[Thảo luận] Sai làn trên đường Phạm Văn Đồng-tranh luận với xxx!

beto

Xe tải
10h sáng nay em cũng bị bắt lỗi sai làn trên đoạn đầu đường PV-CG, đây là lần đầu tiên em bị bắt lỗi vì em luôn cố gắng tuân thủ tối đa luật ( nếu mình biết )
từ hướng cầu giẽ về Pháp vân, đến gần ngã 3 thì em xin nhan rẽ phải để đi về hướng cầu thanh trì thì bị CAGT tuýt, em thì cứ tưởng là bắt lỗi em đi quá tốc độ (có tật giật mình vì em mải nghe điệnt thoại nên biết mình đã phạm lỗi ở đoạn có 3 biển giới hạn 60,40 và 30 ) nên em không giám cãi nhiều ở lỗi sai làn
nhưng cũng có hỏi là chỗ chuyển làn chỗ nào, được Anh CSGT "thiếu úy đoàn tất thắng" có giải thích một hồi và chốt lại hỏi là cuối ca làm việc của tôi rồi, anh muốn giải quyết như thế nào, tình cảm hay biên bản bla ...bloo..
giở cả quyển quy định xử phạt ra dọa em là 1,2 củ và 30 tước bằng lái cho lỗi này
m đang chở bà xã, F1 và bà nội của F1 nên giúi cho nó 200k cho xong chuyện
trên đường về còn phải giải thích cho bà xã và bà nội việc làm hư các anh cảnh sát, lại còn phải bảo F1 gọi là các "chú" công an nữa chứ...
cứ ấm a ấm ức tự hứa là lần sau sẽ nộp phạt theo biên bản, còn nếu mình đúng thì bảo vệ đến cùng

beto

Xe tải

OmegaO9

Xe container
Đứt bên nào thì bên đấy được đánh võng cụ ợ, cụ đi lề trái có thể tạt sang bên lề phải dừng đỗ, hay rẽ. Trên đoạn đường có biển hướng dẫn phân làn thì vẫn phải đi trên đúng làn cho phép.
E bị bắt ở đoạn PVD giao TQH 1 lần nhưng cãi thoát, bình thường XXX chỉ bắt a nào đi thẳng từ trên HQV đi xuống còn bác nào quay đầu đi từ TQH thì được chông trước. Hôm đó XXX vẫy e vào
E bẩu: Tôi quay đầu mà ép ngay sang làn trái ngoài cùng thế đ ếch nào được với lại tôi đi làn này để rẽ vào đường SOS luôn.
Chú XXX xin lỗi: E tưởng a đi từ trên xuống nên, nếu a muốn rẽ thì cũng đi lên gần ngã rẽ mới chuyển làn....
Uh XXX xin lỗi mình rồi thì thôi kô làm khó nữa, e cũng chỉ nói thêm: Tính mình đi nó cẩn thận chuyển làn rẽ từ sớm chứ đến gần lại rẽ tạt đầu, cản trở người khác chỗ này là hay tắc lắm...
Nhân đây e cũng nhắc các cụ đi đường nên để ý đi đúng làn đường có tắc đường thì cũng đừng chen vào làn của xe máy làm gì. E ghét nhất mấy ông bon chen thấy tắc đường là cứ lao ngay vào làn trong của xe máy
Cụ không hiểu chủ ý của em,ý em nói là giữa đường lại có cả 2 vạch là vạch đứt và vạch liền ngay cạnh nhau( cụ đi từ hướng cầu THĂNG LONG về sẽ thấy rõ,em không hiểu cửa ngõ đón khách quốc tế mà cái vạch kẻ đường mà mấy ông giao thông công chính cũng không làm được, ít ra thì làm vạch liền thì cũng phải xóa vạch đứt đi chứ. Rồi khi người ta cãi thì XX lại bảo là ...đi mà hỏi GT CC, mặc dù lãnh đạo bộ phận đó đã nêu lên báo chí rõ ràng rằng những nơi vạch mờ, chưa rõ ràng thì không có quyền xử phạt.

Jack i30

Xe tải
Có rất nhiều bài viết về chủ đề đường Phạm Hùng - Phạm Văn Đồng rồi, tất nhiên nếu như các cụ/mợ ko nắm rõ luật cũng như 'yếu Gan' một chút thì cũng sẽ mắc 'không lỗi thành có lỗi'.
Đoạn đường này, nếu như các cụ mợ điều khiển phương tiện đi đúng luật cũng thành sai luật, đi sai luật cũng thành đúng luật!, em nói thế các cụ mợ khoan vội cười em, các cụ cứ đi qua thì sẽ biết và hiểu thấu câu nói trên.
Nhưng với tinh thần là tuân thủ luật an toàn giao thông, mong rằng các cụ mợ sẽ điều khiển phương tiện đúng theo quy định với hiểu biết của mình, và nếu như không sai thì sẽ không bao giờ chịu sai!!!! Đừng nhìn xxx với con mắt như là 'cha hay mẹ' chúng ta!!!
Em nói vài lời hơi ngang, mong các cụ mợ thông cảm!
TB: Em cũng từng bị lỗi tương tự như cụ chủ thớt và cãi thành công!. Em đã cãi với đúng nội dung luật quy định, và thách thức cả xxx lập biên bản với hình ảnh ghi nhận thực tế hiện trường.

Xeyeu

Xe tải
Các cụ ít đi đường PVĐ nên không rõ chứ đoạn đó ngày nào chả bắt lỗi đi sai làn?! Ngoài ra các bác CA còn túm cả lỗi vượt nhau trên cầu nữa đấy. Các cụ đến chỗ quay đầu thì chịu khó chờ nhau chút, nếu đổi làn vượt phải thì dù có về làn trong vẫn dính như thường vì cách đó chưa đầy 100m đã có mấy anh đứng chờ đấy ạ\:D/

HaTrang

Xe tải
Chào các bác!
Câu chuyện của em xưa như truyện cổ nhưng em vẫn muốn chia sẻ thêm với các Bác để tránh thiệt hại và bực mình. Cuộc cãi nhau thì dài lắm nhwng em xin được tóm tắt:

Địa điểm: Trên Đường Phạm Văn Đồng. Hướng đi Cầu Vượt -> Giao lộ với Hoàng Quốc Việt.

Thiếu úy xxx: Anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Dạ em vi phạm lỗi gì ạ?
Thiếu úy xxx: Anh đi sai làn. Anh cứ cho kiểm tra giấy tờ?
Em: Em rẽ phải từ Trần Quốc Hoàn, từ chỗ đó đến đây em không thấy chỗ chuyển làn và cũng không hề có biển báo phân làn.
Thiếu úy xxx: Anh theo tôi, tôi sẽ chỉ cho anh TÂM PHỤC KHẨU PHỤC
Em: Đi theo đồng chí ấy...
Thiếu úy xxx: Chỉ được 1 chỗ quay đầu xe ngay gần giao Trần Quốc Hoàn và Phạm Văn Đồng và nói "đây, anh phải chuyển làn ngay từ chỗ này"
Em: Sao lại chuyển được từ chỗ này ạ? Chỗ này là chỗ quay đầu xe, không có biển chuyển làn em cũng ko chuyển chỗ này làm gì cho nguy hiểm ạ. Nào đồng chí chỉ cho tôi biển báo chuyển làn đi?
Thiếu úy xxx: Đi như chạy về chỗ chặn xe em. Tôi sẽ làm cho ra nhẽ vụ này. (Chắc là a cay em). Bắt xe về đồn. Tôi nghi xe ăn cắp ăn trộm chứa hàng quốc cấm.... Chú này mặt đỏ lựng lên nghe chừng hung hăng hết sức và nói kiểu xúc phạm....
Em: (lúc này bắt đầu nóng mặt) Tao thách mày đưa được xe về đồn đấy, mày gọi xe cứu hộ đến đi. Em biết là tao-mày cũng ko nên nhưng bức xúc quá vì sao họ lại nói nghi mình ăn cắp ăn trộm... (Chú xxx thiếu úy còn nếu em còn làm trong quân đội thì chắc Trung Tá rồi)

Em quy về nơi bị chặn xe thì chú Trung Tá xxx xông ra.

Trung Tá xxx: Tôi chỉ huy ở đây, đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Đây giấy tờ tôi đủ cả...
Trung Tá xxx: Anh vi phạm sai làn xe.
Em: Tôi không sai.
Trung Tá xxx: Tôi cho anh nghĩ kỹ 5 lần hãy nói.
Em: Tôi nói luôn cho anh, tôi không mua bằng lái. Tôi học luật đàng hoàng nhé. Đường đoạn này làn giữa ra làn ngoài là vạch liền - hiển nhiên không thể ra ra làn ngoài. Hơn nữa, không có biển chuyển làn, phân làn thì tôi đi làn giữa cũng không sai.....
Trung Tá xxx: À luật hả!!! tôi sẽ cho anh thi lại luật, vì tôi làm luật, dạy luật trong trường mà. Anh nghĩ lại 5 lần đi, anh xem kìa dải phân cách cứng ở giữa đường thì sao?
Em: Chẳng sao cả, vẫn đi như thế thôi.

Cãi nhau thì dài lắm, nhưng cơ bản là Em khăng khăng "tôi không sai". Không chịu làm luật mặc dù lúc đó Em rất vội. Nhưng sáng ra bức xúc nên Em nói luôn là "tôi rất nhiều thời gian, sẽ đứng với các anh cả ngày ở đây cũng được"

Trung Tá xxx: (Cáu lắm) lập biên bản, tôi ký nhưng ghi vào phần ý kiến: "Đi từ Trần Quốc Hoàn, rẽ phải đi làn giữa, đến số nhà ??? thì bị công anh chặn lại"

Em: (sau khi đã ký biên bản) này tôi nói với anh, anh làm luật nhưng nó không nghiêm: người anh chặn xin xỏ anh cho đi, người anh dọa nạt rồi lập biên bản phạt, người anh sợ vì họ là con sếp anh cho đi, người anh vòi vĩnh xin tiền rồi cho đi, nói chung chẳng có luật gì đâu. Các anh chắc làm đúng không? Tôi sẽ làm việc với các anh ở đội sau. Rồi em đi.

Kết quả: sau 1 tuần em lên số 2 Phạm Hùng. Nhân viên không sao tìm được giấy tờ của em để phạt. Em không hiểu sao nữa. Em nói: các anh ghi vào giấy đây là tôi lên ngày ??? tháng ???? KHÔNG tìm thấy bằng lái. Em hơi lo, xxx a cay vứt bằng mình đi thì cũng mệt. Kiện tụng đến bao giờ??? xxx bảo em để lại số điện thoại. Vài hôm sau gọi cho em lên lấy bằng lái, không phạt đồng nào.

Em kể chuyện đây dài dòng nhưng em nghĩ:
- Gặp các bác xxx thì cần bĩnh tĩnh đỗ xe cẩn thận không có tâm lý sợ sệt. (Vì tình huống xấu nhất là lập biên bản nộp là cùng).
- Nếu sai thì hoặc đưa tiền cho xxx để đi cho nhanh (cá nhân em không ủng hộ cách này lắm), hoặc là lập biên bản.
- Nếu chắc chắn ko sai thì tranh luận đến cùng kể cả lập biên bản (như em) cũng cùng ghi vào biên bản ý kiến của cá nhân và tình huống dẫn đến vi phạm. Chắc chắn xxx cũng rất sợ kiện tụng vì khi có giấy trắng mực đen thì các "nhà làm luật xxx" cũng ngại phải tranh luận.

Cảm ơn các Bác - chúc các Bác lái xe an toàn và không rơi vào hàng loạt cãi bẫy "làm ăn"
em rất ủng hộ bác.
Nhưng em có ý kiến nho nhỏ: qua sự việc này bác đấu tranh rất quyết liệt, rất đáng hoan nghênh, nhưng cái bác nhận được chỉ là không mất tiền, còn thời gian bác bị giữ giấy tờ, rồi tìm bằng... hơn 2 tuần, bác coi như huề. Em nghĩ, cái này cũng là 1 vấn đề về tâm lý của dân ta, bọn nó nhân danh pháp luật muốn làm gì thì làm, còn dân đen miễn không mất tiền là đc rồi, chúng nó thừa hành luật pháp nên sai thì cùng lắm là hòa..
Làm sao mà văn minh nổi đây..

anhtqus

Xe tải
chúc mừng cụ, nhưng e ko có j để vôt

Thuxe

Xe tải
Cụ không hiểu chủ ý của em,ý em nói là giữa đường lại có cả 2 vạch là vạch đứt và vạch liền ngay cạnh nhau( cụ đi từ hướng cầu THĂNG LONG về sẽ thấy rõ,em không hiểu cửa ngõ đón khách quốc tế mà cái vạch kẻ đường mà mấy ông giao thông công chính cũng không làm được, ít ra thì làm vạch liền thì cũng phải xóa vạch đứt đi chứ. Rồi khi người ta cãi thì XX lại bảo là ...đi mà hỏi GT CC, mặc dù lãnh đạo bộ phận đó đã nêu lên báo chí rõ ràng rằng những nơi vạch mờ, chưa rõ ràng thì không có quyền xử phạt.
Tinh thần đấu tranh cho lẽ phải của cụ cháu hoan nghênh lắm. Nhưng cháu e ngại quá cụ không nắm hết luật mà đòi cãi thì hơi gay đấy; cụ xem lại luật đi nhá. Vạch đứt và vạch liền kề nhau là chỉ cho phép chuyển làn từ phía vạch đứt sang làn kế cận và ngược lại thì không được phép ạ.~X(

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Jerry Minh

Xe tăng
Ơ ... em vừa xì pam mà sao chẳng thấy dề nhở ... :-/

Mèo Phong Lưu

Xe hơi
Cụ cứ giải thích cho em xe thỏa đáng không đã ạ, em hỏi cụ nhé, trước đây nó là vạch đứt, giờ giao thông công chính họ kẻ một cái vạch liền ngay sát đó, nghĩa là trong khoảng cách 30 cm, có 2 vạch như thế thì chả lẽ đi kiểu đánh võng à;;)
Cụ vui tính quá, hoặc là trước đây cụ được cho không bằng lái chứ cũng chả phải mua ;)

thule6

Xe điện
Cụ gửi bản copy biên bản đó cho báo chí và viết sao cho họ biết xxx phạt sai xem họ làm gì.

Em rất mong các bác khi gặp xxx thì bình tĩnh bật ghi âm lên. Trong điện thoại bây giờ, luôn có chức năng này. Thêm nữa, các cụ ghi lại số nóng của báo chí để có gì làm um lên rồi gọi cho họ.
Bác chỉ được cái nói chuẩn, em cũng tính bảo chú xxx là "anh làm ơn nói lại để tôi ghi âm ... " thì nó gửi lại bác giấy tờ luôn.

thule6

Xe điện
Em dự là bác chưa có bằng lái nên bác mới "chém" như vậy. Nếu bác có bằng rồi thì em ạ bác ! (Kinh hoàng) ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

Chỉnh sửa cuối:

khuyếnh

Xe buýt
Báo cáo cụ là ban đầu em cũng định viết đơn lên CA Hà Nội đấy. Còn đồng chí chỉ huy đội đó tên là Quân - cấp bậc Trung Tá trụ sở tại số 2 Phạm Hùng ngay chân cầu vượt. Tuy nhiên thằng xxx nói em "tôi nghi xe ăn cắp, chở hàng quốc cấm, hàng lậu...." là thằng Trung úy nên em nghĩ đi nghĩ lại thôi không làm nữa. Em cũng làm bộ đội được 17 năm nên hiểu chút ít về cung cách làm việc của lực lượng vũ trang - có đơn kiện là họ phải xử lý, họp hành, kiểm điểm... nên nói chung là khi có đơn kiện, khiếu nại là họ rất sợ các bác ạ.[/QUOTE

Cụ ơi sao vẫn chém gió thế. Đội trưởng đội ấy tên là Nguyễn Ngọc Mẽ cụ nhé. Không có chỉ huy đội tên Quân đâu

Chỉnh sửa cuối:

hoclv

Xe hơi
Báo cáo cụ là ban đầu em cũng định viết đơn lên CA Hà Nội đấy. Còn đồng chí chỉ huy đội đó tên là Quân - cấp bậc Trung Tá trụ sở tại số 2 Phạm Hùng ngay chân cầu vượt. Tuy nhiên thằng xxx nói em "tôi nghi xe ăn cắp, chở hàng quốc cấm, hàng lậu...." là thằng Trung úy nên em nghĩ đi nghĩ lại thôi không làm nữa. Em cũng làm bộ đội được 17 năm nên hiểu chút ít về cung cách làm việc của lực lượng vũ trang - có đơn kiện là họ phải xử lý, họp hành, kiểm điểm... nên nói chung là khi có đơn kiện, khiếu nại là họ rất sợ các bác ạ.[/QUOTE

Cụ ơi sao vẫn chém gió thế. Đội trưởng đội ấy tên là Nguyễn Ngọc Mẽ cụ nhé. Không có chỉ huy đội tên Quân đâu
Em chẳng dám chém gió đâu, có thế nào em nói thế, chủ yếu viết lên để các cụ tham khảo xử lý trong tình huống bị như em thôi. Ý em nói là đồng chí già nhất, quân hàm cao nhất (Trung Tá) trong đội 3 người dừng xe em hôm đó, đồng chí ấy nói: "tôi là đội trưởng ở đây...".

bangmua74

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi ngu một chút là tại sao trên đường Phạm Văn Đồng, hướng Nội Bài-Phạm Hùng, đoạn gần Metro, GTCC lại kẻ vạch liền song song với vạch đứt (có lẽ trước đây là vạch đứt, giờ kẻ vạch liền cách 10 cm ngay cạnh) .
Em hỏi khí không phải: Cụ chưa có bằng lái phải không ạ ? Cụ thử chạy xuống Phố Mới - Bắc Ninh xem nó có khoảng 2KM vạch liền cạnh vạch đứt đấy.

bmw1226

Xe tải
Phải công nhận cái topic này hút khách thật. Rất nhiều người bức xúc với xxx tại đoạn đường này nhưng chưa thấy có ai đủ dũng cảm để tặng danh hiệu cho xxx cả. Chửi nhau cũng chả giải quyết được gì, chi bằng nhẹ nhàng đứng ám ở đó xem tụi xxx có kiếm ăn được không. Bọn đó rất mất tư cách, kiếm tiền một cách vô liêm sỉ. Nhưng cũng tại anh em OF quá văn minh, lịch sự với tụi nó nên tụi nó làm càn.

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Còn về nguyên tắc thì không sai thì không ký , chứ cụ đã ký vào rồi là mất tiền , em đã gặp trường hợp không ký biên bản , xxx nó gọi ngay 2 chú xe ôm vào làm nhân chứng ... rồi vẫn hoàn thiện thủ tục như bình thường ^:)^

Seafood

Xe tải
Cụ có thần kinh thếp đấy, em cố luyện tập thần kinh thép để chiến đấu cho lẽ phải như cụ.

huymedical

Xe máy
Sorry Bac, em lên số 2 Phạm Hùng ạ. Đồng chí dừng xe em hôm đó là Trung tá Quân ạ.
Hè Hè gặp đúng cố nhân rồi. chính đồng chí này bắt lỗi bà xã nhà em, Tuần sau lên lấy biên bản bảo thế em không phải nộp phạt à, các chú ở đội bảo không phải phạt về đi.:-?