[Thảo luận] Sai làn trên đường Phạm Văn Đồng-tranh luận với xxx!

Cò mồi

Xe tăng
Em không hiểu tại sao xxx lại có thể bắt lỗi sai làn trên đường Phạm Hùng và Phạm Văn Đồng được, các cụ nên nhớ cho em là biển phân làn là biển hình chữ nhật, nền xanh chữ trắng, theo như luật GTDB qui định thì đây thuộc biển chỉ dẫn và nếu là biển chỉ dẫn thì không bắt buộc lái xe phải tuân thủ (lái xe chỉ bắt buộc phải tuân thủ với biển Hiệu Lệnh - biển tròn nền xanh chữ trắng).

Việc xxx bắt các cụ với lỗi sai làn trên tuyến đường này là hoàn toàn sai, các cụ lưu ý cho.

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Câu hỏi đặt ra là sau bao nhiêu theard về đoạn phạm hùng này tại sao XXX vẫn cứ bắt sai làn? Lần nào đi qua cũng thấy 4b đang trình bày.^:)^
Tại sao không kẻ lại vạch hay cắm thêm biển cho rõ ràng hơn để xxx (quan) đỡ phải cãi nhau với bọ "dân gian" làm ảnh hưởng đến hình ảnh người chiến sĩ CAND?:P

milu

Xe tải
Thế không huề thì sao đây hở cụ, đứng ở đường thì còn cãi nhau được chứ lên đội có cãi vào mắt, nó chẳng phải vấn đề tâm lý mà thực tế là có muốn cãi cũng chẳng ăn thua.
dân đen miễn không mất tiền là đc rồi
Dân đen lại còn muốn thay đổi cả GTCC và CSGT á, em nói thật là chúng ta biết thế để nếu có gặp phải những trường hợp kiểu đấy thì cãi thôi chứ đừng trông mong gì chuyện thay đổi, cụ làm ầm ĩ lên hết cỡ thì cũng chỉ có cái thằng tuýt cụ về quê chứ cái chỗ cụ bị tuýt hôm sau lại có thằng ra đứng, đâu lại vào đấy.

tuýt tuýt

Xe hơi
E nghĩ 4b vẫn bị bắt đi sai làn đường vì đâu phải ai cũng như cụ chủ thớt đấu tranh đến cùng vì công lý đâu, e đảm bảo trong số 4b bị bắt có kha khá tài xế xuống xe kẹp xiền biếu xxx luôn /:)

Vuvit

Xe tăng
Chuyện thật như hài, e thấy chú xxx chắc đuối lý nhưng mà vẫn cố gân cổ lên, cho mình là đúng, đúng là chịu ... ta muốn lương thiện nhưng ai cho ta lương thiện

Matizcoi

Xe cút kít
bác dễ tính thật, nhưng thi thoảng xxx cũng gặp cái gọi là "tai nạn nghề nghiệp" ...

namfox

Xe tải
tinh thần OFer là cho các Chú xxx luôn gặp phải tình huống " Tai nạn nghề nghiệp" như Kụ Matizcoi nói.

adonis

Xe buýt
Đúng là cụ có nhiều thời gian

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Phải công nhận cái topic này hút khách thật. Rất nhiều người bức xúc với xxx tại đoạn đường này nhưng chưa thấy có ai đủ dũng cảm để tặng danh hiệu cho xxx cả. Chửi nhau cũng chả giải quyết được gì, chi bằng nhẹ nhàng đứng ám ở đó xem tụi xxx có kiếm ăn được không. Bọn đó rất mất tư cách, kiếm tiền một cách vô liêm sỉ. Nhưng cũng tại anh em OF quá văn minh, lịch sự với tụi nó nên tụi nó làm càn.
Em hay đi trên đường Phạm Hùng đoạn từ ngã 3 với đường Mễ Trì (gần Kaengnam) đến ngã tư Trung tâm HNQG và cũng đã 1 lần bị xxx dừng xe (cách đây cỡ 2 tháng). Lần đó em đã cãi thắng xxx, cũng bằng những lý lẽ giống các bác khác trên OF đã cãi, và xxx phải cho em đi, ko phạt gì.

Về mặt cá nhân mà nói, em nắm được quy luật hoạt động của xxx ở đoạn đường này nên chuyện xxx rình rập ở đây ko thành vấn đề với em. VD như buổi sáng, vào giờ đi làm (7h-8h), xxx thường ko đứng ở đây nên em cứ linh hoạt làn nào rộng thì em đi cho nhanh. Còn các giờ khác, em đi làn ngoài cùng sát dải phân cách cho lành, hoặc đi nửa làn nọ nửa làn kia, xxx cũng ko bắt được mình vì vạch đứt song song vạch liền cho phép mình lấn làn (mà em lại không chuyển hẳn làn nên ko thể bắt em với tội đi vào làn xe tải được).

Em nghĩ nếu các bác thực sự bức xúc về xxx ở đây và muốn nhổ cái chốt này đi thì có mấy cách: 1 là nhờ báo chí viết mạnh về vấn đề này, 2 là mình tập hợp lại với nhau khoảng 5-10 xe và đi diễu hành vào cái làn giữa mà xxx hay bắt xe con xem xxx có dám bắt cả đám như vậy ko, nếu họ bắt thì cả nhóm cùng dừng lại phản đối quyết liệt. Ngoài ra cũng duy trì nhóm diễu hành vài lần trong vài ngày, trên xe dán băng rôn đại loại như "đường Phạm Hùng không phân làn xe tải và xe con, các lái xe chú ý để không bị phạt oan" nhằm cảnh báo cho các xe khác.

Nhà em ở gần đấy, nếu các bác hưởng ứng thì em sẵn sàng tổ chức hoạt động này.

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Còn về nguyên tắc thì không sai thì không ký , chứ cụ đã ký vào rồi là mất tiền , em đã gặp trường hợp không ký biên bản , xxx nó gọi ngay 2 chú xe ôm vào làm nhân chứng ... rồi vẫn hoàn thiện thủ tục như bình thường ^:)^
Không ký vào biên bản thì mình thiệt. Cứ chèn thêm mấy câu thể hiện đúng tình huống và quan điểm của mình, đại loại như: không công nhận lỗi như CSGT đã ghi vì vạch sơn mờ, không có biển phân làn từ ... đến điểm... bị dừng xe, ... rồi ký, tìm thêm được nhân chứng như người đi cùng xe ký thêm vào thì càng tốt. Nếu CSGT bắt lỗi không đúng thì lại sẽ không tìm được biên bản như cụ chủ thớt thôi, và mình lại nhận được đủ giấy tờ mà không mất xèng. Nếu vẫn a cay thì làm thêm một cái đơn kiến nghị cho các chú ấy phải họp hành liên miên, giảm ra đường bắt nạt bà con.

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Phạt cụ này 1 chén vì tội khuyến khích đưa hối lộ.:D
Heeeeeeeeeee xin lỗi cụ nhưng nói thật với cụ bây giờ thời gian quý lắm cụ ạ, nếu phải thật rảnh rỗi thời gian mới ở lại đôi co được cụ, không thì phải xử lý nhanh thôi.

tok

Xe tải
Em không hiểu tại sao xxx lại có thể bắt lỗi sai làn trên đường Phạm Hùng và Phạm Văn Đồng được, các cụ nên nhớ cho em là biển phân làn là biển hình chữ nhật, nền xanh chữ trắng, theo như luật GTDB qui định thì đây thuộc biển chỉ dẫn và nếu là biển chỉ dẫn thì không bắt buộc lái xe phải tuân thủ (lái xe chỉ bắt buộc phải tuân thủ với biển Hiệu Lệnh - biển tròn nền xanh chữ trắng).

Việc xxx bắt các cụ với lỗi sai làn trên tuyến đường này là hoàn toàn sai, các cụ lưu ý cho.
Chết thật, cụ học luật thế này thì gay quá. Em hồi thi lấy bằng phải nghiền luật 3 tháng liền, thi thử và thi thật luôn 30. Em làm 1 phát 405 câu thì đúng 404 câu. Có mấy điểm này về làn đường ở Phạm Hùng và Phạm Văn Đồng các cụ lưu ý cho
- Biển vuông nền xanh chữ trắng là biển chỉ dẫn thật, nhưng biển có hình ô tô hay xe máy thì chỉ loại xe đó được đi vào có nghĩa là cấm tất cả các loại khác.
- Khi có biển báo và vạch kẻ đường mâu thuẫn với nhau thì tuân theo biển báo.
- Hầu hết các biển là có tác dụng từ vị trí đặt biển tới ngã 3, ngã tư tiếp theo.
- Trên đường 1 chiều nếu có phân làn thì làn trong cùng dành cho xe thô sơ, từ làn thứ 2 sang bên trái dành cho xem cơ giới.
- Trở lại với việc các bác rẽ từ đường Phong Sắc kéo dài ra Phạm Hùng thì em đã đi và em không thấy biển phân làn ngay nên các bác cứ đi vào làn giữa, nếu bác mà rẽ ra làn trái cùng ngay là có thể sai luật vì đè vạch liền. Lên trên 1 đoạn em mới thấy biển phân làn, khi đó nếu vạch liền thì cứ cắt qua mà chạy vì phải tuân theo biển.

Hắc Ín

Xe tăng
Chết thật, cụ học luật thế này thì gay quá. Em hồi thi lấy bằng phải nghiền luật 3 tháng liền, thi thử và thi thật luôn 30. Em làm 1 phát 405 câu thì đúng 404 câu. Có mấy điểm này về làn đường ở Phạm Hùng và Phạm Văn Đồng các cụ lưu ý cho
- Biển vuông nền xanh chữ trắng là biển chỉ dẫn thật, nhưng biển có hình ô tô hay xe máy thì chỉ loại xe đó được đi vào có nghĩa là cấm tất cả các loại khác.
- Hầu hết các biển là có tác dụng từ vị trí đặt biển tới ngã 3, ngã tư tiếp theo.
- Trên đường 1 chiều nếu có phân làn thì làn trong cùng dành cho xe thô sơ, từ làn thứ 2 sang bên trái dành cho xem cơ giới.
- Trở lại với việc các bác rẽ từ đường Phong Sắc kéo dài ra Phạm Hùng thì em đã đi và em không thấy biển phân làn ngay nên các bác cứ đi vào làn giữa, nếu bác mà rẽ ra làn trái cùng ngay là có thể sai luật vì đè vạch liền. Lên trên 1 đoạn em mới thấy biển phân làn, khi đó nếu vạch liền thì cứ cắt qua mà chạy vì phải tuân theo biển.
Cụ ơi cụ học ở đâu phần đỏ đỏ vậy chỉ giúp em với! Em hỏi thật đấy ạ! Em cũng ủng hộ phương án của cụ phamtt.

tok

Xe tải
Cụ ơi cụ học ở đâu phần đỏ đỏ vậy chỉ giúp em với! Em hỏi thật đấy ạ! Em cũng ủng hộ phương án của cụ phamtt.
Cụ đùa hay thật đấy, em cứ bê nguyên giải thích trong sách nhé : Biển 403a, 403b : Biển chỉ dẫn bắt đầu đường dành cho ô tô hoặc ô tô , xe máy đi lại. Các loại phương tiện khác không được phép đi vào.
Có nghĩa nó mạnh hơn cả biển cấm, vì biển cấm thì chỉ cấm 1 loại xe, biển này cấm tất cả các loại, chỉ 1 loại được đi.

xedieu

Xe cút kít
Cụ này đi giỏi.... bằng em! :D Vote phát!

Chưa Già

Xe máy
Em thấy hình như GTCC kẻ vạch sai, vì trong hệ thống các vạch phân làn, hai vạch liền và đứt song song là để phân 2 làn ngược chiều nhau, trong đó xe đi từ phía vạch đứt được quyền lấn vạch để vượt, còn xe ngược lại thì không được lấn vạch (thường dùng cho các đoạn đường cong nguy hiểm và lên xuống dốc cầu). Vạch này có số là vạch 1-11. Các bác kiểm tra xem có đúng không nhé. Có lẽ điều này phải lên báo để GTCC chỉnh sửa lại vạch mới được. Không chỉ có ở đường Phạm Hùng, Phạm Văn Đồng mà nhiều đường khác cũng bị bẫy kiểu này. Không hiểu quy định về kẻ vạch là do ai ra???

Cò mồi

Xe tăng
@Tok: Rất cám ơn cụ về những thông tin liên quan đến luật GTĐB mà cụ đã cung cấp, tuy nhiên về vấn đề này em muốn thảo luận thêm với cụ và các cụ khác nữa trong diễn đàn:

Luật GTĐB Quốc hội khóa XII, kỳ họp thứ 4 thông qua ngày 13 tháng 11 năm 2008, điều 10 khoản 4 được quy định như sau:
4. Biển báo hiệu đường bộ gồm năm nhóm, quy định như sau:
a) Biển báo cấm để biểu thị các điều cấm;
b) Biển báo nguy hiểm để cảnh báo các tình huống nguy hiểm có thể xảy ra;
c) Biển hiệu lệnh để báo các hiệu lệnh phải thi hành;
d) Biển chỉ dẫn để chỉ dẫn hướng đi hoặc các điều cần biết;
đ) Biển phụ để thuyết minh bổ sung các loại biển báo cấm, biển báo nguy hiểm, biển hiệu lệnh và biển chỉ dẫn.
[FONT=TimesNewRoman,Italic][FONT=TimesNewRoman,Italic]
[/FONT]
[/FONT]

Do biển vuông nền xanh chữ trắng thuộc loại biển chỉ dẫn nên vì là chỉ dẫn nên không bắt buộc lái xe tuân thủ (nó khác với biển hiệu lệnh đã được quy định là lái xe phải thi hành) như vậy theo như luật quy định thì lái xe không vi phạm nếu như ko sử dụng và ko tuân thủ biển chỉ dẫn.

Cũng có thể sách hoặc văn bản hướng dẫn ở đâu đó nói rằng Biển 403a, 403b : Biển chỉ dẫn bắt đầu đường dành cho ô tô hoặc ô tô , xe máy đi lại. Các loại phương tiện khác không được phép đi vào nhưng nếu như theo như luật quy định thì lái xe không hề vi phạm.​

Em xin hỏi các cụ là chúng ta phải sống và làm việc theo pháp luật (và ở đây là Luật GTDB) hay văn bản hướng dẫn?​

Chỉnh sửa cuối:

Civic0909

[Tịch thu bằng lái]
Tôi ủng hộ việc "nhổ" cái gai tại đường Phạm Văn Đồng gần lối rẽ vào đường Doãn Kế Thiện (S.O.S cũ). xxx hay đứng đây với 3 người để làm tiền những người chưa nắm rõ luật giao thông đường bộ. Tụi nó làm tiền khá trắng trợn. Nên cùng nhau đập tan cái chốt láo lếu này đi. Tôi sẵn sàng đi đầu đoàn nếu anh em tổ chức được!

Em hay đi trên đường Phạm Hùng đoạn từ ngã 3 với đường Mễ Trì (gần Kaengnam) đến ngã tư Trung tâm HNQG và cũng đã 1 lần bị xxx dừng xe (cách đây cỡ 2 tháng). Lần đó em đã cãi thắng xxx, cũng bằng những lý lẽ giống các bác khác trên OF đã cãi, và xxx phải cho em đi, ko phạt gì.

Về mặt cá nhân mà nói, em nắm được quy luật hoạt động của xxx ở đoạn đường này nên chuyện xxx rình rập ở đây ko thành vấn đề với em. VD như buổi sáng, vào giờ đi làm (7h-8h), xxx thường ko đứng ở đây nên em cứ linh hoạt làn nào rộng thì em đi cho nhanh. Còn các giờ khác, em đi làn ngoài cùng sát dải phân cách cho lành, hoặc đi nửa làn nọ nửa làn kia, xxx cũng ko bắt được mình vì vạch đứt song song vạch liền cho phép mình lấn làn (mà em lại không chuyển hẳn làn nên ko thể bắt em với tội đi vào làn xe tải được).

Em nghĩ nếu các bác thực sự bức xúc về xxx ở đây và muốn nhổ cái chốt này đi thì có mấy cách: 1 là nhờ báo chí viết mạnh về vấn đề này, 2 là mình tập hợp lại với nhau khoảng 5-10 xe và đi diễu hành vào cái làn giữa mà xxx hay bắt xe con xem xxx có dám bắt cả đám như vậy ko, nếu họ bắt thì cả nhóm cùng dừng lại phản đối quyết liệt. Ngoài ra cũng duy trì nhóm diễu hành vài lần trong vài ngày, trên xe dán băng rôn đại loại như "đường Phạm Hùng không phân làn xe tải và xe con, các lái xe chú ý để không bị phạt oan" nhằm cảnh báo cho các xe khác.

Nhà em ở gần đấy, nếu các bác hưởng ứng thì em sẵn sàng tổ chức hoạt động này.

xonline

Xe buýt
Em xin làm một chân theo cụ Civic0909