dải phân cách cứng ở giữa đường thì sao?
Em: Chẳng sao cả, vẫn đi như thế thôi.

Cãi nhau thì dài lắm, nhưng cơ bản là Em khăng khăng "tôi không sai". Không chịu làm luật mặc dù lúc đó Em rất vội. Nhưng sáng ra bức xúc nên Em nói luôn là "tôi rất nhiều thời gian, sẽ đứng với các anh cả ngày ở đây cũng được"

Trung Tá xxx: (Cáu lắm) lập biên bản, tôi ký nhưng ghi vào phần ý kiến: "Đi từ Trần Quốc Hoàn, rẽ phải đi làn giữa, đến số nhà ??? thì bị công anh chặn lại"

Em: (sau khi đã ký biên bản) này tôi nói với anh, anh làm luật nhưng nó không nghiêm: người anh chặn xin xỏ anh cho đi, người anh dọa nạt rồi lập biên bản phạt, người anh sợ vì họ là con sếp anh cho đi, người anh vòi vĩnh xin tiền rồi cho đi, nói chung chẳng có luật gì đâu. Các anh chắc làm đúng không? Tôi sẽ làm việc với các anh ở đội sau. Rồi em đi.

Kết quả: sau 1 tuần em lên đội 2. Nhân viên không sao tìm được giấy tờ của em để phạt. Em không hiểu sao nữa. Em nói: các anh ghi vào giấy đây là tôi lên ngày ??? tháng ???? KHÔNG tìm thấy bằng lái. Em hơi lo, xxx a cay vứt bằng mình đi thì cũng mệt. Kiện tụng đến bao giờ??? xxx bảo em để lại số điện thoại. Vài hôm sau gọi cho em lên lấy bằng lái, không phạt đồng nào.

Em kể chuyện đây dài dòng nhưng em nghĩ:
- Gặp các bác xxx thì cần bĩnh tĩnh đỗ xe cẩn thận không có tâm lý sợ sệt. (Vì tình huống xấu nhất là lập biên bản nộp là cùng).
- Nếu sai thì hoặc đưa tiền cho xxx để đi cho nhanh (cá nhân em không ủng hộ cách này lắm), hoặc là lập biên bản.
- Nếu chắc chắn ko sai thì tranh luận đến cùng kể cả lập biên bản (như em) cũng cùng ghi vào biên bản ý kiến của cá nhân và tình huống dẫn đến vi phạm. Chắc chắn xxx cũng rất sợ kiện tụng vì khi có giấy trắng mực đen thì các "nhà làm luật xxx" cũng ngại phải tranh luận.

Cảm ơn các Bác - chúc các Bác lái xe an toàn và không rơi vào hàng loạt cãi bẫy "làm ăn"
Lập trường dựa trên cở sở như cụ chủ thớt đây rất đáng được hoan nghênh,vì thực sự chuyện xxx bắt láo là thường xuyên xảy ra, bác nào mà yếu bóng vía, vội vàng là bị chúng dọa ma ngay. Em cũng đã chứng kiến tình huống y hệt như cụ đây,lúc xuống XX cũng chỉ chỗ phân làn, nhưng mà *** nó chứ, buổi chiều xe chở bê tông, xe tải đầy đó thì chuyển làn thế léo nào được, cho nó nói chán chế thì ông anh em ( nick of : cv6179), rút ví ra.XX nhìn thấy thẻ đỏ lúc còn trong ví chứ chưa rút ra thì phủ đầu ngay :Bác là XXX mà chả nói sớm từ đầu....anh đi nhá.

hoclv

Xe hơi
Các bác đừng nghe bác chủ thớt quăng bom mà theo là chết đấy. Bác ấy còn chưa biết đoạn ấy thuộc đội nào thì làm sao mà tranh luận với XXX được. Đoạn này thuộc đội 7 nay là đổi tên là đội 6 ở chân cầu vượt Mai Dịch.
Sorry Bac, em lên số 2 Phạm Hùng ạ. Đồng chí dừng xe em hôm đó là Trung tá Quân ạ.

haiphus

Xe buýt
Cháu là cứ cmt thế này.

XXX họ đã " bẫy " các cụ chứ không phải là giúp các cụ tham gia đúng luật nên họ đã bẫy thường là chuẩn =)) Bẫy mà.

Còn 1 số cụ cãi được mà post lên đây ngay cả cái clip của cụ i30 ở đường Phạm Hùng các cụ toàn cãi cùn hết. Thật nó là như thế. Các cụ thuật lại câu trước đá câu sau bỏ xừ đi được.

Họ đã bẫy thì ngày bao nhiêu vụ nên TH các cụ cãi cùn họ nghe hay bất cứ ai nghe cãi cùn đều cảm thấy đau đầu nên họ cho cụ té.

...

Chẳng qua ở đây nhiều cụ bị mất tiền nhiều quá nên có thớt cùng cảnh ngộ vào đồng cảm và sẻ chia :D
Thế nào gọi là cãi cùn hả bác ? Giải thích cho em hiểu với .
Bác ấy nói theo cảm tính và suy diễn từ cái clip i30 thôi :D

hoclv

Xe hơi
hay quá , lẽ ra cụ cầm bằng lái rồi phải hỏi cho ra nhẽ xem tại sao lại không phạt để còn lên đây kể nốt với a e chứ , mà hôm nào rảnh cụ quay lại hỏi cái thằng nó dọa cụ là " làm cho ra nhẽ " ý xem nó nói thế nào
Báo cáo cụ là lên phòng "tiếp dân" số 2 Phạm Hùng có 1 anh Đại Úy ngồi phòng trong sau mấy cái tủ. 1 chị già hơi cá ... sấu và 1 em trẻ trung xinh đẹp. Dưng mà họ tiết kiệm lời lắm, hỏi 3 câu họ chỉ nói 1, 2 là cùng - dửng dưng và mặt lạnh tanh. Các đồng chí bắt em có thằng Trung Úy nói "làm cho ra nhẽ" đó không ở đó đâu - dân đánh võng mặt đường mà :). Em cũng định lên gặp chỉ huy đội rồi, nhưng nghĩ việc cũng nên dừng lại ở đây, xxx họ cũng lắm bài lắm vở lắm. Tuy nhiên, nếu muốn làm cẩn thận thì chắc phải lưu lại tất cả bằng chứng: ghi âm cuộc nói chuyện, quay camera tình huống, giữ lại biên bản, có thêm người làm chứng nữa thì tốt và viết đơn kiến nghị lên đội.... nếu làm thế thì nhóm bắt em sẽ phải tường trình, kiểm điểm, họp... những việc này trong Bộ Đội-Công An và các cán bộ nhà nước RẤT sợ làm cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Báo cáo cụ là lên phòng "tiếp dân" số 2 Phạm Hùng có 1 anh Đại Úy ngồi phòng trong sau mấy cái tủ. 1 chị già hơi cá ... sấu và 1 em trẻ trung xinh đẹp. Dưng mà họ tiết kiệm lời lắm, hỏi 3 câu họ chỉ nói 1, 2 là cùng - dửng dưng và mặt lạnh tanh. Các đồng chí bắt em có thằng Trung Úy nói "làm cho ra nhẽ" đó không ở đó đâu - dân đánh võng mặt đường mà :). Em cũng định lên gặp chỉ huy đội rồi, nhưng nghĩ việc cũng nên dừng lại ở đây, xxx họ cũng lắm bài lắm vở lắm. Tuy nhiên, nếu muốn làm cẩn thận thì chắc phải lưu lại tất cả bằng chứng: ghi âm cuộc nói chuyện, quay camera tình huống, giữ lại biên bản, có thêm người làm chứng nữa thì tốt và viết đơn kiến nghị lên đội.... nếu làm thế thì nhóm bắt em sẽ phải tường trình, kiểm điểm, họp... những việc này trong Bộ Đội-Công An và các cán bộ nhà nước RẤT sợ làm cụ ạ.
Cám ơn cụ chủ thớt đã post bài cho anh em rút kinh nghiệm. Đúng là CSGT ngày càng quá đáng quá. Người ta không phạm lỗi mà cứ cố tình chụp mũ họ phạm lỗi, đến lúc không làm gì được thì lại ỉm đi, thế thì rõ ràng không khác gì bọn cướp ngày cả. Mà lời lẽ sao mà coi thường nhân dân thế. Lẽ ra cụ chủ thớt nên làm đến cùng cho mấy chú CSGT của đội đó bớt hung hăng đi cho bà con sau này được nhờ.

Tuan nguyen

Xe buýt
Cám ơn cụ chủ thớt đã post bài cho anh em rút kinh nghiệm. Đúng là CSGT ngày càng quá đáng quá. Người ta không phạm lỗi mà cứ cố tình chụp mũ họ phạm lỗi, đến lúc không làm gì được thì lại ỉm đi, thế thì rõ ràng không khác gì bọn cướp ngày cả. Mà lời lẽ sao mà coi thường nhân dân thế. Lẽ ra cụ chủ thớt nên làm đến cùng cho mấy chú CSGT của đội đó bớt hung hăng đi cho bà con sau này được nhờ.
Chó cùng dứt giậu, em nghĩ cụ chủ thớt xử lý thế và dừng ở đó là quá chuẩn rồi.
Em xin lỗi chứ nhiều cụ húng quá

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

OmegaO9

Xe container
Giờ ra đường đếm được chú XX nào ăn nói ôn tồn,điềm đạm là điều cực hiếm nếu như ta nói lên lập luận của mình.
Quan mà không tham , không làm ăn tắc trách,lạm quyền thì thử hòi giờ có nhiều người chửi bới XX thế không.
Em tự suy nghĩ thế này, XX giờ chỉ còn là hình tượng trong mắt các cháu học sinh, những người chưa được va vấp, còn đến khi biết họ thế nào rồi, thì gọi là THẰNG.
Kể cũng lạ lắm, cũng là phục vụ đất nước, mà người ta gọi là CHÚ BỘ ĐỘI, THẰNG XXX:-q

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Chó cùng dứt giậu, em nghĩ cụ chủ thớt xử lý thế và dừng ở đó là quá chuẩn rồi.
Em xin lỗi chứ nhiều cụ húng quá
Vâng, khi cụ bị dừng xe vô cớ, không bắt bẻ được lỗi gì lại quay sang quy kết cụ ăn cắp, chở hàng lậu, quốc cấm,... xúc xiểm cụ thì cụ cũng sẽ húng ngay thôi.

Chỉnh sửa cuối: