Rượu mạnh – Lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dream velo

Xe máy
Thường thì giá thuê địa điểm tại các Sân bay sang trọng, hút khách như tại Singapore, Hong Kong, Tokyo, Osaka, Dubai, Paris, London, Frankfurt... đắt hơn rất nhiều so với giá thuê tại Nội Bài, Tân Sân Nhất, Phnompeng, Vienntian hay Bangkok. Chi phí thuê nhân sự bán hàng tại đó cũng rất cao. Cách bài trí shop và mức độ đầu tư của họ cũng bài bản và tốn kém hơn nhiều.
Vâng, đội ơn bác nhiều. Thực ra thì em thấy có 1 xu hướng khá chung là ở sân bay giá các loại rượu hay dao động xung quanh một mức giá nào đấy, thường là khoảng 50$ cho SM 12 năm. Cái này ở sân bay Lào là rõ nhất, có thể là cách thức kinh doanh đánh vào tâm lý của họ chăng. Nhờ bác khai sang, từ giờ có dịp em sẽ tập trung vào những loại có phẩm cấp khá một chút, loại thấp hơn có thể mua tại VN :). Nhân tiện bác confirm cho em cái là giá glenfiddich 12 700K có ổn không vì em có thể sẽ đi lại chỗ đó nhiều mà đồng chí bán hàng 1 điều hữu nghị 2 điều hữu hảo:-)

Philip Tèo

Xe máy
Em cũng đang nằm ở ks Sài ghềnh ôm mấy em Glenmorangie đây cụ. Nhưng em định bay ra trưa nay. Hoài, giá gặp cụ ở sb ngay hôm nay thì thú vị quá.

Ah, em đã lượn qua chỗ cụ Tèo. Gớm, như vậy là thời gian gần đây chỗ cụ ý ít nhất cũng có 2 ông công lực lượn qua, một ông công lực thật thì công khai xuất hiện như nhân dân chủ nghĩa còn suýt quên cả laptop mật, một ông chủ nghĩa thì lại lẳng lặng xuất hiện như công lực thật.
oH,cụ ghé em lúc nào mà em không hay nhỉ,lần sau có cụ nào tính ghe em thì nhớ nhắn em để em tiếp đón chu đáo nhé, tại em cũng ít ở cửa hàng lắm

Congannhandan

Xe đạp
oH,cụ ghé em lúc nào mà em không hay nhỉ,lần sau có cụ nào tính ghe em thì nhớ nhắn em để em tiếp đón chu đáo nhé, tại em cũng ít ở cửa hàng lắm
Em chưa dám làm phiền cụ thôi ạ. Cũng nhờ mấy cái ảnh của cụ Flat em mới biết địa chỉ cửa hàng của cụ. Lần này em cũng ít thời gian, hẹn sẽ có hôm em quấy quả cụ.

Chỉnh sửa cuối:

SMW

Xe máy
Loại nữa, bác nên mua là các dòng làm riêng cho kênh DFS, thường hiếm khi thấy tại các thị trường nội địa, kể cả đó là Pháp hay Anh.
Thưa cụ Clayton , em vừa PM với cụ , không biết chuyến công tác châu Âu hôm nay của cụ có qua vùng em ở hay không , nếu có dịp để em diện kiến với cụ một buổi thì hay quá .

flat

Xe buýt
@ các cụ, giờ này mà vẫn chưa ra "điểm hẹn" à :))
Chủ tịch đã thông báo sẽ giải tán bớt kho rượu để lấy chỗ cho đợt hàng mới, nhà em mới qua diện kiến, xin được CT 4 chai, số mình son thật

flat

Xe buýt
Em chưa dám làm phiền cụ thôi ạ. Cũng nhờ mấy cái ảnh của cụ Flat em mới biết địa chỉ cửa hàng của cụ. Lần này em cũng ít thời gian, hẹn sẽ có hôm em quấy quả cụ.
Ối giời, cụ quên mất đây là oto..........FUN à, cái cửa hàng đấy, nguyên ngày trước là chỗ cụ Tèo nghỉ trưa thôi, dạo này cụ ấy ở lỳ tổng kho, cái chỗ ấy mang ít đồ thiếu hộp ra bày cho vui ấy mà. Cụ phải sang quận TB nhé :))

tauluon

Xe buýt
Để dẫn chứng cho lời cụ CT, cháu xin giới thiệu chai Balvenie 21 port wood cháu mới thửa được. Đây cũng là 1 chai khá tốt, được dân chơi whisky khen ngợi.

Chai này ở HN bán khá sẵn, tuy nhiên so với chai thi trường trong nước thì chai này có 2 ưu điểm sau:
- giá thấp hơn 25-30% so với giá bán trong nước (3t so với 4-4.5t).
- hàm lượng rượu cao hơn 20% so với rượu bán trong nước (47.6abv so với 40abv).
Như vậy nếu xét về lượng rượu nguyên chất ta có thì có lẽ nó phải rẻ hơn được 50%, 1 con số khá ấn tượng. Ngoài ra nó còn được km thêm cái câu Non-chilled filter nữa ạ.
Quả là một chai tuyệt vời. Nhà Em vốn hâm mộ Balvenie các thể loại. Tuy nhiên, trước đây em đã có dịp thưởng thức Balvenie 21. Cảm nhận cho đến bây giờ là ngon ... không tả đượcx-(x-(

tauluon

Xe buýt
@ các cụ, giờ này mà vẫn chưa ra "điểm hẹn" à :))
Chủ tịch đã thông báo sẽ giải tán bớt kho rượu để lấy chỗ cho đợt hàng mới, nhà em mới qua diện kiến, xin được CT 4 chai, số mình son thật

Em chưa bao giờ ngắm "kho" của BSC cả. Rặt mỗi một loại Lp này thôi hả Cụ. Nếu thế thì E chả đến làm gì. Nhà em đầy;));));))

tauluon

Xe buýt
Nói có sách, mách có "chứng" nhé. Em xin up một góc nhé

cuongle

Xe tải
Kho BSC khác mà cụ tauluon ơi, cái vụ LP10 là sầu riêng của cụ Flat với cụ chủ tịt nhá!

minhchi233

Xe điện
Bẩm các Cụ!
Nhà cháu vừa nhận được ĐT của Cụ Clayton. 4h30 Cụ ấy có mặt tai sân bay TSN. Cụ ấy nói sẽ triệu tập một số Cụ nữa gặp nhau khoảng từ 4:30 đến 6:30 sau đó Cụ CT phải lên máy bay bay tiếp. Cháu hẹn với Cụ Marco rồi ạ, 4h30 sẽ có mặt để diện kiến Cụ CT ạ.

Chỉnh sửa cuối:

skywalkers

Xe buýt
Em chưa bao giờ ngắm "kho" của BSC cả. Rặt mỗi một loại Lp này thôi hả Cụ. Nếu thế thì E chả đến làm gì. Nhà em đầy;));));))
HH vừa gọi em bảo có thằng cha nào mới ghé qua dọn kho LP xong. Gặp đúng phải cướp..

tauluon

Xe buýt
Kho BSC khác mà cụ tauluon ơi, cái vụ LP10 là sầu riêng của cụ Flat với cụ chủ tịt nhá!
Cảm ơn cụ cuongle Nghe thế thì tinh thần nhà em lại phấn khởi rồi[-X Lần sau em phải ngắm cái kho mới được:-@

tauluon

Xe buýt
skywalkers;14365324[B nói:
]HH vừa gọi em[/B] bảo có thằng cha nào mới ghé qua dọn kho LP xong. Gặp đúng phải cướp..
Lại phạm húy rồi .... Không khéo lại có vụ án mới<:-P<:-P<:-P

skywalkers

Xe buýt
Lại phạm húy rồi .... Không khéo lại có vụ án mới<:-P<:-P<:-P
Hố hố. Cụ tauluon lại nhạy cảm roài. Cháu đâu có hân hạnh được quen mợ kia đâu. HH ở đây là cửa hàng Hạnh Huệ ở HBT cụ ơi. Mới gom được mấy chai về bán dần cho anh em BSC thì bị thằng cha nào cưỡi con Ếch đến hốt cả rổ luôn. Tham ơi là tham :)

tauluon

Xe buýt
Hố hố. Cụ tauluon lại nhạy cảm roài. Cháu đâu có hân hạnh được quen mợ kia đâu. HH ở đây là cửa hàng Hạnh Huệ ở HBT cụ ơi. Mới gom được mấy chai về bán dần cho anh em BSC thì bị thằng cha nào cưỡi con Ếch đến hốt cả rổ luôn. Tham ơi là tham :)
Chết chết :-ssEm lại có lỗi với Cụ Skywalkers rồi. Lần tới xin chịu phạt một cú " sầu riêng" nhé ^:)^

Chỉnh sửa cuối:

Clayton

Xe điện
Chiều nay tuyệt quá. Em được ngồi với cụ Macro, cụ minhchi233, cụ Tèô giữa lòng Sân bay TSN và thưởng thức 2 dòng SM.

Clayton

Xe điện
Các cụ BSC cũng sẽ có quà của cụ Macro và cụ minhchi nhé. :)

Trạng thái
Thớt đang đóng